1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký những giấc mơ...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kimikamo, 08/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nhật ký những giấc mơ...

Không hiểu sao kimikamo khi ngủ rất hay nằm mơ, bởi vậy hôm nay tui quyết định thành lập topic này để kể về giấc mơ của mình. Nói chung đa phần các giấc mơ đều lạ lùng, ít bao giờ khớp với thực tế.
    Hôm qua nằm mơ 1 giấc mơ rất lạ. Khi tỉnh dậy vẫn nhớ rõ như in từng chi tiết. Kimikamo mơ thấy mình ra Hà Nội chơi. Sáng hôm đó dậy sớm chạy bộ từ Hồ Tây ra khu trung tâm, xong rồi...ngồi xích lô đi về. Đang đi đến gần hồ thì bỗng thấy có mấy chiếc máy bay đen xì bay trên đầu. Chúng bay qua đầu, và từ bụng máy bay thả ra những trái bom. Tiếng nổ rền vang, thế là tui vội nhảy xuống 1 cái hố bên đường để tránh bom.
    Sau khi trút hết bom thì mấy chiếc máy bay bay đi. Đột nhiên từ mặt đất 1 tên lửa bắn lên, 1 chiếc bị bốc cháy, những chiếc còn lại bay đi mất.
    Hôm đó tất cả các báo đài, ti vi đều đăng tin này, nhưng không ai biết rõ những chiếc máy bay đó từ đâu đến.
    Đến đây thì tui tỉnh dậy, nhưng thấy trời còn sớm nên nằm xuống ngủ tiếp. Lại tiếp tục mơ. Lần này chủ đề khác hẳn lần trước, có điều giấc mơ này không tiện kể ra ở đây...
  2. Jowla

Jowla Thành viên mới

tại sao lại không tiện kể ra hả anh ?
    hôm qua em có một giấc mơ , tếu lắm , có bão hay lốc xoáy gì đó ở khu phố em , nó cuốn bay hết nhà cửa , trừ nhà em , còn em thì đứng một chỗ quan sát , hơ hơ , xong rồi mấy người mà nhà bị thổi đi rồi phải qua nhà em ở nhờ , và em ...tỏ ra rất hống hách ( hic , quá đáng thật ) giấc mơ này có ý nghĩ gì nhỉ , tham vọng thống trị chăng ????
  3. Jowla

Jowla Thành viên mới

tại sao lại không tiện kể ra hả anh ?
    hôm qua em có một giấc mơ , tếu lắm , có bão hay lốc xoáy gì đó ở khu phố em , nó cuốn bay hết nhà cửa , trừ nhà em , còn em thì đứng một chỗ quan sát , hơ hơ , xong rồi mấy người mà nhà bị thổi đi rồi phải qua nhà em ở nhờ , và em ...tỏ ra rất hống hách ( hic , quá đáng thật ) giấc mơ này có ý nghĩ gì nhỉ , tham vọng thống trị chăng ????
  4. pingpong198

pingpong198 Thành viên mới

Cạp, bắt đầu có ham muốn thống trị người khác rùi đó Jowla, tệ wá tệ wá . hix, pp ghét nằm mơ lắm, ngủ dậy đầu nhức bưng bưng, hông làm gì ra hồn cả . Mơ gì á? Mới dậy thì còn chút ấn tượng, nhưng 1 hồi là wên sạch...sao anh kimikamo với jowla nhớ được hay wá vậy?????
  5. pingpong198

Cạp, bắt đầu có ham muốn thống trị người khác rùi đó Jowla, tệ wá tệ wá . hix, pp ghét nằm mơ lắm, ngủ dậy đầu nhức bưng bưng, hông làm gì ra hồn cả . Mơ gì á? Mới dậy thì còn chút ấn tượng, nhưng 1 hồi là wên sạch...sao anh kimikamo với jowla nhớ được hay wá vậy?????
  6. Jowla

Jowla Thành viên mới

cũng tùy thôi nhóc à , giấc ngủ cũng có nhiều giai đoạn mà , có những rất mơ rất dài , rất thú vị , rõ ràng là ta vứa như thấ đó , nhưng mở mắt ra là không thể nhớ nổi , cũng có những giấc mơ lúc mình đã chớm tỉnh , có thể điểu khiển nó , nhưng dễ thức lắm , nhiều khi đang đến lúc gay cấn thì dậy mất tiêu , phải cố nướng thêm chút nữa để mơ tiếp
  7. Jowla

Jowla Thành viên mới

cũng tùy thôi nhóc à , giấc ngủ cũng có nhiều giai đoạn mà , có những rất mơ rất dài , rất thú vị , rõ ràng là ta vứa như thấ đó , nhưng mở mắt ra là không thể nhớ nổi , cũng có những giấc mơ lúc mình đã chớm tỉnh , có thể điểu khiển nó , nhưng dễ thức lắm , nhiều khi đang đến lúc gay cấn thì dậy mất tiêu , phải cố nướng thêm chút nữa để mơ tiếp
  8. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Ko nhớ rõ là mơ cái gì nhưng Mon chắc chắn mình sẽ điều khiển được bản thân mình mơ tiếp bằng cách....ngủ tiếp.Hay thật. hì hì....
  9. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Ko nhớ rõ là mơ cái gì nhưng Mon chắc chắn mình sẽ điều khiển được bản thân mình mơ tiếp bằng cách....ngủ tiếp.Hay thật. hì hì....
  10. pingpong198

hix, sáng nay nằm mơ nữa mới ghê chứ! Hậu quả là xém đi trễ, hehe.. cũng may mình có thói quen dậy sớm gần 1 tiếng, may wá là may! Nhưng đã mơ gì trời.... vẫn ko tài nào nhớ nổi!!!!