1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký những giấc mơ...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kimikamo, 08/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Không ngờ mình nằm mơ cũng linh nghiệm thiệt. Lần trước mơ thấy VN gặp Indo. Trận đầu thua 2-0, trận sau thua 4-0. Kết quả...là trung bình cộng, VN thua 3-0, hic..hic..
    Mấy hôm nay nằm mơ thấy đang viết program, mơ thấy cả cái chương trình chữ nhằng nhịt luôn. Chắc dạo này bị áp lực công việc nên mới mơ thấy thế, tội lỗi, thiện tai...
  2. QuynhVo

QuynhVo Thành viên mới

Mơ từ sáng, đến tối mới nhớ ra là mình mơ cái gì...
    Một giấc mơ dài, nặng trĩu, nặng trình trịch, chẳng muốn mơ tí nào hết trơn!...
    Đầu tiên là mơ thấy mình đi thực tập, vào một cái lớp vô cùng kinh khủng, học trò hư thuộc vào loại cao siêu, hỗn láo và... dốt đặc... Mình tức phát khùng mà cũng hổng làm được gì chúng nó hết, còn có một lô mấy ông thầy ngồi dự, mà quái một cái là mấy ông thầy cũng tham gia... phá bĩnh mình nữa chứ!
    Rồi sau đó là mơ thấy mình cho chúng làm bài kiểm tra trắc nghiệm, những bài trắc nghiệm mà mình đã đem đi khảo sát và viết mất bao công... Chúng làm toàn 1 và 2 điểm, sửa thì ko thèm nghe, mình tức quá mới nói là sẽ lấy 1 trong 60 câu khảo sát này ra... kiểm tra lại bằng hình thức viết, lúc đó lớp mới trật tự được một chút, nhưng lại có một vấn đề cực kì khủng khiếp: mình ko giải và ko giảng được câu trắc nghiệm do mình biên soạn, mình chỉ biết đáp số chứ ko hề biết cách làm, cực kì kinh khủng! Mấy ông thầy dòm mình như khủng long thời tiền sử...
    Và chuyện gì đó xảy ra... không tài nào nhớ nổi, mình khóc với cô hiệu trưởng... Rồi sau đó mình và cô hiệu trưởng chui vô một căn phòng bí mật đằng sau chiếc gương soi, đó là phòng hiệu trưởng (trời ơi, đúng là giấc mơ, chứ ko làm sao lại quái đản như thế)...
    Rồi lại có chuyện gì đó xảy ra... Mình trở về với hành lang trường LHP quen thuộc, dãy nhà ngang, nhưng mà... sao nó lại dài kinh khủng, học trò đùa giỡn... Mình đang là giáo sinh hay đang là học trò...
    Lại có chuyện gì đó xảy ra...
    Mình mơ thấy có chuyện gì đó... Mình đọc một cái gì đó, rồi giận, rồi khóc, rồi bù lu bù loa, rồi tùm lum hết trơn, rồi lại có cái gì đó xảy ra nữa... Dòng chữ, tiếng nói... Chẳng nhớ gì được khúc này hết... Và ngay khi nước mắt còn, mũi thì sụt sịt, mình thức giấc...
    Ngày nào cũng mơ vậy chắc mình hết ham mơ luôn! Giấc mơ gì mà hết khóc lúc trước đến khóc lúc sau, sáng thức dậy thấy gối toàn nước mắt... Công việc thì rối tinh và tồi tệ, ngoài vòng kiểm soát... Rồi lại còn một đống rắc rối khác... Có lẽ mình đang bị stress...
    Hy vọng là đời thực sẽ ngược lại với trong mơ. Khi mơ xong, chỉ mong là, giấc mơ mãi mãi đừng thành hiện thực.... Không lẽ mình lại là một cô giáo bất lực như thế? Chẳng lẽ những điều mình đã làm đều tồi tệ như thế? Cái mình viết ra mà mình ko biết cách giải?... Ôi, giấc mơ hoang đường và kinh khủng. Nhưng nó cho mình biết một điều, mình đang lo sợ rất nhiều điều... Dường như mình đang ko tin lắm vào chính mình... Có lẽ mình cần phải cố gắng nhiều hơn, trong mọi việc... Mình sẽ cố gắng để ko bị stress điều khiển cuộc sống...
  3. QuynhVo

QuynhVo Thành viên mới

Mơ từ sáng, đến tối mới nhớ ra là mình mơ cái gì...
    Một giấc mơ dài, nặng trĩu, nặng trình trịch, chẳng muốn mơ tí nào hết trơn!...
    Đầu tiên là mơ thấy mình đi thực tập, vào một cái lớp vô cùng kinh khủng, học trò hư thuộc vào loại cao siêu, hỗn láo và... dốt đặc... Mình tức phát khùng mà cũng hổng làm được gì chúng nó hết, còn có một lô mấy ông thầy ngồi dự, mà quái một cái là mấy ông thầy cũng tham gia... phá bĩnh mình nữa chứ!
    Rồi sau đó là mơ thấy mình cho chúng làm bài kiểm tra trắc nghiệm, những bài trắc nghiệm mà mình đã đem đi khảo sát và viết mất bao công... Chúng làm toàn 1 và 2 điểm, sửa thì ko thèm nghe, mình tức quá mới nói là sẽ lấy 1 trong 60 câu khảo sát này ra... kiểm tra lại bằng hình thức viết, lúc đó lớp mới trật tự được một chút, nhưng lại có một vấn đề cực kì khủng khiếp: mình ko giải và ko giảng được câu trắc nghiệm do mình biên soạn, mình chỉ biết đáp số chứ ko hề biết cách làm, cực kì kinh khủng! Mấy ông thầy dòm mình như khủng long thời tiền sử...
    Và chuyện gì đó xảy ra... không tài nào nhớ nổi, mình khóc với cô hiệu trưởng... Rồi sau đó mình và cô hiệu trưởng chui vô một căn phòng bí mật đằng sau chiếc gương soi, đó là phòng hiệu trưởng (trời ơi, đúng là giấc mơ, chứ ko làm sao lại quái đản như thế)...
    Rồi lại có chuyện gì đó xảy ra... Mình trở về với hành lang trường LHP quen thuộc, dãy nhà ngang, nhưng mà... sao nó lại dài kinh khủng, học trò đùa giỡn... Mình đang là giáo sinh hay đang là học trò...
    Lại có chuyện gì đó xảy ra...
    Mình mơ thấy có chuyện gì đó... Mình đọc một cái gì đó, rồi giận, rồi khóc, rồi bù lu bù loa, rồi tùm lum hết trơn, rồi lại có cái gì đó xảy ra nữa... Dòng chữ, tiếng nói... Chẳng nhớ gì được khúc này hết... Và ngay khi nước mắt còn, mũi thì sụt sịt, mình thức giấc...
    Ngày nào cũng mơ vậy chắc mình hết ham mơ luôn! Giấc mơ gì mà hết khóc lúc trước đến khóc lúc sau, sáng thức dậy thấy gối toàn nước mắt... Công việc thì rối tinh và tồi tệ, ngoài vòng kiểm soát... Rồi lại còn một đống rắc rối khác... Có lẽ mình đang bị stress...
    Hy vọng là đời thực sẽ ngược lại với trong mơ. Khi mơ xong, chỉ mong là, giấc mơ mãi mãi đừng thành hiện thực.... Không lẽ mình lại là một cô giáo bất lực như thế? Chẳng lẽ những điều mình đã làm đều tồi tệ như thế? Cái mình viết ra mà mình ko biết cách giải?... Ôi, giấc mơ hoang đường và kinh khủng. Nhưng nó cho mình biết một điều, mình đang lo sợ rất nhiều điều... Dường như mình đang ko tin lắm vào chính mình... Có lẽ mình cần phải cố gắng nhiều hơn, trong mọi việc... Mình sẽ cố gắng để ko bị stress điều khiển cuộc sống...
  4. TrQ

TrQ Thành viên mới

Mơ thấy đang đi... tắm!
    Sao mà lúc này trời lại nóng đến thế ko biết nữa??? Nóng quá trời ơi!
  5. TrQ

TrQ Thành viên mới

Mơ thấy đang đi... tắm!
    Sao mà lúc này trời lại nóng đến thế ko biết nữa??? Nóng quá trời ơi!
  6. talker

talker Thành viên mới

Hôm qua tôi mơ thấy Nhật kí của mình bị đọc trộm, phòng ngủ bị lục tung, tôi oà khóc rồi tỉnh lại. Thật tệ!
  7. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Talker có viết Nhật ký hả? Mơ thấy Nhật ký bị đọc trộm không biết là có ý nghĩa gì hen. Kimikamo để ý thông thường những lúc mình lo lắng về chuyện gì đó hay đang chịu nhiều áp lực trong công việc thì dễ nằm mơ hơn lúc bình thường.
  8. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Ba hôm liền mơ thấy những giấc mơ giống nhau. Nội dung câu chuyện hơi thay đổi nhưng hoàn cảnh thì lại giống. Gần đây mình ít khi nằm mơ, và có nằm mơ thì cũng không nhớ được giấc mơ. Vậy mà ba đêm liền đều nằm mơ và nhớ được giấc mơ, hơn nữa lại có những nét chung đáng chú ý. Không phải là ác mộng, chỉ là giấc mơ bình thường thôi, nhưng có điều không hiểu tại sao lại có cùng những điểm chung như thế nhỉ? Lạ thật.
  9. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Kimi nằm mơ thấy gì vậy? Nói úp mở gây nên sự... tò mò
    Mà lạ hen, hình như sow với Kimi có sự tương quan "bù trừ" thì phải???? Dạo này sow nằm mơ không ít nhưng hình như vì giấc ngủ, giấc mơ không sâu nên cuối cùng thức dậy vào buổi sáng là quên sạch những gì mình nằm mơ tối qua, trong khi có những lúc ngủ chập chờn, thức giấc giữa đêm thì nhớ rất rõ mình mơ thấy gì, và vì cũng có đôi chút thú vị nên hình như cũng đã có "cố tình, cố gắng nhớ" nhưng rồi sáng thức dậy vẫn quên hết. Ưmmm.... Có lẽ là lúc này sow ngủ không được ngon như lúc trước nữa nên quên hết chăng? Hoặc là do.... Kimi "chôm" khả năng nhớ giấc mơ của sow (bằng một cách nào đó )
  10. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hôm qua nằm mơ một giấc mơ rất thú vị. Mình đã lấy lại được khả năng nhớ các giấc mơ!
    Mình mơ mình là một người yêu ?okhông bé nhỏ? của một viên đại tướng, có nhiều tài phép, được nhà vua trọng dụng, triều đình trọng vọng. Nhưng người yêu của mình còn tuyệt vời hơn, là một tay kiếm đệ nhất thiên hạ, rất giỏi võ công, và đặc biệt là, rất to lớn, rất yêu mình. Mình là quân sư của nhà vua và của anh ấy. Mình đang thực hiện một chiến dịch rất lớn để bắt hoàng tử của bên địch. Mình đã trình bày kế hoạch với ?oanh tướng? và anh ấy đã bẩm lại với vua. Vua rất hài lòng, nhưng không cho mình tham gia kế hoạch với anh ấy (vì nguy hiểm) mà bắt mình ở nhà. Thế là mình lại vạch nên một kế hoạch khác để hỗ trợ anh ấy, làm cho kế hoạch ban đầu trở nên rất quy mô và tỉ lệ thành công cao hơn. Mình đang làm phép thì một người xuất hiện, rất giỏi, và muốn giết mình. Vài nữ tướng của mình đã phải hy sinh để cứu mình. Mình sợ quá, chạy đi tìm anh ấy. Tìm khắp nơi, vì anh ấy đang ở trong những chiến thuyền lớn (không biết là cái nào), chuẩn bị xuất kích theo kế hoạch của mình (nhận chìm cả kinh thành trong bể nước, mình đang niệm chú để những tấm thảm trở thành thuyền thúng trong quá trình xả nước làm ngập thành). Sợ quá trời, chạy quá trời, một hồi cũng tìm được anh ấy. Núp sau lưng anh ấy, mình cảm thấy thật an toàn. Nhưng lạ thay, anh ấy không giết người ấy, mà nói chuyện với ông ta rất từ tốn. Anh ấy được ông ta khen là tài đức vẹn toàn, còn mình thì chưa đủ ?ođức? (hichic....) Chưa biết kết quả ra sao thì mình thức giấc. Mình yêu anh ấy quá! Đúng là một giấc mơ với một người đàn ông tuyệt vời trong mơ. Một người tài giỏi hơn mình, có khả năng bảo vệ mình, và là một người có tấm lòng nhân ái, trí dũng, tài đức (à, nhưng mình ?othông manh? tinh quái hơn anh í! :P). Quan trọng hơn tất cả, anh ấy rất yêu mình. Thật là một giấc mơ tuyệt vời, cảnh tượng rất hùng vĩ, có đánh kiếm, có đánh phép, có cả những pha ?olãng mạn?, ?otình củm?. Một giấc mơ làm cho buổi sáng thật tuyệt. Mình muốn ghi lại giấc mơ này để không bao giờ quên.