1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhật ký online

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi giotmuathu, 04/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gia_Khue

Gia_Khue Thành viên mới

Hơn 2 năm rồi, tìm lại bài viết này cũng cực khổ quá.
    Hồi đấy mình cứ tự dằn vặt mình là đã yêu 1 người có bạn gái. Th ế mà đến lúc mình chuẩn bị đi xa thì mình mới đượcanh ý nói là anh ý cũng có ý tiến tới với mình ( lại còn tới 2 lần nữa chứ).
    Hình như anh nói ra trễ rồi thì phải, giờ mình chỉ cảm thấy anh là một người bạn rất rất tốt. Đôi lúc mình nghĩ ai lấy anh làm chồng thì sẽ rất hạnh phúc, mình cũng thử nghĩ mình cảm thấy thế nào nếu mình cùng với anh ý. Cảm giác là chẳng có cảm giác gì. Chắc là 2 năm dằn vặt đã chôn chặt cảm giác rồi.
    Mà mình cũng cảm thấy hơi hơi rung rinh trong lòng 1 chút khi anh nói là chờ mình. Rồi lại hết rung rinh vì hình như chỉ là lời nói thôi, không có gì để đảm bảo cả. Trước ngày đi của mình, anh cũng chỉ là gọi điện thoại cho mình nói linh tinh. Hôm ra sân bay, mình đi giống như là chỉ đi mấy ngày rồi về, chỉ có mỗi vợ chồng anh chị họ ra tiễn, thật ra là để đem bớt đồ về nếu bị quá cân.
    Mình lại tiếp tục confuse.
  2. haccvan

haccvan Thành viên mới

" Xa mỏi chân, gần mỏi miệng" ...
    Biết làm sao đây? Để thay đổi được suy nghĩ của một người sao khó quá, nhất là khi người ta không chịu mở lòng ra với mình.
    Mình biết làm gì đây khi mà người ta nói rằng sẽ mãi mãi không tha thứ? Chẳng lẽ gia đình mình đã ác lắm sao? Mình cứ tự hỏi cả trăm lần vì điều này, gia đình đã làm gì cơ chứ? Có coi thường đâu? có móc mỉa gì đâu? Chẳng lẽ bây giờ lại đi hỏi lại những chuyện đã qua, mệt mỏi lắm rồi, chẳng muốn nhắc đến làm gì nữa...
    Biết sống thế nào đây cho hài lòng người, cho không chạm vào lòng tự ái, tự ti quá cao của người?
    Biết làm thế nào để người có thể sống hòa hợp với gia đình, khi mà lúc nào người cũng sống khép kín và giữ kẽ?
    Tại sao không thể sống thật với lòng mình? Người có xem gia đình mình là nhất không? vậy thì tại sao người lại trách móc người khác kia chứ? Ai cũng vì gia đình mà thôi.
    Biết làm sao đây???
    Sao khó quá!
    [nick]
    Được haccvan sửa chữa / chuyển vào 12:18 ngày 16/12/2008
  3. madscientist

madscientist Thành viên mới

thành thật xin lỗi các bạn ở những thành phố mà mình cử quân đi đánh
    mình cũng ko muốn chiến tranh nhưng nếu ko thì ko đủ tài nguyên
    1 lần nữa xin các bạn tha thứ dù mình sẽ cử quân đi đánh típ
    Ikariam
  4. Backytocngan

Backytocngan Thành viên rất tích cực

Sao mà việc nhiều thế này
    Sáng nào mở mail cũng giật mình, chỉ sợ vớ được một cái thư mắng mỏ của khách hàng. Nhưng làm thì lười quá
    Không nghĩ đến việc nữa, cố nghĩ đến tiền xem có thấy động lực làm việc k. Nhưng vẫn chả thấy phấn chấn lên tý nào cả
    Vẩn lười quá.
    Thôi kệ, việc gì để được ngày mai chớ làm hôm nay
  5. muadongxua

muadongxua Thành viên mới

Tự nhiên hôm nay rảnh, đọc lại topic này từ trang 1 đến trang 96....công nhận rảnh thiệt. Rảnh vì thằng cu hôm nay ngủ ngoan.
    Gần 3 tháng nay mình ngày nào cũng như ngày nào. Ngày nào cũng chỉ có bấy nhiêu đó việc. Vậy mà mình chẳng thấy chán ngán tí nào cả....Mình còn yêu thích và muốn như thế này thêm 1 thời gian nữa. Nhưng không được, chỉ còn gần 2 tháng nữa thôi là phải đi làm lại rồi.
    Và tự nhiên hôm nay lôi cái hộp đựng đồ trang điểm ra xem lại, thấy có nhiều hộp son phấn lâu rồi mình không sử dụng đến.....Hai tháng nữa thôi sẽ lại có sử dụng mà.
    Sẽ như thế nào khi mình đi làm lại nhỉ? Chắc sẽ nhớ con lắm. Nhưng cũng may, công việc của mình không buộc mình phải ngồi 8h vàng ngọc để cạo bàn giấy. Mình có thể tranh thủ làm nhanh để về với con....Cậu trai nhí mà mình yêu hơn bản thân mình.
    Rảnh là lại lảm nhảm nữa rồi...
  6. SGheart

SGheart Thành viên mới

Nhật ký giấy luôn viết cho riêng mình, đã biết bao trang giấy trãi lòng khắc khoải. Cả những trang Word cũng chỉ cho riêng mình. Lần đầu viết nhật ký online. Cuộc sống cứ trôi lừng lững. Lòng không còn buồn, cũng chẳng vui. Không tránh khỏi những lúc thấy tâm hồn trống trãi vô cùng! Nhìn ngày tháng trôi qua mà mình vẫn vậy. Bao bài học đến nghiệt ngã trong đời mà vẫn cứ thật lòng, đôi lúc đến ngây ngô. Vốn không thể toan tính nên thường bị bảo già còn ngố!
    Ngày còn trẻ đêm nghe mưa buồn man mác. Nay đã già nghe mưa lòng vẫn ray rứt. Sợ nhất là sự cô độc mà vẫn chọn cuộc sống một mình. Tính cực nhát gan mà vẫn gồng mình trong đêm cô lẻ. Bao bạn bè đã ra đi, bao bạn bè còn đấy, nhưng mỗi người mỗi lối riêng trên đường đời. Thoắt chợt nhìn lại, có mỗi mình ta với ta.
    Bên người bạn trẻ mới quen chợt đôi khi thấy lòng thanh thản. Bóng mình trong người đó, nhiệt tình, vô tư, chân thành và luôn quan tâm. Muốn cởi bỏ vỏ bọc để có thể là chính mình, đầy tấm lòng, đầy nhiệt huyết và tình thương!
    Tặng em, người bạn trẻ ạh!
  7. ghetwadi

ghetwadi Thành viên mới

Bực mình quá...bực...bực..bực như con mực....công việc mãi cứ như thế...thật là ghét quá đi......phải chi mình có thể gọi điện hay nhắn tin cho A vào lúc này nhỉ....mình muốn được chia sẽ cùng A....nhưng mà....thôi !
  8. Ionesome

Ionesome Thành viên mới

Chẹp, ngồi đọc lại những bài viết cách nay 6-7 năm mà cứ tưởng như mới hôm qua ... ngạc nhiên là sao hồi đấy mình và mọi người siêng viết (và moij nguwowfi viết hay) thế ...
  9. SGheart

SGheart Thành viên mới

Vừa đánh mất một tình bạn quý giá... Mong bạn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống dù bạn ở đâu và làm gì!
  10. tsunami13

tsunami13 Thành viên mới

Có lẽ đã đến lúc phải nói ra, thời gian vừa qua biết là không thể nhưng mình vẫn cứ chui vào để rồi bây giờ mình phải tự gỡ mọi thứ.