1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lady

lady Thành viên rất tích cực

Trái đấy quay tròn và thiệt là nhỏ , anh bạn học thời Trung Học thường liên lạc với mình và giới thiệu một anh bạn khác gần nhà anh ta mà thời Đại Học hai người đó chơi chung va anh bạn đó được biết là ở gần chỗ mình, ba tháng nay liên lạc đứt đoạn hôm thứ bảy rồi anh ta mới điện thoại cho mình nhưng vì phải bận huấn luyện nên CN mình mới gọi điện thoại lại cho anh ta và hẹn đi ăn , ai dè cũng là người quen . Quen với người bạn bên này mà mình không biết, biết cả chị và mẹ của mình vì xưa nhà thường cất hàng trên nhà anh ta . Ha ha ha thiệt là ngộ quá .
  2. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

Thế là đã 1 năm rồi, 1 năm sau cái ngày ấy, 1 năm sau mình thế này, 1 năm sau người ta thế ấy, ...
    Em của một năm sau là thế này đây ạ, nụ cười vẫn thế, mọi thứ vẫn thế, trừ 1 điều lòng em thôi ray rứt, thôi không còn suy nghĩ nhiều về anh. Và em biết anh cũng thế anh nhỉ, chữ K thứ 2 trong cuộc đời em.
    Mình biết nhau từ lâu lắm rồi, từ khi em còn là con bé SV năm nhất, mọi thứ cứ lẳng lặng trôi đi cho đến gần 6 năm sau, sao tự dưng lại thế? Cứ bình thường như những năm trước có phải hay hơn không.
    Em với anh hình như rất ít khi chuyện trò, nhưng anh hiểu, em cũng hiểu dù chỉ một hành động nhỏ của đối phương thôi ta đều hiểu hết í nghĩa của nó, nhưng tình cảm chất chứa trong nó.
    Mình đã xác định không có gì cả, nhưng trái tim cứ loạn lên, cũng buồn cười anh nhỉ? Anh luôn quan tâm chăm sóc & bảo vệ em từ điều nhỏ nhất ...
    Mình cũng chưa bao giờ có cơ hội dạo bước cùng nhau nơi sóng nước ấy ... Lúc nào chẳng có thêm vài người bạn... Không ai béết chuyện ấy cả trừ em và anh ... Những lần cùng bạn bè rong ruổi, em ngồi sau lưng anh, nhìn gương mặt rạng rỡ cùa anh ...
    Ngày này 1 năm về trước, lần duy nhất giữa em và anh ... Lần duy nhất anh nắm lấy tay em. Em cảm nhận được cái xiết chặt tay ấy, anh không muốn em ra đi, bao tình cảm của anh dồn nén và truyền cả qua hơi ấm bàn tay anh. Chỉ thế thôi anh nhỉ, chỉ thế thôi mà giải quýêt biết bao điều, chỉ thế thôi mà cũng mất quá nhiều, chỉ thế thôi mà đau lắm anh nhỉ, ...
    Tiếp theo sau đó là những dằn vặt, khốn khổ của cuộc sống, từ lần ấy mình càng xa nhau hơn ... Những lần anh say, anh nhìn em ... Anh gầy đi hằn, anh đấu tranh giữa lý trí và con tim, em biết ...
    Kỷ niệm rồi, nhắc làm gì nữa anh nhỉ... hãy để nó ngủ yên ... mà sao gặp em xong anh lại say thế, để người yêu anh phải gọi cho em hỏi. Cũng thạt buồn cười, em là trung gian cho biết bao nhiêu người con gái đến với anh ... Em là nơi họ thổ lộ và chia sẻ tình cảm của họ dành cho anh ... Bây giờ cũng thế ...
    Kỷ niệm, ngủ ngoan nhé! Em luôn cầu mong anh được hạnh phúc- mạnh khỏe bình an. Mà em cũng muốn nói với anh rằng, cưới vợ không phải là cưới để cho có thôi anh nhé! Sau này khổ lắm...
    Chắc chắn anh chẳng bao giờ đọc được những dòng này đâu... Viết cho em, viết cho ngày hôm nay, viết cho ngày đã xa ... Chỉ một lần này nữa thôi em viết về anh, về những kỷ niệm xưa ... Lần sau em viết sẽ viết những hạnh phúc của anh, của gia đình nhỏ của anh, về cuộc sống của anh khi mãi mãi không có em bên cạnh song hành ...

3. cundc

cundc Thành viên mới

Thứ 7 máu chảy về tim rồi NK ơi, các em iu của ta ơi!
    Status ở bên YM của ta đang là "busy--->writing the best novel ever". Bao giờ ta dám xuất bản cuốn romatic novel đầu tiên của mình nhể? Bao giờ ta thành danh novelist nhể?
    Hôm nay nhân dịp thứ 7 máu chảy về tim, vừa hủy hẹn với bọn làm website cho nhà hàng, ta sẽ ngồi blogging. Còn nợ thiên hạ cái entry "Hôn" .
    Nice weekend nhá các em iu! Tặng một cái ảnh chụp lâu lâu rồi, từ hồi còn ở HN:
    Ba quả đào, 3 đứa chúng mình. Ta chọn làm quả nửa đỏ nửa xanh. hehe (cấm chê móng tay dài).
  4. director

director Thành viên quen thuộc

Thế là đã 11h rồi đấy, may quá, xong buổi sáng cuối tuần
    Từ sáng đến giờ cái ông sếp phòng bên cạnh, cứ đi qua đi lại, ngó ngó nghiêng nghiêng, hứ
    Làm mình muốn cười mà hông cười được, mặt cứ phải giả vờ hình sự lắm, chim kú
    Bây giờ thì thoải xờ lờ mái rồi nhá
    11h rồi, đến h nghỉ rồi, ông muốn xì pem, ông muốn cười gì mặc xác ông nhá

5. yeuanhdiep

yeuanhdiep Thành viên mới

Chiều nay mình sẽ về thăm quê, lâu lắm rồi bận việc, chẳng có thời gian để về.
    Mình nhớ tuổi thơ trên những cánh đồng quê, khi vừa xong vụ cấy. Mùi rạ thơm nồng hăng hắc, lũ trẻ chân trần đuổi nhau hò hét vang cả cánh đồng...
    Hôm qua mẹ gọi điện nói bị ngã bong gân. Thương mẹ quá, mẹ ở nhà 1mình mà lại thế này. Mẹ ơi chiều nay con sẽ về thăm mẹ.
    Mẹ thích ăn món gì, thích cái gì mà con không biết. Con thật là vô tâm quá, mẹ ơi con sẽ về
    Đứa con trai lúc nào cũng bé dại trong vòng tay mẹ
    [nick]
    Được yeuanhdiep sửa chữa / chuyển vào 11:15 ngày 19/04/2008
    Được yeuanhdiep sửa chữa / chuyển vào 11:16 ngày 19/04/2008
  6. YAMATO

YAMATO Thành viên rất tích cực

11:10
    Trưa nay nhà có khách !
    Từ sáng giờ chả online đc !
    Vì phải làm cơm mà !
    Dạo này mình nấu ăn lên tay phết !
    Mai Chủ nhật dồi !
    Chắc lại ở nhà thui !
    Thời tiết dạo này khó chịu quá !
    Người cứ cảm thấy mệt mỏi !
    Mà đầu óc mình cũng rối bời nữa cơ !
    Lo nghĩ nhiều quá chăng !
    ước jì lại đc như ngày xưa nhỉ !
    Bùn thế !
  7. lady

lady Thành viên rất tích cực

Sáng...
    Đạp xe chạy dọc bờ biển ...
    Trời trong xanh, gió thổi ***g lộng ...
    Mát và thơm nồng mùi biển ...
    Thấy lòng thanh thản đến kỳ lạ ...
    Thấy có một đôi bạn, nắm tay nhau bước dạo trên cát ... Họ hạnh phúc thật ...
    Bình minh ....
    Mặt trời như một trái đào đang độ chín ...
    Từ hồng hồng đỏ đỏ rồi da cam và cháy rực lên cái sức nóng vô ngần ...
    Cái sức sống cuồng nhiệt mà muôn đời nó vẫn cháy thế, rực rỡ .
    Mình...
    Như được tăng thêm bầu nhiệt huyết ...
    Cho một cuộc sống bận rộn ... bon chen ...

8. PP

PP Thành viên quen thuộc

Nhớ ngày xưa quá , nhớ cái ngày mình và tụi bạn đi hái trộm dừa quá. Biết bao h mới lại có những ngày như thế nhỉ ? Hồi đó mình và bốn thằng nữa có một lần đi bứt trộm Dừa hàng xóm: Lấn đó khi trên VTV3 đang chiếu phim Thủy Hử ( Bọn mình mê phim đó lắm). Khoảng 20h tối trong lúc đang ngồi tập trung để chờ xem fim thì mình có sáng kiến cùng rủ mấy thằng đi bứt dừa. Đứa nào cũng hí hửng lắm. Nhiệm vụ được giao như sau: Tớ trèo lên cây Dừa, thằng Văn ở dưới cây Dừa cho vào bao mỗi khi tớ bứt được. Thằng Chinh có nhiệm vụ vào nhà chủ Dừa nói chuyện và kìm chân đánh lạc hướng. Còn thằng Thọ thì mang rơm rạ( Mùa gặt mà) để chất đống dưới cây Dừa. Mọi việc xong đâu vào đấy. Quả Dừa thứ 4 bắt đầu được chuyền xuống thì Chủ nhà phát hiện ra. Tiếng hô trộm râm ran lên, 2 thằng ở dưới bị bao vây ngay lập tức và bị tóm gọn và dây buộc xe lúa có dịp trổ tài thiết chặt 2 đứa. mình ở trên cây im thin thít những tán dừa trở thành nơi trú chân thật tuyệt. Nhưng khẩu cung được chủ nhà lấy ngay và những kẻ nhát gan đã khai ra và thằng Chinh lúc đó đang ung dung như ko có chuyện gi cung bị túm ngay tại chỗ ( Vì nó nghĩ nó ko tham gia trực tiếp nên nó giả vờ chạy theo ra) lúc này chỉ còn mình ở trên mặc dù bị lọ nhưng cung ko có cách nào để bắt mình xuống. Ba thằng bị trói ở cây Dừa còn mình ngồi trên ko xuống. Chờ cho chủ nhà vào lấy sào để chọc cho mình xuống, Chủ nhà vừa vào tìm sào thì đống rơm có tác dụng. mình nhảy ùm xuống và tẩu thoát. mình chảy một mạch rồi bơi qua sông về nhà. Trấn tĩnh lại mình bắt đầu nghĩ kế hoạch giải thoát cho lũ bạn bắt đầu...
  9. director

director Thành viên quen thuộc

Rủ mấy đứa bạn đi đạp vịt ở Hồ Tây, chả đứa nào đi
    Chúng nó bảo là trò trẻ con
    Buồn quá
    Thực ra mình muốn ra đó, chỉ để cảm giác bốn xung quanh đều là nước
    Những lúc đó, mình sẽ thấy lòng dịu lại, sẽ thấy thanh thản hơn
    Thế mà chẳng đứa nào chịu đi với mình, buồn quá

10. socolagirl

socolagirl Thành viên mới

Vào cấp 2, tím đi học phải mặc áo dài lại có thêm nhiều bạn mới, Tím vẫn chỉ là cô bé, vô tư chơi đùa ( sao ngày ấy mình ăn chơi thế ko bít )
    Chưa ý thức được việc học hành, nhưng T ko thik những thầy cô bắt đi học kèm để được điểm cao đâu cứ bê y nguyên cái học kèm vào là 10, mình làm cũng thế chỉ toàn 5/ 6 thui, chẳng có j để nói thêm về con bé T thời cấp 2 giống y cấp 1, cho đến lúc nó học lớp 9
    Bao kỷ niệm nhỉ, tuần nào cũng ra hàng dương, tắm biển. Lúc í nào biết nấu nướng gì đâu cũng tập tành Nhóm đi chưa đến 10 người nhưng là điều yêu & luôn nhớ khi rời xa ngôi trường cấp 2 thân yêu
    ....

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa