1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thukycuasep

thukycuasep Thành viên mới

NK à, có chuyện mình suy nghĩ lăn tăn mãi
    Ngày xưa anh gọi mình là "Cún con của anh"
    Mình cứ nghĩ đó là lời gọi yêu thương
    Mỗi lần giận nhau anh chỉ gọi thế là mình quên lun
    Nhưng mà hôm trc đi gặp một ng bạn
    Biết chuyện đấy
    NK biết bạn mình bảo gì ko
    Nó bảo :" ông ý gọi đểu mày đấy. uh, giờ thì mày là cún con, thế đến lúc mày lấy chồng rồi đẻ con thì gọi là gì?"
    Mình hồn nhiên trả lời: "Vưỡn là cún con của anh thui"
    Nó bảo: "Nhầm, lúc cún đẻ thì cún thành choá đẻ roài"
    úi chùi ui, NK ơi, xem có tức ko cơ chứ
    Từ hôm đó đến nay cứ mỗi lần anh gọi mình là cún là mình lại cáu.
    hic... khổ lắm cơ
    chả nhẽ lại bảo anh ý đừng gọi mình là cún nữa nhẩy
    hic... quen rùi
  2. CotuNhat

CotuNhat Thành viên mới

Tội nghiệp Cún nhà mình quá, mấy hôm ghẻ lở đầy người. Hình như nó ngứa cả mõn sủa lung tung. Ngày trước ít sủa lắm, chỉ nằm một chỗ có ai đi qua gừ nhẹ phát, giờ khác hẳn, thấy đông là nhảy ra sủa.
    Hôm nay tội nghiệp nó quá vừa tru mõm ra sủa thế là bị người ta đá cho phát vào mõm. Chả biết có rơi cái răng nào không cơ mà tiếng nó tru lên từng hồi thảm ơi là thảm
    Thương Cún ghê. Chỉ muốn tâm sự với NK vậy thôi
  3. taluadongdua

taluadongdua Thành viên mới

Mịa khỉ, sr NK nhé tớ fải chửi bậy fát, tức quá cơ
    Mịa noá chứ, đang điên tiết thì lại gặp con choá hôi xì ghẻ lở đầy ng ra thơm cho fát . Lại mún đạp cho fát . Giá mà có con chó chưa tiêm nhà mình ở đây có fát là tốt ko, nó cắn cho fát im lun
    Hôm nay là ngày gì mà mình dễ cáu thế ko bít, cứ ngứa mắt là mún chửi, ức chế đêck chịu nổi
    Sr NK nhá, hnay tao hơi bị ức chế tí, mai tao vào viết sẽ ko chửi bậy nữa đâu
  4. 272chip272

272chip272 Thành viên rất tích cực

Lâu lắm rùi vô blog mới bị quả thía này
    Sorry, Unable to process request at this time -- error 999.
    Hồi trước ở ngoài hàng net cứ mỗi lần thía này là kêu mạng lởm,lỗi blog hoài.Mà đợt đó 10 lần vô thì 6-7 lần báo vậy.Lâu lắm rùi từ ngày ngồi nhà mình mới dính 1 phát thía này.Dậy định lảm nhảm tí thì đen vãi lúa.
    Đau họng quá,tơ lơ mơ tí phải dậy lục tìm thuốc ngậm cho đỡ rát họng.Dậy thấy rét rét,mà cái thể loại người mình mấy hôm nay rét rét là "ngứa đít".Nói thế cho khỏi "ăn nói chẳng có sợi lông văn hóa gì cả",chứ thật ra là buồn ỉa.
    Các cụ nhà ta ngày xưa khi nhắc đến vấn đề đó thường nói lái đi là "đi đồng" hay "đại tiện,tiểu tiện".Rùi tụi lóc nhóc gọi là "đi về nơi xa lắm",với lại "trở về với thiên nhiên".Bây giờ thì nói là đi toalet hay wc cho nó Tây,nhộn nhộn thì đi xem worldcup hay thăm william cường...Gớm,có 1 việc đó mà đủ các tên gọi.Mà chung quy lại thì cũng chỉ là đi đái với đi ỉa.Dân nhà ta rõ vẽ chuyện.
    Từ lâu lắm rồi,tính từ khi mình biết mọi thứ xung quanh thía nào,thì mình cũng bít bắt đầu ngồi bô.Bé quá chắc ăn với ỉa cùng lúc với nhau,ở dưới đã có tã lót nên chẳng lo.Lớn chút bít đi cũng là lúc bắt đầu tập ngồi bô.Lúc đầu mình có cái bô nhựa màu đỏ,bé quá ngồi bô đó mới vừa,ko thì thọt bố nó cả đít xuống,tắt đường ra khỏi ỉa.Sau đó đến cái bô màu xanh...Hình như có mấy cái bô,cũng chẳng nhớ rõ nữa.Rùi đến 3t thì đi nhà trẻ,vẫn ngồi bô nhựa.Nhưng ở nhà thì mẹ sắm cho cái bô bằng men,vì bác làm ở công ty sắt tráng men nên hồi đó nhà mình hay xài đồ men sứ.Cái bô đó vừa nặng vừa to,nhưng đc cái mùa hè ngồi mát đít hơn cái bộ nhựa,với lại nó to nên ko sợ ngã lúc gà gật.Mà nó còn có nắp đậy nữa,lịch sự hơn cái bô nhựa kia mấy chục lần.
    Ngồi bô sướng cái ko mỏi chân,ngồi ca cẩm hoài mà ko thấy chán,ko bị mùi.Vì thường thường trẻ con thời đó ngồi bô có mấy đứa bị bắt vào nhà vệ sinh ngồi đâu,cứ kiếm chỗ nào thoáng mát,nhiều gió thì đặt bô cho ngồi thôi,vừa mát mẻ lại chẳng ám mùi.
    Hồi đó nhà ngoại vẫn là nhà 3 gian hay 5 gian gì gì đó,cái nhà lợp mái ngói từ đời tám hoánh,mưa là dột.Nhà vệ sinh lúc đó vẫn chưa thành vệ sinh tự hoại,mừ kiểu gì xong rùi rắc xỉ với trấu lên trên,tởm chết mẹ,tụi trẻ con chẳng đứa nào vô đó.Cứ khi nào có đứa đi ỉa là đc dắt ra vườn.Mà cái chỗ đó ngay gần cửa ra vào,may có cây cam che khuất khuất.Nhưng đứa nào ra đó ngồi là có 1 bọn ra trêu cho ngượng ỉa ko nổi,đứa nào dày mặt thì "chúng mày cứ trêu,tao cho ngửi ***".Công nhận tụi nhà mình nó tởm thật.Iả xong còn có thể loại ko mặc quần,chạy lung tung tìm bố mẹ để "chùi đít cho con",rùi lại vẫn ko mặc quần chạy đi gọi con chó chỉ cho nó đống kít vừa ỉa.Nói nghe thì tởm nhưng thật ra hồi đó là như vậy,nhà cả đống trẻ con sàng sàng tuổi nhau.
    Rùi mình đi học lớp 1 là lúc đc hướng dẫn vô nhà vệ sinh.Mà nhà vệ sinh ngồi xổm nên ê hết cả chân.Lắm lúc kiếm đc cái bô vẫn cứ ngồi bô cho sướng.
    Sau đó đc đổi lên hố xí bệt.Ke ke.Cái khoản này thì đứa nào vô nhà vệ sinh cũng dắt đít theo tờ báo,đọc hết tờ báo mới chịu ra ngoài.Căn bản nhà vệ sinh sạch sẽ,thơm,lại ngồi như ngồi ghế,mà căn bản là lúc đang giải quyết vấn đề tế nhị đó thì ai nỡ gọi ra sai việc.Nhà ông có 2 cái wc,đứa nào nhanh chân thì vô,chậm thì chết,tha hồ lượn từ trên nhà xuống dưới nhà rồi lại lượn lên.Mệt vãi lúa.
    Ko hiểu sau thể loại hố xí ngồi bệt còn loại nào xịn hơn nữa ko nhỉ.Chắc gắn thêm động cơ để lau chùi cho sạch.Thế thì ngứa đít lắm đây.Ha ha.
  5. ku_oi_33

ku_oi_33 Thành viên mới

Nhật ký à, lâu quá không ghé mài, nhớ mài quá
    Tại sao tao phải ép mình không viết nữa nhỉ
    Tại sao tao phải ép mình không luyên thuyên nữa nhỉ
    Vì hắn ư
    Thật là một suy nghĩ ngớ ngẩn, ngốc nghếch nhất mà tao đã từng có
    Tao bây giờ khác rồi
    Tao sẽ thay đổi NK ạ, nhất định đấy, tao sẽ làm như tao nghĩ, tao sẽ không nghe lời ai cả
    Tau cũng chả thèm để ý đến con cún đang sủa kia nữa
    Kệ, muốn sủa muốn gào thế nào thì kệ, cho nó vui cửa vui nhà, đang đêm khuya tĩnh mịch
    Mà nhiệm vụ của nó là trông nhà mà, đêm khuya nó sủa là đúng rồi, sao mà mắng nó, rõ là
  6. CheLinhtinh

CheLinhtinh Thành viên mới

Tao viết gì nữa nhỉ.
    Tự nhiên mấy hôm nay tao lại nghĩ đến việc lấy chồng.
    Liệu cưới trước rồi yêu sau có được không nhỉ
    Người thì bảo được, người thì bảo không, chả biết thế nào mà lần
    Ừ thì không yêu rồi mà chấp nhận thì cũng có khó khăn đấy.
    Nhưng mà như thế đỡ mất thời gian
    Để thời gian mà tìm hiểu, mà yêu thì tốt thật đấy, nhưng mà thế xong rồi chả lấy được thì phí lắm
    Tốt nhất cứ ăn chắc, lấy về, chồng yêu mình là được
    Kiểu gì lâu lâu mình chả yêu lại

7. TheAlmighty

TheAlmighty Thành viên mới

Hôm nay tao bị điên hay sao ý NK ạ.
    Lúc được mời đi ăn, đi chơi thì nhất quyết ở nhà.
    Bây giờ thì ngồi tiếc, tiếc nhưng không hối hận.
    Lẽ ra nếu tao đi chơi thì mọi chuyện sẽ khác.
    Sẽ không có gì xảy ra cả, sẽ có nhiều thời gian để tiếp tục suy nghĩ.
    Tự nhiên ở nhà nhàn cư vi bất thiện.
    Lắm mụn nhiều sẹo nên gây gổ lung tung.
    Đưa ra một quyết định tức thì, rất hợp thời.
    Ừ thì là giải quyết xong tất cả mọi chuyện rồi đấy.
    Nhưng rồi sau này tao có ân hận không đây
    Chả sao, dù sao thì mình cũng phải có trách nhiệm với những việc mình làm thôi NK nhỉ

8. tundohoi

tundohoi Thành viên mới

Sáng, mở mắt dậy, định bùng học nhưng nằm suy đi tính lại, bùng học cũng hok biết làm gì ...thế là đành đi học,làm sinh viên ngoan.
    học về, chả biết làm gì, chả biết ăn gì, đành lên giường nằm ngủ 1 mạch, hơn 4h mới dậy...mẹ đã về
    Xuống nhà, dật dờ 1 lúc thì mẹ đã kịp gọi ăn cơm... ol... rồi tự dưng thấy buồn... thấy nhớ...." một người dưng"
    Đêm nay thức xem đá bóng... thế là hết ngày, mai lại đc ngủ nướng
  9. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

tại sao .. cứ phải đứa khác gửi link mới vào được ttvn??? Cả nhà giúp vụ này cái
  10. ku_oi_33

ku_oi_33 Thành viên mới

Kệ chứ, thêm một lần để tao biết rằng tao vẫn chẳng phải là quan trọng.
    Thêm một lần để tao biết rằng tao là một đứa ngốc.
    Tao chẳng là cái gì hết.
    Tao luôn nhìn cuộc sống qua một lăng kính màu hồng.
    Mà cuộc sống thì cứ đen sì, xám xịt.
    Thảo nào mà tao chả thành đứa dở hơi.
    Nhưng không sao, biết nhìn nhận vấn đề là tốt rồi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa