1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhật ký online

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi giotmuathu, 04/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Sáng nay đi làm được tắm mưa HN !
  2. MDX

MDX Thành viên mới

Trời mưa, nhớ quá đi mất. Chàng đi Campuchia công tác, điện thoại không gọi được, nhắn tin cũng không được.
    Trời lại cứ mưa lâm thâm. Trời thấy ghét thật
  3. 24h

24h Thành viên mới

Offline vui hết sức... chỉ mong thời gian kéo dài... tiếc rằng rất ngắn ngủi...
    ... và khi về đến nhà... ngồi thừ ra... suy nghĩ... lại tự nhiên... "bùn"
    Cuối tuần nhiều niềm vui hạnh phúc!
  4. coldrain0980yahoo

coldrain0980yahoo Thành viên quen thuộc

dường như tất cả mọi thứ đều không bao giờ trọn vẹn
    lúc mình đang cảm thấy hạnh phúc nhất là lúc có một nỗi buồn dâng lên che lấp ngay niềm hạnh phúc đó, và nỗi buồn ấy thường trực cùng mình cả trong giấc ngủ...
    câu hỏi mình phải làm sao lại hiện hữu nữa rồi
  5. iuvaghec

iuvaghec Thành viên mới

Ôi, ngôi nhà mà mình đã ở và gắn bó với nó, vậy mà sao trưa nay khi bước chân về lại không thể kiềm lòng được, nước mắt cứ chảy,,,,,,,,,, Đã cố gắng kiềm chế rất nhiều, sợ có người nhìn thấy sẽ buồn,,,,,,,,,,,
    Trước đây cứ tưởng nước mắt là thứ xa sỉ đối với mình, thế mà giờ đây ,,,,,,,,,,,,,,,,
    Buồn thật nhiều.
  6. Backytocngan

Backytocngan Thành viên rất tích cực

Sáng nay đổ xăng, ở cây xăng có một anh bán vé số nhỏ người, hay cười, chạy tới chạy lui mời mọc. Mình không bao giờ mua vé số nên bảo "em không mua đâu", anh ấy cứ đứng năn nỉ mời mọc mãi, sau thấy không ăn thua anh ấy chuyển sang một cô đi xe attila đen, lại tiếp tục năn nỉ. Chẳng may cô này đang có chuyện gì buồn bực, hay là thích mắng chơi vậy thôi, cô ấy khoặm mặt lại, mắng anh kia xa xả "đồ kỳ cục, đồ vô duyên, mới sáng ra đã bám người ta dai như đỉa" và nhiều câu khó nghe khác. Mấy anh bán xăng xúm vào mỗi người mắng góp một câu rồi xua anh vé số như người ta xua ruồi.
    Anh bán vé số vẫn phải cười, dù nụ cười héo queo, vẫn tiếp tục lân la sang người khác. Mình chứng kiến từ đầu, thấy chạnh lòng quá chừng.
    Cuộc sống ở Sài gòn là như vậy đấy, mạnh vì gạo bạo vì tiền. Nếu ăn mặc bảnh bao, đi xe SH chẳng hạn, đi tới đâu cũng được mọi người trọng vọng, vì nể (lạ đời nhất là ở mấy bãi gửi xe, xe tay ga được người ta khúm na khúm núm dắt vào một khu riêng, còn cái xe cùi bắp của mình thì ấn vào xó nào cũng được, trong khi trả tiền gửi bằng nhau tức là lợi nhuận bằng nhau, rủi ro của xe mình thấp hơn, có mất thì cũng đền ít thui, trong khi mất một cái xe tay ga thì cả bãi khóc như cha chết, lẽ ra phải trọng vọng mấy cái xe cùi bắp mới phải chứ )
    Ở Sài gòn bạn có tiền, đi đâu cũng được tiếp rước tử tế, và dù bạn có nghếch mặt nhìn trời thôi, thì những người đứng dưới tầm nhìn của bạn cũng sẽ chặc lưỡi mà tự an ủi rằng "Nó giỏi thì nó mới kiếm được nhiều tiền". Chả cần biết bạn ăn cắp hay ăn cướp hay bóp cổ người ta để có tiền, tiền chỉ có mùi tiền, không có mùi máu mùi mồ hôi.
    Ở Sài gòn nghèo dễ sinh ra hèn, dễ bị người khác sỉ nhục, coi thường. Anh gác cổng công ty mình, xa vợ xa con lên đây làm mỗi tháng kiếm đước 1 triệu để dành cho 3 thằng con trai ăn học. Tối nào cũng lọ mọ nấu cơm giặt đồ, lúc nào cũng tươi cười vui vẻ, sợ không thế thì người ta bảo cái mặt nặng chịch đem lại xui xẻo cho công ty, và vâng dạ với tất cả mọi người, kể cả những đứa nhóc ranh như mình. Còn ông Chủ tịch HĐQT lên xe xuống ngựa, ăn tươi nuốt sống mấy cô thư ký chân dài rùi. Xét về tư cách con người thì chả đáng xách giày cho anh gác cổng, nhưng vẫn được cực kỳ kính trọng, lũ nhân viên như mình nhìn thấy là vội tươi cười cúi đầu chào, để nhận về một cái nhếch mép rất nhẹ.
    Nói một hồi rồi hoá ra mình cũng hèn, cũng chả khác thiên hạ tí nào
    Chán đời nhỉ , chán đời thế
  7. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Sáng nay login được số gold đẹp
  8. M79

M79 Thành viên mới

con vo y oi, hnay la valentine con khi gi do.

a k thich ngay nay, vi no xao xao sao do, cua ngta , k fai ng Viet.

nho nam rui, a chang nho ngay gi, ru con vo voi con Vu di uong cafe ngay nay, con Vu hoi chi ay co cho phep a di k. a con k hieu cai gi. moi day 1 nam rui. 2 dua bay tien xa ghe. toc do anh sang co khac
  9. Bum_mieng8

Bum_mieng8 Thành viên mới

" Lòng người thay đổi vì có những đổi thay...", mình hơi sốc khi bạn giới thiệu bạn gái mới, cứ ngỡ rằng bạn là một trong số những người hiếm hoi còn giữ lại được tính chung thủy, mà bây giờ...không ai biết được chữ "ngờ"...Bạn gái mới của bạn dễ thương, có cá tính lại giỏi nữa, là một người hòan hảo đối với bạn, mình biết điều đó, nhưng mình vẫn cảm thấy xót xa cho bạn gái cũ của bạn, dù sao thì đó cũng là bạn mình và bọn mình là phụ nữ với nhau nên dĩ nhiên là bênh vực nhau rồi. Mình muốn trách bạn lắm, nhưng lại không thể mở lời, " xa mặt cách lòng" đó là điều tất yếu, dĩ nhiên là bạn phải ngã lòng mà thôi. Hai người đều là bạn của mình, biết làm sao đây?
  10. vo_thuong_man

vo_thuong_man Thành viên rất tích cực

kiếm tiền rất khó, kiếm tiền sạch càng khó hơn, lấn ca lấn cấn cái chuyện mưu sinh, zật mình... lông mũi đã bạc phơ ...
    đi hoang .......