1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

Anh yêu, thật sự có điều gì đó khó hiểu giữa hai chúng ta mà đúng hơn là em không hiểu chính mình, không hiểu mình đang nghĩ gì, làm gì.
    Em nghĩ là anh yêu em rất nhiều, nhiều lắm. Nhưng có điều gì đó không phải như vậy.
    Em cần anh như hơi thở của em. Nhưng có điều gì đó khiến đôi lúc em chẳng cần anh.
    Em biết xa anh là rất đau đớn nhưng có điều gì đó thôi thúc em hãy ra đi.
    Mình rất hợp nhau nhưng có điều gì đó khiến giữa chúng ta là những khoảng dài và rộng.
    Em nghĩ là em đã mệt mỏi nhưng có điều gì đó làm trái tim em bừng sáng tia hy vọng rồi lại tắt ngấm.
    Trước đây mình giận nhau em thường khóc lóc, trách hờn nhưng có điều gì đó khiến em giờ đây trở nên hờ hững.
    Em thật cô đơn trong tình yêu của anh, nhưng có điều gì đó khiến em không dám nói lời xa cách.
    Em có còn yêu anh không, em không biết nữa. Em chỉ biết mình đang cảm thấy bình thản đến lặng người.
  2. lady

lady Thành viên rất tích cực

Để biết chữ, bạn đã được đến lớp từ những năm 6 tuổi.
    Để có thể biết một vấn đề, bạn phải học tiếp cho đến năm 23 tuổi.
    Và để có thể hiểu được một vấn đề, bạn phải mất cả cuộc đời của mình mà chưa chắc đã tìm ra.
    Vậy đó, không phải ai cũng có thể hiểu.
    Hiểu rồi, không phải ai cũng có thể chia sẻ và cảm thông.
    Cuộc sống là vậy mà, không phải ai cũng đáng để được yêu, để được quý NK nhỉ

3. dadofbtchild

dadofbtchild Thành viên mới

NK ơi

Tớ đập vỡ điện thoại rồi, chứng tỏ tớ cũng chả coi trọng vật chất lắm nhỉ?
    Tớ đập không phải vì tớ buồn, chỉ vì tớ cảm thấy quá thất vọng vì một con người. Và đó lại là con gái, một đứa con gái tớ rất quý mến và tôn trọng, nhưng tớ đã thất vọng.
    Tớ không biết đánh ai cả.
    Tớ cũng không thể chửi ai cả
    Thay vì làm gì khác, tớ đập điện thoại của tớ thôi!
    Ai cũng sẽ bảo tớ ngu. Lạ thay tớ không hề ân hận. Vì cái gì vỡ là sẽ vỡ. Điện thoại vỡ còn có thể đi sửa hoặc mua cái khác. Nhưng tình bạn vỡ, thì đối với tớ, không cách gì hàn gắn lại.
    Coi như chia tay một người bạn tồi!
    Đồ tồi!
  4. ACBank

ACBank Thành viên mới

Mình cũng thích nhật ký và muốn viết một số tâm sự, một số cảm xúc hỗn độn
    Nhưng thấy cái chỗ này có vẻ loạn. Mod thì ra tay xử hết chỉ vì cái tội tâm sự nhiều quá, cảm xúc nhiều quá
    Thực sự mình chán và nản
  5. director

director Thành viên quen thuộc

Trong cuộc sống , hạnh phúc quá ngắn để người ta tận hưởng . Dòng đời cứ trôi đi, như dòng sông kia chảy dài vô tận, không bến đỗ , vô bờ . Có ai hay cuộc sống mai này thế nào ? Ngày mai sẽ ra sao ? Như thế nào ? Và giờ chỉ có con người với con người với nhau, hay cư xử tốt với nhau, thương yêu, nhường nhịn .....Hờn giận, oán trách, ai trái , ai phải , ai hơn ai thua, ai thiệt ai được ....nào ai c1o biết khi mọi người buông tay nằm xuống . Có mấy ai biết được ngày mai mình sẽ còn sống ? Có mấy ai biết đưọc ngày mai mình sẽ giàu sang . Làm khổ nhau để mà chi, hành hạ nhau để làm gì ? Hơn thua nhau có được chi .
  6. hghontimbiec

hghontimbiec Thành viên mới

@ : vừa gõ những dòng nài vừa díp mắt lại rùi anh ơi! Không định viết gì nhưng cứ viết dù không nội dung nhưng tình cờ anh vào đây thấy em @ chắc cũng chút vui vui <- em nghĩ thế
    em vẫn còn ở cty, chắc ngày mai là xong việc này rùi ngày kia lại tự do rùi, chứ cứ như mấy ngày hum này mất ngủ xuống sắc quá
    Thui em về ngủ đơi, còn phại măm nữa chứ đói bụng roài
    Đôi lúc chỉ là muốn nhõng nhẽo với anh thui chứ em biết tự chăm sóc mình mà
    Thỉnh thoảng em lại ngó cái câu anh viết mà anh nói "ai lại viết ngược như em" đángi u lắm lắm Con gái là chúa hảo ngọt mà, em không nằm ngoài số í tuy rằng biết là ngọt ngào hay có cạm bẫy lém nhưng cứ thích
    Chúc anh ngủ ngon nhé! .
    Định post cái nì ở topic Viết cho người yêu dấu nhưng đọc bài của 1 người, em ko muốn mình vô duyên thế Mà đọc bài người í xong thật cảm động & cũng chạnh buồn Cầu mong mọi điều tốt đẹp ừ, vẫn 1 câu nói í thui! Em ko biết nói gì hơn dành cho người í!
    em của anh khô khan, khờ khạo lắm lắm í. Em luôn lo lắng 1 điều là em ko làm được gì cho anh, ko chia sẻ cùng anh, ko nhìu thứ nữa, rùi anh lại chán em anh đọc câu này cứ mắng em hâm hay ngốc nhé!
    M ngốc của anh mà!
    ----
    Cái nì là tâm sự ngày 29/1/2008 của em. Em muốn post lên để anh đọc để anh biết trong suy nghĩ của em luôn có anh Hôm nay em mới post vào đây, hy vọng Nk sẽ mang đến bên anh!
  7. Honey4bobino

Honey4bobino Thành viên mới

Hôm nay là sinh nhật 2 ông anh trai nhà mình. Một ông thì đang lưu diễn ở nước ngoài. Chiều ra nhà ông anh trai còn lại để nhậu nhẹt.
    Vui thật! Chỉ có 6 cặp vợ chồng tha lôi hết con cái đến để ăn uống đập phá. Tất cả cùng học khoá 9 của trường xiếc, học với nhau từ khi mới trên dưới 10 tuổi cho đến tận khi trưởng thành. Chính vì vậy mà rượu vào toàn khui ra những chuyện trẻ con ngày xưa và những chuyện sang trường ĐH Thương mại tán gái thế nào! Các phu nhân lắng nghe hết mức, thế nào tối nay cũng bị tra tấn rồi!
    Thỉnh thoảng trong đám đông mình là muốn là người nổi trội nhất để gây sự chú ý nhất, nhưng cũng thường xuyên khép mình lại để S.O.S.
    Stand Back: Lùi lại một bước để mà nhìn xem mọi người đang có chiều hướng thế nào, cảm nhận cuộc sống!
    Observation: Quan sát mọi hoạt động đang diễn ra
    Steer: Lái mình theo chiều hướng mà mình cho là OK nhất lúc đó!
    Và hôm nay thì mình chỉ cảm nhận và thấy tự mình vui vẻ. Vì các anh chị sống với nhau đã lâu, cho dù giờ đây có nhiều mối quan hệ, nhưng những mối quan hệ bạn bè từ nhỏ là những mối quan hệ lâu bền nhất, không cạnh tranh, không vụ lợi, không...không...không.... và nói chuyện với nhau thoải mái nhất mà không phải câu nệ phép tắc xã giao.
    Ngày mai là một ngày mới! Lại với những phép tắc xã giao quá nhàm chán!
    Liệu có thể cải thiện được môi trường làm việc theo suy nghĩ tích cực của mình không nhỉ?
    Tại sao không?
  8. cadic33

cadic33 Thành viên mới

Mưa Sài Gòn.
    Sài gòn đang mùa mưa hay mùa nắng? Tôi không rõ, chỉ biết rằng tôi luôn cảm nhận được thời tiết nơi đây qua lời bạn kể. Lại nhớ những buổi chiều chạy xe từ công ty về nhà gặp mưa, tạt ngang đường mua áo mà sũng ướt và rét run cầm cập. Nhưng tôi yêu nhưng cơn mưa nơi thành phố này, vì nồng nàn hối hả và chóng tạnh.
    Tôi biết nấu khá ngon những món ăn miền nam, dù mới đầu vào sống tôi không thể thích ứng với các món ăn nêm quá nhiều đường và gia vị, nhưng về sau và cho đến tận bây giờ tôi vẫn thấy món ăn miền Nam ngon nhất vì đậm đà , ngọt ngào khó quên. Tôi đã nghiền món canh chua , thích nhất là hàng ngày đi chợ mua đồ nấu canh chua với sầu riêng, mỗi ngày ăn một trái sầu riêng khiến mặt nổi đầy mụn.
    Tôi thường xuyên đi siêu thị mua sắm , siêu thị ở Sài Gòn phong phú và đa dạng, chứ không hiu hắt như ở Hà Nội, trừ Tràng tiền Plaza. Và cũng thường đi cà phê với bạn bè. Cà phê Tuấn Ngọc trên đường Lê Văn Sỹ rất giản dị, không máy lạnh ghế đệm êm ru vốn thuộc sở thích của tôi, nhưng tôi luôn muốn ngồi ở đó nghe Ngọc Lan, Tuấn Ngọc hát những bản tình ca. Người Sài Gòn hầu hết là tốt bụng, lịch sự và không nhỏ nhặt tính toán nhiều chuyện. Mỗi lần ra phố quên không đeo khẩu trang thế nào cũng có một anh nào đó nhắc nhở. Phải nói quãng thời gian ở Sài Gòn tôi bận bịu, vui vẻ và cuộc sống của tôi cũng sinh động hơn rất nhiều khi tôi ra bắc. Ra Hà Nội tôi trở nên trầm lắng, cuộc sống hơi luẩn quẩn, tôi không hứng thú đi đâu quá xa. Dù nơi đây cũng bụi bặm, huyên náo, thậm chí đường phố sạch đẹp, nhiều cảnh lãng mạn hơn Sài Gòn, tôi vẫn thấy mình lạc lõng làm sao?
    Biết rằng tôi thích và gắn bó với Sài Gòn đến thế mà sao tôi chẳng thể nào ở lại. Định mệnh đôi khi thật đau buồn .
    Những người bạn thân của tôi từng yêu Hà Nội tha thiết, nghe lời tôi ?odụ dỗ? mà bay vào Sài Gòn lập nghiệp.Còn tôi yêu Sài Gòn nhường kia lại trở ra bắc sống. Thật không ai biết được điều gì sẽ xảy ra trong đời người, vì có những điều không thể cưỡng. Và người ta chỉ có thể chấp nhận hoặc chọn một thứ mà thôi.
    Tâm sự với NK vài điều để nhớ về những ngày ở Sài gòn. Hồi ấy chúng mình chưa quen nhau, NK nhỉ
    [nick]
    Được cadic33 sửa chữa / chuyển vào 17:05 ngày 18/04/2008
  9. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

Anh! Em biết chúng mình không thể là của nhau nhưng tình yêu ta dành cho nhau là có thật. Em yêu anh hơn tất cả những gì mình đang có.
    Những ngày bên anh tuy không trọn vẹn nhưng đó là những ngày hạnh phúc nhất trong cuộc đời của em. Anh là người đàn ông đầu tiên và cũng là người cuối cùng mãi ngự trị trong trái tim em dù biết rằng anh không thể là của em được.
    Em xin được mãi yêu anh, mãi mãi có anh bên mình dù chỉ là trong giấc mơ.
  10. ACBank

ACBank Thành viên mới

Sao các bạn tâm sự nhiều thế
    Viết nhật ký nhiều thế
    Viết ít thôi không mod lại cho lên đường và hạn chế mấy tháng đấy
    Tớ nhắc nhở lần này thôi đấy. Vì tớ thấy mấy người bị xử lý thế rồi
    Thật đấy
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa