1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký nhiều người

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 09/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Nếu mình ở VN, mình sẽ gởi bài hát này cho chương trình "Thay lời muốn nói" để tặng người yêu nhân dịp Valentine
    Là đôi cánh chim nâng em bay cùng cuộc đời. Là nơi ấm êm em tìm trong cơn bão tố... Nguyện đi với anh suốt con đường đời? vì em vững tin khi có anh dẫn đường
    Version 1: http://www.youtube.com/watch?v=MnTIWt7DDsQ
    Version 2: http://www.youtube.com/watch?v=ck7Z4tGB7GE
    Thích Version 1 vì Mỹ Lệ như muốn nói giùm cho mình vậy
    Thích Version 2 vì thấy tình yêu sao trong sáng quá, trẻ trung quá, tóm lại rất là refresh
  2. em-be

Những tên VN ko nên đặt cho con, nếu nghĩ rằng sau này con mình sẽ dùng tiếng Anh để làm việc/học tập ở nước ngoài
    - Phúc
    - Hùng/ Hưng
    - Dũng/ Dung (bạn mình còn tên Mỹ Dung)
    - Đàm/ Đam
    - Bích
    - Khanh
    ....
    Hic, cách đây 4, 5 năm mình còn ủng hộ cậu mình đặt tên em họ mình là Phúc huhuhu
    Mình chưa dám nói với anh Khanh tại sao tụi bạn trong lớp ko gọi ảnh bằng tên mà chỉ gọi bằng họ, sợ ảnh buồn
    Đúng là "Đi một ngày đàng, học 1 sàng khôn" thiệt, mấy cái chuyện tên nhỏ nhỏ đó nếu mình ở VN mình sẽ ko bao giờ nghĩ tới
    Mà hôm nay làm cái "Cities I''ve visited" thì mình đã pinned 38 cities ở 8 nước, nếu trừ 10 cities ở Vn ra thì cũng dc 28 cities ở 7 nước nhỉ
    My favorite cities:
    - Sydney, Australia
    - Pompeii, Italy
    - Florence, Italy
    - Bellagio, Italy,
    - Amsterdam, The Netherlands
    - Zurich, Switzerland
  3. em-be

Sáng mở mắt ra là ôm lấy cuốn sách. Làm vệc liên tục cả ngày, ko có cả thời giờ nấu ăn. 2 tuần nay mình ko nấu cơm, chỉ toàn ăn pizza, spaghetti, bánh mì, mì gói
    Vậy mà cũng ko kịp. Mình behind schedule hơn 1 tháng rồi, mà vẫn chưa làm xong nói gì đến review.
    Mọi việc khó khăn và mất thời gian hơn mình tưởng nhiều. Rất, rất nhiều là đằng khác!
    Anyway, just a few weeks left to go.
    Nhiều lúc cũng phát bực vì cầm passport VN. Đi có Hongkong thôi mà cũng phải xin VISA grr grr
  4. em-be

Lâu lắm rồi mình ko viết Nhật ký
    Chợt nhận ra rằng mình đã qua rồi cái thời mình put on a brave front but inside are fearful and anxious.
    Nghe lại BECAUSE YOU LOVED ME thấm từng câu chữ . Yeah, I''m everything I am because you love me
    http://www.youtube.com/watch?v=Bvou2XxB5Cs
    For all those times you stood by me
    For all the truth that you made me see
    For all the joy you brought to my life
    For all the wrong that you made right
    For every dream you made come true
    For all the love I found in you
    I''ll be forever thankful baby
    You''re the one who held me up
    Never let me fall
    You''re the one who saw me through through it all
    You were my strength when I was weak
    You were my voice when I couldn''t speak
    You were my eyes when I couldn''t see
    You saw the best there was in me
    Lifted me up when I couldn''t reach
    You gave me faith ''coz you believed
    I''m everything I am
    Because you loved me
    You gave me wings and made me fly
    You touched my hand I could touch the sky
    I lost my faith, you gave it back to me
    You said no star was out of reach
    You stood by me and I stood tall
    I had your love I had it all
    I''m grateful for each day you gave me
    Maybe I don''t know that much
    But I know this much is true
    I was blessed because I was loved by you
    You were my strength when I was weak
    You were my voice when I couldn''t speak
    You were my eyes when I couldn''t see
    You saw the best there was in me
    Lifted me up when I couldn''t reach
    You gave me faith ''coz you believed
    I''m everything I am
    Because you loved me
    You were always there for me
    The tender wind that carried me
    A light in the dark shining your love into my life
    You''ve been my inspiration
    Through the lies you were the truth
    My world is a better place because of you
  5. petiteo

petiteo Thành viên quen thuộc

dạo quanh các forum thấy PTTH Nguyễn Thượng Hiền tự dưng thấy nhớ quá . Bao kỉ niệm ùa về .
    20/11 này về trường thăm thầy cô
  6. em-be

K ơi, chị muốn viết về em biết bao nhiêu lần mà ko thể nào bắt đầu dc. Hơn 1 tháng nay, mỗi lần nghĩ đến em, mỗi lần nhớ tới em là nước mắt chị trào ra không chận dc. Ngay khi viết những dòng này, chị cũng ko cầm dc nước mắt. Chị nhớ tất cả những ngày đã qua. Chị nhớ em 3 tuổi mặc một chiếc áo đầm xòe đỏ thật đẹp, khuôn mặt em thật là tươi sáng. Chị nhớ em với cái đầu nghiêng nghiêng mà sau này lớn lên chị mới rõ nguyên do. Chị nhớ em méc chị lúc bị N và C ăn hiếp. Chị nhớ cả trò chơi kỳ lạ mà hai chị em mình nghĩ ra.
    Chị nhớ cả lúc em khoảng 1, 2 tuổi, tức là chị chỉ 4, 5 tuổi thôi, ba em tới đón em đi chơi và chở cả chị đi theo. Ba em chở 2 chị em dọc bờ sông Hàn rồi mình ăn kem, uống nước mía. Em còn quá nhỏ nên thường ko ăn uống gì cả. Lần nào ba em tới chở chị cũng đi theo nhưng khoảng thời gian đó quá ngắn ngủi, em lại còn quá nhỏ nên chưa biết gì. Em lớn lên mà chưa bao giờ biết sự chăm sóc của người cha...
    Chị nhớ cả những tấm thiệp Noel em gởi cho chị. Những tấm thiệp thật đẹp, thật đắt tiền. Em còn đang đi học, vậy mà em để dành tiền sao đó rồi gởi vào SG cho chị. Em còn viết thư tay cho chị nữa. Vậy mà chị chưa bao giờ gởi tấm thiệp nào cho em, chưa bao giờ viết thư tay cho em. Chị có gọi phone, có tặng em quần áo, nhưng em là người giàu tình cảm, em đâu có cần những thứ đó phải ko em?
    Em ơi, sao em khổ quá vậy? Lúc nhỏ em ko dc quan tâm nhiều nhưng khi lớn lên em lại hết mình quan tâm chăm sóc người khác. Vậy mà tới lúc mất đi, thân thể em cũng không dc nguyên vẹn. Chị đã khóc ròng 3 ngày liền, cuộc sống sao bất công với em quá vậy?
    Lần cuối cùng chị em mình gặp nhau là cách đây 3 năm phải ko em. Em chở chị đi ăn, làm tài xế cho chị khi chị cần đi đâu ở ĐN. Mới Tết 2009 này thôi, chị đã ngỡ ngàng vì xem hình thấy em lớn lên xinh đẹp quá. Chị em mình chat với nhau, em nói có nhiều chuyện phải gặp mặt mới nói hết. Chị đâu có biết đó là lần cuối cùng mình nói chuyện với nhau....
    K ơi, chị là người không dễ nói dc tình cảm của mình. Chị chưa bao giờ nói rằng em là người chị thương yêu nhất trong tất cả các anh em họ. Em là người mà từ nhỏ chị đã hứa trong lòng là sẽ luôn yêu thương, giúp đỡ, bảo vệ em. Vậy mà "xa mặt cách lòng", chị đã ko còn nhớ gì tới em từ khi chuyển vào SG sống. Chị cũng đã ko giúp đỡ em khi chị đã đi làm, là lúc mà chị có khả năng và tự quyết định dc là làm thế nào tốt cho em nhất!
    Bây giờ có nói gì nữa, có muốn làm gì cho em nữa thì tất cả đã quá muộn màng. Vài ngày nữa chị sẽ về thăm mộ em. Chỉ nghĩ đến về ĐN mà ko còn thấy em là chị ko thể nào chịu nổi. Em ơi, tại sao lại là em, tại sao lại là em? Tới bây giờ chị vẫn ko thể nào tin đây là sự thật..........
  7. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Năm mới, chúc cô em-bé vẫn giữ được làn da tươi trẻ, vóc dáng yêu kiều, lại biết đàn hay hát giỏi à nhầm nấu ăn ngon trang điểm khéo để sớm...lấy chồng. (Hố hố hố, thằng chồng lời quá!)
    Năm nay tôi sửa lại lời chúc, chúc cô em-bé may mắn có hạnh phúc. Thiếu may mắn thì khó lòng hạnh phúc lắm, vì dẫu có đạt được điều mình muốn thì lòng cũng khó yên bình thanh thản mà hạnh phúc trọn vẹn.
  8. em-be

Cám ơn Angie nhen. Thật ra thì cuộc sống có bao giờ trọn vẹn đâu. Được cái này thì mất cái kia! Nhiều khi còn nghĩ là cái mình được có thật sự XỨNG ĐÁNG với cái mình đã mất ko?
    Cái gì cũng có GIÁ của nó, may mắn cũng vậy!
  9. em-be

Có những lúc tâm hồn tôi rách nát
    Như một chiếc lá khô như một chồng gạch vụn
    Một tấm gương chẳng biết soi gì
    Một đáy giếng cạn không một hốc mắt đen sì
    Trời chật chội như chiếc ***g trống rỗng

Mình đã mong chờ những như thế ngày này từ lâu lắm, với bao ước mơ, hi vọng, tin tưởng vào tương lai
    Vậy mà khi đến đây rồi, có những ngày mình chán nản đến cực độ, có những ngày mình đã khóc hết 1 hộp khăn giấy (170 tissues!), có những ngày mình giận mình vì đã ngây thơ khờ dại, có những ngày mình trách móc BM vì những gì đã làm cho mình, đã để cho mình đến những quyết định chẳng hay ho gì, làm mình cố gắng tới kiệt sức mà chả dc quái gì, và hệ quả của nó một phần dẫn mình tới đây!!!
    Hôm nay cũng là một ngày rách nát, vì thấy mình đánh đổi bao nhiêu thứ nhưng rồi cũng chẳng đáng lắm. Bao ước mơ kì vọng tan nát hết cả rồi. Mong chờ cả năm nay... giờ buồn cười vì sao ngày ấy mình tưởng tượng mọi thứ đẹp thế, lung linh thế, có thể sát cánh vì nhau thế
    Thực tế bao giờ cũng phũ phàng , kiểu như
    Tình chỉ đẹp khi ngồi ăn phở
    Đời mất vui khi đứng dậy trả tiền
  10. em-be

Hôm nay lại khóc hết 1 hộp khăn giấy [:D], vì 1 chuyện ko đáng, vì 1 người đã ko còn đáng cho mình nhỏ nước mắt nữa =((

Nói thì dễ lắm nhưng cứ đụng chuyện là nước mắt cứ rơi ko chận lại dc [:P]

Khóc xong mệt quá chừng, toàn thân bủn rủn như muốn khuỵa xuống, mắt muốn mù ko thấy đường ^:)^ Thôi đi ngủ thôi

Đã tự hứa với bản thân sẽ ko tự làm khổ mình như vậy nữa, mà sao mình cứ khóc hoài vậy nhỉ =(( =((