1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. director

director Thành viên quen thuộc

Biết làm gì cho qua ngày thứ 7 bây giờ NK ơi
    Tau thấy cô đơn quá
    Có lẽ chiều nay đi cắt tóc vậy
    Cứ buồn mà cắt tóc thế này thì chết mất thôi, chả mấy chốc lại thành đầu đinh
    Không sao, thỉnh thoảng đổi mới mình một tý cũng tốt NK nhỉ
    Phó mặc dung nhan của mình cho tay thợ đó cũng thấy ghê ghê
    Cơ mà kệ, thử xem số phận xô đẩy mình sẽ ra sao

2. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

NK ơi!
    Tau vừa tình cờ thấy bài thơ này, tặng cho ai đó vậy nhỉ
    Dòng sông một bờ
    Có một dòng sông mang tên em,
    Dòng sông anh tự đặt
    Xin mùa thu chiếc lá làm thuyền.
    Có một dòng sông trôi vào lãng quên,
    Nước trong như nước mắt
    Điều chưa đến mà sao thấy mất?
    Có một dòng sông chỉ có một bờ,
    Phía bờ kia quay mặt.
    Dòng sông anh không qua được bao giờ...
    -----
    ừ, điều chưa đến mà sao thấy mất
    thoảng chút buồn!
  3. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

lại một ngày thứ 7 ...
    Vẫn đến cty, vẫn như mọi ngày, chỉ khác là tinh thần thoải mái hơn 1 chút ...
    Ngồi đây nghĩ & nhớ lại những cảnh trên con đường đi làm hàng ngày...
    Nhà T hơi xa cty, trên con đường ấy hàng ngày mình bắt gặp không biết bao nhiêu là chuyện...
    Có hôm kẹt xe ngay ở cầu Khánh Hội, biết ngay sẽ có việc gì mà, đi ngang qua thì ra là mấy anh TTGT đang bắt anh bán hàng rong... sao thấy thương anh bán sơri kia quá, bị đổ hết hơn nửa xe sơ ri rồi, gia đình ảnh chiều nay sẽ ăn gì nhỉ? ... Đàn ông đã phải cam chịu cảnh buôn gánh bán bưng thế kia ... nhìn cảnh ấy thấy thắt con tim ... Đi thêm được 1 đoạn đến bến tàu cánh ngầm, bất chớt thấy 1 em bé vài tháng tuổi, chưa biết lật nữa, nằm ngay lề đường khóc lóc, nhớ đến cảnh ấy mà lúc này mình vẫn ko cầm đc nước mắt ... "mẹ" bé thì ngồi bình thản kế bên, mình chợt nghĩ ko biết bà ta có thật sự là mẹ của bé ấy ko nữa ... Tàn nhẫn quá, trẻ con cần được sự yêu thương, chở che ...
    Một sáng khác, đến gần metro XL HN, một bé gái chừng 7 tuổi (bằng tuổi cháu T), cột 1 bé khác trên bụng, bé này chắc khoàng 2 tháng tuổi, bé lớn cầm cái ca xin tiền ngay ngọn đèn đỏ, mình ko cầm đc nước mắt ... Mình chỉ có thể dừng lại vuốt ve bé ấy, rồi giúp bé ấy ít tiền ... mình chả làm đc gì hơn ... đau lòng hơn cả, hành động của mình mọi người nhìn & thấy lạ lắm hay sao ấy ...
    Có một lần làm việc quá muộn, mình về nhà bé kết oán ở gần cty, khuya 2 chị em đi dạo cho thoải mái ... Ngay ngã 4 Thủ Đức, có 3 mẹ con, 2 đứa bé nằm ngủ ngon lành trước mặt người mẹ, người mẹ thì gật gù ... Sao chị ta ko làm công việc khác cho con bớt tủi nhục thế này chứ, chị ta còn trẻ mà ... bất chợt nghĩ đến đem chị ta về cty làm công nhân ... Khi quay lại đã ko thấy 3 mẹ con đâu ...
    Sao nhiều mảnh đời bất hạnh thế, mình ko thể chịu đựng được cảnh những em bé và cụ già hành khất, bán vé số ... đau lòng lắm ...
    Có lần đi làm về, thấy 1 giai đang uýnh 1 bé nữ giữa đường 2 đứa chắc khoảng 20, nhưng sao giai kia ác thế Còn mấy người đi nhậu, nhậu xong uýnh nhau, rượt đuổi ngoài đường Đụng xe có tí, chả ai + xe việc gì, cũng uýnh, sao nóng tính thế ko biết
    Một lần mình đi đường làm rơi một tập hồ sơ, có vài xe cán qua rồi, có 2 chú đi ại nhặt giúp mình, đưa lại cho mình "sao mấy người kia vô tâm thế ko biết, lần sau đi đường cẩn thận nhé cháu", một hình ảnh khó quên được, bạn mình nói "ko ngờ còn được người tốt thế"...
    Hình ảnh an ủi mình hàng ngày, hình ảnh đẹp nhất từ trước đến giờ mình thấy & sẽ khó có ai thay thế ...Hàng ngày đi làm, mình đều bắt gặp 2 cha con, có lẽ thế. Ông cụ cũng lớn rồi ( chắc là lớn hơn bố mình, bố mình 72 rồi còn gì), vui vẻ ngồi trước xe attila nói cười cùng anh con trai, niềm vui trên khuôn mặt 2 cha con ... Hạnh phúc ấy như lây qua mình, dù có chuyện gì trước đó mình cũng thấy thoải mái hơn khi gặp họ ...
    Chuyện anh tài xế cty mình, nghỉ nửa tháng ở nhà để chăm bố nằm viện, anh ấy làm tất cả chỉ đổi lấy sự thoải mái & hạnh phúc của người cha, ... có những việc ngay cả mẹ anh ta và những người anh ko ai dám & có thể làm, anh ấy đều làm hết ... Khi anh ấy quay lại làm việc, anh ấy vẫn ko an tâm, vẫn lo lắng, ... anh ấy chia xẻ với mình, mình chỉ có thê ủng hộ tinh thần & động viên anh ấy ... (anh ấy có vợ rồi nhé!)
    thường thì mình luôn gặp những cảnh, những điều đau lòng hơn là những hình ảnh ấm áp thấm đẫm tình người ...
    Mình ko làm gì được chó họ, mình chỉ biết viết lên đây, ai đó đọc được những dòng này cùng mình hạn chế bớt những cảnh đau lòng & tăng thêm nhiều hình ảnh đầm ấm nhé!
    Mình vừa nghe anh nói hôm qua bố bảo lâu rồi ko được măm món mình nấu, bố nhờ nhưng chả nói mình công việc cuốn mình đi mất rồi, ngày mai chủ nhật, sẽ ở nhà nấu nướng ...
    CHÚC TẤT CẢ MỌI NGƯỜI MỘT CUỐI TUẦN VUI VẺ & HẠNH PHÚC!

4. Hayhunnhaude

Hayhunnhaude Thành viên mới

Bất kể hành động nào có sự yêu thương cũng là hành động đẹp !
    Ai đó làm gì mà có sự yêu thương thì cũng đáng trân trọng, người ấy sẽ được yêu thương ! sự yêu thương lớn hơn cả tình yêu thuần túy !
    Nó chính là sức mạnh để ta đương đầu với cuộc sống ! Nó làm ta thấy hạnh phúc và thực sự hạnh phúc !
    Sau tất cả chỉ còn lại một chữ tình !
    Nó là sự màu nhiệm của thế giới này.
    Đọc xong bài ai đó thấy vui & yêu cuộc sống hơn!
    Nhật ký nhiều lúc hay nhỉ
  5. lady

lady Thành viên rất tích cực

nói thì dễ nhưng mấy ai làm được ....tương lai đó dù có tươi sáng đi nữa nhưng lại không có anh ....em cũng biết là không nên níu kéo .....nên em mới để anh ra đi ....và cũng từ ngày đó ....em đã không còn là chính mình nữa ....em như lạc vào cái thế giới xa lạ .....em tự giam mình ......và để rồi một giây phúc sơ hở nào đó ....hình bóng anh tự hiện về và đó là lúc em biết mình đã thất bại .....
    và em cũng đã thử chấp nhận với sự thật ....một sự thật không có anh ....nhưng than ôi ....cái sự thật sao đau đớn quá .....ngày qua ngày .....tim em cứ rỉ máu ...em đau ...em lạnh ....cái đau cái lạnh không phải đến từ bên ngoài .....cái đau đớn của con tim ....cái lạnh thấu xương gan tim tủy ......đó là những kết quả của từng đêm ....của từng sự suy nghĩ ....cái giá mà em đã, đang và sẽ trả chỉ để được ôm giữ bóng hình anh ....tình cảm đã qua của đôi ta.....trong con tim dại khờ của mình .....

6. cadic33

cadic33 Thành viên mới

Hôm nay mới mua cái Nintendo DS Light, chơi hay thật. Có cái này giết thời gian đúng là rất thú vị, mà đầu óc lại còn linh hoạt lên chứ không vô bổ như những trò giải trí khác. Mình mua cái phần mềm Brain Training đang thịnh hành ở Nhật, lúc đầu chơi chưa quen nhưng chơi một lúc là lên tay ngay, nó giúp mình vừa giải trí vừa rèn luyện được các phản xạ của cả tay, mắt và não, mà thực ra là não thôi, vì não chỉ huy 2 thằng kia mà. Cái phần mềm mình mua là phần mềm tiếng Nhật, phải kiếm 1 cái tiếng Anh nữa mới được, hôm nọ thấy chị Chris có cái tiếng Anh hay qúa, nhưng mà cái đấy con trai chị ấy mang ở Anh sang, mình cũng chưa search xem ở Nhật có bán không, ối dào, dân Nhật chắc 99% chẳng dám đụng vào cái gì không có tiếng Nhật, ặc ặc ặc....Anyway, mình rất thích cái thằng này, bây giờ có trò tiêu khiển mới rồi. Thú vị thế thảo nào trên tàu điện bây giờ thiên hạ hay chơi cái này hơn là nghịch điện thoại di động...
    Nhưng dù có cái này cũng không thể quên mày, NK. Đừng ghen tị nhé!
  7. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

SG mấy ngày nay cứ chiều đến lại tối đen, muốn mưa đây mà ... Ngồi đây ngắm cảnh vật qua khung cửa này thấy mọi thứ thật yên bình & tĩnh lặng ... Bỗng dưng thấy muốn nghe vài bản nhạc ... Mới chiều hôm nào cùng 1 người bạn, 2 đứa ở 2 nơi, cách nhau cả ngàn cây số, cùng nghe nhạc ... cùng cảm nhận ...
    Thấy trong list "unbreak my heart", tự nhiên muốn nghe ... bật lên & cùng hát theo ... nghe thôi chứ ko hiểu hết đâu ... thường mỗi bài mình chỉ hiểu 1 ít thôi ...
    Yên lặng lắng nghe ...
  8. exmarketing1

exmarketing1 Thành viên mới

Trong cuộc sống cũng như công việc, sự kiên nhẫn rất quan trọng, mình biết vậy nhưng từ trước đến nay mình luôn thiếu kiên nhẫn, làm việc gì cũng cả thèm chóng chán, vì vậy mình cần phải rèn luyện lòng kiên nhẫn. Dù sao thì cũng có thể tự hào với bản thân là mình đã qúa kiên nhẫn trong suốt hơn 3 năm qua, nếu không thì đã bỏ lâu rồi, cũng may là nhờ có sự động viên của những người thân luôn ở bên mình. Xung quanh mình có rất nhiều người kiên nhẫn đáng học tập, tuy nhiên không ít trong số họ lại nhẫn đến mức ỳ, mình thấy như vậy chỉ càng bạc nhược thêm mà thôi, hừ, mình không muốn như vậy, mình muốn đi con đường mới, mà phải là con đường giành cho mình, như vậy mới là chính mình được. Có người nói là sẽ rất khó khăn đấy, mình biết, nhưng có ai trải thảm sẵn cho mình đâu? vạn sự khởi đầu nan thôi, OK, khó khăn cũng chấp nhận, mình không sợ khó khăn, không sợ sự thay đổi, chỉ sợ sự bạc nhược thôi, à cả sự cô đơn nữa. Khi bắt đầu một cuộc sống mới xa rời mọi thói quen cũ, người ta thường phải đối diện với sự cô đơn, hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp....
    Mai có khi phải đi mua chữ NHẪN về treo trong nhà thôi, NK nhỉ!
  9. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Mình chậm quá NK ạ
    xuầy, ko thích đi sau đâu
    Thứ 7 ở nhà làm nhiều hơn cả đi làm
    he he he he ...
    thứ 7 ở nhà giúp đỡ gia đình được chút cũng vui
    nghĩ cũng thấy thương mẹ
    có đứa con gai mà đi suốt cả ngày
    chap... Hình như mình hơi vô tâm với những gì xung quanh mình thì phải
    mình mới chỉ quan tâm đến mỗi một mình mình thôi
    Thế mới nói, mình ích xờ lờ kỷ mà
    từ giờ cố gắng thay đổi nhé
    Thời gian giành cho gia đình nhiều hơn chút
    ở với bố mẹ chả mấy chốc nữa là đi lấy chồng thôi
    he he he he he
  10. osongbieno

osongbieno Thành viên mới

Sáng nay, Sg mưa Không dữ dội & giận hờn như hôm qua, rất mực dịu dàng, như xoa dịu nỗi đau cho ai ... Từ nhà đến cty, mưa cứ vuốt ve lên tóc lên má T, thật dễ chịu ... Hình như mọi ưu phiền, nhung nhớ mưa đã đem đi hết ... Tạm biệt T tâm trạng nhá! Chỉ còn hơi man mác 1 điều ...
    Chúc tất cả mọi người cuối tuần vui vẻ nhá! (hy vọng mình cũng được thế)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa