1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

► Nhật ký KBC ( Version 03 ) - Nhật ký yêu thương cho mái nhà KBC ^__^

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Tuanvilla, 04/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Dạo này Rùa cũng nhìu bệnh Gà ạ
    Gặp 10 người thì 9 người rưỡi bảo : Sao dạo này gày thế?
    Tức mình nghỉ làm hẳn 1 buổi sáng đi xét nghiệm viêm gan B & tiểu đường ---> kết quả chả làm sao. Thiệt hại hết 90K.Bác sĩ kê đơn thuốc hết 350K nữa (bao gồm thuốc bổ, gì gì nữa hông nhớ tên )
    Về ăn uống điều độ, uống thuốc đầy đủ mà thể trạng vẫn thế vẫn bị kêu gày . Lần này bực mình đi xét nghiệm hẳn HIV (hết 60K giá chung áp dụng cho toàn quốc ). Vào phòng nộp lệ phí bao nhiêu người cứ nhìn, cứ bảo : Lần đầu tiên thấy 1 người đi xét nghiệm HIT mà mặt cứ tươi hơn hớn
    Chờ 30 phút kết quả cho ra âm tính to tướng . Thế mà đêm ngủ vẫn hay giật mình & đã giật mình là thức cho đến sáng hông ngủ được nữa, có khi hôm nào phải đi chụp X - Quang 1 phát xem nó ra răng
  2. NhatTrung_gt

NhatTrung_gt Thành viên mới

Đêm wa đường Nguyễn Trãi ngập suýt đầu gối ...Vậy mà mình phải lội từ giầy Thượng Đình sang Hanu .....nước bẩn kinh ....chả biết về có ghẻ không nữa ....lại 1 ngày "oải" trôi qua..:(
  3. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Lạ một điều là ngày trước mình nghĩ sẽ là một tác gia truyện tranh. Nhưng cuộc sống cứ bắt mình sang hướng khác.... Nay có đối tác mời mình sáng tác truyện tranh... Hay thế nhỉ? Quả là có duyên..
    À hừm, mình còn nghĩ mình sẽ là Thủ tướng nữa... Đang chờ người ta tới mời làm thủ tướng đây...
    (chắc tướng cướp...)
  4. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Sao tháng này nóng thế!
    Nắng cứ gọi là vàng ươm trong khung cửa và rực rỡ bên hiên nhà. Sao chưa mưa nhỉ? Ta đang mong mưa...
    Ta yêu Tháng Bảy vì có những cơn mưa bất ngờ. Ào như trút nước và bầu trời lại hửng như má đỏ hồng quân. Gặp mưa tháng này.. ù té chạy... để rồi ướt lích chích. Ta ghét nhất là mưa rả rích vì... bửn nhắm
    ...Ngồi bên cửa sổ và hình dung, mưa Tháng Bảy làm ai đó hổn hển trong tấm áo mưa mỏng, cuống quýt, vội vã đạp những vòng xe...
    Sau cơn mưa, giá được đạp xe líu ríu cùng chúng bạn như thủa học trò thì hay biết mấy. Cuộc sống không còn nhàn rỗi nữa rồi. Ta lại cuống quýt với những dự án, với những hoạch định cho tương lai. Ta có thể cáu kỉnh với bất kỳ ai khi làm ta phật ý.
    Dạo này ta hay cáu quá... Dẫu vẫn biết đó là không tốt... nhưng sao... ta vẫn cáu nhỉ.. Xin lỗi ai đã từng bị ta cáu nhé... Xin lỗi thật lòng đấy.
    Mưa đi! Cho trời mát mẻ và cho lòng ta dịu lại, hồn nhiên và trong trẻo như xưa. Xưa ơi...Dẫu trở lại ngày xưa là điều không tưởng... Vẫn ước... Dạo này thêm tính lì nữa... Ta cứ ước đấy, ai làm gì ta...
    Nhận làm 1 chương trình viết cho trẻ em, thấy có hứng thú, mong qua dự án có thể làm lòng mềm lại, đừng khô khan như những ngày qua. Thật khổ khi chính ta thấy ta khô cứng...
    Trời hôm nay vẫn chưa mưa..!
  5. viecthienha

viecthienha Thành viên mới

đang mưa òy kia kìa
  6. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Hôm nay phải học cả ngày, mỗi tội không buồn ngủ. Sau một khoảng thời gian khá dài, mình nhận ra một điều: Bất cứ cái gì mà mình không biết thì mình không... hỏi, ngu dễ sợ. Và thường mình không hiểu cái gì thì mình chẳng có ý kiến về cái đó. Suy rộng ra, mình mà khen ai nhiều nghĩa là mình không/chưa hiểu người đó. Ngẫm cũng đúng thiệt.
    Đang làm danh sách thành viên đến trang 60 thì... chán. Chán kinh sờ khủng. Có điều, nhờ lục lại thông tin ban đầu mà mình phát hiện nhiều điều thú vị. Bất giác thở dài: KBC nay còn đâu?
  7. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Lâu lắm mới đc đi chơi,đi ngắm đường phố HN,nhớ lại cảm giác ngày xưa 2 đứa đi dưới mưa,Hôm nay trời mưa quá,nhưng lại vào buổi sáng,nhưng cũng cảm nhận đc cái không khí nóng và ngột ngạt của HN,vãn a như xưa vẫn đông vui,chật hẹp....Hn ơi quê ngoại tương lai của tôi ơi vẫn thế sao
  8. quocanh_uk

quocanh_uk Thành viên mới

Về Bắc Giang!
  9. sarangheeyo

sarangheeyo Thành viên mới

Kink! Về BG ra mắt bố mẹ vợ roài cơ đấy! Có ở lại ăn Rằm trung thu luôn k nhể?
    Được sarangheeyo sửa chữa / chuyển vào 00:53 ngày 14/09/2008
  10. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Cười mà không cười !!!