1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký nhiều người

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 09/04/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Chán quá!
    Sáng dậy sớm, theo thói quen bật máy tính lên, ngồi một lúc thì thấy hiện lên chữ to đùng "No Connectivity"
    Kệ, routine ngày Chủ nhật là ủi đồ chứ gì nữa. Đang ủi thì call bên services complain, mạng gì mà cứ chập chờn hoài à.
    Ủi đồ xong thì thấy vô Internet lại được. Tính ngồi chat cả buổi sáng nay cho sướng mà ko thấy ai hết
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 12:48 ngày 22/04/2007
  2. em-be

Tối hôm qua đi "River boat dinner" với cty vui quá chừng vui
    Mấy bữa nay đóng đô ở nhà máy, ăn uống chán quá chừng nên team mình cực kỳ enjoyable buổi dinner này . Mà mình cũng khâm phục khả năng ăn uống của mình khi ăn đủ cả 7 món . Ngồi trên thuyền chạy trên sông SG, trăng thanh gió mát, cứ thong thả thảnh thơi mà ăn lấy gì ăn ko nhiều
    Hôm qua party là để celebrate contribution của mấy em interns. Công nhận interns cty mình sướng ghê, được cty tổ chức party, được đi company trip với cty dịp 30/4. Hôm qua xem kịch mấy em diễn mà đau bụng vì cười, công nhận mấy nhóc smart, creative với humourous ghê .
    Đi ăn xong về cty thì mới biết có SN của L, ăn uống no nê rồi nên cái birth-cake được sử dụng để trét kem lên mặt nhau. Thiệt tình, nhiều lúc thấy mọi người nhí nhố quá trời đất . Xong rồi lại nghe mọi người kéo qua P đi tăng 2, tăng 3 vì ngày mai được nghỉ giỗ tổ Vua Hùng mà.
    Hôm nay thì mình vẫn phải đi làm. Bên client chuyển ngày nghỉ qua thứ 6 nên mình vẫn phải on-site trong khi bao nhiêu cuộc hẹn đi chơi tới tấp nhắn tin vô mobile . Hmm từ lúc làm project này hi sinh ba vụ ăn chơi hơi bị nhiều, bị bạn bè complain bận gì mà bận dữ vậy. Anyway thì thứ 7 này bay ra DDD theo company trip, tranh thủ thăm BN được rồi. Tiếc là trong lúc làm project mà mình với mấy anh đi học nhiều quá, chạy theo deadline sợ ko kịp nên chẳng dám nghỉ phép, ko thì mình cũng ở lại DDD chơi thêm vài hôm
    Được em-be sửa chữa / chuyển vào 18:42 ngày 26/04/2007
  3. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Box LHP wen thuộc rồi nên định qua đây chơi. Mà box vắng tanh. Chán quá ha
  4. em-be

Hôm nay quăng cái laptop ở lại công ty, thấy nhẹ nhõm gì đâu
    Mấy hôm nay toàn 11h tối mới về tới nhà, vậy mà ko biết còn tiếc gì mà còn xách laptop về theo
    Sáng phải đi làm sớm, chạy ngược lên cty để rồi sau đó thấy xe cty chở ngược đi ngang qua nhà mình. Đành phải tập ngủ trên xe, mỉnh thiếu ngủ quá chừng.
    Project này tách mình hoàn toàn khỏi cuộc sống thông thường. Ko gia đình, ko bạn bè, ko tivi, ko báo chí. Sáng dậy sớm rush out đến office, gần 11h tối mới lại về đến nhà. Hôm trước anh T đưa mình cái card wireless, nói gắn vào laptop để dễ dàng check mail với vào Internet ở client''s site. Vậy mà cái card đó ko phát huy nổi tác dụng vì mình ko có thời gian để check mail hay vào Internet ở client''s site nữa. Ngay cả mobile mình cũng cho nó nằm yên trong cặp trong suốt thời gian làm việc.
    Mình cũng đang muốn mình bận rộn đi........
  5. em-be

Hôm nay về tới nhà đã hơn 9 giờ!
    Lúc chiều tính về sớm nhưng chợt nhớ ra Timesheet cả tháng chưa làm, giải trình công tác phí cũng chưa, chưa làm Leave requisition, chưa claim OT.... Mấy việc administrative đó ko ngờ mất nhiều thời gian quá! Mà cũng tại mình ko chịu làm liền, dồn cục lại rồi mới làm nên quên tới quên lui
    Lúc chiều hơi đói nhưng nghĩ sắp về nên cũng ko order đồ ăn. Với lại hôm nay ko có sếp, ko có ai cho mình Dinner Voucher, mà mình thì lại tiếc tiền (ặc, tối hôm qua phần ăn của mình có giá bằng 17 phần ăn ở nhà máy, thấy ko đáng!). Đi ngang qua Pantry thấy mọi người ăn mỳ gói khí thế luôn, định nhập nhóm cho xôm tụ nhưng rồi thấy ngán quá nên thôi. Cuối cùng mình đi warm up cái máy pha Cappuchino của công ty rồi làm cả 3 cốc lớn. Kết quả là gần 3h sáng rồi mà mắt mình còn ráo hoảnh đây
  6. em-be

Hôm qua mình về nhà lúc 10h tối. Hmm mấy cái thứ 7 rồi toàn về 9, 10 h. Tới Chủ nhật thì "oải chè đậu", ko muốn làm gì hết trơn .
    Thứ 7 về trễ làm mình mất dịp trưng cái status "Chiều thứ bảy tựa ban công lặng ngắm phố đông người........". Chiều nay tự dưng thích để cái status đó quá, mà bữa nay lại là chủ nhật, để ko có hợp cảnh!
    Mai đi học, một đống tài liệu chưa có đọc trước. Vẫn còn quá trời việc phải làm. Vậy mà mình quỡn ghê, đi đọc thơ
    Anh có đi cùng em
    Đến những miền đất lạ
    Đến những mùa hái quả
    Đến những ngày thương yêu
    Qua nắng sớm mưa chiều
    Qua chặng đường tàn phá
    Qua rất nhiều nỗi khổ
    Qua rất nhiều niềm vui...
    Ðốt lòng em câu hỏi
    "Yêu em nhiều không anh?"
  7. linhkhuong

Ở đây có 1 mình embe à. Buồn quá
  8. linhkhuong

Ở đây có 1 mình embe à. Buồn quá
  9. em-be

Chiều, hơn 5h, nhận tin nhắn của Angie "Bệnh tật thế nào rồi, thôi lo chuồn về nhà sớm mà ngủ đi keke". Tự nhiên bật cười. Mình luôn nhận tin nhắn của Angie vào lúc ko ngờ nhất, những lúc mà mình cần những tin nhắn như vậy nhất . Nghĩ cũng buồn cười, Angie hay nhắn tin cho mình, bất kể giờ giấc, khi thì sáng sớm, lúc thì đêm khuya, lần nào cũng làm mình bật cười. Lúc cười vì thấy mình được quan tâm, lúc thì do .... tin nhắn mắc cười, lúc lại vì cảm thấy ... bó tay với cô nàng "lắm chiêu" này. Dù cười kiểu gì mình cũng có cảm giác dịu dàng, nhẹ nhõm
    Nhớ có lần Angie nói với mình "Em-be đừng buồn. Angie ở đây"
    Mình chưa bao giờ buồn khi nói chuyện với Angie
  10. em-be

Chiều, hơn 5h, nhận tin nhắn của Angie "Bệnh tật thế nào rồi, thôi lo chuồn về nhà sớm mà ngủ đi keke". Tự nhiên bật cười. Mình luôn nhận tin nhắn của Angie vào lúc ko ngờ nhất, những lúc mà mình cần những tin nhắn như vậy nhất . Nghĩ cũng buồn cười, Angie hay nhắn tin cho mình, bất kể giờ giấc, khi thì sáng sớm, lúc thì đêm khuya, lần nào cũng làm mình bật cười. Lúc cười vì thấy mình được quan tâm, lúc thì do .... tin nhắn mắc cười, lúc lại vì cảm thấy ... bó tay với cô nàng "lắm chiêu" này. Dù cười kiểu gì mình cũng có cảm giác dịu dàng, nhẹ nhõm
    Nhớ có lần Angie nói với mình "Em-be đừng buồn. Angie ở đây"
    Mình chưa bao giờ buồn khi nói chuyện với Angie