1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thunang2007

thunang2007 Thành viên mới

Buồn ngủ quá, nhưng vẫn muốn chát với anh. Chẳng biết để làm gì.
    Mình và anh ấy sẽ chẳng thành đâu mà sao cả 2 cứ cố làm đau lòng nhau thế nhỉ?
    Đang có 1dự định khá táo bạo cho tương lai, bắt đầu từ khi nào được nhỉ?
    Phân vân quá , nửa muốn nửa không...
    GIúp mình với NK ơi
  2. 1102dqt

1102dqt Thành viên mới

Tiếp tục nhật ký nào.
    Năm 2 tuổi nó bắt đầu về thủ đô nhìn cái gì cũng ngu ngơ vì thủ đô nhiều cái hiện đại quá cơ.Thế nhưng mà nó được các bác các anh các chị chiều lắm.Nó thích nhất được đi cầu trượt mà hồi đó có biết gì đâu nhưng vẫn cứ thích.Nhưng được cái là năm đó nó ứ phải đi nhà trẻ nữa được ở nhà bà nội trông .Bố mẹ cũng yên tâm đi kiếm tiền để nuôi nó.Và thời gian vẫn cứ trôi và nó bắt đầu biết gọi bố mẹ.Thời điểm này thì nó được cưng lắm vì các chị toàn bế nó đi chơi khắp khu tập thể.Đến bây giờ khi quay lại khu tập thể đó các chị ý vẫn nhận ra mình.Ôi sao mà hạnh phúc thế.Cuộc sống thật là tuyệt vời khi nó mới 2 tuổi .
  3. NNTK

NNTK Thành viên mới

Hôm nay mệt quá NK à, đi chơi từ sáng đến giờ mới về, vui fết
    Hôm nay bẩu là nấu cơm chiều cho U nhưng mờ ham chơi thế là U lại bẩu thôi mẹ nấu cho, sướng thế chứ lại
    Hứa với lòng là bữa trưa mai ở nhà sẽ nấu 1 bữa ngon lành
    Nhưng hình như mai lại fải lên thuế rùi, ko bít có về sớm để làm đc ko nữa
    Hy vọng là đc vậy
    Giờ mệt quá, có khi fải đi tắm cái cho thoải mái tinh thần Nk nhỉ để tối trông còn tươi tắn đi cafe với ... hề hề
  4. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

NK ui!
    Tau vừa đi thi vìa nè! Ko hài lòng lắm vì cái phừn hay ho nhứt tau lại quên ko cho vào bài, ko thì khéo tối đa điểm
    Cơ mà cũng tức chứ, Mar. quốc tế làm cứ gọi là còn căn bản thì chả bằng hum nai mới đau chứ
    Cơ mà đuk kết ra là, ko nên học như con vẹt Nắm những ý chính của môn học đó & kinh nghiệm thực tế của mình Ra trường 5 năm rồi nhưng kinh nghiệm thì hơn số 5 ấy nhiều mà
    Hồi ra trường chỉ kịp cái CN KT ngành QTKD, CC KTT , CC I.B.E & cơ số cái khác Toàn do nhà chỉ định, ko thì bi giờ mình làm cô giáo roài
    Kế hoạch 5 năm nữa á, học Mar. này thêm cao & luật xong có iêm bé Còn phát huy truyền thống T.S á, thì phải đợi cái kế hoạch 10 từ 30-40t nhờ Mấy cô chú học gì đến gừn 40t thoai mà ko biết có phát huy đc ko
    cố gắng là chính NK nhờ

5. 1102dqt

1102dqt Thành viên mới

Bé lên 3 bé đi mẫu giáo.
    Bài hát này quả thật rất đúng với mình NK ạ.Năm 2 tuổi ở nhà nhưng đến 3 tuổi mình lại phải đi nhà trẻ.Và rồi điệp khúc hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngần mình áp dụng ròng rã cả một năm trời.Cô giáo cũng phải kêu là sao khóc nhiều thế.Buổi sáng mẹ đèo đi nhà trẻ,chiều mẹ đón về khi đó được mẹ mua bánh quế ngon ơi là ngon.Và rồi hết tuổi thứ 3 mình được lên mẫu giáo nhỡ.Và khi đó chuẩn bị bước sang 4 tuổi rồi đấy.
  6. muatinhyeu2

muatinhyeu2 Thành viên mới

Tức mà ko làm gì đc thế mới cáu chứ lại
    Cáu là mất xinh đới mờ tự nhiên làm mình vừa bùn vừa cáu mới tức chứ
    Giờ là dễ giận cá chém thớt lắm í nên đừng ai hỏi han giề nhá, ko làm thớt thì ráng mà chịu
    Tức lắm í NK à, nhưg thôi cố nuốt cục giận ấy vào và thực hiện kế hoạch thôi
    Thực hiện kế hoạch là để đánh giá mức độ thế nào còn cho mình quyết định sáng suốt
    Ko nên kéo dài tình trạng này, ngô ko ra ngô mà khoai cũng ko ra khoai
    Chẳng thích thế tẹo nào
    Tự nhiên lại thèm cơm quá, đi măm đây NK à
  7. heomeo8375

heomeo8375 Thành viên mới

Hôm nay tự dưng tớ lại vào TTVN nhật ký ạ!
    Lâu lắm rồi đó chứ
    Máy bế KT vừa đi chơi về, mua trái cây nè mức khô nai khô nè
    Vừa măm xong rùi, thế mà giờ lại phải chạy sô chỗ khác
    BB mài NK nhé!
  8. Capuccino

