1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Depressed.
    Vì depressed nên mình bớt nghĩ một chút về chuyện vừa xảy ra, nếu không chắc mình đã phản ứng dữ dội hơn.
    Mỗi lần stress, mỗi lần depressed, mình đều cố gắng tránh gặp mọi người vì công việc, gặp nhau để than thở thì có, gặp nhau để xả stress thì có, gặp nhau để lang thang quán xá thì có, nhưng vì công việc thì không.
    Mỗi lần stress, mỗi lần depressed, mình đều căng hết antenna lên xem có thêm ai giống mình không, sợ rằng mình sẽ thêm 1 chút stress/depression cho họ.
    Còn hôm nay mình gặp một ng bị stress/depressed và cho rằng
    họ stress/depressed
    mà họ có quyền thể hiện điều đó ra ngoài
    và những người khác có nghĩa vụ làm họ vừa lòng và/hay giúp họ hết stress/depressed.
    Vị kỷ quá...
    Chẳng phải lần đầu, nhưng vẫn mãi không thể quen được với nếp nghĩ vị kỷ kia...
    Một lúc khác, có lẽ mình đã xỉ vả hết lời con người đó, nhưng nhờ () cái cơn depression này mà mình chỉ thấy thêm một chút chán ngán mà thôi.
    Người gì đâu mà ích kỷ, ích kỷ thế, không phải là người...
  2. Angst

Ối ối ối, một cái tuần khốn khiếp, khốn nạn...
    Hực hực hực, hôm nay đã 3 lần thành thật bày tỏ cái sự bực mình của mình ra ngoài. Những lần trc thì mình cố gắng sử dụng cái kho lễ nghi giao tế mình được học để nén cái bực trước những kẻ ngu bộc lộ ra ngoài, lúc nào cũng cố gắng tâm tâm niệm niệm rằng, Người ta ngu không có nghĩa là người ta xấu, chẳng phải ai cũng thông minh được như mình.
    Ối trời đất ơi, nhưng ngu thì một vừa hai phải chứ! Vừa ngu vừa cùn vừa nhầy thì ai mà chịu đựng được!
    Mà ngoài cái đứa NGU như mình, ai lại có thể nghĩ ra cái argument NGU NGỐC kiểu
    1/ Người ta ngu không có nghĩa là người ta xấu, chẳng phải ai cũng thông minh được như mình. >>> Mình phải chịu đựng và thông cảm cho cái sự ngu của người khác.
    2/ Người ta độc ác không có nghĩa là người ta xấu, chẳng qua là họ đang gặp chuyện không vui nên trong lòng bực tức, xả stress bậy bạ, chẳng phải ai cũng biết nhịn như mình. >>> Mình phải chịu đựng và thông cảm cho cái sự xả stress bậy bạ của người khác.
    3/ Người ta đạo đức giả không có nghĩa là không có lý do, ai cũng có lòng tự kỷ và tự ái cao, còn bị ràng buộc bởi nhiều mối quen biết trong cộng đồng nên dĩ nhiên là phải vờ vĩnh nổi giận lôi đình mà bảo vệ phẩm giá, phẩm cách, phẩm hạnh () của họ, chứ chẳng phải ai cũng dám trưng bản chất xấu xa của mình ra trước thiên hạ như mình, dám chịu đựng búa rìu dư luận như mình. >>> Mình lại phải chịu đựng.
    Công nhận mình NGU cũng vượt ngưỡng bình thường mất rồi.
  3. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

"phá bỏ ty là 1 bi kịch lớn. nhưng giả dối trong ty còn là bi kịch lớn hơn"
    147days..
    58days..
    what am I countin for?
    "That I was born to try...I''ve learned to love..be understanding..and believe in life.."
  4. Angst

Nói ra rằng 1 người là ngu là 1 bi kịch lớn cho người ấy, nhưng vờ lờ đi rằng họ ngu thì còn là bi kịch lớn hơn cho mình.
    Hôm qua thì mình chưa đến mức nói rằng anh chàng kia kém trí, chỉ mới nói rằng anh ta nên sử dụng quyền hạn hợp lý, rằng anh ta toàn quyền có những tình cảm và suy nghĩ và mong ước của anh ta, nhưng k nên làm phiền mình vì những chuyện đó, cũng rất lố bịch khi yêu cầu mình phải đánh giá cao những suy nghĩ và tình cảm và mong ước của anh ta.
    Anh ta có quyền của anh ta, còn mình cũng có quyền đánh giá cao hay thấp là tuỳ mình. Mình không PHẢI đánh giá ai cao nếu mình không THẤY như vậy cả. Mình cũng không PHẢI nhớ đến tình cảm, suy nghĩ, thiện chí gì của ai cả. Mình có QUYỀN tự quyết định nên nhớ (take into consideration) cái gì, quên cái gì.
    Lố bịch quá. YÊU CẦU người khác nhìn thận thiện chí của mình CHO MÌNH. Ai cũng chỉ sống cuộc đời CHO HỌ thôi, không CHO AI KHÁC được đâu.
    Lố bịch quá.
  5. Angst

Tuần rồi mình nổi nóng và cáu gắt suốt, vì mình bị bugged liên tục.
    Sáng CN cũng vậy, 12h mình bị dựng dậy để hỏi thăm sức khoẻ và khi nó biết mình đang nằm ườn ở nhà thì nó đòi đến thăm.
    Grừ, hôm qua nó đã chơi đểu với mình khi sms rằng nó sẽ đến nhà thăm mình và vờ vĩnh hỏi có đc không. May là mình đang ở ngoài đi chơi (đi chơi cho phải phép, chứ mình k ưa lắm ) nên mình im lặng không reply sms. Hy vọng là nó có đến và có thấy là nhà không có ma nào để phần nào hiểu là mình không quan tâm đến lợi ích của nó đến mức nào.
    Ặc, thế mà sáng CN lại còn khủng bố mình. Khi mình ức quá nên cao giọng chửi chưa xong bài thì điện thoại bên kia hết tiền nên cúp mất, nên mình còn hậm hực mãi vì chưa chửi xong.
    Ấy, mà có phải lần đầu tiên mình chửi đâu chứ. Mình đã chửi ít nhất 2 lần rồi, vuốt mặt không kịp ấy chứ! Tính mình chỉ hay im im và không nói ra những gì mình nghĩ để khỏi làm ng khác ngượng, chứ có phải là mình k soi ra những điểm không thích hợp đâu? Nhưng khi mình đã bực và k kiềm đc nữa thì mình cứ thẳng đuột mà phang. Lúc ấy thì ngượng phải biết!
    MK, mà nó đần quá hay sao mà không hiểu ra là mình k ưa nó. Nên nhớ giữa k thíchk ưa là khác nhau. K thích là indifferent, còn k ưa là còn có nhờm tởm trong đó nữa.
    Đồng ý là Phụ nữ sinh ra để làm đẹp cho đàn ông, nhưng ng đàn ông nên nhìn lại mình chứ. Mình cố gắng tránh k làm ng đi cùng phải mất mặt thì ng đó cũng phải học cách k làm mình ngượng/nhục khi đi cùng chứ. Mình không có NGHĨA VỤ phải làm đẹp cho 1 thằng đàn ông làm mình phát ngượng khi đi chung với mình!
    Nhắc đến ''thằng đàn ông'' mới nhớ: Anh làm mình nể Anh bao nhiêu, để rồi mình học cách tôn trọng ng khác hơn, vì có thể họ có điểm tốt mà mình chưa nhìn ra bao nhiêu, thì nó làm mình nổi bực và hôm nay chửi thề với 1 loạt các ông bạn của mình bấy nhiêu. Anh làm mình cảm thấy nên gọi ng khác là ''anh chàng'' bao nhiêu thì nó làm mình chỉ muốn gọi ng khác là ''thằng đó'' bấy nhiêu!!!
    Mình đã dùng mọi cách: NÓI THẲNG, NỔI NÓNG, LỜ TỊT ĐI.
    Không hiệu quả gì cả: Nó vẫn lẵng nhẵng theo sau.
    Thực tình mình k hiểu nó nghĩ cái gì trong đầu nữa: Khi đã gây ấn tượng xấu với ai thì nên quên đi, k còn xơ múi đc gì nữa đâu!
    Mình tởm nhất là cái kiểu sến sịa tri hô lên là yêu với chả thương. MK, gặp nhau không đến 10 lần thì yêu đương cái quái gì? Con nít cũng biết đó là láo toét. Gặp nhau chỉ khi là lượt chưng diện đi chơi thì hiểu qué gì về nhau mà yêu với chả đương?
    Chỉ có 1 TH: Thằng này thiếu gái lâu năm. Lại đần, nên k con nào dám rớ vào. Mình thì lại là đứa xởi lởi, cứ thấy NGU mà không ÁC thì lại lẩm bẩm, Ngu không là cái tội, có phải ai cũng thông minh đc như mình đâu chứ! Miễn là bạn tốt là được. Chắc nó nghĩ ng nào mà đã cười hể hả với nó ắt hẳn là nghĩ nó hay nó tốt nên mới chơi (Chị mày chơi với mày vì tội nghiệp mày ngu, thế có đc không nhỉ?) rồi cho rằng nó nên cưa mình.
    Khốn khổ thân mình.
    Không gì nhục bằng bị 1 kẻ kém cỏi trăm bề lẵng nhẵng đi theo. Nó không biết mình nhục khi mình đi với nó?
    Mình lúc cua Anh cũng hết sức tránh điều tiếng cho Anh: Mình k muốn Anh có cảm giác ngượng ngùng hay xấu hổ khi bị mình theo đuổi.
    Thích ai là quyền của một người. Nhưng không đc làm cho người kia ngượng chứ!
    Nó còn lảm nhảm những thứ như là, với độ tuổi 35, nó rất là chín chắn () cho nên mình PHẢI cho nó 1 cơ hội để nó chứng tỏ tình yêu (tình yêu tình báo qué gì ở đây kia chứ! Nỡm à!) và sự chín chắn của nó, rằng mình sẽ k phải nuối tiếc. >>> Ặc.
    Mình thấy CHÁN. (Chán phèo phèo.)
    Mình thấy NGƯỢNG.
    Mình thấy BỰC.
    Mình không có hối tiếc gì với quyết định của mình cả.
    Nhiều ng ngu vật vã: Một ng tốt có thể là 1 ng bạn tốt. Nhưng chỉ 1 ng thích hợp mới có thể trở thành date/bf được! Không ai đi date với 1 ng làm mình thấy xấu hổ cả!
    Ngoài ra, chuyện nó thích mình hay k là chuyện của nó, chuyện nó quỡn hay k là chuyện của nó, chuyện nó cần gặp mình hay k là chuyện của nó.
    Chuyện của mình là CN mình phải đi lau chùi quét tước. Và nó k quan trọng bằng. Và cái kiểu leo lẻo cho rằng nó k làm phiền mình là chối tai.
    Mình cảm thấy bị phiền. Còn nó không cho rằng như thế nghĩa là sự tự đánh giá của nó có vấn đề.
    Giả sử như lúc trc, mình im mình k nói, thì còn là lỗi ở mình. Còn đằng này mình nói thẳngchửi thẳng là mình bực mình, thì nó mất dạy quá thể rồi.
    Trên đời nhiều đứa sến vật vã: Không gặp nhau bao nhiêu, k hiểu nhau bao nhiêu, lại cứ vẽ là yêu đương loạn vào. Lại chứng hysteri homosentimentalis!
    Bực nhất là mình thừa biết là mình k thể hẹn gặp để nói chuyện cho ra ngô ra khoai: Mình thừa biết nó chả quan tâm gì đâu! Đối với cái trí của nó, nó chỉ chực chờ lừa đc mình gặp nó 1 lần là nó thoả mãn, còn lại thì cái màn chửi bới của mình không có hiệu quả với nó đâu!
    Mình không muốn bị nó bug nữa.
    Vấn đề ở đây không phải là mình không thích 1 ng đàn ông, mà là mình đánh giá ng đó kém cỏi hơn mình, cho nên không có % nào cho cái mơ hão của nó đâu.
    Mình không muốn bị nó bug nữa.
    Và mình k biết phải làm cái choé gì nữa. Thẳng tưng thì đã thẳng tưng rồi đấy. Tính mình có e lệ gì cho cam để nó hiểu nhầm.
    Cái gì cũng nên có giới hạn.
    Nó phá mình thế này rồi lại lôi cái CỚ là nó vì thích mình vì quan tâm mình vì nhớ mình mà làm những hành động ấy thì mình chỉ muốn đạp nó 1 cái.
    Grừ.
    Một ng nữ chỉ bộc lộ nữ tính trong tương quan với một tính cách đàn ông, chứ còn khi đã một mình phải chống chọi với mấy cái trò này thì: Mình chỉ muốn đạp nó một cái!

Trc giờ mình chỉ phải dùng biện pháp CHỬI để xử lý vụ việc chứ chưa bao giờ phải dùng thêm trò LỜ TỊT đi để chìm xuồng vụ việc nữa, thế mà lần này chả ăn thua giề cả.
    Tức hộc máu.
    Cái trò bugging này nó còn làm đến bao giờ?
  6. Angst

Suýt bị cảm.
    Lật quật suốt mấy tuần, đến đầu ngày thì nghi nghi mình sẽ bị cảm.
    Thế là cuống lên, lo làm thêm 1 số thứ trc khi đổ bệnh.
    May sao mà...hên: có thời gian ngủ 1 tí ti...Rồi sau đó ngớt việc...Và rồi lại có thể khẳng định rằng mình sẽ không bị cảm.
    May quá chừng chừng.
    Còn ngày mai, ngày kia, và một loạt ngày sắp tới nữa.
    Cố, nhưng cố vừa vừa thôi. Lần này k cảm, nhưng thêm 1 chút nữa là cảm chắc luôn.
    Cảnh tượng những ngày mình không có tgian đến cả để ăn.
    Giường, nơi gọn gàng nhất trong phòng.
    Nhìn thế thôi chứ thật ra quăng hết áo xống đi thì phần này cũng ngăn nắp lắm, không hề lộn xộn, đâu ra đó.
    Đây mới là phần khủng khiếp: giấy tờ quan trọng lẫn lộn hết. Tìm mãi cũng ra cái camera để ghi lại mấy cái hình này.
    Đây là phần ăn uống trong ngày, chén dĩa lộn xộn, cùng con chuột xanh luminar Rainbow giá gần 400k của mình và cái áo đỏ choé loé.
    Ánh sáng yếu, hình nhoè ghê. Máy mình dỏm ghê. Thương ghê, có gần 200USD mà tùm lum chức năng tích hợp vào. Hẹ hẹ.
    Chúc may mắn ngày mai, Angie.
  7. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Umh,
    Box LHP toàn bài của em Agst, xanh lè từ trên xuống.
    Nhớ lại 1 người 3 năm trước cũng tính cách như vầy ....
    ............
  8. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

ai vậy, có phải em ko anh
    Angst: cái laptop mới mua nhìn oách quá hén. Phòng Angst nhìn cũng warm nữa (chắc tại bừa bộn......vừa phải, keke )
  9. Angst

Bực mình vì mình cố lắm, đến ngày áp cuối, hả hê thấy mình cố nên mọi chuyện êm êm, cứ tưởng sẽ đc thế này. Hóa ra đến mấy tiếng đồng hồ chót, đâm ra bực mình vì chuyện không đâu. À, 12h đồng hồ chót chứ.
    Khổ, ai sinh mình ra mà mình nóng tính thế này?
    Ngày mai mình uống thuốc vào là qua hết. Chỉ là có nhiều lúc vớ vẩn, như lúc sáng ở trong bếp ấy, nghĩ nhiều quá, mà chả có chuyện nào vui mà không bị biến thành chuyện buồn cả, nên đâm ra không kìm lại được. Thuốc cũng là một chuyện.
    Sáng thì thế, tối thì thế. Những ngày tới còn mang cái không an tâm trong người nữa chứ, nản thật.
    Chuyện thuốc thì càng nghĩ càng bực.
    Mẹ không khỏe thì đừng sinh mình ra, sinh mình ra rồi để đến khi lớn rồi nói là ngày xưa mẹ còn khỏe khi mẹ sinh chị, nuôi đc chị lớn thì đến phiên con thì không còn sức trẻ như trước nữa. Thế thì sinh con ra làm quái gì? Cái không khỏe của con thì mẹ chịu hay con chịu? Gì thế, đến cái sức khỏe cũng dành phần cho chị à? Phần con để ở đâu?
    Một đứa nhỏ mà dưới 10t đã phải học cách để tự chăm sóc nó khi nó bệnh, mà bệnh nan y cho chết hẳn thì đã không nói, bệnh vặt mà bệnh suốt, thì nó sẽ thế nào?
    Nó sẽ thế này: Nếu nó vượt qua đc mớ bệnh đó sẽ sống qua tuổi 20, cái trí não nó sẽ rất là bệnh hoạn đấy.
    Giống như mình đây này.
    Bệnh hoạn. Chả lúc nào mà không nghĩ đến một chuyện nào đấy trong quá khứ để mà tự dằn vặt mình.
    Thế mà lúc nào cũng toét miệng cười ghê lắm. Chả hiểu mình sao lại ngớ ngẩn đến nông nỗi thế.
    Ngu và dốt là 2 chuyện chả hề dính dáng đến trí thông minh.
    Và mình có cả 3.
  10. Angst

Hmmmmmm...
    Mình không chỉ thích lạnh mà còn thích gió nữa...
    Mọi việc sẽ lại tốt mà...
    nhé Angie...
    Tương lai chính là hiện tại, chứ quá khứ không là hiện tại...
    nhé Angie...