1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật ký] Một chàng ngườii đang tìm lối đi cho riêng mình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi thoi_ke, 12/12/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Vào ttvn đã lâu đọc thì nhiều nhưng chưa bao giờ viết 1 cái gì đó.Trước thì hay la liếm bên tvty gần đây mới hay vào mục tâm sự
    Cũng mún tạo cho mình 1 chỗ riêng.1 chỗ có thể thích viết gì thì viết.Vì đôi khi có những thứ k thể kể cho ai.Chúng ta đều là những con người ảo.Ai trên dd cũng chỉ là 1 cái tên.Có thể như vậy lại làm chúng ta mở lòng ,thật lòng với nhau với những gì mình nghĩ.
    Mình sẽ coi đây là quyển nhật kí của minh. để những suy nghĩ của mình được chia sẻ hoặc đơn giản chỉ là để một lúc nào đó đọc lại nhớ về những quáng thời gian đã qua.Biết rằng mình đã trưởng thành

Mình gt 1 chút qua về bản thân để mọi người tiện theo doi
    Mình là con trai năm nay 23 tuổi.vừa tốt nghiệp dh đang theo học nốt 1 cái vb2
    Có lẽ mình là 1 người sống trầm ,có thể là nội tâm.Thích đi đọc tâm sự của mọi người trên dd.Thích đọc truyện.Ko game,ko lô đề cờ bạc,ko bóng bánh....Có mỗi vụ rượu chè của con trai là tham gia
  2. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Chuyện đầu tiên muốn viết ra là chuyện tình cảm của bản thân mấy tháng gần đây.Có quá nhiều nỗi buồn cùng niềm vui...đủ thứ xảy đến với 1 thằng con trai sống quá trầm.Cs 5 năm đại học ở thủ đô có lẽ k có kỉ niệm gì đáng nhớ ngoài 1 mối tình đầu năm thứ 2 đã đổ vỡ sau 1 tg ngắn.Còn lại k có gì cả.Suốt ngày ở nhà ôm cái máy tính,đi học hết.Cuộc đời quanh quẩn với mấy thứ đó.Thậm chí ở hn 5 năm nhưng chưa từng 1 lần vào Lăng Bác chưa từng lên cầu Long Biên..........

Và nó lại yêu.Có lẽ lên gọi là có cảm xúc vì nó cũng chả đến đâu.Lại có cảm giác với 1 người con gái sau 3 năm k hề để ý đến bất cứ ai.ở thời điểm nó không bao giờ nghĩ mình sẽ yêu 1 người con gái.Vì nó sẽ không ở HN nó chán ghét cái thành phố ồn ào chật trội này.Nó thích cs trầm lặng,không ồn ào ,không phải bon chen.......Nhưng quá củ chuối khi tất cả những thứ trớ trêu đều rơi vào nó

Trớ trêu là nó lại là 1 ty tay 3.
    Trớ trêu thay khi nó và bạn nó cùng thích em
    Trớ trêu khi nó và bạn ở cùng nhà
    Trớ trêu khi em là hàng xóm

Hài .Cuộc sống đôi khi có những thứ mà vốn nó tưởng chỉ có trong phim hàn quốc nhưng rồi sao lại rơi hết vào nó.
    Có lẽ những người sống nội tâm hay khép kín thì lại có 1 giác quan nhạy bén nhận biết quan sat sự việc tốt (Tự thấy mình như thê..).ở bên em bao năm đi qua nhà cũng không đếm được nhưng thật là lạ nó chưa bao giờ để ý đến em,thậm chí chưa nhìn kĩ em bao giờ .Con người nó trước đây là như thế ko quan tâm đến xung quanh.Nếu không có 1 ngày bạn nó trêu,không có 1 vài lần để rồi nó nc với em thì nó và em mãi vẫn chỉ bít nhau xã giao như thế.Nhưng ngay khi nó biết mình để ý đến em thì nó lại lờ mờ nhận ra rằng 1 người bạn khác của nó cũng để ý tới em

Nó là người trước nay lun sống bằng lý trí.Làm cái gì cũng suy nghĩ quá nhiều.Và nó bít rằng sự việc sẽ đến đâu .Nó cố kìm nén tc của mình lại.Nhưng như đã nói.Có lẽ cảm xúc là thứ duy nhất mà lý trí không điều khiển được....Nó không dừng được tc với em.Trong khi đưa bạn thì không hề biết gì,tấn công em.Em thì quá vô tư em chơi với cả 2 như bt cảm giác của nó thì em ko thích bạn nó.Nhưng sau đó nó bít em đã nhận ra tc của nó ngay từ lúc nó chưa biểu hiện gì với em.Và rồi cái gì đến cũng đến.Nó ko thể kiểm soát được chính mình.Nó mún thể hiện nó mún có em.....đó là lúc mọi chuyện bắt đầu phức tạp.

Có người nói với nó là đang làm trò cười cho thiên hạ xem...Nó đau.Nó tham lam nó ko mún mất em,cũng k mún phá hỏng tình bạn và nó nôn nóng ngay khi em vừa nghiêng về nó,dành tc cho nó.Vì em đã cư xử theo 1 cách mà nó không bao giờ hiểu .Em đã phải chọn lựa nhưng e lại giải quyết theo 1 chiều hướng nó không thích.Em buông xuôi tất cả.Nó thì phát điên lên....và niềm tin ở nơi em cũng bị tổn thương khi có quá nhiều ý kiến của mọi người.Em sơ hãi,em lẩn tránh...Nó thì quá bối rối suy nghĩ quá nhiều nên suy xụp lúc.Có quá nhiều người bảo nó nên từ bỏ.Nó cũng thấy đó là cách tốt nhất không làm em tổn thương,không đánh mất tình bạn........đầu óc nó mún nổ tung.Và nó chả mún làm gì.Mọi thứ trở lên hỗn loạn.Bạn nó thì vẫn vô tư và nó cảm giác em không còn giành cho nó những thứ như trước,em đã nghiêng về bên khác..Nó dần lấy lại thăng bằng nhờ những người bạn.Nó đi chơi nhiều hơn,ra ngoài nhiều hơn để quên đi cảm giác ...để bắt mình không phải suy nghĩ.Bạn thân nó nói nó thay đổi thành 1 con người khác,,,bất cần :(( Nhưng nó thấy nó vững vàng hơn.

Hôm qua ở bên em.Nó lại ko kiềm chế dc.Nó lại ôm em những thứ tưởng chừng nó đã vượt qua,nó đã quên nhưng k phải vậy.Vẫn còn nguyên đó.Nó vẫn biết thế...khi đi cùng người khác ăn 1 quán ăn mới nó vô thức nghĩ đến sẽ rủ em đi.Mua khăn nhìn thấy đôi dép đi trong nhà hình con thú..nó vô thức nghĩ đến em sẽ ấm thế nào nếu đi nó........Nó biết tất cả nó bít là nó vẫn không coi em được như 1 người bạn....Em cũng không từ chối nó nhưng vẫn như trước vẫn vui vẻ cung mọi người...cùng bạn nó

Nó thật sự không hiểu em đang nghĩ gì.Lần đầu tiên nó gặp 1 người con gái kì lạ như em...Không biết rồi mai đây mọi thứ sẽ đến đâu.Nhưng giờ nó đã mất đi 1 người bạn.Vì cách cư xử của người bạn,vì chuyện xảy ra..Nó không bao giờ coi người bạn đó như xưa được....Bùn,chán nản ,mất niềm tin vào mọi thứ....Giờ ai cũng thấy nó cởi mở hơn ,thay đổi hơn,bạo dạn hơn....nhưng có thực sự là thế.Có thực sự mạnh mẽ hơn chính nó cũng không bít nữa.Chỉ có điều giờ nó biết làm gì khi bùn...làm gì để nỗi buồn không làm nó gục ngã như lúc trước

