1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký ! ( Part 2)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 20/08/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Nhật ký ! ( Part 2)

Đưa cái link đầu tiên của topic cũ vào đây để nếu mọi người muốn thì tiện xem lại:
    [topic] 407351[/topic]

Uh, vì mình mà cuối cùng trong box có 2 người đã hơi to tiếng với nhau, điều mà mình chẳng muốn như vậy, thành ra mở topic này với tâm trạng không vui lắm. Mình chỉ muốn gửi lời tới 2 người đó : 2 mụ ah, ta xin lỗi nhé, tất cả cũng là tại ta cả

Vậy là thiếu 4 ngày nữa cái topic NK này tồn tại được 1 năm. Một năm trôi qua cũng có nhiều sự thay đổi, chẳng có gì đứng yên mãi một chỗ cả. Vậy là quyết định học lên, chả dám đi làm, xét cho cùng mình vẫn là 1 đứa quá nhút nhát, không dám xông pha, nhát vẫn hoàn nhát. Không biết sau mấy năm nữa mình có đỡ nhát hơn không nữa. Dù gì khi thấy cả mẹ và dì đều vui mừng khi nghe tin mình đỗ, cũng thấy an ủi 1 chút là đã làm điều gì đó cho cả 2 vui mừng, mình đã từng làm mọi người thất vọng nhiều rồi.
    Tuần sau bắt đầu đi học tiếp, nhưng bây giờ mình đã rẽ sang lối khác chứ không còn tiếp tục theo con đường mà 3 năm trước mình đã lựa chọn, đúng là cuộc sống, chẳng ai biết trước được con đường mà mình sẽ bước tới. Lại bắt đầu lại từ đầu. Nhưng bên mình bây giờ có rất nhiều người bạn tốt, mình không đơn độc phải không?
  2. cundc

cundc Thành viên mới

Nhanh quá.. sắp tròn 1 năm rồi, mà đúng thời điểm này NK cũng tròn 100 trang.
    Vừa chat với Witch xong, rủ rê 4 ngày nữa đi mừng "sinh nhật NK". Chắc là 2 đứa đi ăn kem Tràng Tiền rồi nước nôi quán xá, ôn lại những ngày đã qua... A mà chưa kỷ niệm 1 năm anh em ta gặp nhau nhở? Cái vụ Euro năm ngoái ý, xong rồi "mũ cao bồi" hẹn "răng khểnh" đi mua bánh Kinh Đô lên Phố Cổ oánh chén... Tất cả ùa về như là mới đây thôi...
    Ngay lần đầu 2 con hẹn nhau đi bù khú, đã ngồi hóng gió trên tầng 3 Phố Cổ ngắm Hồ Gươm và buôn dưa lê cả buổi tối, gần 10h30 mới về.... Kết nổ bát nổ đĩa...
    Chiến hữu!
    Thứ 7 ở nhà làm con ngoan trò giỏi, xem phim vui vẻ nhá!
    Còn mình... hừm...tối thứ 7... Đi ăn cơm thôi. LÂu rồi không ngồi chơi với ĐỨc Gia yêu được lấy 1 tiếng đồng hồ. Khoai ngố đang ốm chưa khỏi nữa. Dạo này đã biết hóng chuyện. Cười với mình rất nhiều...
    Hội KL rủ rê đi off... nhưng mình sẽ không đi. Tự nhiên thấy tối thứ 7 người rệu rã, không có hứng thú mặc đồ tử tế hay make-up gì hết, mặc dù tóc xoã dài đang ngon và thèm được gió lùa...
    Thôi, quần soọc áo ba lỗ ở nhà chơi với cháu cả tối cuối tuần cho thoải mái, lại không bị dằn vặt vì cảm giác tội lỗi bỏ bê gia đình. Mai CN có ý kiến đi đú, thì may ra mới dám đi mà ít áy náy hơn...
    Ôi các con trai ơi... cảm giác tội lỗi dễ sợ...
    Nào, sang yêu Khoai nào. Yêu quá, con trai tôi. Cho ra desktop cái hình con trai nào!
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Bỏ bu rồi!!! Lại có phone. Thì ra con bé Nương gọi đi SN con Hà còi. hic... Sao mình đãng trí thế nhỉ?
    Lại vội vội vàng vàng ăn cơm rồi đi... hic.. xa quá... qua cả Ngã Tư Sở... Năm nay lại thất hứa.. lại không dẫn được "Zai" nào đến cho chúng nó chấm điểm... 4 năm học ĐH với nhau... bây giờ chúng nó vẫn nghĩ mình chỉ bạo mồm chứ chưa từng yêu. Chết cười... Bao nhiêu bạn bè người thân từng nhìn thấy mình tình tứ với "zai" nhỉ? Hơi bị ít... Hic... Hôm nào thuê 1 chú làm 2 ca đi gặp bạn bè họ hàng một lượt mới được. Suốt ngày bị tra hỏi, nghi ngờ mệt lắm rồi. E he he... Tết nhở? Tết đi thăm họ hàng... Chết cười. Hôm qua nghe con TRà kể anh zai đang mê mệt nó rồ lên đòi "chính thức" như thế. Chết cười.... Còn lâu mới Tết.! Bây giờ... đi thôi!!!! Sẽ hẹn chúng nó là : Tết có zai cho chúng mày chấm điểm!
  4. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

..theo như em bít thì đã có topic Nhật kí fần 2 của Ysuga hay là gì gì đó, viết tương tự như thế. Giờ đang lưu lạc tại trang 2, MOD có lẽ ghép hoặc khoá một topic lại ạ
  5. _NoregreT_

_NoregreT_ Thành viên mới

Một chút tự ty của con gái. Mong là mọi người sẽ hiểu nhau hơn và không vì thế mà ít vào LQ. Hôm nào beer tiếp nhé .
  6. sieuchanhhadong

sieuchanhhadong Thành viên mới Đang bị khóa

Chưa có hôm nào tâm trạng như hôm nay . Mệt mỏi . Đau khổ . Chán nản.
    Ngày mai thế nào đây ? Đi về đâu đây ?
  7. gaubeoxinhdep

gaubeoxinhdep Thành viên rất tích cực

Hôm nay.
    Ko ưng ý .
    Thấy buồn buồn
    Khỉ
  8. cundc

cundc Thành viên mới

Chủ Nhật!
    7h mở mắt thấy thật là thảnh thơi, mặc dù có vụ thi KT chiều nay.
    7h15 phone sang Witch thấy đứa em bảo đi học rồi.
    Mình quyết định nghỉ học sáng nay... làm một sốt việc cần thiết... Nhưng trước đó... thảnh thơi cái đã!!!
    Vươn vai hít thở một phát... Gớm quá. Lâu lắm rồi không có hành vi của một con chó cún mỗi khi thức dậy. Nhớ ngày xưa mình yêu con Rex nhất cái lúc nó tỉnh ngủ vươn dài người ra vẻ rất chi là sảng khoái. Rex giờ này chắc là hoá thành kiếp người rồi.
    Thật là thảnh thời đấy! Có lẽ vì tối qua 10h10 đã ngủ khì. Ngủ sớm như vầy... chắc cùng lâu lắm rồi... Hôm nay CN!!! Chắc là từ giờ trở đi cuối tuần là phải ngủ sơm sớm thế mới được.
    Thảnh thơi dã man!!! Nghĩ đến chuyện sáng CN được tặng hoa... Thôi vác máy ra kiếm bông hoa ngon ngon chụp tặng các mụ yêu nào.
    Một bông hoa ngày nắng, thảnh thơi trong một góc nắng không với tới... nhìn ra nắng sớm...
    Chúc các mụ của ta luôn có những ngày CN tươi hồng thảnh thơi vui vẻ!
    Nhanh thật đấy. Kể từ lúc vươn vai... từ lúc chụp bông hoa, từ lúc cho vào PC, từ lúc resize, từ lúc upload vào album online, đến bây giờ.... post bài này... Đã hơn 1 tiếng rồi.
    Thế là sắp bỏ qua bữa sáng... ĐI ăn phở thôi!!!!
    Phở muôn năm cho một sáng CN thảnh thơi!!!!
  9. hanhjenny307

hanhjenny307 Thành viên mới

Tối thứ 7 ốm,cáo đến mua cháo và bón cho mình ăn rồi định bắt mình ở nhà ko cho đi đâu.
    con Fù thuỷ và lão Gió cứ gào thét qua điện thoại: có đến ko thì bảo.Nịnh cáo 1 lúc: cho e đi đi mà,em đi 1 tiếng thui,e khỏi ốm rùi" Cáo cười:"thay quần áo nhanh!''''
    gặp cả hội,đc quà SAPA của lão GIÓ: ui,một con búp bê Nga dễ thương kinh khủng.Con Mèo và con Trà xông vào cướp,Cáo ngồi nhìn cười rõ hiền.
    thú 7,đc ngồi trong lòng Cáo nhõng nhẽo,thật hạnh fúc.Cả hội bàn các đôi sẽ đi sapa vào mùa đông.ÔI,bao giờ cho đến tháng 11?
    Cáo đưa về dặn mình 1 tuần cáo đi công tác ở nhà fải chăm sóc sức khoẻ và chăm sóc sắc đẹp"tôi về mà ko biến chuyển là chít với tôi"
    Thứ 2 cáo đi công tác rùi, nhớ làm sao chịu đc đây
    cáo ơi,em yêu cáo,con cáo già gian ác,con cáo già mũi to của em nhiều lắm.
  10. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

hôm nay lần đầu tiên mình viết nhật kí kiểu thế này...
    có lẽ mình sợ...sợ người khác đọc được những gì mình nghĩ, sao lại thế nhỉ
    gặp lại anh vũ, đã lâu lắm rồi mới lại nói chuyện lại, may mà cái cảm giác thân thiện vẫn còn 1 chút, chả hiểu sao hắn ta cứ giả vờ điên điên khùng khùng nhớ nhớ quên quên để làm gì ko biết nữa..đó là 1 con người khó hiểu đến kì lạ , thần bí sao đó
    gợi lại những kỉ niệm của 1 năm về trước, chả vui chả buồn, có lẽ cũng đã quên, ko biết anh vũ có còn nhớ về con người đó ko nữa...nhưng hình như vũ cũng hiểu đó là loại người gì rồi...
    hôm nay bực mình quá, mình lo thôi chứ mình có phải là cấm ép gì đâu mà ông ấy cứ làm như mình chèn ép ko bằng ấy, thích đi đâu thì đi làm gì thì làm...nhiều lúc thấy ông ấy ngu tệ, chả hiểu là có hiểu mình nói gì ko nữa..vì hôm qua như thế mà hôm nay lại ko đi ...điên người thật...xem ai rắn mặt hơn ai
    gặp cái hương n ói chuyện vui ghê, mình với nó lúc nào cung thế, chả bao giờ thiếu chuyện để nói cả, chả biết tương lai sao nữa, nó lại đi học ở Vn, ra trường rồi lại lo công ăn việc làm..giá mà nó ở bên mình, 2 đứa cùng cố gắng thì vui biết mấy...nhiều lúc cần nó ghê...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa