1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký ngày...../tháng...../năm.....

Chủ đề trong 'Tuyên Quang' bởi Sunflowerboy, 28/07/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Sáng nay gánh chuối với bưởi đi chợ bán, được hơn 1 trăm nghìn liền, gặp Hồng thế là mỗi đứa gánh một đoạn, đau cả vai, thật là vui, may mà mẹ không biết chứ không thì chắc là cấm tiệt rồi.... Mai lại đánh bọn hoa cúc vào bình rồi đi bán tiếp, vui quá là vui.... Mấy cây hoa lay ơn không chịu nảy mầm gì cả, bực thế cơ chứ.
    Thôi về đun nước tắm đây .
  2. cho_xu_beo_mum_mim

cho_xu_beo_mum_mim Thành viên mới

Em ThuLam giỏi giang nhỉ? chị chưa bao giờ gánh cái gì, nên chắc cũng chẳng biết gánh, đau vai lắm.
    Lần đầu tiên đi sắm cành đào. Mẹ gọi điện, nói hay là Mẹ gửi xe thằng Hải xuống cho con 1 cành, đỡ phải mua, nhưng con bảo thôi. Không ngờ đào ở Hà Nội rẻ như vậy, có hoa có nụ có lộc, thậm chí rất nhiều, dáng đẹp, mình mặc cả 15 nghìn mà ng ta bán ngay lập tức. Định trả giá thế thôi để còn đi loăng quăng nữa, chứ vác một cành đào, chen vào đâu cũng khó.
    Mua được 2 nải chuối già, kiểu này mùng 4 Tết là vàng ươm rồi, mình cũng thích thế. Đi đường ai cũng hỏi, cũng khen chuối đẹp. Nhưng mà hơi đắt. Ở quê thì cứ ra vườn, thích nải nào thì hạ cả buồng xuống mà chặt.
    Tối. Vợ chồng A Phủ đến chơi. Tụi đấy đi mua cả két Heineken vác đến. Khiếp khủng quá, giờ này mà vợ chồng nó còn chịu khó chui rúc và xếp hàng ở Mêtrô - mình thì sợ rồi, hàng hoá cứ ra Seiyu hết, chứ xếp hàng ở M thì chắc sút cân quá.
    Mua cho anh cái áo, nhưng anh chẳng thích, làm mình cũng buồn. Anh bảo, mặc áo da trông như xe ôm ấy, trời ơi, áo da cừu hơn 1triệu của tôi ơi! Mình thì vẫn khoái đàn ông mặc áo da bò hơn, nhưng cái dáng của nó không được đẹp. Kệ, cái vụ này đã thông qua với Mẹ chồng rồi, không mặc thì Mẹ sẽ mắng cho tơi tả, đừng như cái giường, không thích nên thậm chí không thèm ngồi lên, làm Mẹ sợ quá phải gọi người ta đến đổi. Sao lại có người kỹ tính thế nhỉ? Mình thì lại hơi xuề xoà, chẳng hợp nhau gì cả
    Vườn nhà mình năm nay vẫn nhiều đào lắm, những cây đào bằng tuổi mình, mọc quanh bờ ao, nơi mình bế con mèo chụp ảnh ngày xưa. Cây phất lộc thì mọc ở mọi ngóc ngách có đất - nhà người ta thì trồng mãi chẳng được một cây, nhà mình thì vứt gốc đâu cũng mọc.
    Nhớ không khí gói bánh chưng quá! Nhà Mẹ không gói bánh chưng như nhà mình, đỡ vất vả hơn, nhưng mất hẳn một phần không khí Tết. Thế là sau hơn 10 năm, năm nay là năm đầu tiên, mình không còn cảnh chạy quanh xóm suốt tuần để gói bánh chưng hộ nữa. Chắc đến Tết năm nay, xóm mình, mọi người sẽ nhớ tới mình đây, bây giờ mới nhớ.
    Công ty cũ thưởng Tết cũng khá, hơi tiếc, hic... Người nào người nấy ôm cục tiền hơn hai chục triệu, lao đi shopping ầm ĩ. Nhưng mà thôi, mình đang có cái mà họ không có, AQ một tẹo. Mà năm nay không có cái khoản đó, Tết của mình vẫn chẳng thiếu hụt cái gì cơ mà.
    Tối qua ngủ hai người. Ấm.
  3. nhungayxanh

nhungayxanh Thành viên mới

Tớ đọc tương đối kỹ những dòng lưu bút mà mọi người để lại. Thấy sự hồn nhiên mà không kìm được nổi niềm, các bạn nói ra những chuyện tớ có cảm giác rất phóng khoáng và chân thật, một cái chất trẻ mà tất cả mọi người đều có, đều đáng nể.
    Là một thành viên mới trong Box Tuyên Quang, tớ xin được gửi lời chúc tới tất cả các bạn. Chúc các bạn bắt đầu một năm mới tràn ngập niềm vui....

Xuân đương tới nghĩa là xuân đương qua
    Xuân còn non nghĩa là xuân sẽ già....

4. pna

pna Thành viên mới

Năm Ất Dậu sắp qua rồi. Box Tuyên Quang vẫn đẹp phảng phất tĩnh lặng như người con gái chưa chồng. Như em ThuLam ngồi nhìn tuổi xuân trôi qua lòng bàn tay từng giọt thánh thót. Bỗng lại nhớ đến em, nhớ người yêu của Văn Quyến, Quốc Vượng. Lại bỗng nhớ những người bạn cá độ mới ngày nào cùng nhau đặt kèo đặt cửa. Ôi, nhớ!!
    Chúc mừng năm mới
  5. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Em ý à, chẳng qua là nghĩ nếu mình gánh cái gì đi bán thì thế nào nhỉ? Thế là cho cho luôn mấy nải chuối, mấy quả bưởi mẹ em định mang đi cho ai ấy đi bán ----> chiều về bị một trận... Hôm nay tạm ứng được ít tiền mừng tuổi mới vào quán net được
    Em đang vui thì đọc được mấy dòng của anh P ở trên nên buồn, nghĩ đến việc thế là em sẽ già rồi đấy... Xuân còn non nghĩa là xuân sẽ già....
    Nhưng thôi, còn khối việc đang chờ mình, về nhé.
  6. laxanhcodon

laxanhcodon Thành viên mới

Hôm nay vào box mình vắng hiu. híc
  7. nhungayxanh

nhungayxanh Thành viên mới

hết hết hết, hết tết rồi, hết hết hết, hết tết rồi........
    Năm mới đến và qua thật nhanh, chẳng hiểu rồi một năm mới nữa sẽ đến và ra sao. Bắt đầu một năm mới với lời yêu thương, đó là lời chúc mà mọi người dành cho mình. Ngày mai đã bắt đầu lên giảng đường, cảm nhận về thời gian là thế còn con người thì sao nhỉ? ....... vẫn thế.....
  8. pna

pna Thành viên mới

Vì tắc đường ở chợ Viềng, nên đầu năm mới, nhiều thành viên không thể vào box Tuyên Quang mà chúc Tết được. Đến như tớ online bằng điện thoại công nghệ 5G mà cũng phải ngày hôm nay mới thông.
    Nghe đồn năm mới ThuLam lấy vợ. Chúc em sinh cháu ruộng sâu trâu nái.
    Chúc nhiều người và một người năm mới thật tuyệt
  9. blue_bell

blue_bell Thành viên mới

Hà Nội - Tuyên Quang - Thái Nguyên - Tuyên Quang - Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Nội - Tuyên Quang - Huế - Quảng Trị - Hà Nội. Có ai cộng giùm mình, quãng đường ấy bao nhiêu km?
    Ai cũng bảo số mình vất vả. Ừ, nhiều nhặn gì cho cam, chỉ có 2 chị em thôi. Vậy mà, U đã làm mình đau lòng...Biết là mình nói cũng chẳng dễ nghe gì, nhưng vì vậy mà U mới thốt lên điều U nghĩ. Điều người ta nghĩ mới quan trọng. Người như U, không bao giờ nói điều mình không nghĩ, và chỉ khi nào thật bức xúc, mới nói ra điều mình nghĩ. Không như mình.
    Cái gia đình nhìn thì giản đơn mà nội tình vô cùng phức tạp. Phức tạp từ tính cách của riêng mỗi người, cho tới cái cách người ta kết nối lại với nhau. Một mớ bùng nhùng và ở bất kỳ nút thắt nào cũng sẵn sàng thuốc nổ. Người ta liên kết với nhau bằng dây cháy chậm, lúc nào cũng âm ỉ.
    Đầu năm rồi, có ai gieo một quẻ, xem năm nay thế nào không? N thì bị ngã xe, vậy coi như vận hạn năm nay đã qua. Nhiều khi tử vi số má cũng chỉ là cái cách con người ta vịn tạm vào khi chơi vơi.
    Về TQ, chui vào vườn hái chanh. Loại chanh tứ thời nên cây chanh lúc nào cũng có quả non, quả xanh, quả vàng và hoa màu tím nhạt. Dây chanh leo trên tầng II xanh rì, quả treo lúc lỉu như đèn ***g Hội an nhỏ xíu màu vàng. Thơm mát mùi dứa chín. Khế cũng sai, nhưng nó không thích khế ngọt. Gấc đỏ rực như đèn ***g ở Hàng Châu, chẳng ai ăn. Nhớ hôm ở quê chồng, nó phải mua 15 nghìn đồng một quả. Về nhà mình, cái gì cũng sẵn, chỉ có điều...
    Hoa mộc thơm quá, thơm mát và thanh thanh, loài hoa chỉ ngửi mùi thơm mà ta nghe thấy ngòn ngọt trong giọng, diệu kỳ. Cây mộc này bằng tuổi G đấy, chắc G chẳng biết điều ấy đâu.
    Đừng xa xôi như thế. Đừng lạnh lùng như thế. Em đi rồi em sẽ về... Nhớ anh.
    http://www.visualgui.com/motion/BonjourVietnam.html
    Được blue_bell sửa chữa / chuyển vào 09:43 ngày 07/02/2006
  10. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Chờ viết tiếp mà không ai viết nữa à, Valentine là thời khắc thăng hoa sự lãng mạn trong tình yêu, kể cả ai có vợ chồng rồi cũng nên viết chút gì đi chứ?
    anh bộ đội ơi, anh viết tiếp đi, sau đó 2 người có kiz nhau không? anh có cõng chị đi dạo dưới hàng cây giống phim HQ không? Em lúc nào cũng mơ ước có một chuyện tình lãng mạn như vậy, 2 người ngồi trên đồi cùng ngắm trăng sao.... Tiếc rằng hôm nọ em bị ốm quá, không thể đi dạo cùng anh trên đê sông Hồng lộng gió dưới bầu trời đầy sao được, mà anh cũng nghiêm khắc với em quá, đi được một đoạn rồi mà nghe thấy em ho anh đã quay xe ngay, quá đáng....
    Được ThuLam sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 12/10/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa