1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký mỗi người.

Chủ đề trong 'Quảng Trị' bởi minh_le, 31/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

Sau một ngày làm việc vất vã và bận rộn, cộng thêm một vài chuyện buồn của gia đình, chuyện tình cảm, chuyện những người cùng làm việc.
    Trưa nướng một giấc đến 2 giờ chiều tiếp tục công việc đến 6 giờ chiều cũng chẳng có gì khả quan cho lắm, những mệt mõi và bực tức vẫn vây kín tâm hồn.
    Nhưng đã có khả quan trong một buổi tối tốt lành, những bực tức trong tâm hồn đã được giải toả sau khi nói một cuộc điện thoại đường dài với một cô gái ở hà Nội, nghe cái giọng sao mà ấm áp, thân thương làm sao, mà tôi chơtnhớ rằng hình như tôi vừa quen người đó được một khoảng thời gian vô cùng ngắn ngủi, thế mà giọng nói ấm áp của cô gái đó đã làm cho tôi dường như vừa được một vị tiên giải toả tâm hồn.
    10 giờ k 20 phút đêm, cuộc điện thoại đã được tạm hoandảnh cho những cuộc chát qua máy di động.
    Bạn hiền ơi! xin hãy nhớ về nhau nhé dù chỉ một thoáng nhìn nhau.
    [ Mãi hướng về RoseBaby
  2. DoubleDragon

DoubleDragon Thành viên mới

Chiều thứ hai...
    Quả thật đúng là ngày đầu tuần bởi tinh thần sau giờ làm việc suy sụp quá độ...
    Vừa đến nhà chưa kịp thay đồ thì nhận 1 tin giật gân từ ICQ của ai đó...
    Lại ra Net...Theo dòng địa chỉ trong máy tôi chỉ biết mày mò gõ từng phím, từng phím...Mệt mỏi!
    Xong,1 bài viết ,Một bài E*** , Một User bị khoá..,1 Avatar bị loại bỏ...Nhẹ nhỏm bởi công việc hoàn tất...giờ này có lẽ đã có cơm rồi...Phánh đây!

Hữu duyên thiên lý ta đi nhậu
    Vô mâm đối đĩa ắt tương tàn!
  3. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

Sáng...
    Trưa...
    Cả nhà đang ngồi ăn cơm,chợt nổi gai ốc bởi bản tin thời sự trên VTV1,thì ra lúc sáng mình đã chứng kiến hậu của vụ tai nạn này http://www.ttvnol.com/forum/t_220128/5a?0.9990154
    Chiều...
    Tối...
    ...

Được hoasosac sửa chữa / chuyển vào 14:17 ngày 23/10/2003
  4. hoavosac

hoavosac Thành viên rất tích cực

Lệ lại ứa trên vành mắt vì một " thằng lớn " ! hắn lớn cả xác, lớn cả cái tôi đáng yêu ! nhưng đêm hôm qua quả thật đáng ghét hơn bao giờ ! Ôi, ông anh của tôi ơi ...Câu chuyện cứ như bỡn cợt trước con ngươi của mình, cho đến khi bàn phím di động nhân đôi, làm sao để gửi cho em !
    ! Tối hôm qua chẳng hiểu vì sao mà ba má mình ngủ say giấc ! Khỏi phải chứng kiến cảnh đứa con hư này ra oai múa cổ ! Chưa bao giờ phải mở cửa ầm ầm như vậy mà không làm ba tỉnh giấc, chưa bao giờ ngoáy cổ ra khỏi màng để nôn thốc ngực như vậy ! Hơi thở đè nặng ở ngực, nước thì cứ tuôn ra xuống đất .
    Sáng hôm nay đã khô mất rồi ! Phải chấp nhận đi vào sổ đen của xếp để ngủ nướng đến 10h00 .
    ...Adidachua !!! Cái tôi đáng ghét hay đáng yêu thì mặc kệ , chỉ biết rằng " Ba má hổng phải chứng kiến tận mắt cảnh thằng con hư vì beerrượu, và ưu phiền không một lần nữa đổ vào tuổi già "
    Anh bạn Ước thân mến của tôi ơi ! Đêm qua Hoavosac đã đánh mất sự Vô Sắc của mình rồi ! nhưng cũng may bạn ạ ! Vì chẳng có cái Họa nào câm như cái Họa vô sắc ! Mọi chuyện sẽ được chôn chặc khi tôi d9ào 7 tấc đất...Hôm nay và ngày mai...tôi sẽ tiếp tục đi trên con đường của mình...Con đường của Hoavôsắc, hoavôsắc,hỏavôsắc...và Hòa cũng vô sắc !hihihi...nên đừng nghĩ là tui Hòa nghe ! chưa Hòa đâu...vì tôi đi chưa tới đích của loài hoa Vô Sắc, và tôi hẹn gặp lại nó ở cuối con đường .
    Mấy thời gió lộng biển yên
    Lòng người gổ đá chợt mềm tỉnh ra
    Tâm ai cũng thế hiền hòa
    Chừng khi vọng động mới là phô trương !
    Trái tim lì
  5. FelixDANANG

FelixDANANG Thành viên rất tích cực

Rõ khổ...Đã bảo là không online nữa bởi thời gian gần đây công việc như ngưng trệ cũng bởi cái đầu suy nghĩ đâu đâu!
    Sếp ở công ty cũng như gia đình đã lên tiếng thiếu đường đem ra cảnh cáo trước tập thể..Quyết tâm locknick mà ai đó như bỡn cợt...
    Lại khổ..Đã bao lần em không mở cửa để anh nếm mùi cô đơn giữa đêm lạnh,muỗi cắnThế mà chứng nào cũng tật nấy anh vẫn cho em ăn cơm nguội một mình..Anh đã từng thề hứa bao lần anh bỏ nhậu,vậy mà đêm nay anh lại lần về trong tâm thức em mang theo mùi men nồng nặc khó tả...Biết nói gì với nhau giờ này...???
    Em ơi anh say quá...Tại bên bàn nhậu nảy sinh vài vấn đề vớ vỉn..Mà ác thay để giải quyết chuyện vớ vỉn đó thì phải cần dùng đến ...vài chai!.
    Welcome to Quảng Trị...Click here,please!
  6. minh_le

Một ngày không giống mọi ngày!
    Dường như cơn mưa lúc chiều đã xoá tan bầu không khí ngột ngạt mà cả buổi trưa đã chứng kiến một trận đấu bằng bàn phím giữa mấy cái nick! thật là nghiệt ngã nếu như chẳng ai chịu cùng nhường nhịn nhau một chút,cũng may mà tối nay không khí có vẽ lắng dịu hơn.Dù sao cũng cám ơn mọi người rất nhiều! à,mà chẳng biết là cám ơn vì cái gì nhỉ?thôi thì ai đó hiểu thế nào cũng được.
    Chiều...
    Vừa rữa bát xong,nhận được 1 "cú " điện thoại của 1 người bạn quen qua mạng,đang nói chuyện "ngon ơ" bổng dưng "tit tit ",chán thật,có lẽ 1 tràng cười bên kia máy đã tốn 3500đ mất rồi! chưa kịp gấp máy lại nhận tiếp 1msg chê máy "dở ẹc",thật hết biết! tức chết đi được nhưng đành ngậm ngùi,dù sao vẫn chưa biết mặt,tức làm gì cho mệt người!
    Trời chập choạng tối,đang định dắt xe vào nhà,bố bảo " ơ hay,tối ni có chuyện chi à?răng lại dắt xe vô?".Thế đấy,đi quen rồi nên có mặt điểm danh ở nhà 1 hôm coi như đấy là chuyện lạ !thôi thì lại đẩy ngược xe ra vậy,ghé qua nhà con bạn thân,ngồi tán phét một lúc,nghe nó kêu ca về công việc,chán,hai đứa cùng nhau ra Net. Nhìn nó say sưa đọc hết thư này đến thư khác mà phát thèm,liếc trộm xem cái gì,(biết rằng như thế là xấu),trời,tưởng gì!!! hai đứa cùng quay lại cười
    Bây chừ có thuê tôi cũng không thèm đọc!
    Đang gõ những dòng này nó khèo tay qua rủ đi ăn kem,thật hết biết! phải công nhận nhanh dể sợ! chỉ trong nữa tiếng đồng hồ làm quen trên mạng mà đã được ăn một chầu kem miễn phí thoả thích rồi,tính ra thì "lãi to " ấy chứ .Chẳng biết là kem "ngó" hay kem gì đây thôi di măm măm đây!

9399
    Welcome to Box Quảng Trị.. Click here,please!
  7. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Một ngày có nhiều bực bội. Cứ nhủ rằng, nào, hãy bình tĩnh, hãy bình tĩnh, chuyện nhỏ thôi mà... Vậy mà vẫn cứ bị nó chi phối, bị nó làm cho nghĩ ngợi. Sao mình không đủ lạnh lùng để mặc kệ những xáo trộn nhỏ nhặt trong mỗi ngày qua, sao mình cứ để nó gặm nhấm những giờ phút mà lẽ ra nên làm việc khác...
    Đi lấy quà về, giá như không phải làm vài việc lặt vặt, sẽ nằm lăn ra ngủ một mạch tới sáng cho mà xem. Đêm trước bạn hiền có ngủ được không nhỉ? Đang nghĩ ngợi thì điện thoại lại reo. Giọng bạn hiền khiến mình thấy vui vui, quên là mình đang rất buồn ngủ. Thế là chạy ra sân, ngồi nghe bạn hiền kể chuyện. Những chuyện mà bạn nói bạn chẳng kể cho ai nghe bao giờ... Cứ ngồi và lặng người đi... Thấy mắt mình ươn ướt... Bạn hỏi "Còn nghe P nói không?" Vẫn đang nghe đây mà, vẫn đang nghe đây...
    Có ai nghe điện thoại 4 tiếng 1 lúc như mình không? Và có ai ngốc nghếch đến nỗi tiêu phí 4 tiếng đồng hồ điện thoại chỉ để kể chuyện cho một người "khôn lanh" lúc nào cũng muốn làm chị? Có lẽ, những câu chuyện về bạn hiền đã làm mình xúc động, và nghe, đối với mình, là sự chia sẻ, và khi bạn nói, là bạn đang đặt vào mình một niềm tin. Người ta sống trên đời, có một ai đó nói cho mình nghe, và có người nghe mình nói, đã là một điều hạnh phúc phải không? Giản dị vậy thôi.
    Nhưng từ giờ nếu gọi điện, là không nghe nữa đâu đấy. Cô bạn mắng cho một trận "Sao mà không thương người ta chứ, 4 tiếng là bao nhiêu biết không?" Biết, hôm qua đã tính rồi, thế nên từ giờ khi thấy số ấy là tắt máy đi thôi .
    Bạn hiền luôn vui nhé!

Này em bâng khuâng gì thế
    Ban mai dậy hát bên thềm
    Hay là... có niềm xao xuyến
    Ai vừa thắp lửa con tim?
  8. hoavosac

hoavosac Thành viên rất tích cực

.... đang viết bài mà đòi đo điện ., hello !
    Hắn gửi tới cho mình cái tin nhắn kỳ cục quá ! hình như là một bài thơ - Tình yêu vừa chớm nở thôi / Mà sao nghe đã nhuộm mùi chia ly / Yêu em anh có quản gì ? / Giúp em một câu đi !!!
    Chi lạ rứa, thơ...ơ...ơ...ở...
    Đành giúp cho em nó một câu vậy - " ...... "
    Mà em nó ơi ! T/y thì không cần nói câu thứ 3 đâu ! Ai lại nói " Yêu em anh có quản gì? " !!! Bỏ đi, không cần như vậy .... hãy thay nó bằng một câu như vầy nè " .... "
    ....Rọet....chiếc máy di động lại rơi làm mình giật thót mình ... và lại chìm trong giấc ngủ bất tỉnh .
    Mấy thời gió lộng biển yên
    Lòng người gổ đá chợt mềm tỉnh ra
    Tâm ai cũng thế hiền hòa
    Chừng khi vọng động mới là phô trương !
    Trái tim lì
  9. minh_le

10. ARCH_NLH

ARCH_NLH Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới có dịp vầo đây thăm bạn hiền,dạo này chăm chỉ quá chẳng bù lại ngày trước ăn rồi đi chọc ngoáy mọi người suốt.Không biết điều gì khiến bạn hiền thay đổi dữ vậy?bỏ luôn cả niềm đam mê bên Kiến Trúc và Mỹ Thuật để về làm Box Quảng Trị?.Tự dưng nghĩ lại bản thân mình cảm thấy xấu hổ quá,cám ơn bạn hiền vì lời khuyên hôm trước nhé.