1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sa_ku_ta_ra

sa_ku_ta_ra Thành viên mới

Uhm, có thể nói tham gia diễn đàn này cũng là số phận đưa đẩy
    Năm nay 25 tuổi rồi, kể ra cũng già rồi nhỉ.
    Nhưng mà dù sao cũng không còn giống cái hồi 24 tuổi
    Bây giờ, muốn biểu diễn là có người để biểu diễn rồi
    Muốn đi chơi là cũng có người để đi chơi rồi, dù không phải lúc nào cần cũng có
    Nhưng mà hình như buồn nhiều hơn.
    Làm mình già đi nhiều hơn
    Thế mới biết cái gì cũng có mặt trái của nó
  2. Venezuela

Venezuela Thành viên mới

A ơi giờ này a đang làm gì
    E đang nhớ anh nhiều.
    Chiều nay e sẽ đi làm tóc đấy, chắc luc về a sẽ ngạc nhiên đây.
    E muốn khi anh về a sẽ mua cho e.... thoi cứ để trong lòng đã
  3. baby_snocker

baby_snocker Thành viên rất tích cực

Sau tết, một giấc mơ kinh hoàng đã trở thành hiện thực: rau quá đắt, mùng 9 tết ra chợ hỏi bó rau muống 15k, quá khủng khiếp. Tớ đành phải thắt lưng buộc bụng thay đổi khẩu phần ăn tiết kiệm hơn bằng cách ăn thịt thay rau, chỉ vài ngày lại lên cơn vật rau. Đành bấm bụng mua rau về ăn, ngẫm chừng nhịn nhục sẽ có ngày thái lai như eo ơi đọc trên báo cái vụ ngâm rau muống xuống cống trước khi mang đi bán với phun thuốc thần dược tớ tởn lun, nghĩ trong mồm mình có con sâu đang bò với đống thuốc đang bốc mùi tớ không dám ăn nữa. Thế là tớ nung nấu trong người kế hoạch phát triển bền vững gìn giữ sức khỏe và nguồn gien tốt cho thế hệ sau bằng cách tự trồng rau ăn.
    Chi phí bỏ ra cũng không quá nhiều 33 thùng đựng hoa quả mua lại của dân buôn 3k*33=99k, đất ra sông Hồng lấy, xin rau thừa ngoài chợ về làm phân xanh cho xuống dưới, riêng cái khoản trấu thì tớ phải xách từ Thanh Hóa ra, 15k giống nữa với cái bình tưới cây.
    lần đầu trồng thí điểm chủ yếu là cải, mùi, mồng tơi, rau đay sau có kinh nghiệm sẽ chuyển sang trồng hoa.
    Thế đấy nhật ký ạ!
  4. TimBank

TimBank Thành viên mới

Nhật ký ạ!
    Lâu rồi tau mới về đây sung sướng quá cơ
    Hình như lần đầu vào viết thì phải còn vụng về lắm, mài đừng chê nha
    vừa nhận đc tin, chiều nay tiếp đoàn kiểm tra, sao mà mệt thế
  5. BMW550i

BMW550i Thành viên mới

Con yêu mẹ vì mẹ đã mang nặng đẻ đau để sinh ra con trên cõi đời này. Không những chỉ 9 tháng 10 ngày, mà cả cuộc đời mẹ luôn gánh phần cơ cực để con có được hình hài khỏe mạnh.
    Con yêu mẹ vì trong những lúc con ốm nặng, mẹ đã túc trực bên con, lo lắng cho con đến sụt ký. Mẹ đút cho con từng viên thuốc, muỗng cháo, muỗng cơm. Khi con than thuốc đắng, mẹ dỗ dành bằng việc cho con một cây kẹo thơm lừng.
    Con yêu mẹ vì mẹ là lá chắn vĩ đại, che chở con trước những xô bồ trong cuộc sống này. Khi con bị bạn bè ăn hiếp, mẹ bênh vực. Khi con sợ những chuyện viển vông, mẹ an ủi, dỗ dành, giải thích cho con hiểu để thôi không sợ nữa.
    Con yêu mẹ vì dù có đói khổ, mẹ vẫn bảo rằng no để con ngon miệng, no bụng. Dù có lạnh, mẹ vẫn bảo rằng không vì con cần ấm để ngủ ngon trong cái mùa đông cứa da cứa thịt. Dù có buồn, mẹ vẫn bảo rằng vui vì sợ con lo lắng, phân tâm trong trong cuộc sống.
    Con yêu mẹ, vì ánh mắt mẹ nhìn con dịu dàng nồng ấm hơn cả vầng trăng sáng đêm rằm. Con hạnh phúc vô cùng vì được tắm mình trong đôi mắt mẹ. Và dẫu con có đi bất cứ nơi đâu trên trái đất này, ánh mắt ấy vẫn dõi theo từng bước chân con.
    Con yêu mẹ vì mỗi khi con bước chân đi xa, mẹ lại nhắc nhở: ?oKhông có mẹ bên cạnh, con phải tự biết chăm sóc bản thân. Khi giao tiếp thì một câu nhịn chín câu lành, với mọi người phải kính trên nhường dưới? nghe con?.
    Con yêu mẹ vì những lần con vấp ngã, mẹ là người duy nhất đỡ con lên, tiếp cho con sức mạnh trên quãng đường chông gai, khúc khuỷu phía trước. Và nhờ có sự nâng đỡ của mẹ, con đã tự tin hơn để khám phá, vượt qua những trở ngại trong cuộc sống mà đi đến đích thành công.
    Con yêu mẹ vì chỉ có mẹ là người dang rộng vòng tay chờ đón ngày con trở về trong lặng lẽ buồn phiền. Và khi ấy, con biết rằng cuộc đời con đã không phải như ngày hôm nay nếu lời dạy bảo của mẹ hôm nào thật sự con lưu tâm.
    Con yêu mẹ vì mẹ là ?okho tàng sách vô giá? đã dạy con nhiều điều hay lẽ phải. Là ?ocon đường? dẫn con đến những chân trời mới, khám phá nhiều điều kỳ thú. Là ?obài đồng dao? mà con vẫn in sâu trong ký ức tuổi thơ, mãi mãi sẽ không quên?
    Tấm lòng của mẹ là biển cả bao la đối với con, và con hiểu rằng không có ai thương con hơn mẹ. Ôi, mẹ kính yêu của con. Con yêu mẹ hơn tất cả mọi thứ trên cõi đời này và vì mẹ chính là mẹ của con.
  6. ku_oi_33

ku_oi_33 Thành viên mới

Uhm, sao thế nhỉ
    Sao trong lòng lại như có lửa đốt thế nhỉ
    Bồn chồn quá đi mất
    Ai đang nhắc mình à
    Ai đang nói xấu mình à
    Hay là ai đang biểu diễn với mình à
    Sao nhỉ
    Thấy lo lắng quá
  7. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Đọc bài về mẹ mình lại thấy hơi chạm lòng
    Hic.. hôm qua mình đã thất hứa với mẹ
    Áy náy quá
    mà lịch tuần này của mình kín mít rồi
    Biết đến khi nào mới đưa mẹ mình đi đc nhỉ??
    chít dở, phải cố thu xếp thui
    hic.. Tình cảm gia đình là tình cảm hiển nhiên rồi, như không khí vậy nên nhiều khi mình vô tâm quá
    đọc cái bài về mẹ
    Lại thấy phải suy nghĩ
    ân hận quá
    Hic.. cố gắng thu xếp để tuần này đưa mẹ đi NK ạ.
    Nhiều khi thấy mình ích kỷ và vô tâm với gia đình quá
  8. LX8888

LX8888 Thành viên mới

Có hàng nghìn , hàng nghìn lý do cho biết tại sao anh lại yêu em, rồi cuối cùng chẳng biết tại sao anh lại yêu em mỗi lúc một nhiều như vậy
    Anh thích mỗi khi em cười thật to hay cười ngượng nghịu, em đều khiến tim anh đập thình thịch.
    Anh thích em vì em luôn nghe anh nói bất cứ điều gì dù hâm hấp hay những điều linh tinh.
    Không cần quá nhiều lý do em nhỉ ... Đơn giản một điều thôi là : Anh Yêu Em .
  9. TheAlmighty

TheAlmighty Thành viên mới

Thế là thất lạc mất 1 bộ hồ sơ rồi
    Không biết là ở đâu nữa
    Phòng xếp tổng không có, phòng chủ tịch cũng không có
    Phòng mình thì làm gì có mà tìm chứ
    Xếp vừa có lệnh kiểm tra lại toàn bộ hồ sơ ở trong tủ
    Kiểm tra lại bằng đấy có mà chết à
    Làm thế nào đây
    Chán quá đi mất thôi
  10. sa_ku_ta_ra

sa_ku_ta_ra Thành viên mới