1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Kết thúc hành trình giai đoạn 1.
    Lập kế hoạch giai đoạn 2 và 3. Nhất là 3.
    Angie, mày giỏi lắm. Cứ đà này thì mày sẽ chẳng mấy chốc mà khá lên. Há há, nói chung mày giỏi chả thua ai, .
    Hị hị hị.
  2. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

hehe
  3. Angst

Hic, mãi mới hết bắng nhắng. Giờ thì mình lại phải lo, xem nào, 1, 2, 3 việc nữa. Việc lớn là việc thứ 4. Khổ qué, hic hic. Vừa lo, vừa lo lắng.
    Net thì khùng, khùng quá đỗi. Hic hic.
  4. Angst

Chả hết gì cả, hic hic hic, anh thì tra tấn 1 tiếng, chị thì tra tấn 1 tiếng, xong thì cũng vừa lúc...mỏi mệt gập người ra, hic hic hic...
    Thế đóa, mình là đứa kỹ thế, gian ác thế, mà hóa ra cũng hớ 1 tí xíu xiu...May mà không sao, hic hic hic, mà có phải là lỗi của mình đâu chứ!
    May mà mình gian ác từ trong máu, nên cái gì cũng kỹ hết, nên không có ai bị gì cả.
    Qua chuyện này mới thấy, mình cần nâng sự gian ác lên tầm cao mới. Gian ác không bao giờ là thừa cả. Vừa kiểm điểm lại thì thấy mình trc giờ vẫn kiểm soát tốt thông tin từ phía mình ra đi, nên chắc sẽ không gặp quả đánh ngược lại bao giờ.
    Còn thằng nào léng phéng thổ lộ tâm tình gì với mình thì liệu hồn đấy, khè khè, tính mình chỉ hay vờ ông ổng nói toáng lên nhiều điều nghe ra có vẻ riêng tư chứ thật ra mình chả mở mồm nói điều gì mà mình chưa cân nhắc % sẽ quật ngược lại mình bao giờ. Ai không nhanh nhạy thì cứ thấy mình open mà open ngc lại thì có mà chít, hí hí hí.
    Nhưng mờ mệt mỏi quá, anh à, chị à, hic hic, mẹ nữa, hic hic. Mệt qué!
  5. Angst

Hôm nay vật vờ mãi, thức trắng mắt ra, rồi lại lướt blog (dỏm) của 1 số mạng, thấy ra là từ blog bạn mình có link đến blog của bạn mình. Bó tay. Chả thấy đâu là không link đến đâu nữa. Ghê rợn quá.
    Có vài ba lần muốn đọc blog mấy cô bạn mà không có link, hơi bực bực, nhưng sau hôm nay thì cạch, chả ham nữa. Gì mà link lung tung cả lên, ''lộ hàng'' chết.
    Chả thấy mấy bài hay hay, vui vui, chỉ toàn thấy bài dở, đâm ra nghĩ lại mình cũng không nên có cái kiểu prolific homo sentimentalis ấy nữa, ghê rợn quá. Càng viết thì càng nên ngắn gọn, viết dài thì lại dai và dở thôi. Vừa prolific vừa dở thì ghê rợn quá.
    Ngoài ra đọc blog sến cũng thấy mấy điều khá không vui, đâm ra mình lại thừ người ra, từ mệt mỏi đến mỏi mệt.
    Thứ nhất là vụ thấy rất nhiều người đc đi học còn mình bị đi làm liền, nên đâm ra hận ghê luôn. Trên đời này mình không ưa nhất là đi làm, không phải vì mình k làm giỏi, chưa ở đâu có ai nói là mình k làm giỏi, nhưng vì từ bé mình đã hình dung quá rõ thế nào là đi làm, nên thèm đc trốn thêm ít lâu nữa. Chưa bao giờ nghĩ là mình không có đến 1 ngày trốn tránh nào hết. Bước chân đi làm là không còn quay lại vờ vĩnh trốn tránh thực tế nữa. Giờ mà trúng số 1 triệu đô để khỏi làm ăn gì hết, thì mình cũng chả còn cái naive ngày xưa nữa rồi. Ức quá đi mất. Mình không muốn đi làm. Mình lại học giỏi. Hai thứ đó cộng lại, vẫn thành ra là phải đi làm.
    Thứ hai là vụ thấy mọi ng tin tưởng lắm lắm vào cái gọi là tình yêu giữa con người với con người, giữa cha mẹ và con cái, giữa vợ và chồng, làm mình chán. Ghê rợn quá đi thôi.
    Hình như còn mấy chuyện nữa, nhưng mà quên mất hết rồi.
    À, còn cái này, có đứa bạn nhắc Làm việc thì thôi, tao k nói gì, còn không làm việc thì lo ngủ sớm đi. Hic hic hic, mình thì lại trắng mắt ra thức vớ vẩn, mà già rồi thì thức nhiều hại người lắm lắm. Mình lại nghe mất bài nhạc nhẽo ghê cả người đi, than phiền với nó là mình trong đĩa lẫn máy lẫn utube chả có bài nào sôi động một tí để nghe cho nó hưng phấn gì cả. Hic. Già rồi vã thế đấy.
    Đâm ra chán chán trong người, việc thì đầy ra đấy, làm k xong, ngủ thì k lo, đâm ra lại thiếu ngủ, chẳng đâu vào đâu cả. Chán cái thân mình thật.
  6. Angst

Hôm nay mình procrastinate quá chừng chừng hà, hư quá. Hình như lo quá đến nỗi..bỏ xó mọi việc luôn.
    Hôm nay gửi share hình Noel cho 1 ng bạn xem. Anh chàng cười khà khà: Angie chụp hình nai vàng ngơ ngác. Ha ha, nghe mà tức cười. Mình chỉ đội cái sừng tuần lộc thôi, thế là đc nâng tầm lên NAI NGƠ NGÁC.
  7. Angst

Hôm nay là ngày thứ hai bị bịnh. Đau họng, đã bớt sốt.
    Hôm nay đi trượt băng nè, he he, hôm trc anh tập cho mình đi roller nên hôm nay mình lọ mọ skater cũng khá hơn.
    Hôm nay có chuyện buồn ơi là buồn. Hic hic, lọ mọ thế nào lại kím ra cô Stranger ngồi chat với mình nè. Và cả cô Ng ngồi ấm ức kể chuyện ex của cô nàng nữa. Hờ hờ. Lâu lâu nhường cho cô Ng kể lể vậy.
    Tóm lại là một giai đoạn mấy ngày toàn là chuyện buồn và chuyện bịnh. Hờ hờ.
  8. Angst

Bệnh thật là khổ sở quá chừng chừng...
    Ngủ cũng mệt mà không ngủ cũng mệt, ngồi cũng mệt mà nằm cũng mệt, đến thở cũng mệt...
    Mỗi lần bệnh lại nhớ đến lần mình bệnh mà gào rát họng mà mẹ và chị ở phòng bên kia - cách đến 4 m lận! - cũng không qua, chẳng là vì mẹ đang bận cầm điện thoại để ba nghe chị đánh piano.
    Cố thế cũng có để làm gì.
    Thử hỏi bây giờ có ai được gì ngoài cái ám ảnh của mình về cái lúc mình gào mẹ ơi, mẹ ơi đến lạc cả tiếng khi đang tự chườm nước đá cho mình?

9. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Hê hê hình như mình cũng từng có cảm giác tủi thân vì bị bỏ rơi kiểu thế này
    Nhưng nhờ vậy nên hình như mình ít bị bệnh
    Nhờ vậy nên mình có khả năng chịu đau rất giỏi
    Nhờ vậy mình có khả năng làm đầu óc trống rỗng khi ko muốn nghĩ đến những chuyện ko muốn nghĩ
    Những chuyện đó nghĩ lại thì thấy tội nghiệp cho mình lúc đó[/i] nhưng lúc đó mình đã vượt qua rồi mà
    Bởi thế sau này nếu sinh con hoặc là chỉ sinh 1 đứa thôi cho khỏi tị nạnh, hoặc là phải sinh chừng chục đứa để đứa nào cũng tự lo lấy cho mình, bị ốm tự chườm nước đá cũng ko tủi thân nữa
  10. Angst

Hụ hự suốt rồi chắc cũng sẽ ngủ được. Ức quá đi mất...
    Tuy nhiên, cái này thì mất hẳn đi này: In a little while from now, If I`m not feeling any less sour, I promised myself, to treat myself, And visit a nearby tower And climbing to the top, will throw myself off, In an effort to, make clear to whoever, What it`s like when you`re shattered
    Chẳng cần hành xác thế. Ai làm gì tổn hại đến mình, mình sẽ thịt lại đàng hoàng.
    Quá khứ không là hiện tại nhé Angie...