1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký mỗi người.

Chủ đề trong 'Quảng Trị' bởi minh_le, 31/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

Cơn mưa đêm qua khiến cho thị xã vốn đã nhỏ bé dường như đang thu mình e lệ trong chiếc áo mỏng se lạnh này.Không đếm được số người đã ngủ vùi như mình nữa,tiếng đàn pianô mỗi sớm mai thức dậy của cô bé nhà bên dường như muọn hơn .Có lẽ là mình cảm giác vậy thôi! Xoá tan những suy nghĩ vu vơ ấy quơ vội túi xách đến công ty. Mấy anh bạn cùng phòng hồ hởi:" Nhanh lên em!hôm nay ăn sáng cùng bọn anh hí!"."Khoản chi rứa?thôi chết,em ăn sáng qua mất rồi!"- Tính tôi vẫn vậy,có thể đùa bất cứ lúc nào ngay những lúc không muốn đùa như thế này.Anh D nhéo vào tai tôi đau điếng,thì thầm "Nì.Ăn mừng mùa nì.Chậc." rồi ''rống'' to :"Hà nội mùa thu,mùa thu Hà nội,mùa hao sữa về...".Tôi xoa tai la oai oái,thực tình tôi đã cảm nhận được điều này từ mấy hôm nay,khong khí thật dể chịu ,cái se lạnh làm tôi nhớ đến mùa thu Hà nội năm nào.Nếu đem so sánh với các công ty khác có lẽ đội ngũ KTS và KS được đào tạo ở Hà nội nhiều hơn,bởi thế mấy anh em đã thuộc lòng tính nết như "đi guốc trong bụng" nhau từ buổi đầu vào công ty rồi.Nhiều lúc tôi cảm thấy buồn,giá như thêm vài đồng minh nữa thì hay biết mấy.Đúng là tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa! Ngày trước đi học cả lớp là một thế giới đàn ông,chỉ vài đứa con gái chưa đầy 5 ngón tay lọt vào cho có màu mè,giờ đây đi làm cũng vậy.Chợt nhớ lời cô bạn thân cùng lớp ĐH năm nào "Con gái nhiều chỉ thêm rách việc mày ạ". Nhưng tôi không nghĩ vậy !
    9399
    Welcome to Box Quảng Trị.. Click here,please!
  2. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Ngày... tháng....năm....
    Xếp xem list điện thoại của cơ quan, dừng lại những nơi mà giá tiền lên thêm một con số. không nói gì, xếp mình vốn hiền mà. Nhưng mình biết, xếp muốn mình tiết kiệm hơn cho công ty, dù rằng công ty không phải là của xếp. Mình hiểu. Xếp sắp xa mọi người, để đi đến nơi mặt trời lên sớm hơn ở nơi này, xếp muốn mình thành công ở nơi đây, nơi mà xếp đã tuyển mình vào. Mình hiểu.
    Ngày.... tháng....năm.....
    Gọi điện cho em bằng điện thoại của văn phòng, chợt nhớ đến xếp, vội chào em, cúp máy,....
    Ngày .... tháng....năm ......
    Bạn mình gọi, buôn một lúc, chợt nhớ rằng có thể trong lúc này, một người nào đó đang bực mình vì cái số điện thoại này bận liên tục, vội cáo bận, cúp máy,....
    Đấy có phải là văn hoá?! VĂN HOÁ CÔNG SỞ!

Hể có Việt Nam, có Cổ Thành
    Kết vòng hoa lửa với Khe Sanh
    Huân chương khó đủ từng viên gạch
    Tấc đất, nhành hoa, mỗi lá cành...

www.quangtri.gov.vn
  3. li2000

li2000 Thành viên mới

Nghĩ cũng lạ,sinh ra đúng ngày 23 tháng 6 ,tham gia diễn đàn cũng được gần 2 tháng, vào đây cũng gần tháng rưỡi,chứng kiến hoạt động của box cũng chừng ấy,vậy mà tối nay sao thấy buồn quá.Các Mod làm việc mấy hôm đầu có vẽ tích cực thế mà giờ đây...Minhthanh79 thì thi thoảng viếng thăm không bằng thời gian thành viên post một bài,Nguyennhan thi thoảng "chăm sóc" bài vở quá "cẩn thận" mà nghe thông báo nói đang bận thì phải,còn minh_le thì chẳng hiểu vì lý do gì mà lại tự treo nick nữa. Buồn quá, vào đây chơi mà chẳng biết chơi cùng ai cả,có lẽ là về đây buồn quá.
  4. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Ngày hôm nay mình đã khóc phải không nhỉ? Sao lại yếu đuối thế?
    Hà Nội vào thu phố thật đẹp. Sắp có hoa sữa rồi, lại mất công lang thang lơ đãng... Bạn hiền chưa ra HN một lần để nghe mùi hoa sữa nhỉ? Khác hoa sữa trong đó nhiều đấy, có người nói vậy , người đó treo nick mất rồi.
    Đừng nhậu nhiều bạn hiền nhé! Lix nói đi với Lix và Hoa thì thế nào cũng... hư hỏng mất thôi . Lâu lắm rồi sáng nay mới nghe giọng của bạn hiền. Chắc là không nghe lời bạn hiền được rồi, đừng giận nhé! Đang đợi PM để biết lý do đây...

Này em bâng khuâng gì thế
    Ban mai dậy hát bên thềm
    Hay là... có niềm xao xuyến
    Ai vừa thắp lửa con tim?
  5. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

Có lẽ sau cái buổi tối hôm qua thì ngày hôm nay là một ngày không mấy vui vẽ khi mà tối hôm qua nghe Ông FLDN và Ông HVS nói là bạn hiền chuẩn bị không làm Amin nữa, tại sao cô ấy không làm Amin nữa mà mình phải buồn nhỉ, phải chăng mình đang buồn vô cớ, sáng nay khi điện thoại cho Cô ấy, khi mình nói chuyện một lúc thì cảm nhận được hình như cô ấy đang cười thì phải, xin đừng cười nhạo tôi bạn hiền nhé, tôi làm tất cả cũng vì Tôi, Bạn và một sân chơi đẹp, hãy vì nguyên tắc fairplay cô bạn nhé, chúng ta sẽ cùng đồng hành những tháng ngày sau này bạn nhé, đừng làm cho tôi phải thất vọng.
    Được nguyennhan sửa chữa / chuyển vào 19:29 ngày 15/08/2003
  6. li2000

li2000 Thành viên mới

Thời gian gần đây tôi thường có những ý nghĩ rất lạ .
    Tôi muốn được yên tĩnh một mình , một mình với một không gian để mơ ước , để suy gẫm mọi điều đã qua và cũng tự mình gậm nhấm những gì sắp đến trong tôi . Có thể đó cũng là sự cô đơn muôn thuở của tôi mà cho dù có làm gì tôi vẫn không thoát khỏi nó . Cái mong ước điên rồ ấy cứ trở đi trở lại và tạo trong tôi sự ám ảnh .
    - Càng thu mình lại em càng cô đơn
    Có người nói với tôi như thế . Có lẽ người ta đã đúng , tôi vẫn chẳng biết làm gì ngoài sự im lặng của mình . Tôi đã từng tin , từng dốc cạn những gì mình có để chia xẻ , dung hòa và để bây giờ tôi chỉ còn biết thu mình tự vệ ... Người ta bảo ở người phụ nữ điều dễ tha thứ nhất đó là sự nhẹ dạ . Mâu thuẫn và vô cùng phi lý . Với tôi , sự nhẹ dạ chỉ mang đến những rắc rối và thua thiệt . Tôi tin hết thảy mọi điều sảy ra trong cuộc sống . Dù đôi khi phải trả giá cho những niềm tin không đúng chỗ .
  7. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Tối qua là một buổi tối thật tuyệt, lâu lắm rồi mới cười nhiều như thế. Cũng tại vì cả hội âm mưu lừa một người trong nhóm, không ngờ lại dễ bị lừa đến vậy, ôi, thấy mình tội lỗi quá...
    Ngày hôm nay cũng thế, cười suốt thôi. Có cái máy ảnh, chụp loạn xạ cả lên, rồi xúm lại khen đứa này cười xinh thế đứa kia mắt bị sáng quắc cả lên bởi đèn...
    Vui hay buồn thì cũng qua thôi.
    Này em bâng khuâng gì thế?Ban mai dậy hát bên thềmHay là... có niềm xao xuyếnAi vừa thắp lửa con tim?

8. cacbanoi

cacbanoi Thành viên rất tích cực

thấy ai nói cũng tuyệt cả mà sao không biết có gì vui không, chứ ngày hôm nay thì tui cũng rất vui, và cũng buồn nói chung mấy bữa nay toàn làm cái gì đó để giết thời gian không à, chán quá
  9. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

Sáng hôm nay ngủ dậy tôi cũng không biết tại sao lòng mình cứ nôn nao, cũng chẳng biết vì nguyên nhân nào mà tôi lại như vậy, Cô bé ấy có một nhỏ bạn ở HN vào thăm, mình cũng không ngờ là được gặp nhỏ bạn của cô ấy, vì quá bất ngờ nên mình chẳng chuẩn bị được món quà gì cho Cô bé nữa, mình cảm thấy hình như mình có lỗi thì phải nhưng xin hãy hiểu cho tôi, vì quá bất ngờ thôi mà, bây giờ tôi chỉ có món quà tinh thần dành cho Cô bé, tôi nhờ nhỏ bạn của cô ấy chuyển tất cả tình cảm của tôi đến cô ấy, tôi hy vọng rằng dù tôi không có gì ngoài món quà tinh thần nhưng chắc cô ấy cũng hiểu được những gì tôi đang trân trọng dành cho cô ấy, bạn hiền ơi cố lên nhé, dù sóng gió trong nghịch cảnh nhưng.....!!!!
  10. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

Đã từ lâu em luôn xem anh là người anh trai của mình! Chiều hôm qua nhận được msg của anh mà nhưng em đang bận họp nên không thể trả lời anh được.Sáng nay phone cho anh,nhưng...anh biết em đã trả lời như thế nào không? "cô làm ơn cho cháu gặp chú!. Dạ, về công việc ạ !".Thế đấy! Em vẫn biết anh thường vào forum,hy vọng anh sẽ đọc được những dòng này.Anh đừng trách em vì em không liên lạc cho anh nữa nhé.Chúc anh thành đạt trong cuộc sống và hạnh phúc trong tình yêu! Mãi là em gái của anh!
    9399