1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký những giấc mơ...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kimikamo, 08/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hellboy1787

hellboy1787 Thành viên mới

hmmmm..........cái topic này khó trả lời thật !!!
    mơ thì hồi nhỏ đến giờ mơ nhìu rùi..........đã từng mơ thấy ma, máy bay cũng như ông thầy chủ nhiệm ....hehè..........nhưng sợ nhất là có lần nằm mơ bị té lầu........=> ko dám ngủ tiếp, và sau đó ngủ gục trong lớp..........brrrr.........
    lạnh wá............winter is coming.........có ai ở đây khoái mùa đông giống tui ko zợ ??
  2. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Ha, Kimi giống sow quá, thường hay nằm mơ!
    Sow thì có khả năng điều khiển giấc mơ của mình một chút, như là gặp giấc mơ kinh dị thì có thể "thêm thắt" để nó ko bị kinh dị và giống như... phim xinê vậy đó!
    Khi sow coi một bộ phim và thích nó nhưng ko thích đoạn kết hoặc là bộ phim có kết thúc mở, sow có thể nằm mơ được coi đoạn kết của phim đó, với đạo diễn là... chính mình,theo ý của mình, đôi khi mình còn "tham gia" vào lun.
    Có ai được mơ thấy Nhật thực như sow chưa? Nhật thực chiếu trên màn ảnh rộng,màu sắc rất đẹp và có người thuyết minh cho mình xem nữa, mơ thế còn sướng hơn coi ở ngoài nhiều!
    Nói chung,mơ cũng tuyệt lắm.
    Và sow cũng thường nhớ được những giấc mơ...
  3. spirit_of_wind

Ha, Kimi giống sow quá, thường hay nằm mơ!
    Sow thì có khả năng điều khiển giấc mơ của mình một chút, như là gặp giấc mơ kinh dị thì có thể "thêm thắt" để nó ko bị kinh dị và giống như... phim xinê vậy đó!
    Khi sow coi một bộ phim và thích nó nhưng ko thích đoạn kết hoặc là bộ phim có kết thúc mở, sow có thể nằm mơ được coi đoạn kết của phim đó, với đạo diễn là... chính mình,theo ý của mình, đôi khi mình còn "tham gia" vào lun.
    Có ai được mơ thấy Nhật thực như sow chưa? Nhật thực chiếu trên màn ảnh rộng,màu sắc rất đẹp và có người thuyết minh cho mình xem nữa, mơ thế còn sướng hơn coi ở ngoài nhiều!
    Nói chung,mơ cũng tuyệt lắm.
    Và sow cũng thường nhớ được những giấc mơ...
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Kimikamo hay đi học trễ, nhưng chưa bao giờ mơ thấy mình đi trễ cả . Chỉ có lúc học thi, tối hay nằm mơ thấy mình đang...giải bài tập
  5. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Kimikamo hay đi học trễ, nhưng chưa bao giờ mơ thấy mình đi trễ cả . Chỉ có lúc học thi, tối hay nằm mơ thấy mình đang...giải bài tập
  6. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Spirit_of_wind có khả năng điều khiển giấc mơ? Thiên tài, bái phục! Có mở lớp dạy không cho tui theo học. Kimikamo ngày nào cũng mơ hết, nếu mà có khả năng này thì quá tuyệt vời.
  7. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Spirit_of_wind có khả năng điều khiển giấc mơ? Thiên tài, bái phục! Có mở lớp dạy không cho tui theo học. Kimikamo ngày nào cũng mơ hết, nếu mà có khả năng này thì quá tuyệt vời.
  8. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Hình như cái gì mình mơ cũng trở thành hiện thực....ghê wá...
  9. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Hình như cái gì mình mơ cũng trở thành hiện thực....ghê wá...
  10. spirit_of_wind

Không có đâu! "Kinh nghiệm nằm mơ" của sow cho thấy rằng giấc mơ 99% trái ngược vối hiện thực. Ví dụ: tối hôm trước nằm mơ thấy ác mộng, hôm sau trở nên rất tỉnh táo, nằm mơ thấy chuyện buồn, hôm sau lại là một ngày may mắn, nằm mơ giấc mơ đẹp, hôm sau lâng lâng với giấc mơ => dễ gặp xui. Ví dụ thực tế nhất là hôm trước nằm mơ thấy mình đi thi trễ giờ, đảm bảo sự "kinh hoàng" trong giấc mơ sẽ khiến sáng hôm sau mình dậy rất sớm. Nằm mơ thấy làm bài sai => lúc thi sẽ làm rất cẩn thận. Nằm mơ thấy mình thi rớt, nhưng thực tế thường là đậu, vì tâm lý cho biết rằng mình quá lo cho môn thi đó nên sợ rằng mình sẽ rớt => nằm mơ, nhưng vì quá lo nên học bài rất kĩ => thực tế sẽ đậu.
    Bởi vậy, mình thấy giấc mơ toàn ngược với hiện thực ko. Cũng có căn cứ đàng hoàng đó chứ!