1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. socolagirl

socolagirl Thành viên mới

Mới đó đã 8 năm, mình đã tốt nghiệp 8 năm rồi. Giờ này 8 năm về trước mình đang mong chờ kết quả, trái tim mình lúc ấy cũng chẳng khá hơn lúc nàylà mấy.
    Trời đã dịu hẳn, qua khung cửa ấy mình có thể thấy mùa thu đã bắt đầu đến. Ở nhà cũ mình năm ấy, mùa này gió nhiều lắm. Ngày đó, chiều chiều mình hay ra ghế đá dưới tàng cây trứng cá ngắm biển chiều, lòng thì ko chút xa rời hình bóng 1 người ...
    Mộ cô bé tuổi bẻ gãy sừng trâu, nhất là mình nữa, trẻ con, khờ dại ... Nhưng trái tim đã biết nhớ người dưng rồi. Tuổi học trò mà, nhiều mơ mộng nhưng thật trong sáng & hồn nhiên. Cái sự hồn nhiên, ngây thơ ấy đã làm mình tốn không ít nước mắt những năm sau đó ... bây giờ chỉ còn thoáng vấn vương, thoảng buồn khi nhớ lại ...
    K ơi! giờ này không biết hương hồn k còn vảng vất đâu đây hay đã qua một cuộc sống mới rồi ... Nhanh quá K nhỉ, thế là chúng mình đã không gặp nhau hơn 8 năm rồi. T còn nhiều điều thắc mắc lắm, về chuyện chúng mình, về bức thứ ấy, về nhiều thứ nữa ... K ác lắm, đi mà không nói với T lời nào, chuyện của mình dang dở T không biết được lý do. K chẳng bảo rằng sẽ dõi theo từng bước chân của T, thế mà lại không giữ lời ...
    Phương thuốc thời gian, bây giờ T mới thấy công dụng của nó. Nếu ngày ấy T không vững vàng đi tiếp thì sao nhỉ? ...
    Muốn viết cho K nhiều lắm, viết rồi cũng chỉ mình T đọc mà thôi. Viết rồi T lại tự xoá, tự đốt đi như ngày nào ... T không múôn sống lại những ngày T đã từng sống như thế ...
    Kỷ niệm, kỷ niệm đã nằm sâu trong đống tro tàn quá khứ, đào bới lên làm gì K nhỉ ... T vẫn sống tốt & làm việc tốt phải không K, nhờ K mà T lớn hơn nhiều... những kỷ niệm ấy đẹp quá K nhỉ, rất trong sáng, vô tư ...
    T xin lỗi K nhiều, năm nay T không về thăm K được, đừng trách T nhé! Thầy & dì chắc mong T về lắm ...

2. director

director Thành viên quen thuộc

Đói quá nhật ký ơi
    Sáng nay dậy muộn chả kịp ăn sáng, đi thẳng đến cơ quan luôn
    Giờ có người cứ nhắc đến ăn ăn uống uống làm mình đói
    Mình phải làm thế nào đây
    Cứ loanh quanh luẩn quẩn mãi như thế này
    Phải vùng vẫy mà thoát ra cái đống lùng bùng này chứ

3. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Nắng rồi, nóng rồi NK ạ. Có ai mừng khi mùa đông đi qua ko nhỉ
    ?dường như mọi người đang mong cho Mùa Đông trôi qua thật nhanh?thật nhanh?để chờ đón những tia nắng ấm áp của mùa Xuân?
    ?họ sợ cái lạnh của mùa Đông?Ùh, mùa Đông lạnh lắm?lạnh để người ta có thể cảm nhận được sự ấm áp?cảm nhận tất cả những gì khiến cho ta có thể cảm thấy ấm áp?Đó có thể là một nụ hôn thật sâu, một cái ôm thật chặt?hay đơn giản chỉ là một bàn tay thật ấm, một ánh mắt thật nồng nàn?Mùa Đông vẫn đang rất ấm áp?ở đâu đó trong những góc khuất của riêng nó?
    ? một tách trà nóng với điếu thuốc trên môi?ấm áp quán nước vỉa hè?
    ? ấm áp quán cóc ven đường với ngô luộc và khoai lang nướng...
    ...1 đĩa cũ đậu, 1 nem chua nướng, vài con mực bên chai rượu nhạt...ấm áp không ?...
    ?tách café nóng?mắt nhìn xa xăm ánh đèn đường?ấm áp Hà Nội phố?
    ?loang lổ trong những sắc màu của đêm, hương của mùa Đông như thấm vào từng hơi thở?
    ?ánh đèn vàng lẻ loi góc phố?
    Mùa đông lạnh, nhưng mùa đông cũng ấm, ấm nếu bên cạnh ta là người đó
    Xuân - Hạ - Thu - Đông. Cứ lần luợt, lần lượt trôi quá như thế
    đó là quy luật
    và cũng là tất yêu
    sau mùa thu thì mình yêu mùa đông nhất NK ạ
  4. lady

lady Thành viên rất tích cực

Tình yêu là gì nhỉ, sao em bắt đầu cảm thấy sợ thứ gọi là tình yêu. Thấy nhỏ em suốt ngày tâm sự cùng người yêu những lúc vui buồn, lòng em cảm thấy buồn ghê ghớm, em cũng đang yêu đang được yêu thật sao, sao những lúc em buồn em cần người chia sẽ thì ...
    Sao anh không bao giờ bên cạnh những lúc em buồn, sao không phải là anh nắm lấy đôi tay em khi em muốn gục ngã, tai sao ko phải là anh, em như muốn hỏi hàng trăm hàng vạn câu hỏi nhưng rồi cuối cùng em vẫn lặng im, có lẽ với anh em thật phiền phức. .

5. konqcom

konqcom Thành viên mới

Gió và lửa tưởng là không thể có điểm chung thế mà vẫn có: chúng đều nhẹ và tính động !
    Gió to làm tắt lửa nhỏ và làm bùng đám lửa to. Nhưng lửa lại chính là một trong những nguyên nhân gây ra gió !
    Cạnh tranh là quy luật tàn khốc nhất của tự nhiên, nhưng chính nhờ nó mà con người có thể hòan thiện mình.
    Những cây cỏ ngay bên cạnh những cây độc nhất lại chính là thuốc giải, vì nếu không giải được nó đã chết từ chính thuốc độc từ cây độc đó.
    Mỗi khi ta đi trên cát, nước biển có thể làm mất dấu chân ta, nhưng không phải vì thế mà ta ghét biển !
  6. yeuanhdiep

yeuanhdiep Thành viên mới

em à. NK anh viết cho em mỗi ngày đều khiến anh thấy yêu em nhiều hơn. Chỉ cần nghĩ đến em thôi là anh đã thấy lòng thật thanh thản. Anh yêu những giây phút bên em...
    Em.
    Như là ánh nắng ban mai, như hạt sương ban sớm, em thật đẹp mỗi khi ngượng ngùng. Không gian dường như dừng lại, mọi thứ đều nở hoa và em của anh thật đáng yêu.
    Đôi khi những gì đẹp đẽ lại là những gì mắt thường không thể thấy, chỉ có thể cảm nhận từ trái tim.
    Trong ý nghĩa của thần học, con số 7 là con số trọn vẹn. Bởi thế mà người ta chọn 7 kỳ quan cho thế giới chứ không phải là 8 hay là 6. Và những gì người ta chọn những gì đẹp đẽ nhất. Cũng vậy với anh, em là cả thế giới của anh, tất cả những gì anh muốn sống, thế giới của anh là chính em.
    Em là một người đặt biệt không gì có thể sánh bằng cho riêng anh cho chính mình em, chỉ cần có em là anh đã có cả thế giới cho riêng mình. Mặc cho người ta nói thế nào đi nữa với thế giới của riêng họ, em là kỳ quan tuyệt đẹp nhất của anh, anh có thể đánh đổi mọi thứ, làm mọi thứ để cho chính em là cho thế giới của anh.
    Hãy vững lòng em nhé, anh sẽ chăm sóc bảo vệ và gìn giữ để những gì mà em có, anh có... nó luôn là vẻ đẹp ban đầu không thể phai mờ.

7. thuy1305

thuy1305 Thành viên mới

Thêm một ngày trôi qua
    Là thấy mình lại già đi 1 chút
    sắp đến SN mình rồi NK ạ
    chap.... năm nay bạn bè cưới nhiều quá
    chắc là ko đến với mình nhiều như năm ngoái đâu
    mấy đứa sinh em pé roài
    mấy đứa chồng thì xa
    nhớ 10/5 năm ngoái mình hứng lên đi chụp ảnh nghệ thuật
    hé.hé.hé.... vui thật đấy
    Sao hồi đấy trông còn xinh xinh
    rồi càng ngày càng xấu đi thì phải
    phào, may quá, giờ lại thấy mình xinh roài
    Khỉ, sao cười nhiều thế nhỉ
    Muốn khóc quá mà có khóc đc đâu
    cứ toét hết cả miệng ra
    Giờ nhe răng là quán tính roài
    Mình muốn có một bờ vai cho mình dựa vào mà khóc
    chắc chắn mình sẽ chỉ khóc trên bờ vai đó thôi
    TÌM ... TÌM.... TIM......
  8. dienkeem

dienkeem Thành viên mới

Sáng dậy làm hết mọi việc, chả ăn sáng lại ngồi ôm máy tính. Lại có điện thoại! có nghe ko nhỉ! muốn bình yên mà ko được. Mệt mỏi! Trống rỗng! Thà cứ buồn như ngày xưa còn hơn. Đằng này trống rỗng... tưởng như mình ko tồn tại, như đã chết!!!
  9. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Làm xong hết mọi chuyện
    Thấy mình nhàn nhã quá
    ngoài kia nắng ấm áp
    Gió hiu hiu
    Thấy buồn ngủ
    nhưng mà ứ được đi ngủ
    lại linh tinh
    ng ta gần mình lắm
    gió à
    Gió có thể thay ta đến xem người ta đang như thế nào ko???
    Ta muốn nhìn thấy
    ước gì ta có thể biến thành gió
    ta có thể nhẹ nhàng đến bên người ta
    ôm người ta
    Ta muốn làm một cơn gió
    nhẹ nhàng mà mát mẻ
    nhưng mà ko được rồi
    ta chỉ là 1 cái cây thôi
  10. director

director Thành viên quen thuộc

Lòng người thật là khó đoán.
    Tâm sự đó, tình cảm đó, thế mà có thể quay ngoắt lại nói xấu mình chỉ ngay khi mình vừa quay lưng bước đi.
    Thế là thế nào nhỉ, người ta giả dối trước mặt mình, thực sự người ta nghĩ thế, hay chỉ là người ta nói cho có chuyện thôi
    Nhưng mà kệ, cuộc sống làm sao tránh được những chuyện đó.
    Ai có thể làm vừa lòng tất cả mọi người đây.
    Họ làm như thế thì chính họ đã tự tố cáo bản thân rồi.
    Một người như thế, mình phải cảm thấy may mắn khi sớm nhận ra đúng con người họ chứ.
    Sao mình cứ lăn tăn, cứ băn khoăn suy nghĩ mãi nhỉ.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa