1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hotgirlwemua

hotgirlwemua Thành viên mới

Hôm nay nóng quá, mình cảm thấy bứt rứt và khó chịu.
    Sáng nay trước lúc ngủ dậy thấy gối đầy máu, hoá ra trong lúc ngủ mình cũng bị chảy máu cam này. May mà không ai biết. Thôi mình phải về đây. Làm nốt một số việc còn dở dang ...
    Chán thế, mỗi ngày qua đi lại thấy mệt mỏi hơn.
    Sắp tới chắc mình phải đi nghỉ 1thơi gian, xin nghỉ việc mấy ngày...
  2. LEXUSGS460

LEXUSGS460 Thành viên mới

18/04 bên Ca, tâm trạng vẫn bận rộn vì ngày 14 gần kề coi như là bản thân mình chuẩn bị đối mặt với 5 bài thi lien tục của năm 3 này! Có lẽ thế mà cái ngày 18/04 cũng không còn chùt gì quyến luyến cho nó. Nó cũng nghĩ, ờ cũng là như 2 năm rồi, 1 ngày trôi qua như mọi ngày, nhận được những lời chúc dễ thương từ bạn bè bên Vn và trên net!
    Nhưng có lẽ năm nay khác chút, nhưng Nó luôn bảo cho mình ờ cũng bình thường thôi mà! Tối hôm qua tụ tập bên nhà sis Như, tâm sự nói chuyện với mọi người đến tận khuya, sis Như vô tình phán 1 câu làm Nó cũng vui lạ ?oCnhật này snhật Trường rồi đó, tụi mình làm gì đi!? Lạ, ngoài ngựa ra, thì mọi người cũng đã để ý đến, cũng vui thầm chút gì đó bên trong, không phải mọi người không bao giờ quan tâm Nó, mà chỉ vì điều này ?osimply sweet?
    Sáng đã nhận offlien chúc mừng sn của vài người bạn, rất dễ thương và ngọt ngào! Nó cứ nghĩ lớn rồi thì sẽ không thích nghe lời ngọt ngào, ai dè đọc mà cứ tíu tít cười! ?oỜ, ta cứ hảo ngọt cho hết ngày nay vậy? ?" Nó thầm nhủ!
    Trưa gần 1h thì cưng gọi qua phone, nói chuyện với nó gần 20 hơn mới tha! Người thương Nó nhất phải thế chớ, không thì kí giấy li dị cưng ha ^ ^. Nhớ quà của a nhá cưng! Vẫn như thế! Mày luôn làm tau phải cừoi vui cả khi tau đang chán đời nhất, thx người ?" mắc ?"nợ-kiếp-trước của tau ^

3. truetolove

truetolove Thành viên mới

1 ngày mệt mỏi với công việc nối tiếp công việc nhưng những công việc của người phụ nữ. Có lúc mệt quá mà cáu luôn hix hix
    Chẳng có tâm trạng để viết gì nhưng cứ muốn viết, viết linh tinh viết nhăng viết cuội ...
    Thấy mình chả có khiếu hài hước, ko có khả năng điệu đàng, chả biết làm dáng hay gì gì như bao người con gái, hình như càng ngày cái vỏ ngoài của mình càng lạnh lùng, cái dây tình cảm càng chai sạn ...
    Mấy bạn hồi cấp 3 chẳng tìm được điều gì từ mình của những năm ấy còn trong mình, ...
    Trong mọi thứ mình dường như nhận nhiều hơn rất nhiều so với gì mình làm cho mọi người ... vì nhận quá nhiều & quen với việc ấy nên mình ích kỷ & thiếu quan tâm chia sẻ thì phải ...
    Ơ sao tự dưng lại ko vui thế này nhỉ? ko vui cũng chẳng buồn nhiều ... cứ trống trải, cứ chống chếnh, giống như con thuyền mất phương hướng, ... Nhưng mình biết mình phải làm gì mà, chẳng qua mình chưa chấp nhận được, chưa quen được ... tgian ko chờ mình nữa nhưng mình lại ko thể chạy theo tgian ...
    cứ vui đấy rồi lại buồn, buồn rồi dặn lòng quyết tâm để vui, ... tất cả giả tạo quá, bản chất mình biết mình chưa tìm được hướng đi cho mình. Hướng sẵn có mình ko muốn, dù mình biết nó đúng đắn nó tốt, ừ do mình nhận thức được điều ấy nên mình ko hạ quyết tâm cho điều mình muốn được ...
    Cứ vui sống nhỉ? cuộc sống có được bao lâu & ko ai biết trước được cái số của mình, cố gắng có những phút giây hạnh phúc & vui vẻ thật sự ...
    Ừ, thế nhé tôi ơi!
    Thế thì lúc này mình đang nhớ ... nhớ lắm ...
    Bàn tay phải & bàn tay trái, duyên số ... vâng, duyên số ...
  4. thukycuasep

thukycuasep Thành viên mới

Bây giờ là 12h trưa
    nóng và oi bức
    thấy kó chịu quá
    cái cảm giác tức ngực cứ ám lấy mình
    xuầy
    đi ra đuờng cho nó t hoáng
    ôm máy vi tính mãi cũng mệt lắm
    đi chơi thôi
    Hôm nay là thứ 7
  5. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

Ước gì mình có thể cứng rắn hơn .......... để có thể vượt qua những khoảng lặng lạnh giá ...
    Ước gì mình đừng quá yếu mềm thế này ......... để ko viết những dòng này, không điện thoại, ko sms, ko ai có thể biết được điều này ... ko ai phải lo lắng, buồn vì mình ...
    ước gì bây giờ ko phải mùa đông .......... để mình ko phải đổi thừa mùa đông lạnh lẽo ...
    ước gì mình ko phải đang sống ở SG ... để đổi thừa cuộc sống nơi đây xô bồ, ai cũng bận mà làm mình thấy cô độc đến thế ...
    Ước gì mình có thể ... sao nhỉ? ... ước như thế nào để mình có thể buông xuôi và ngã vào bến nào đó ........................ Ừ ước gì trái tim mình chết luôn đi để mình còn ko còn túứ hỉ nộ ái ố ..........
    ước gì mình có thể vIết thêm những điều ước tự đáy lòng mình lên đây ...
    ước gì ....
  6. lady

lady Thành viên rất tích cực

Về nhà rồi, chả thèm bật đèn
    Cái không gian nửa tối nửa sáng, nó làm mình thấy yêu đời hơn.
    KHông gian yên lặng, bốn bề...
    Chả thèm nấu cơm nữa ...
    Chui vào một góc ngồi gõ nhật ký lạch cạch
    Sao mình lại có nhiều lúc chống chếnh vô định thế này nhỉ

7. Hayhunnhaude

Hayhunnhaude Thành viên mới

Hòan hảo chỉ là một trang giấy trắng, chả ai thích đọc một trang giấy trắng cả. Đúng ko nhật ký?
    cuộc sống do chính tay ta viết không phải ai khác, cần thiết phải có những khoảng trống để có chỗ cho tình yêu, không thì để tình yêu vào đâu ?
    Cố gắng lên nhé!
  8. osongbieno

osongbieno Thành viên mới

khởi đầu 1 ngày mới thật buồn, buồn nhưng ko thể chia sẻ, buồn dấu kin vào trong, buồn gặm nhấm nốt phần vui vẻ yêu đời còn lại của mình, ...
    như vỏ ốc nơi biển cả, chỉ nghe sóng thì thầm, gió vi vu, hàng dương xào xạc, ... nhưng lại không thể nói gì ...
    ôm tiếng hát của đại dương vào lòng cả đời câm nín ...
    Bài hát khi vào đây hôm qua thôi còn thích nghe sao hôm nay nhức đầu quá, đang cần & thèm sự yên tĩnh, đang muốn chạy trốn, ...
    không biết mình có thể vững vàng thêm đc bao lâu nữa, không biết mình có thể chịu đựng đến mức nào, không biết ... ừ không biết ...
    nước mắt, nước mắt rơi có thể vơi bớt tủi buồn? nước mắt làm mờ đi những gì phía trước, nước mắt làm được gì cho mình lúc này sao mình lại lãng phí thế nhỉ? ...
  9. socolagirl

socolagirl Thành viên mới

Nk ơi!
    Tạm biệt mày nhé!
    tau đi măm & ôn bài chiều nay thi đây
    Sg nắng thế này, trường gì xếp lịch thi ghê quá, giữa trưa nắng chang chang
    cố gắng vậy!
    Chúc tau thi tốt nhé NK ơi!
    Mai cũng thi, thế là hét cuối tuần thi xong đi lại ăn trơi nhảy máu típ
    hứt hứt

10. cadic33

cadic33 Thành viên mới

Nhật ký ơi!
    Nhất định tao phải kể chuyện này với mày, không kể là không chịu được. Buồn cười lắm!
    Vừa nãy tao gặp 1 con bé. Hình dáng bề ngoài thì không rõ lắm, vì nó mờ mờ ảo ảo, lại còn (che) mạng nữa cho nên không xác định được xinh hay xấu. Nhưng mà tao khẳng định với mày là con bé (bé gì nữa) này cứng tuổi rồi. Tuổi tác xấp xỉ 30. Chà, gái 30 thì gọi là già được rồi nhỉ.
    Thôi, không nói về tuổi tác nữa, đi ngay vào chủ đề chính, cái chuyện buồn cười mà tao định kể với mày í.
    Con bé ấy hình như nó nửa dại nửa tỉnh hay sao í. Rõ là người mà nó lại xưng tên nó là cún. Ô hô, chắc con bé này chả ai thèm yêu, chả ai thèm để mắt đến nên cố bám víu vào hy vọng là cún thì sẽ được mọi người yêu. Hê hê, cún mà già thì sẽ phải gọi là chó. (Nhưng mà nếu con bé đó nhận nó là chó thì khi ấy mọi người không thấy cái rọ mõm của nó lại đập chít chứ ai để cho chó chạy rông ngoài đường như thế, nhỉ, NK nhỉ?)
    Sở dĩ tao gọi con bé là nửa dại nửa tỉnh không phải vì nó xưng nó là cún (chỉ với lý do ấy đã có thể quy kết nó là thần kinh rồi ) mà là vì giữa một nhóm người đang vui vẻ với nhau, trò chuyện tâm sự với nhau. (Người thì tìm về với những kỷ niệm yêu đương, người thì tìm về tuổi thơ .... nói chung là dạt dào cảm xúc...) con bé ấy lại nhảy xổ ra đứng giữa, vỗ ngực đành đạch rồi lăn bên trái, lộn bên phải, sùi bọt mép (èo, nghe như ... chó dại ấy nhỉ) nói xỏ nói xiên, bóng gió rằng người ta quá chú ý đến nó, vote cho nó (chắc là ảnh hưởng nặng nề của vụ nhắn tin 1900... bình chọn hoa hậu đây mà), rồi sao mà mọi người nhiều chuyện thế sao không nói chuyện với nó .....
    Buồn cái là mọi người thấy cái cảnh ấy thì cũng coi như thấy một con chó dại chạy ngang qua đường, bĩu môi "xì iiii" một tiếng rồi bỏ qua. Chẳng ai chú ý đến nó. (Vì chắc mọi người quen cái cảnh thấy chó điên rồi hay sao í.) Tao thấy loáng thoáng kể rằng chấp loại điên vì tình như nó và những đứa con gái điên giống nó thì có mà bằng nó à?.
    Tao tò mò hỏi xem sao mọi người tập trung ở đây đông thế thì được biết: Sắp có một cuộc cách mạng ở đây cho nên tập trung lại có gì góp 1 chân, 1 tay, chí ít thì cũng góp cái ....mồm.
    Ồi, sắp có cách mạng đấy, NK ạ.
    Theo mày tao có nên lên đường làm cách mạng không?
    [nick]
    Được cadic33 sửa chữa / chuyển vào 12:38 ngày 19/04/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa