1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sh6868

sh6868 Thành viên mới

Vậy là đã lâu lắm rồi, tôi và P không điện thoại, không nói với nhau câu nào, thậm chí, cũng không nhìn nhau. P càng ngày càng trở nên xa xôi, đến tận bây giờ, tôi cũng không lý giải vì sao? P là một người khó hiểu, rất khó hiểu, ít nhất là với tôi. Nhiều khi, P như một người trưởng thành chín chắn và nhiều khi lại như một cậu bé con. Tôi không trách P, không thể trách P bất cứ điều gì, và tôi cũng tự dặn mình không cố công tìm hiểu những gì thuộc về P nữa, mặc dù, tôi vẫn không thôi nghĩ đến P, vẫn thảng thốt khi vô tình ai đó nhắc đến vùng đất nơi P sinh ra, lớn lên, vẫn giật mình mỗi khi ở đâu đó vang lên bản nhạc P cài làm nhạc chuông, vẫn thoáng lặng đi khi thậm chí chỉ là nhìn thấy biển số của một chiếc xe nào đó trên đường có đăng ký xe ghi mã vùng quê P...
    Mỗi ngày vẫn cứ trôi qua, tôi vẫn chưa thể cân bằng lại được mình, nhưng rồi, tôi tin, mọi thứ cũng sẽ ổn, mặc dù, tôi vẫn thấy rất buồn mỗi khi nghĩ đến việc P sẽ mãi mãi không thuộc về tôi, những thời khắc bình yên trước kia sẽ mãi mãi là một kỷ niệm xa xôi chỉ mình tôi nhớ đến và trân trọng.
  2. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Lạ nhỉ,mình viết thế mà cũng hiểu nhỉ
    Ừa nói chung là anh hiểu đúng đấy,em đang khá bực anh ah!
    Nhưng nó ko ảnh hưởng đến em nhiều đâu.Em là đứa luôn biết tự chủ là ntn.
    Em chỉ bực thôi.
    Em là con gái em hiểu nó mà.
    Dẫu sao anh cũng nên thông cảm cho nó.
    Cái j nó là đầu tiên đều đẹp và nhớ lâu lắm.
    Em cho đó là do nó còn qá nhiều cảm xúc,và nó trẻ con.
    Em mặc kệ.
    Kệ!
  3. yeuanhdiep

yeuanhdiep Thành viên mới

Em à, vậy là mình đã có 1ngày thật vui và thú vị phải không.
    Anh nhớ ánh mắt mẹ đã vui thế nào khi nhìn thấy cô con dâu tương lai, anh nhớ cả vẻ e lệ của em khi mẹ vuốt tóc.
    Sao mà anh yêu giây phút ấy thế, giây phút 2 người mà anh yêu thương nhất bên anh, chia sẻ cùng anh hạnh phúc này.
    Hãy luôn là nguồn vui hạnh phúc của Mẹ và anh em nhé
  4. Venezuela

Venezuela Thành viên mới

Hạnh phúc...
    Một món quà 1 chiếc nhẫn cùng lời cầu hôn...
    Cái cảm giác hạnh phúc vẫn đang chảy trong người, từng tiếng nói của anh vẫn như đang thủ thỉ bên tai.... :xxxx
    Anh ...
    Em... đồng... ý ý ý...ý
  5. BMW550i

BMW550i Thành viên mới

Con gái đúng là một chủ thể khó hiểu!Tìm được một người con gái biết thông cảm và hiểu mình thật khó.Ghét nhất bị ảnh hương kìm hãm,... nếu biết trước không thoải mái có khi cũng chẳng muốn yêu ai nữa.Những lúc thế này thật mệt mỏi,chẳng muốn nghĩ thêm gì chỉ muốn tự do tự tại sống thoải mái còn hơn.Thật không bao giờ nghĩ đến lúc phải ... nhưng quả thật bây giờ điều đầu tiên chỉ là điều đó mà thôi....
  6. Hayhunnhaude

Hayhunnhaude Thành viên mới

Cả ngày ngồi dịch, thứ 3 này hạn chót để kiểm duyệt rồi! Sau khi xuất bản, chắc được nhắc tên nhiều hơn
    Nhưng khó quá, Anh _ Việt ngành hàng hải mà Mong thành công để làm tiếp những dự án đang chờ đợi! Làm giai đứng giữa trời không hám chút danh thì tệ ko nhật ký
    Nhưng vẫn phải cày để lo cho kinh tế hàng ngày
    Tối nay thì nhức đầu quá, đưa em đi ngắm trăng, mai rằm rồi!
  7. hotgirlwemua

hotgirlwemua Thành viên mới

Chiều nay đi làm về qua Hồ Tây. Gió thật là mát và phiêu. Làm mình nhớ anh quá. Nhớ những lần 2 đứa sánh vai nhau đi dạo, nhớ những que kem ốc quế bốc khói và quyến rũ, nhớ cả lúc anh vụng về lau vệt kem trên má em rồi tiện thể đặt lên má em nụ hôn lạnh buốt của kem.
    Tất cả đã qua lâu lắm rồi mà sao em thấy như vừa mới qua...
    Giá mà...anh ơi
  8. muatinhyeu2

muatinhyeu2 Thành viên mới

Tự nhiên hnay mình lại nhớ về cô bé ấy NK à, 1 cô bé mà mình mới chỉ nc chứ chưa gặp mặt bao giờ. NC với mình lun gọi ss, rất quý mến nhau mà sao lại chưa 1 lần gặp mặt e nhỉ
    Sắp 1 năm rùi đấy em àh, ở nơi ấy e có vui vẻ ko, có cười nói nghịch ngợm như cô bé ngày nào chị biết ko vậy
    Mong rằng ở nơi ấy em lun vui vẻ, hạnh phúc em nhé
    Tất cả mọi ng vẫn luôn nhớ đến em đấy em có biết ko, mọi người vẫn lun vào blog của em, kể em nge mọi chuyện đấy
    Em có biết khi e đi rùi thì chị mới đc bé Vic kể lại nhiều lắm ko, mới biết em cũng dành cho chị nhiều tình cảm lắm dù chưa 1 lần chị em mình gặp mặt
    Đã bao lần em kể chị nge chuyện em sang bên nhà chị chơi với bạn em như thế nào, rùi những trò nghịch ngợm của em trong mái nhà 8x, tất cả lại đang quay trở về trong tâm trí chị
    Vic đã nói với chị rất nhiều chuyện của 2 đứa, Vic nó đã đau khổ rất nhiều khi e đi đấy. 2 chị em thức mấy đêm liền sau khi e đi chỉ để nói về em, về những kỉ niệm, những dự định của 2 đứa
    Hnay tự nhiên sao lại ngĩ đến em nhỉ, sắp 1 năm rùi em à, tg nhanh thật. Thế là 1 năm nay nick của em đã ko còn sáng nữa, chị vẫn buồn vì lần cuối cùng thấy nick e sáng đã định nc nhưng lại vì việc này việc khác mà mình ko nc đc với nhau. Chị lun thấy tiếc vì điều này, tin nhắn của bạn bè gửi lại cho chị thông báo việc e ra đi làm chị ko thể tin đc e ah
    Tự nhiên sao lại thế này nhỉ, nhớ về tất cả, tự nhiên bùn mún khóc đấy NK à
  9. sh6868

sh6868 Thành viên mới

tổng kết lại ngày hôm nay có thể nói là
    1. Rất nhớ
    2. Rất buồn
    3. Rất stress
    4. Rẩt đen đủi
    Sao hôm nay lại có thể như thế này được nhỉ
  10. NNTK

NNTK Thành viên mới

Hôm nay em đến trường với đôi mắt trĩu nặng vì thiếu ngủ, e đã không tin vào tai mình khi trang ( bạn cấp 3 của chị lại học cùng DH với e, mình có duyên mà!) thông báo là chị đã ra đi, em dường như không tin vào tai mình mới hôm nào chị còn gửi off cho em trách e biến mất mà.
    Đến viếng đám ma của chị, một người con gái vừa tròn 20, cái tuổi đẹp nhất của một người con gái, những vòng hoa trắng một màu tinh khiết sao nó lặng lẽ thế, sao nó u ám thế, e bỗng cảm giác như có một cái j đó đè nặng lên tim mình, khó thở lắm chị ah!Khi đứng trước di ảnh của chị, lúc khấn chị, em đã không biết phải nói j với chị, em còn quá nhiều điều muốn nói, chỉ là em không biết phải bắt đầu từ đâu, em biết chị đg ở đâu đó mà em không biết tìm chị ở đâu?!?Chị nói cho em đi! Khi bước tới chỗ chị nằm, thực sự em đã không dám nhìn, e thấy run run, nhưng chị là chị của em cơ mà, em đến đó để gặp chị cơ mà, em phải gặp chị chứ! Chị nằm đó, thanh thản biết bao, tưởng chừng chị chỉ đang ngủ. Em thật không muốn tưởng tượng đôi mắt kia sẽ nhắm lại vĩnh viến. Em đã muốn bật òa lên khi nghe tiếng khóc của mẹ chị...Chị ơi sao chị lại nỡ ra đi như vậy còn bố mạ chị, bạn bè chị, họ đang đứng kia ngậm ngùi ngăn dòng nước mắt, đừng ngủ nữa chị nhé, dậy đi mà!
    . .. mới hôm nào chị còn chúc em mùng 1/6 vui vẻ...Vậy mà đã lâu lắm rồi em không liên lạc với chị, chị vẫn rất tốt với em...em xấu quá. em vô tâm quá, em xin lỗi nhé! chẳng lẽ đó là lần cuối cùng em đc gặp chị sao...Chị nỡ bỏ lại anh em sao? chị nỡ bỏ lại em ah?!? Anh em đã sốt sắng đi tìm vé để ra gặp chị lần cuối, nhưng không thể,...Chị biết không đọc lại những lời anh gọi chị trên blog, em muốn khóc lắm...
    Nhưng cuộc sống vẫn phải tiếp tục phải không chị, chị đã ra đi, nhưng những ai đã quen biết chị, bạn bè chị sẽ không bao h quên chị đâu...Chị h đg ngủ yên nhưng Chị sẽ mãi mãi ở trong lòng mọi người, dù thế nào đi chăng nữa, dù bao lâu đi chăng nữa e sẽ vẫn luôn nhớ về chị nhớ về những kỷ niệm của chị em mình... Chị dù đang ở đâu cũng phải sống thật tốt nhé! Chị phải luôn vui vẻ, luôn tươi cười... Chị biết không, chị cười rất dễ thương! Chị xinh lắm chị ơi!

Cảm xúc quay trở về với mình thế này đấy NK à
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa