1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Coi chừng là em đó , hehehe.
  2. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Lẳng lặng thêm vào trong cái ngày ''êm ả'' hôm nay một nỗi khó chịu nữa...
    Không sao, mình có những người hiểu lắm tính ý mình, và quan tâm đến mình, và bỏ thời gian ra cho mình...Mong rằng mọi việc còn chỉnh sửa được...
    Thật ra, kết quả có là gì đi nữa, thì điều quan trọng là, khi mình có nỗi lo, trong đầu mình hiện ra tên một người mà mình tin là sẽ giúp mình. Niềm tin đó còn lớn hơn là cả kết quả thực tế sau này là gì.
    I´ve learned that it takes years to build up trust and only seconds to destroy it.
    Niềm tin chỉ có được lâu thật lâu sau khi ta biết một ai.
    Và dễ tuột đi lắm...
    ...Sau đó là thói nghi kị và thói dè chừng lẫn nhau...
    ...Và lần nào mình dè dặt, mình cũng đều đúng...
    Ngu thì chết chứ bệnh tật gì.
  3. Angst

Ừm, đếm lại những điều mình hài lòng nào.
    Một, mình may mắn khi kiếm ra một bạn online trái giờ!
    Hai, cái niềm tin vớ vẩn trên kia của mình hóa ra chả vớ vẩn tí nào.
    Ba, mình lại kiếm ra một bạn online trái giờ!
    Tư, mình nhận đc 1 lời cầu hôn vớ vẩn.
    Năm, mình nhận đc 1 cuộc điện thoại với tin đc-xem-là-tốt.
    Sáu, mình được bênh! Và được hứa sẽ được bênh dài dài, cần gì chỉ cần méc, .
    Bảy, mình làm xong mất việc trong nhà và mấy việc vặt vãnh khác.
    Tám, mình đc người khác nấu ăn tối cho, he he.
    Chín, mình ăn nhiều nhiều nhiều trái cây ngon.
    Mười, mình nhận đc cái email mình chờ từ 2 tuần nay.
    Những điều mình k hài lòng:
    Một, mình đi thật xa mà không đc việc gì nên đầu gối trái lại giật giật đau vì thấp khớp, lần thứ 3.
    Hai, mình phải tìm một biên lai mà mình đồ là mình đã làm mất, nghĩa là mình sẽ mất 150K.
    Ba, mình được, à, bị confirmed là không có sai sót gì và mình hụt mất 250K.
    Bốn, mình ăn sáng và trưa thất thường, lại unwholesome.
    Năm, mình nhận đc 1 cái email dọa dẫm.
    Kết luận: Tổng hợp list trên: Cuộc điện thoại hóa giải mọi thứ. Mình thấy positive hẳn, mọi chuyện dễ chịu hẳn. List trên có đầy những điều k hài lòng thì chỉ cần 1 cuộc điện thoại kia cũng đã thay đổi tâm trạng mình roài.
  4. Angst

Lật quật mãi, nhiều việc quá. Thôi, ráng tí nào hay tí ấy.
    Tết năm nay chắc có nhiều chuyện lo hơn Tết năm ngoái, nhưng Tết năm nay cũng có nhiều proyecto hơn năm ngoái...
    Trên đời này làm gì có đường, người ta đi mãi mà thành đường mà thôi. Nhiều người đi mãi thì sẽ tạo ra lối mòn để thành đường đi chung. Mà một người đi mãi thì cũng sẽ tìm ra lối đi riêng cho mình...
  5. Angst

GIAO THỪA.
    Upload hình 4 cô mặc áo dài xanh xanh đỏ đỏ lên YM.
  6. Angst

Mệt mỏi về thể xác.
    Okay về tinh thần.
    Hôm qua 4h ngủ, sáng 8h bị dựng dậy. Ôm máy đến bỏ làm việc.
    Hực hực. Lại sắp có hẹn. Khổ ơi là khổ.
    Lỗi tại mình hết.
  7. Angst

Tình hình là sau khi mình mới vừa tự cho rằng mình vượt qua giai đoạn bị ám ảnh bởi tuổi tác và chuyện già trẻ thì mình thấy 1 em xinh tươi.
    Số là thế này, trong quá trình soi blog trc giờ của mình, phải nói thành thực là mình chả thấy ai xinh trai xinh gái cả. Mà không phải là hạng tầm tầm hay bình thường nhá, mà là xấu, xấu thực. Mình đẹp thế này mà còn chả dám treo hình lên, thế mà nhiều người xấu ác chiến mà cứ chưng mặt mình lên blog.
    (Chỉ có khoảng 10 blog là chủ nhân blog nhìn trông đáng khoe hình, trong đó có 1 người đọc bài này. - Cẩn thận kẻo ăn dưa bở đấy cô ơi! Đừng đọc vào mà tưởng là mình thì chít!)
    Mà mình đc cái là nhát, đâu dám chê liền liền, cứ phải soi tiếp blog xem tình hình khá khẩm hơn không. Nhưng không blog bạn bè dẫn dắt qua nhau, blog bồ bịch của bạn bè các loại, hễ cứ quăng hình lên thì y như rằng là mặt mũi chả chút xinh xẻo giè. Thế nên sau khi soi chừng hơn 5-6 trăm cái blog, mình kết luận là thiên hạ xấu xí.
    Thiệt tình là không đòi ng ta đẹp như hình model + photoshop, nhưng mà cả hiểu sao hình nào cũng làm mình ái ngại quá đi mất.
    Thế rồi hôm nay soi ra 1 cái blog, chả biết diễn tả là mình ghen, hay là ganh tị nữa. Em gái này đẹp không phải ở nét mặt (con gái, mặt lại bạnh, cằm chẻ, mắt to hơi bị quá) mà là ở cái trẻ trung tươi tắn, series hình chụp lúc đi học, dược nhá!, lúc tham dự hội thảo, lúc ở nhà đánh piano, lúc đi chơi, lúc đi shopping, lúc đi cà phê, bla bla, ở đâu cũng thấy em gái này tươi tắn hết sức! Học thì học dược, lại học đàn, lại còn làm bánh mứt trông hết sức chuyên nghiệp á! Thôi rồi, mình thua nó ở mọi khoản, chỉ trừ có...tuổi tác!
    Em gái này trẻ hơn mình 7 tuổi. Há há há. Hóa ra mình già quá mất rồi!
    (Mà liệu có nên ganh với các em gái trẻ hơn mình 7 tuổi không nhỉ? Làm thế thì ngại chết nhỉ?)
    À, mà em gái này cũng từng học LHP.
    Ha ha ha, xem ra mình không chỉ ganh tị mà còn đang ghen nữa!!!
  8. Angst

ĐÃ QUÊN.
    Ha ha ha, bật cười khi thấy mình đã quên béng mất mấy chi tiết ''vụn vặt.'' Ha ha ha. Ha ha ha.
    Chỉ nên nhớ những gì đáng nhớ, còn thì vứt hết những thứ không xứng đáng ấy đi.
  9. Angst

Rất rất khó chịu ngày hôm nay khi nhận đc invitation add blog của 1 ng bạn cùng lớp ngày xưa.
    Blog mình nằm ở YM ID khác với ID dùng để thư từ cho công việc, và việc add YM ID của 1 vài ng học cùng lớp đã là 1 sự khó chịu lớn, nhưng đành chấp nhận vì họ chỉ là ng ngoài, xét ra thì cũng cóc hiểu tính ý mình, mà mình chả thừa hơi để giải thích.
    Blog mình đã cố ý đóng để cấm đứa nào đc léng phéng comment linh tinh vào như mấy cái blog chat chit kia.
    Blog mình đã trung tính để cái thằng mất dạy kia đừng có hy vọng chớp đc thông tin cá nhân mình ở đấy.
    Nhưng thế này thì quá thể rồi. Dạo gần đây có mấy đứa nhiều chuyện làm mình khó chịu, mình đã hok chửi thề trên blog là cố nhịn mấy đứa trong YM list lắm rồi, nay lại còn add.
    Add add qué gì, tao chả thích dây dưa với chúng mày, một list blog toàn những đứa tao chả ưa, chỉ cố giữ mối quan hệ lịch sự xã giao là đã gắng sức lắm rồi. Ngồi yên 1 chỗ mà chơi với nhau đi, thọc mũi vào tao làm gì. Bực.
    Tự nhiên cứ nghĩ đến chuyện bực mà k đc chửi thoả thích trên blog của mình thì ức chế tâm lý thật.
    Hừ, còn bên cái YM ID chính thì chắc chả yên nữa nhể. Hừ.
    Đi chỗ khác mà chơi nhá. Invitation ấy đợi cho expired đi.
    K có công cụ gì để làm chúng nó không còn nhìn thấy mình nữa hả trời. Grrr
  10. Angst

Đọc lại Nhật ký.
    Kiểm điểm lại suốt 6 tháng qua những gì đã tác động đến mình, thấy rằng mình cố ý không ghi xuống một chuyện không vui kéo dài.
    Nhấc người dậy mà làm việc.
    Cố lên, Angie!