1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sh6868

sh6868 Thành viên mới

Sáng ay đến một chỗ cso 5 tầng thang máy tèo thế là phải đi bộ lên tầng 5. Đưa nôt hồ sơ thế là xong việc.
    Đi nộp hồ sơ đi học, sau bao cố gắng quen biết cuối cùng cũng tèo không được nhận vì cái quy định dở hơi ở cái khoa đó.
    Sự nghiệp học hành tạm thời chấm dứt trogn năm nay rồi. chán
  2. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

Nk ạ!
    Về nhà thấy nghệ sĩ biểu diễn, ko biết thế nào nhưng cũng buồn
    Không thích thế chút nào
    Sáng nay mình vui lắm, vui vì đc cho cái mình xin vui hơn cả là biết đc là mình vẫn đc quý mến
    Tự dưng ko có tâm trạng viết j cả NK ui! thui hẹn lúc khác vậy
  3. TheAlmighty

TheAlmighty Thành viên mới

10h27''
    Vừa nhận được một tin, buồn quá
    Vậy là không có ai cùng học ôn với mình rồi
    Sao lại không thử cơ hội ở một khoa khác, ở một chỗ khác, ở một trường khác ... nhỉ
    Tại sao người ta từ bỏ sớm thế nhỉ
    Hôm nay có đứa đến mà phớt lờ không thèm chào mình
    Ghi nợ ở đó đã, sẽ đòi sau
  4. dadofbtchild

dadofbtchild Thành viên mới

Tạm biệt thế giới ảo này nhé!
    Mày thì ảo mà tao lại tin là mày có thật.
    X-(
    Thôi, cho ảo hết đi, tất cả là ảo hết đi.
    Có lẽ nhé vậy là hay hơn.
    Tạm biệt nhé!
    Hy vọng có ngày quay trở lại
  5. baby_snocker

baby_snocker Thành viên rất tích cực

Đã bao giờ mình tự hỏi ế là một hiện tượng tự nhiên nhất thời hay là một cái gì đó sẽ đi theo mình mãi mãi, ế ư bằng này tuổi đầu tôi đi lấy vợ mới gọi là dở hơi. Nhưng có một sự thật đau lòng mà không nói không được rằng Tôi đang ế người yêu.
    Tại sao ế nguyên do và giải pháp.
    Trước tiên hãy nói về cảm nghĩ của người đang ế? Những người đang đi ngoài kia đã bao giờ phải rơi vào suy nghĩ như tôi chưa? Tối nay, ừ tối thứ 7 có cái gì đâu tuần nào chả có một tối thứ 7, không tối nay mình phải đi học. Nhưng khổ nỗi ra ngoài đường mới cảm thấy tủi thân kinh khủng tại sao trong khi một ngày đẹp trời thế này mà mình lại bị tra tấn 2 tiếng đồng hồ trong lớp đã thế ra đường còn nhìn thấy chúng nó ôm nhau đi ầm ầm ngoài đường, lúc ấy mình mà có cục gạch trong tay thể nào cũng cho mỗi đứa một nửa . Họp lớp tất cả bạn bè đứa nào cũng có người yêu để đi, riêng mình đến đó làm công tác điểm danh rồi về, đi đâu đi với ai? Chả ai cả chả nơi nào cả, cho đến bây giờ mình mới phát hiện ra một nơi tuyệt vời để đi trong những ngày được coi là nhạy cảm như đêm Noel, đêm Trung thu, nói chung là thiên hạ đẻ ra càng nhiều đêm như thế tôi càng sướng bởi vì tôi chỗ để đi. Vậy đi đâu? Vâng tôi đi ngủ thế là gọn đỡ ngứa mắt. Tôi chả hiểu thiên hạ nghĩ gì ra đường giờ này ngửi hơi xăng đủ ớn. Còn vô số nữa, gặp ai cũng hỏi tôi đã có người yêu chưa? Dường như họ hỏi chỉ là để khẳng định lại là tôi đã có người yêu rồi. Chẳng lẽ nhìn tôi trông như thằng đang yêu lắm sao? Nó là nỗi đau như thằng con hư đã bị roi mây vụt vào đít chảy cả máu mà còn bị bố cho thêm bát muối. Đau đớn lắm chứ? Tại sao lại ế?
    Không phải vì tôi kén cá chọn canh, không phải vì tôi thế này thế kia như mọi người đã nói. Tôi lăng nhăng để đến mức bây giờ bọn con gái nhìn thấy tôi như có cái biển cấm trên người ư? Không tôi đố bạn tìm được một người có lí lịch trong sạch như tôi, ngoài hai mươi tổi rồi đương nhiên nói rằng chưa bao giờ yêu thì con gái nó cười vào mặt. Để tôi hướng dẫn bạn cách đếm người yêu của tôi nằmg tay nhé(như ngày xưa người ta dạy đếm số ngày trong các tháng trong năm ấy). Đầu tiên bạn ;âtk ngửa bàn tay ra, giơ ngón tay lên nhé, nếu ngón tay bạn giơ lên không phải là ngón cái tốt nhất là bạn nên giơ ngón cái ra vì bây giờ tôi sẽ yêu cầu bạn giơ ngón cái ra. Tôi có thể thề với bạn rằng số người tôi đã từng yêu còn ít hơn số đốt trên ngón cái của bạn. Vậy thì tại sao tôi lại ế? Hầu hết những người như tôi đều không hiểu tại sao họ ế, và tôi cũng chả hiểu tại sao mình ế , đơn giản nếu tôi biết tôi đã không ngồi đây viết cái page này.
    -----------
  6. baby_snocker

Suy thoái kéo dài, cải cách nửa vời. Con đường nào cho thực trạng hiện nay?
    Chiến tranh, đó là điều tất yếu khi có thằng khác tự dưng hoặc nhảy vào làm một cái gì đó tổn hại đến lợi ích hoặc đe doạ đến an ninh của bạn. Hay đơn thuần là bạn ngứa mắt khi nhìn thấy nó. Mỹ uýnh Iraq, giá dầu leo thang kéo theo một số hệ luỵ quốc tế mà bây giờ tôi đang phải hứng chịu. Giá xăng trên trời, tôi còn nhớ cách đây vài năm giá xăng lúc đó đang là 6.300 đồng/lít, thoải mái làm lấy 10.000 đủ đi từ đây lên mặt trăng với người yêu. Còn bây giờ 10.000 chả đủ cho tôi nổ máy, còn gì nữa tiền học phí tăng, rồi rất nhiều thứ khác cũng tăng theo... Chỉ một số thứ không tăng như giá dịch vụ viễn thông(đã không có người để gọi thì nó có miễn phí thì tôi cũng chả xài), chỉ số lòng tin về tương lai tươi sáng về một ngày mình có người yêu thì càng ngày càng giảm. Tôi thường xuyên phải rơi vào tình cảnh đi một lúc nhiều xe máy, cái nào mà hết xăng thì người khác sẽ làm cho đầy còn tôi thì chỉ có một công việc duy nhất là làm hợp thức hoá lý do xe cạn xăng nhanh chóng để trình lên lãnh đạo phân bổ chi tiêu.
    Đã nhiều lần tôi tự nhủ rằng "thằng vua thua thằng liều", thử liều đi kiếm xem thế nào biết đâu lại "thánh nhân đãi kẻ khù khờ" thì sao? Nhưng khổ một nỗi bạn bè hầu hết chúng nó đã có người yêu rồi, bạn mới thì không thể có. Nói ra thì đáng xấu hổ cả cuộc đời đi học tôi chưa bao giờ dám mơ rằng mình có thể quen và còn nhớ được hết tên của 40 bạn gái học cùng lớp(cả cấp 1 + 2 + 3 + ĐH), nhiều đấy chứ, sẽ không còn nhiều nếu bạn biết rằng 2/3 trong số họ đã có người yêu, sẽ còn buồn hơn nếu biết rằng 1/6 trong số họ đã đi du học nước ngoài. Vâng vẫn còn số còn lại làm một phép tính xem nhé khá nhiều đấy nhưng nếu ai làm ơn cho tôi biết họ tên là gì thì tôi bây giờ đã không đến nỗi. Còn tự đi google ư? tôi là dân IT nhưng tôi chư bao giờ tin rằng những thông tin mình có thể có trên cái gọi là network cloud ấy đảm bảo là tôi sẽ an toàn cả. Tốt nhất là tự search thủ công, nhưng trên đời này không có gì khó bằng tìm người, nhất là tìm một người phù hợp với mình. Nhưng đấy chỉ là phát biểu trong điều kiện lý tưởng trong phòng thí nghiệm mà thôi. Nếu bạn được lựa chọn giữa các con số 0 và 1 để tìm ra người yêu thì tôi ở đây 0 có bất kỳ 1 con số 01 nào để mà lựa chọn.
    Vậy có nghĩa là tôi kén rồi còn gì, tôi mà kén thì trên đời này xin thưa các bạn gái đang đọc xin hãy lưu ý rằng các bạn không tồn tại đâu, thế giới này chỉ có một giống duy nhất là male mà thôi. Nhiều khi tôi cứ không hiểu tại sao bây giờ mình vẫn đang còn ế?
  7. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Xuầy, có ng biểu diễn rồi hay sao ý
    sáng nay tĩnh lặng quá
    lâu lâu rồi lại ko nghe rock
    Mình ko thích mà cũng chả ghét rock, chỉ là thỉnh thoảng nghe cũng thấy có một số cái hay hay
    từ sáng đến giờ toàn nghe don`t Cry, uh, cảm hứng để mình làm cái nick mà
    Lâu lắm rồi ko nghe.
    Chap... Tự dưng nghe lại
    thấy hay hay, nhất là cái đoạn cuối cũng, cứ có cảm giác nó đi ngược lại bài hát, hì.
    hôm nay mới mày mò tìm hiểu xem nghĩa của bài hát đấy là gì
    nghe những bài hát tiếng anh chỉ thích vì giai điêu, ít khi hiểu hết đc ý nghĩa của bài hát đấy
    giờ thì đang đi tìm hiểu đây NK ạ
    chap.. trưa roài, đói quá nhẩy
  8. sa_ku_ta_ra

sa_ku_ta_ra Thành viên mới

Khì khì, đồng cảm với bạn gì gì ở trên.
    Mình cũng thế, 24 tuổi, không một mối tình vắt vai.
    Chẳng hiểu vì sao, bạn bè thắc mắc, mình cũng có biết đâu mà hỏi chứ.
    Gia đình cũng bảo không cấm nữa, gớm, có cấm cũng chả được, cơ mà có phải cứ bảo yêu đi là yêu được đâu, tại sao nhỉ
    Tại mình xấu ư, không phải, mình có đến nỗi nào đâu
    Tại mình dốt ư, không phải, học giỏi là đằng khác
    Tại mình khô khan ư, không phải, hơi bị vui tính và đáng yêu ná Bạn bè bảo thế mà
    Tại không có người theo đuổi ư, không phải, cũng có kha khá đấy chứ
    Bạn bè bảo mày kén vừa thôi, thề, không hề kén tí nào.
    Thế chúng nó bảo, kiêu vừa thôi, ôi trời, mình hơi bị dễ chơi, kiêu là kiêu xế lào
    Thế tại sao nhỉ, đến bây giờ mình cũng chả biết đâu.
    Toàn đổ tại số phận thui
  9. baby_snocker

Tôi sinh ra không phải là cục gỗ phải có những lúc vui lúc buồn...
    Cuộc sống sẽ rất vô vị nếu chỉ có niềm vui, cũng giống như trên vườn địa đàng chỉ có mình Adam. "Khi người ta không đạt được những điều người ta mong muốn khi đó người ta thường buồn...", không đó là thất vọng. "Khi người ta không được gặp người ta yêu khi đó người ta buồn...", không đó là nhớ nhung. "Khi người ta bị mất đi người mà họ yêu thương, những thứ người ta yêu quý khi đó người ta buồn..." đó là sự tiếc nuối. Đã bao giờ bạn tự hỏi mình nỗi buồn là gì?... có lẽ không có gì có thể đa dạng hơn nỗi buồn. Nỗi buồn của người con khi bị điểm kém mà cha mẹ biết được, nỗi buồn bâng quơ mỗi khi hè về, nỗi buồn trượt đại học, nỗi buồn khi mất đi người mình yêu, nỗi buồn khi mình không thực hiện được ước mơ thưở nào, nỗi buồn khi mất đi người cha... Đó là những nỗi buồn của con người theo năm tháng. Như vậy bạn có nghĩ rằng nếu một ngày nào đó cuộc sống của bạn sẽ luôn luôn may mắn không bao giờ biết đến buồn phiền, như vậy bạn sẽ không biết được tình bạn khi chia tay mỗi lúc hè về, sẽ không biết được sự nỗ lực của bản thân, sẽ không biết được giá trị thực của tình yêu, sẽ không thể thấy được giấc mơ ấy đẹp thế nào và sẽ không thấy được tình cảm thật sự mình dành cho người cha ra sao...
    Nỗi buồn có thể là sự thất vọng, khi con người chưa đặt chân lên mặt trăng họ đã nghĩ mặt trăng là một nơi rất đẹp, họ thường mang thơ ca và những cuộc tình lãng mạn ra để ví, nhưng khi đã đặt chân lên mặt trăng liệu họ có còn... Bạn đã bao giờ tự hỏi rằng sau khi tình yêu tan vỡ, một trong hai người đã hối tiếc vì đã yêu? Cũng như con người có hối tiếc khi đã đặt chân lên mặt trăng nếu biết là nó không hề đẹp như họ tưởng tượng. Nhưng thật sự mối tình đầu bao giờ cũng đẹp nhất, nếu họ biết được trước kết quả liệu họ có còn yêu nhau... Nỗi buồn sau đó là nỗi buồn về sự tiếc nuối không còn là nỗi buồn vì sự thất vọng. Đã có người nói rằng: "Mong muốn tình yêu như một vòng tròn, ở đó không biết được đâu là điểm đầu đâu là điểm cuối...", theo tôi nếu chấm một điểm ở trên đó, đó là điểm đầu và cũng chính nó là điểm cuối. Nếu biết vậy họ có còn lỡ tay để một giọt mực nào đó rơi vào vòng tròn đó? Nếu không có nỗi buồn đó thì làm sao người ta biết được mối tình đầu đẹp như thế nào...
    Nỗi buồn có thể là mình không đạt được những gì mình mong muốn, bởi lẽ ở đời không có ai có thể có cái không thuộc về mình hoặc cái không xứng đáng thuộc về mình. Đó lại là nỗi buồn về sự tiếc nuối vì mình đã không cố gắng và không còn có cơ hội để cố gắng... Cuộc đời ai cũng có những ước mơ cũng có những hoài bão cho riêng mình, nhưng khi thật sự quyết tâm thực hiện những hoài bão ấy họ không thể đi đến nơi, hoặc nơi ấy không như họ nghĩ liệu họ có còn dám bước tiếp con đường họ đang đi? Vẫn là vậy nỗi buồn là sự nuối tiếc... Khi bạn đang đi trên con đường ấy nếu bạn chợt nhận ra rằng "Ta không còn đường lui mà con đường ta đi không hề đến được cái đích ta hằng mong muốn" bạn sẽ làm gì? Chúng ta sẽ tiếp tục ngồi làm bạn với nỗi buồn hay là tiếp tục đi con đường bạn đã chọn hay là tìm kiếm một con đường nào khác. Cũng như khi tình yêu tan vỡ bạn vẫn cứ ngồi đó nói chuyện với nỗi buồn hay là tiếp tục làm điều mà bạn biết là không thể hay thậm chí là tìm một người khác? Đó không hề là câu trả lời dễ dàng...
    Bởi lẽ trong cuộc cần phải có nỗi buồn mà chung quy nỗi buồn là sự thất vọng rồi tiếp đó là sự tiếc nuối, nếu không có nó ta sẽ không thể còn có thời gian để nhận ra được giá trị của những thứ ta đã mất, những thứ ta chưa đạt được và đó cũng là nơi mà chúng ta sẽ dừng chân để chuẩn bị bước tiếp những con đường cho riêng mình trong tương lai... Và tôi bây giờ đang phải bước tiếp trên con đường của riêng tôi khi mối tình đầu đã không còn nữa và con đường tôi đang đi không hề như tôi vẫn thường nghĩ..
  10. taoxanh84

taoxanh84 Thành viên mới Đang bị khóa

Sáng nay thức dậy
    Lại lắng nghe cứ ngủ say
    Mình đang là j trong cuộc sống nhỉ
    Nhớ câu ai đó nói với mình hôm qua
    " Giá................"
    Uh, giá mà đừng nói
    Vì nói giờ cũng có để làm j đâu
    Mún ôm anh 1 cái thật chặt
    Mà lại không thể
    Giá mà trở lại đc, rồi chúng ta sẽ khác bây giờ
    Nhưng tốt hơn hay tệ hơn nhỉ
    Không biết nữa
    Mình đang đứng lừng khừng ở giữa
    Anh thì ngại ngần vì người đó
    Còn người đó thì xa lắm nhưng rụt rè vì anh
    Họ biết nhau qua mình, nhưng họ lại e ngại nhau vì mình
    Đôi khi mún làm người điên
    Người đi sẽ chẳng phải lo nghĩ j cả
    Họ mún làm j thì làm, cùng lắm người ta sẽ bảo là " bị điên rồi"
    Nhưng có sao đâu khi mà họ là ng điên rồi, chỉ là khẳng định lại bản thân thôi mà
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa