1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký nhiều người

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 09/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nh0cSh0c

Nh0cSh0c Thành viên mới

2. quanbk

quanbk Thành viên mới

3. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Lâu lắm rồi không ghé vào đây chơi, thấy chỉ còn có em-be là vẫn siêng năng post bài nhỉ :D
  4. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

hihi thì cũng phải viết bài chứ ko forum NTH bị delete mất sao anh :D
  5. chikurin

chikurin Thành viên mới

dạo này mọi người đâu hít roài?
    À, hôm bữa mình đi coi phim Trường học âm nhạc 3 í, thích lắm lun, bữa nào mọi người kéo nhau đi xem nha!
    Mà coi ở Cinebox đó, học sinh là được giảm giá mê tơi, thứ 3,4 thì có 20k 1 vé thui, thứ 7CN thì 70k 1 couple, cinebox212.com.vn, mọi người dzô đây xem thim nè.
    Mà sắp Noên rùi, trường mình có tổ chức gì hoành tráng ko dzị?
  6. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Năm mới, chúc em-bé hạnh phúcmay mắn.
    Hạnh phúc trước, đầu tiên, quan trọng hơn, và sau đó là may mắn.
  7. em-be

Thanks Angie hihih
    Tết này mình đi du lịch xuyên nước ở xa, dzui quá chừng . Đang chờ coi pháo bông, tuyết ngoài kia rơi lất phất, cảnh thật tuyệt
  8. em-be

Ko hiểu sao mình lại buồn thế này từ lúc đi chơi về. Cả người cứ chống chếnh, lạnh lẽo, trống rỗng. Mà ko, mình hiểu vì sao mình buồn chứ, mà ko muốn nghĩ đến nữa. Càng nghĩ càng thấy buồn mà ko làm gì dc. "Let bygones be bygones", tưởng dễ mà mình ko làm dc. Hơn 1 năm qua khóc bao nhiêu nước mắt rồi, tưởng đã chai sạn, trơ lỳ, sắt đá đi rồi nhưng ko phải như vậy. Mỗi lần nhớ lại, dù là tức giận, căm ghét hay cảm thông, thấu hiểu đi nữa mình đều choáng váng, ngộp thở vì buồn. Let bygones be bygones, let the past stay in the past - I know that what I should do but the pain still fumes over and hurts me so much
  9. em-be

Vậy là thêm một năm nữa ăn Tết xa nhà. 2 cái Tết ở đây, ko quá dài nhưng dạy mình bao nhiêu điều về cuộc sống. Mình thấy trưởng thành, thấy tự tin, thấy ko còn "tham, sân, si" - ko phải là bớt tham vọng đi nhưng biết mình, biết người và quý trọng những gì mình đang có. 2 năm ở đây, cuộc sống của mình tĩnh lặng như mặt hồ ngày ko gió, giúp mình nhìn xuyên thấu những ngày đã qua, những người mình đã gặp, những khúc mắc trong các mối quan hệ... Có những chuyện làm mình buồn, rất buồn, nhưng cũng ko thiếu những điều làm mình xúc động đến rơi nước mắt. Nhờ vậy mình tìm dc sự bình yên trong tâm hồn, lòng ko còn "nổi sóng" như ngày xưa nữa.
    Năm mới mình cầu mong cho người thân và bạn bè thật khỏe mạnh . Cuộc sống có bao nhiêu điều ko định trc, chỉ có sức khỏe tốt mới giúp mình đương đầu và ko gục ngã trc thử thách của cuộc đời.
  10. em-be

1 ngày đang ngồi học bài mà tuyết rơi... ầm ĩ, te tua, tung tóe, tản tác, toán loạn... Tóm lại là tuyết rơi thấy thương luôn à
    Thấy tuyết rơi thì sao, thì lo kiếm máy ảnh chụp chứ sao . Mấy khi đang ngồi học bài mà ngoài cửa sổ tuyết rơi trắng xóa cả đất trời . Nhớ câu anh chàng Ronny trong phim Moonstruck nói "Snowflakes are perfect". Quả thật snowflakes are perfect, những bông tuyết rơi quá đẹp - làm mình bần thần đến ngất ngây.
    Máy ảnh hết pin làm mình (tự) chụp dc có vài tấm mà ko có tấm nào vừa ý . Xem xong tự nhiên nổi hứng search lại câu nói của anh chàng Ronny

Loretta, I love you. Not like they told you love is and I didn''t know this either. But love don''t make things nice, it ruins everything, it breaks your heart, it makes things a mess. We''re not here to make things perfect . Snowflakes are perfect. The stars are perfect. Not us. We are here to ruin ourselves and break our hearts and love the wrong people and die! The storybooks are bull****. Don''t try to live your life out to somebody else''s idea of sweet happiness . Don''t try to live on milk and cookies when what you want is meat! Red meat just like me! It''s wolves run with wolves and nothing else! You''re a wolf just like me!

Được em-be sửa chữa / chuyển vào 19:54 ngày 02/02/2009