Tình yêu với nó rất đơn giản.Nó đã từng nói với em.Ngay lúc này khi em đang ngồi sau xe ôm anh..với anh thế là hạnh phúc..Khi em nhặt những hạt ngô vãi trên áo khi anh ăn...với anh thế là hạnh phúc.Khi nó lừa để thơm trộm vào má em 1cái em đánh nó...với nó thế cũng là hạnh phúc..Nhưng có lẽ giờ e không mún tin nó nữa....Nó đang nghe Q&S có 1 câu mà nó thấy thích "Tối đến bên em với tất cả tình cảm chân thành của mình còn với em có lẽ đó chỉ là nhưng tình cảm thoáng qua 1 khoảnh khắc mà thượng đế đã may mắn xắp xếp để tôi ở bên em" .Nó vẫn không hiểu được giờ em thế nào

Hôm nay chat với 1 bà chị quen bảo với chị rằng "Hạnh phúc với em rất đơn giản.Sao thiên hạ họ sống vui vẻ thế mà em vẫn mãi chưa tìm được ai hiểu mình"....Giờ nó cảm thấy như thế.[-([-([-(

Dài quá có khi cũng chả ai đọc.Ngày mới đã sang lâu rồi.Không biết mọi thứ sẽ đi về đâu....Tuần mới bắt đầu.................
  3. minh1984

minh1984 Thành viên mới

Lo học lo sự nghiệp đi, yêu đương làm cái gì. Buồn phiền bỏ qua công danh sự nghiệp là chính. Còn tình yêu thì cứ kệ tự dưng nó đến. Hic! Chắc mình già thật rồi, dạo này ăn nói như ông cụ. 1 vợ 2 con già thật rồi :((
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ngày mình 23 tuối, trái tim mình cũng lạnh giá.
    Trai mà lắm tâm sự thiểu não thế này, đời sẽ khổ vì tình thôi.
    Cuộc sống bình thường, trớ trêu bình thường, chưa ai hiểu mình cũng là chuyện bình thường. Lập tên topic cứ như là thảm hóa.
    Chán!
  5. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Cảm ơn bác góp ý.Hì việc sự nghiệp lo thì vẫn phải lo chứ ạ.Đôi khi cảm xúc nó thê k muốn tsu cùng ai vì sợ đánh giá,sợ đủ thứ.Viết lên đây có khi cũng không ai đọc nhưng chỉ là viết ra thì thấy thoải mái hơn thôi

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Em cũng biết là thế anh ạ.Lúc lập topic cũng nghĩ mãi chả biết lên lấy là cái gì.Hì lúc ấy tự dưng cảm giác thế nên lấy tên thế thôi.Em đọc bên tvty với ts thấy anh cũng cm và viết bài nhiều khuyên mọi người .Em cũng mới chỉ là 1 người non trẻ chập chững bước chân ra cuộc đời với trong tay chỉ một cái bằng đại học mà giờ nhiều như tôm tươi,kinh nhgiệm sống gần như con số 0...Đôi khi mất phương hướng hoang mang lắm ạ..

Em cũng thấy mình là người hay suy nghĩ nghĩ ngời quá nhiều.Giờ cũng đang dần cố thay đổi làm phong phú cuọc sống của minh anh ạ.Bạn thân em nó nói là em giờ thay đổi nhiều lắm trong tg ngắn này.Đang cố chui ra khỏi cái vỏ bảo vệ mà tự tạo cho mình bấy lâu nay.Hi vong sẽ thành công ...:((
  6. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ừ, em đọc nhiều, mà cũng không biết "anh" không phải là anh à?
  7. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Hix ko để ý bị chém đau quá.Đọc lướt lên k chú ý với cũng k nhờ hết.Chỉ là thấy tên tiền bối quen quen....hehe

Lại sang ngày mới kết thúc ngày đầu tuần.Ngồi nghe nhạc tranh thủ lên post vài dòng ko lại ko ra là nhật kí.Có ai nghe nhạc cùng ko
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/And-I-love-you-so-Don-McLean/IW69ADAA.html

Kết thúc 1 ngày mọi thứ vẫn bình thường lờ lững trôi.Hôm nay bớt lạnh hơn 2 hôm trước rồi.Đi học tối về mà ko thấy lạnh lắm.hay tại hôm nay ngồi sau không bít.Dạo này lại không cảm thấy lạnh mấy.Hôm qua lượn lờ 11h mới về trời thì rét.Phóng xe như điên lạnh buốt cả tai...Tự dưng lại thích cảm giác ấy...Hơi lạnh lùa vào qua chiếc khăn quấn cổ mỏng manh,lùa qua ống tay áo,lùa qua mũ bảo hiểm .Lạnh buốt...cái lạnh hn mà có lẽ sau năm nay sẽ không bao gkhôiờ còn đuợc nến trải nữa.Lạnh vì thời tiết lạnh vì không có 1 người để ủ ấm cho nhau...Tối tự dưng bố gọi điện hỏi thăm bảo lâu ko gọi điện về nhà...Hix mẹ dạo này bận làm ko gọi lên cho mình thì lại vô tâm,lại buồn lo cái không đâu tự dưng thấy có lỗi với bố mẹ quá...Bổ bảo tết dương có về k.Chắc là về rồi bố ạ..

Từng nói với em.Anh ghét hn ghét sự ồn ào,ghét cuộc sống bon chen...ra đường thấy ai cũng vội vã cả....ghét khi sống giữa hàng triệu con người mà vẫn cảm thấy lạc lõng.Ko có lấy 1 người để chia sẻ...Hì dạo này hay đi lang thang có những nơi đi qua không bít bao nhiêu lần nhưng vội vã chả nhận ra có cái hay.Tình cờ 1 hôm bùn chán bắt xe buýt đi bộ lại thấy cái đặc biệt.Và mình đã tìm được 1 chỗ cho riêng mình...Khi nào bùn lên đó ngồi 1 tối là lại bình thường....Đã không còn để mọi thứ ảnh hưởng quá đến mình làm mình suy xụp nữa .Chợt nhận ra hà nội đẹp...Cũng phải nêu Hn k đẹp thì sao khi xa HN người ta vẫn lun nhớ. 1 người bạn đặc biệt của mình lúc nào cũng mún ở hn....Hì cảm ơn bạn nhiều lắm....Cảm ơn vì những gì bạn đã giành cho tớ.....Chỉ là tớ mãi không coi bạn là gì khác ngoài 1 người bạn gái thân của tớ...1 người mà đến giờ tớ có thể khẳng định là người con gái tốt nhất với tớ,hiểu tớ nhất...Xin lôi vì tớ chả làm được gì cho bạn...Tớ bảo bạn đã đến lúc để tìm 1 người để dựa vào hãy mở lòng mình ra...Sao bạn chưa làm..Phải sống tốt đấy nhé

Từ giờ đến lúc xa hà nội khi nào bùn chán sẽ đi 1 chỗ nào đó ở hn.Chỗ mà trước đây mình chưa đi.Khi xa hn sẽ có cái mà nhớ..

Người yêu đưa bạn nói."A như mới thoát ra khỏi cái gì đó".....Đúng a đã chui ra khỏi cái vỏ ốc mà anh lẩn tránh trong đó quá lâu...Có lẽ là nhờ (Em) ...Trước đây đã từng có người kéo anh ra nhưng khi người ta ra đi anh lại chui lại vào cái vỏ đó.Để mình k bị tổn thương....Nhưng lần này vẫn vậy nhưng lần nay a sẽ không chui lại vào vỏ ốc nữa....A sẽ đương đầu với nó......A biết là nó đang làm a trưởng thành hơn.....

SUCCESS DOEN'T COME TO YOU.........YOU MUST GO TO IT..........TRYING..............[r23)][r23)][r23)]
  8. hayhoi

hayhoi Thành viên tích cực

cu cậu này chắc là khoa nhân văn nhỉ, hèn gì khá trầm lặng và viết dài thế.
    cứ chịu khó lang thang tí xíu là mọi khúc ngắn hay dài đều tường tận
  9. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Cái này ko đúng bác ạ.Mình học kĩ thuật \:D/\:D/

Hôm nay vốn k định viết gì.Cả chiều ngồi ko ngủ trưa đến tối ngồi mà khô hết cả mắt.Trước khi đi ngủ lại suy nghĩ vẩn vơ .Thôi thì viết mấy dòng rùi đi ngủ lạnh tay quá

Tự dưng đọc được vài thứ.Đôi khi cảm giác như là mình mới là người xen ngang phá hỏng mọi thứ hạnh phúc của em.Chứ k phải bạn mình...Biết là phải dừng lại nhưng vẫn không thấy thoải mái....Có phải mình là con kỳ đà đang cản em tới hạnh phúc.Đã từng nói với em "Bây giờ a đã không còn đem lại cho em niềm vui nữa,ở bên a em đã khóc nhiều quá rồi..Nếu a ko mang lại được hạnh phúc cho em anh cũng sẽ không cản bước nó"....Bề ngoài em lúc nào cung tươi cười.Nhưng sao ở bên nhau ko bao lâu mình lại toàn thấy em khóc,thấy em yếu đuối,thấy sau nụ cười rất đẹp của em là 1 dôi mắt buồn.. .Em bảo "Đây là lúc em yếu đuối nhất,em chưa để ai thấy mình thế này...." " ...Vậy a là người may mắn hay bất hành đây.A may mắn khi thấy em khóc à????? A thích 1 câu đó là người đàn ông tốt là người không làm cho người phụ nữ của mình phải khóc có lẽ anh là người không tốt ".........Ko hiểu sao tất cả những gì mình nói với em mình đều nhớ rất rõ....Em không còn nói với mình mọi thứ,có lẽ cung sẽ không bao giờ con khóc vì mình nữa....Mình cũng dần ít quan tâm và sang nhà em hơn....Cảm thấy có 1 khoảng cách vô hình nào đó ngăn cách hai đứa có lẽ vì em không còn dành cho mình những gì mà em đã từng giành cho minh mà giờ đây là cho 1 người khác.....Lại sắp Noel rồi........Sẽ thế nào đây.....

A NEW DAY STILL HAS COME.........GO TO BED........................
  10. thoi_ke

thoi_ke Thành viên mới

Qua mệt quá chả mún viết gì.đọc cái bài này lâu rồi mún chia sẻ cho mọi người xem ý kiến mọi người thế nào

I Vì SAO TRAI TỐT KHÔNG HẤP DẪN
    Hầu hết cánh chị em đều thừa nhận: Họ ưa tính cách của trai tốt nhưng lại bị chinh phục bởi phong cách của 'trai đểu'.

Có rất nhiều những nam giới tốt bụng, hình thức không đến nỗi, nhưng cuối cùng mãi vẫn không có người yêu. Thậm chí, có anh chàng rất tốt nhưng tán ai cũng đều thất bại. Lý do vì sao trai tốt lại không có sức hấp dẫn với phái đẹp như vậy?
    Dưới đây chúng tôi sẽ bật mí cho bạn.

1. Không có kinh nghiệm tán gái
    Trai tốt nên đương nhiên là trân trọng tình yêu và vì thế, anh ta thường ít các mối tình. Do đó, kinh nghiệm yêu đương của anh ta cũng ít, và vì thế, không có kinh nghiệm chiều lòng phụ nữ. Chính vì thế, nhiều cô gái không thích những anh chàng hiền lành, không biết tán gái và lấy lòng phụ nữ.

2. Bị mang tiếng 'hâm'
    Khá nhiều những nam giới muộn vợ hoặc không yêu ai bị mọi người cho là 'hâm', và vì thế, nhiều cô gái khi tìm hiểu cũng mang ý nghĩ đó. Cô ấy sợ bị bạn bè, người quen nói rằng lấy phải một người không có gì nổi bật, không có ai thèm yêu nên mới sống độc thân lâu như vậy.

3. Không đẹp trai
    Một sự thật là những người đàn ông tốt thì không được đẹp trai cho lắm, đơn giản vì anh ấy tự thấy ngoại hình của mình không quá nổi bật nên không 'Sở Khanh' như những gã đẹp trai khác. Và phụ nữ, không hiếm những người thích đàn ông đẹp trai lại bỏ qua những anh chàng không được đẹp lắm như vậy.

4. Không giầu có
    Tất nhiên là vẫn có trường hợp ngoại lệ, có những anh chàng tốt bụng và giầu có, nhưng số đó hiếm, phần đông nam giới tốt bụng có thu nhập trung bình. Và cũng chính vì thế, anh ấy tự ý thức được bản thân, không 'đốt tiền' vào các cuộc chinh phục phụ nữ mà dành tiết kiệm để chi tiêu cho gia đình sau này.

5. Nặng tình
    Một phần những người đàn ông tốt bụng là khá nặng tình, do vậy, sau khi chia tay người yêu cũ, nếu các gã trai đểu tán tỉnh ngay các cô gái khác cho vui hoặc để quên thì trai tốt không như vậy. Anh ấy trân trọng tình cảm và thường nhớ về kỉ niệm cũ. Với các anh chàng tốt bụng, yêu là lấy và có trách nhiệm nên anh ấy không thích yêu đương chơi bời.

6. Không phong cách
    Có một đặc điểm khá lạ là, trai tốt thường có chung một đặc điểm, đó là nhìn hiền lành, hơi 'ngố tàu', có vẻ không từng trải, và vì thế, dù họ có đáng tin thế nào thì một số cô gái cũng không thích. Sự thật là, nhiều cô gái 'con nhà lành' nhưng lại thường bị hấp dẫn bởi sự lạnh lùng, phớt đời, đầy kinh nghiệm từng trải của trai đểu, vì thế, trai tốt về đoạn này là không 'có cửa'.

7. Rụt rè, không mạnh mẽ, không lãng mạn
    Những gã trai tốt thường khá nhút nhát khi tỏ tình, đơn giản vì anh ấy ngại không dám thổ lộ. Hơn nữa, anh ta coi tiếng yêu là một thứ gì đó thiêng liêng nên thường đắn đo suy nghĩ khi nói ra lời đó chứ không nói thản nhiên đầy ngọt ngào như trai đểu. Phụ nữ thì đôi khi, họ thích sự mạnh mẽ, lãng mạn, họ thấy những người đàn ông tốt cứ đều đều, giống nhau, và vì thế, không đủ sức hấp dẫn những cô nàng phiêu lưu.

8. Say mê sự nghiệp
    Một số người đàn ông tốt muốn có sự nghiệp vững vàng rồi mới kết hôn, hoặc do gia đình khó khăn, anh ấy không có thời gian cho chuyện tình cảm, chính vì vậy chàng không hứng thú với việc tán tỉnh. Dần dần, càng về lâu, già đi, chàng càng ngại, và lại càng cô đơn hơn.

Nguồn: http://vn.nang.yahoo.com/v%C3%AC-sao...170000262.html

Với mình thì đúng ở các khoản 1, 5, 6, 7, 8. Có phải vì vậy mà sau mối tình đầu (đã chia tay) đến giờ mình vẫn cô đơn? (mối tình đầu lại là do cô ấy chủ động nói lời yêu với mình trước chứ)

PHẢN HỒI 1 CM TRÊN VOZ
    Copy paste từ 1 bài trên Webtretho

Đọc được cái này trên FB thấy hay chia sẻ cùng các bạn.

Đàn ông không hư, phụ nữ không yêu???

Đàn ông không hư, phụ nữ không yêu. Câu nói này trong thực tế rất chính xác. Tuy nhiên có rất nhiều quý cô sẽ thề thốt phủ nhận điều này, thậm chí còn ”xì mũi khinh bỉ “. Thực ra trên thực tế, cách tìm kiếm tình yêu của những người đàn ông hư luôn đạt hiệu quả tốt hơn cách tìm kiếm tình yêu của những người đàn ông tốt.

Đặc điểm của những người đàn ông hư là: da mặt dày, to gan, nói dối rất chân thật, không bị gò bó về đạo đức, thủ đoạn quỷ kế nhiều, một khi có cơ hội thì cứ tiến tới trước, ”để sau tính tiếp “, không cần chịu trách nhiệm. Mà những đặc điểm này thì lại hoàn toàn đánh trúng điểm yếu của các quý cô.

Giả sử một người đàn ông tốt và một người đàn ông hư có điều kiện tương đương cùng gặp một cô gái, thì khả năng sát thương của người đàn ông hư sẽ mạnh gấp n lần.

Đầu tiên, tỷ lệ bản lĩnh của người đàn ông tốt sẽ nhỏ hơn rất nhiều, đàn ông tốt trước khi bắt đầu theo đuổi sẽ suy nghĩ đến vấn đề trách nhiệm, cho nên không hoàn toàn hợp ý sẽ không theo đuổi, điều kiện trước mắt không chín muồi cũng không thể theo đuổi, đối tượng đã có bạn trai cũng không thể theo đuổi. Bối cảnh tương lai không thuận lợi (ví dụ như không cùng thành phố) cũng không thể theo đuổi, cho nên hạn chế rất nhiều. Nhưng đàn ông hư thì ngược lại, không có ý định chịu trách nhiệm, chỉ cần đối phương có một chút nhan sắc hay dễ dàng tiếp cận một chút thì nhất thiết là làm quen trước rồi tính sau.

...

Tóm lại qua câu chuyện này khẳng định 1 điều: "Thực ra trên thực tế, cách tìm kiếm tình yêu của những người đàn ông hư luôn đạt hiệu quả tốt hơn cách tìm kiếm tình yêu của những người đàn ông tốt."

Chứ không phải là cách chọn người yêu của phái nữ.

Khuyên anh em nênđểu dần đều đi

Thêm cái nữa

Bonus thêm các bác bài này : Copy paste của anh Nevercry_hp

Tại sao đàn ông lại lắm họ Sở
    Đi lang thang trong mấy cái diễn đàn tâm sự của chị em, thấy các chị em cứ chê trách đàn ông toàn họ Sở, để rồi than thở khó lóc..
    Là 1 boy, em thấy rất khó chịu và cần lên tiếng bảo vệ anh em..Ngoài ra còn giúp mấy chị em nào mù quáng sáng mắt ra ^^

Tại sao con trai lại Sở Khanh :
    Đơn giản là vì nước mắt của chị em chỉ dành cho những gã họ Sở, còn những ng chân thành thì ko!
    Mang họ Sở thì sướng hơn rất nhiều so với 1 kẻ chung tình => nước thì phải chảy về chỗ trũng. Ko tin hãy làm thử vài phép so sánh nhé:

Khi yêu :
    Đàn ông chân thành rất khổ, lúc nào cũng nâng niu, trân trọng chị em...luôn chờ đợi và chỉ biết chờ đợi, đau khổ vì nhớ nhung, xa cách..
    Họ Sở thì chả sao, bao giờ chả có 1 đống con gái theo...Coi chị em như cỏ rác, vậy mà chị em thì cứ bám riết lấy..

Trong tình iu:
    Đàn ông tốt thường có nhiều việc phải lo nghĩ + kinh nghiệm cua gái kém=> ko thể nào chiều lòng chị em đc => sớm muộn cũng loại từ vòng gửi xe ^^..
    Họ Sở bao giờ chả có kinh nghiệm, bao giờ chả biết xuất hiện đúng lúc làm hài lòng chị em ^^, thế nên chị em mồm thì kêu là thích chung tình nhưng cuối cùng thì sao? Đúng là đừng tin những lời con gái nói !

Khi thất tình :
    Còn phải nói đàn ông chân thành thì chỉ biết ôm gối 1 mình mà tự kỷ thôi, dù có chân tình 1000 lần thì cũng bằng làm sao đc những lời ngon ngọt của họ Sở.
    Họ Sở thì thất tình chỗ nào, có mà đá mấy em đi, thay ng iu như thay áo..Thế rồi nghiệt ngã sao các em bị đá mà mồm vẫn lẩm nhẩm :
    "...Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ.."
    Nghe câu này mà mấy anh họ Sở sướng hết cả người..Chí lý! Chị em cứ ôm cái mớ đấy cho mấy anh họ Sở mừng lắm lắm..

Danh tiếng :
    Thử hỏi khi thất tình mấy cái danh "chung tình" có đc ai biết đến ko? Hay là mấy chú chung tình cứ lôi ra mà ngồi gặm nhấm và tự kỷ trong đau khổ ..
    Họ Sở thì đã làm sao?..Pháp luật có cấm mấy anh họ Sở "ăn" mấy em xinh tươi đâu, tất nhiên là đủ tuổi và ko để lại hậu họa..Vậy đấy, tội gì mà ko "ăn" cơ chứ...

Kết thúc có hậu :
    Những kẻ trông chờ vào Nhân Quả chỉ là những kẻ Hèn Nhát mà thôi!
    Mấy anh chàng chung tình có 2 cách :
    1, Giác ngộ ra mà đổi thành họ Sở
    2, Tiếp tục chung tình, tất nhiên chờ nhiều cũng có "phần thưởng"..100 thằng thì may ra 1 thằng vớ đc 1 em ngon lành...Còn đâu chị em chỉ chú ý tới họ sau khi mà đã vấp ngã, sau khi nhận ra mấy anh Sở....Tất nhiên em ko muốn nói đến vấn đề "ăn đồ thừa", mà "ăn đồ thừa" thì có làm sao chứ, nhất là đối với mấy chú "chung tình"..Đơn giản là mấy chú "chung tình" có biết tán gái đâu nên đành để gái nó "cua" lại thôi..làm gì mà có nhiều em để lựa chọn như mấy anh họ Sở.

Còn các anh chàng họ Sở :
    1, Quả báo ư? 1000 thằng thì may ra 1 chú dính
    2, Như nói ở trên họ Sở có kinh nghiệm thế nên ăn chơi chán, đùa giỡn chị em chán... thì chỉ cần tìm 1 em tốt, khá nhất mà cua thôi..Với "kinh nghiệm" của họ Sở thì lấy 1 em xinh tươi, ngoan ngoãn đâu khó => có 1 gia đình hạnh phúc đâu khó.Quả báo chỗ nèo?!!Một khi ván đã đóng thuyền thì dù họ Sở thì các chị em vẫn can tâm mà lái thôi ..Cuối cùng thì họ Sở vẫn có 1 tình yêu chân thành

Về phần chị em:
    100 ng thì 100 ng đều hét lớn thích chân thành, thích người tốt, ghét những gã họ Sở....Nghe mà phát ói ! Sao ko nhìn ra ngoài xem được bao nhiêu chị em thực hiện đúng? Hay là suốt ngày than thở thất tình, rồi kêu đàn ông Sở Khanh..Khi em viết những điều này thì thể nào cũng ăn tạ, xin thưa là những chị em đã từng vấp, có tuổi thì mới nhận ra điều này..Chứ còn mấy em non tơ thì toàn mù quáng, tóc dài suy nghĩ ngắn..Tất nhiên vẫn có những ngoại lệ, nhưng ngoại lệ thì đc bao nhiêu? 1/1000
    Thế nên sau này nếu có gặp 1 gã họ Sở thì xin chị em nhớ lấy 1 điều :"..có thể đằng sau mỗi gã họ Sở đã từng là 1 kẻ chung tình tuyệt vọng.."...Ko ai khác chính cái sự mù quáng của chị em đã đẩy những ng chung tình buộc phải đổi thành họ Sở..
    Tình trường giống như chiến trường vậy! Ko đổi chiến thuật thì chỉ uống nước đục mà thôi..

Còn về phần em thì em hiện tại là chung tình. Bởi ng em thích là 1 cô gái ngoan, thông minh, mạnh mẽ, chín chắn, ...cô ấy xứng đáng có 1 ng chung tình theo

đuổi..Còn nếu ko thành thì đổi họ Sở cũng chưa muộn.^^
    Hi vọng chị em nào trót mù quáng thì tự nhìn lại bản thân nhé !Lời thật lòng khó nghe!

Các bác nghĩ sao ??????????=))=))=))=))