Capuccino Thành viên rất tích cực

Hôm nay ngày của mình mà sao buồn thế ko biết nữa. Hoa ở làng này và ở nhà nhiều ko kể hết => vậy mà vẫn buồn. Chắc bữa nay là lần đầu tiên giờ này mình còn ở quán mà chưa về nhà, tự nhiên ko muốn về. Trời nắng quá, mình ko đủ sức để đi về nhà nữa.
    Đối diện nơi đây là hàng hoa, mình để ý ko biết bao lượt người đã ghé, bao nhiêu hoa đã được đem đi, bao nhiêu người phụ nữ sẽ hạnh phúc vui vẻ? Bất chợt mình mong muốn được nhận nụ hoa ấy, 1 lần trong đời được ngắm và cầm trên tay nụ hoa tình yêu, bất kể loài hoa nào cũng có thể thành hoa tình yêu nếu có được lòng chân thành và tình cảm của người tặng. Hơn 20 năm qua mình chưa được biết, chưa được nhìn, chưa được nhận loài hoa này dù mình có mong có ước có ngóng có trông ....
  9. heomeo8375

heomeo8375 Thành viên mới

Khi em bắt đầu vào học lớp 10, bạn bè mới thật nhiều. 26/3 năm đó trường em ko tổ chức cắm trại hay hoạt động gì đó nên em theo mấy bạn cùng lớp về trường cũ của họ để cắm trại chung. Đó cũng là định mệnh cho người khác chứ ko phải em. Thật sự lúc đó em cũng có cảm tình với người ấy, nhưng đó ko phải là tình yêu. 1 cô học trò 16 tuổi thì làm gì biết gì Người đó là thầy giáo của mấy bạn em.
    Cả nửa năm sau, 1 ngày cuối mùa hè năm ấy, nta đã tỏ tình với em. Em rất bối rối chưa biết quyết định làm sao. Nta nói đã để ý em từ cái ngày cắm trại ấy. Lúc đó em chỉ nói em còn phải học ko nghĩ đến chuyện khác. Nta là 1 người dưới con mắt học trò thật nghiêm nghị. Rồi tgian trôi qua em thấy tình cảm của mình ko có nghĩa gì cả nên đã từ chối nta. Nhưng nta vẫn đợi vẫn chờ em. Vẫn hỏi thăm gọi điện khi em là sinh viên. Em đã có thái độ dứt khoát từ lâu rồi nhưng nta ko thể quên em ko biết làm sao cả, nhưng cứ nghĩ đến tuổi của nta em cũng e ngại dùm. Em tốt nghiệp PTTH nta bắt đầu tấn công em ồ ạt. Anh có biết lúc đó em rất là sợ gặp mặt hay nhận điện thoại, dần dần em thành ra bực mình rồi ghét. Nta có dùng đủ mọi cách nhưng em đã ko là ko, ko có tình cảm thì níu kéo cách nào cũng vậy. Nta đã tự gây tai nạn, lui tới nhà thăm hỏi bố mẹ em khi em đi học ... Nta ko hề để ý đến suy nghĩ của em gì hết. Thế là bao hình ảnh tốt đẹp trong em về nta đã tn biến. Em ra trường, đi làm, nta vẫn đợi. Em ko có bất kỳ sự xúc động nào trước tình cảm và sự chờ đợi của nta. Em tự thấy mình ko có lỗi vì những gì em phải làm, những gì em phải nói em đã nói hết rồi. Sau đó 2 năm nữa, chắc là do tuổi cũng đã nhiều và bố mẹ hối thúc nta cũng lấy vợ. Em thầm cầu mong nta hạnh phúc và em cũng vui vì nta đã lấy vợ. Nhưng chỉ 1 năm sau họ đã ly thân, em ko biết rõ lý do. Em nghe nói chị ấy rất hay ghen, ghen mù quáng (gọi cho bất kỳ số điện thoại nào liên lạc đến số nta). Sau khi ly thân nta ko biết bằng cách nào biết số điện thoại của em và liên lạc lại đến bây giờ, nta nói cũng nhiều làm cũng nhiều nhưng tình cảm của em ko thể. Em đâm ra sợ nta luôn, từ sợ nghe điện thoại, sợ gặp mặt, sợ đủ thứ liên quan đến nta mặc dù em ko có lỗi gì. Tính từ lúc em học lớp 10 đến giờ cũng khoảng 10 năm trời rồi. Em chẳng biết làm sao để nta thôi ko nghĩ về em nữa. Ngay cả việc làm những việc em ko thích nhưng để nta ghét em cũng đã làm, em chưa bao giờ to tiếng hay nặng nhẹ với ai nhưng em đã mắng cho nta 1 trận. Nta vẫn vậy. Bây giờ thật sự em ko biết làm cách gì để nta ghét hay hiểu sai về em cũng được.
    Em thấy tiếc dùm nta về tgian & tình cảm nta dành cho em, ko biết đến 1 lúc nào đó nta có nghĩ như thế ko? và có quá muộn ko? Dù em có một mình hay có ai đó bên cạnh hoặc em sống độc thân đến cuối cuộc đời em cũng sẽ ko bao giờ đến với nta.
    Viet16 nhật ký mà xưng em có nên ko nhật ký ơi!
  10. taluadongdua

taluadongdua Thành viên mới

Thế là chuẩn bị đến giờ hẹn với chàng rùi đấy NK à
    Mình thấy thú vị quá cơ vì hnay nhắn tin đã trêu nhau vui fết rùi
    Hnay thế nào mà đắt sô nhỉ, nhưng vẫn đag mún đi gặp zai
    Thui thống nhất là đi với zai rùi về sớm thôi
    Chuẩn bị nào , NK vui với tớ nhé, hồi hộp fết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa