1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. socolagirl

socolagirl Thành viên mới

Ghét cái đứa săn lùng tem NK lắm NK ui!
    Mình thử bon chen xem thế nào NK ạ!
    xem có niềm vui nhưn mí hem
    nhà bán khách chả chịu vìa sao miềng đi chơi đc đơi
    muộn giờ roài
    nhưng háo hức gặp mí chị iêm lắm lâu lâu tụ tập 1 lừn
  2. vugia2010

vugia2010 Thành viên rất tích cực

Thế là hết một ngày CN đợc nghỉ ngơi thoải mái.
    Sang tuần lại phải chiến đấu rồi.
    Sang tuaàn được cái có 2 ngày nghỉ vẫn thích chán.
    Hoan hô 30/4 -1/5 bất diệt
  3. bingot

bingot Thành viên rất tích cực

Đừng đi , thật đấy . Ở nhà với em đi . Chúng ta cafe . phượt từ nguyễn du ra nhà thờ , từ nhà thờ ra nhà hát .
    ôi , còn 1 bài tập lớn . 1 cơ số việc nữa .
    Ở nhà đê . ĐI làm gì . Cho khác mọi năm chứ .
    Hay là 29 này làm chuyến Hà Giang nữa nhể . Hay là Mường Lát =))
    Hay Quạn lạn . Quyết tâm nào .
  4. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

"Mường Lát hoa về trong trong đêm hơi"
    Nhớ hôm nghe tư lệnh kể về cái điểm này nhưng mừ chưa đến được, nhưng chỉ có bám càng tư lệnh thì mới được người dân tộc tiếp đón bằng vụ "ngủ ấm" chứ đi với Bí em thì chỉ có giường cứng chăn lạnh đắp thui
    Quanh năm ở nhà rồi, được đợt nghỉ nó lại còn định rủ rê mình ở nhà chứ, trượt mấy điểm đó tuần nào chả trượt, mòn ghế rồi cưng ơi
  5. bingot

bingot Thành viên rất tích cực

Hoài niệm về Hà Giang .
    30.4 . 07
    Mưa gió . lần đầu đi bằng xe máy . một chuyến xa . với những người bạn mới .
    Lần này hay lại Hà Giang nữa . ôi , mường lát . ôi hà giang . Tớ còn nhiều vịêc lắm ý . Nhưng các bạn đi hết rồi . Tớ ở nhà cũng buồn lắm . hít le các bạn .
    Đã thế 29 này tớ cũng lên đường . Bỏ lại mọi việc . Hà giang thân yêu , hãy đợi tớ ^^
  6. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Nk ơi,mới 1 hôm ko gặp nk mà tớ nhớ qá cơ.
    Hum qa tự nhiên tớ bùn ngủ ghê gớm,ko cuỡng lại được,định ol 1 tẹo nhưng mà ko thể làm đc.
    Nằm xuống ngủ lăn qay lúc đó là 10pm.Sợ thế,ngủ 1 mạch chả mê mẩn j đến tầm 7h30 thì ko ngủ được nữa.
    Hôm nay hẹn cùng mẹ đi ăn sáng.
    Ăn bún bò HUế cái hàng ở Nghĩa tân.Hìhì bùn cuời,xa xôi nthế mà mẹ cũng đèo xuống đc.
    Khổ là ngày trc hùi đèo mình đi thi đh mẹ cũng ăn ở đây,4 năm ùi còn đâu,lâu lém rùi,3 mẹ con đi mà cứ nơm nớp,sợ nó dọn đi thì đúng là đói.
    Nhưng đến đấy thì có 2 hàng,chạ biết hàng nào,thấy hàng nào đông đông thì vào.Dưng mà cái hàng ngày xưa bây h chạ thấy,nó xdựng kín hết ùi,chả có bóng dáng của 4 năm trc nữa.
    Nhớ hùi đấy ăn kiểu j mà đau bụng,vào phòng thi đau bụng,chả làm đc bài,thế mới chán chứ,nhưng mà ngon.
    3 mẹ con ăn xong,hỏi bà chủ hàng,mới biết đây là hàng mới mở,rõ là tẽn tò,cứ tửỏng hàng ngày xưa.Tại vì thấy đông.
    Mẹ và L cứ bảo ngon,mình chả thấy ngon j cả.Bình thường.
    Chiều nay đi chơi với HOàng và Ti,cái hàng đấy hay thật,4 chị em vui thế.Mình bị đập bn là cái,đau cả đầu,nhưng mà vui.Cho bọn nó mở mang cũng hay.
    Chiều cứ sợ mưa,thì ko đi đc.
    Đi lạnh phết,tại có sưong.Mình ghét thời tiết ntnày.
    Dạo này thời tiết khô,nên da mặt cũng khô khô.
    Ghét lém.
    Nhưng mà vui! vì sắp đc nghỉ.
    đang chả biết làm j 6 ngày nghỉ.Định tổ chức ăn uống hát hò,hi vọng là vui.
    Mai lại lếch thếch đi thi Lý thuyết dịch,như dở hơi,có học hành j mà thi chứ.Hix hix.
    Mình chán cái việc học của mình bây h qá.mình sợ ko có định hướng nữa í.
    Thôi kệ,cái j mình thix thì mình làm.
    Đừng chán nữa nhé,cái j cần thiết qt thì mình làm ah,đừng làm mọi việc rối lên,cái j cũng muốn thì mình sẽ càng bị rối càng thấy mệt mỏi và chán thôi.
    Thôi đi ăn.Tối lại gặp ấy,nk ná.Hìhì.Tớ thix sì pam ấy lém í,nhưng sợ bị leo cây thui.
    Nói thế,chứ tớ cũng dự trù vài cái nick ùi.
    MAi tớ đi nhuộm tóc đới,rồi cũng cắt tóc đấy,cho khác,chắc nhiều ng` ko nhận ra đâu nhỉ.
    Thui kệ thay đổi cho nhìn ko hiền nữa,hiền dễ bị bắt nạt lắm,làm n` ng` tưởng hiển cứ bắt nạt í.
    BIbi nk ná!
  7. Vn_Sakura

Vn_Sakura Thành viên mới

Tao xong việc rồi NK ạ, cuối cùng thì tao cũng xong rồi. Hix, sếp tao bảo đi về đi cơ mờ tao còn chưa vít NK mờ. Xế là tao bâu sếp cứ về trước đi ạ. Em về sau.
    Ối giời ơi, từ thủa đi làm đến giờ mí thấy mình về sau sếp. Ke ke ke.
    Khiếp, Sếp cứ gọi là trợn hết cả mắt lên.
    Tối nay tao sẽ đi ngụ sớm. Mệt lắm rồi. À, còn bà chị tao nữa chứ. Thương chị ấy lắm mà k làm thế nào được. Lần sau chị cẩn thận hơn chị nhé. Em mong chị sẽ vượt qua.
    Hôm qua thấy chị khóc em thương lắm. Chị cố lên.
  8. BadRaper

BadRaper Thành viên mới

Mấy hôm rồi năn nộn dưới xuôi giúp pà con cách trồng ngô, đào củ mài. Mệt quá nên chả có thời gian tâm sự với mày.
    Hôm nay, vừa về đến đầu bản đã nghe bà con kể chuyện thằng Giàng A Điep bị leo cây, Nghe bà con kể mà tao đã cười lăn lộn ra rồi, giá mà chứng kiến cảnh ấy thì chắc chết vì cười mất. Thằng Giàng A Diep lúc ở trên cây rồi vẫn còn gân cổ lên để hỏi tên đứa nào treo mình. Giá như nó hỏi: "Đứa nào treo nick tao? Con Mài Nhi Ngủ hay thằng Teo đầu đất?" là sẽ có người trả lời, đằng này nó lại cứ mài ngu hay đầu đất treo nick tao? Trả lời đi chứ! Thằng hay con rõ ràng ra chứ, sao cứ nửa con nửa thằng thế kia! =)) =))
    Mấy hôm nay, ở nhà mụ Mài Ngu (từ giờ tao sẽ nói tắt theo thằng Giàng A Diep) có 2 ông dở hơi ở đâu nhảy vào kể chuyện sếp với nhân viên. Đọc thấy hài phết, mày thấy thế không hả NK?
    Còn trên nhà hội họp của bản, thằng đầu đất lại giở trò mị dân rẻ tiền. Nó tưởng ai cũng đầu đất như nó hay sao mà lại nói cái giọng đó. Hehee, nó vừa mở mồm ra đã bị kị Giàng Seo Phẩy (tên tây là Norton) và kụ Giàng Xeo Mẩy (tên Lào là Hitxitin) ném cho mấy cục đá vào mồm. Im bặt! Cái thằng! Đúng là đầu đất! Nó và mụ Mài Ngu không biết hay giả vờ không biết người nhà Giàng này vốn cứng đầu cứng cổ (và cứng 1 số chỗ nữa ) - nhất là các cụ ông - hay sao mà lại giở trò mị dân, dọa nạt nửa mùa đó???
    Thấy người trong bản kể, hồi xưa thằng đầu đất cũng là người nhà Giàng A Mí nhưng mà do 1 số thứ của nó không được cứng như yêu cầu của các cụ bà nên nó phải tự nguyện ra đi cho đỡ xấu hổ. Nó mà mụ Mài Ngu bày ra hình phạt leo cây cho những ai vi phạm. Ô hô, đúng là mài ngu và đầu đất, trên bản này là vùng cao rồi, thêm nữa người nhà Giàng A Mí này là người của nhà Già(ng) - người nhà zời - mấy ai sợ độ cao cơ chứ ? Đã mấy lần người nhà Giàng mở hội thi leo cây tập thể rồi mà bọn nó không rút kinh nghiệm sao?
    Hôm rồi, trong buổi họp trưởng bản, tộc trưởng TGM mụ Mài Ngu khóc lóc than khổ với những quản lý bản khác. Mụ than lũ nhà Giàng là cái bọn cứng đủ thứ, chuyên sờ (và) bem mụ, quấy rối mụ. Biết mụ muộn chồng rồi lại cứ bày trò rước dâu, đám cưới chuột trước mắt mụ.... rồi mụ hỏi cách xử lý, đàn áp như thế nào. Cũng có một vài ý kiến nhưng do đúng như cái tên đầu đất với mài ngu .. đến giờ vẫn đang loay hoay tìm cách giải quyết kekekeke, đối phó với nhà Giàng chứ có phải chơi đâu.
    Nhà mụ Mài Ngu sắp xây xong, người nhà Giàng lại chuẩn bị cơm đùm cơm nắm sang nhà thằng đầu đất ăn vạ rồi. Lại có chuyện hay để kể cho mày đấy NK ạ!
    Nhưng mà nhà thằng đầu đất ở đâu nhỉ?
  9. tantroremax

tantroremax Thành viên mới

Tao bùn cười quá NK ạ, thực ra thì thằng đầu đất nó treo cổ thằng Giàng A Diệp( là cái thằng tao đây) thế cũng đúng thôi. Chứ đứa nào cũng cứng đầu và cứng một số thứ như GAD thì thằng đầu đất chỉ còn nước húp cháo hoặc đeo mo vào mặt à. Cũng phải để nó vác mặt lên đi lừa con gái nữa chứ., nó treo cổ xoá dấu vết là chuyện thường mà.
    Dưng mà tao hơi bị cáu là việc nó bảo tao là dám dùng "đệm" mút Kim Đan là cái loại hàng lởm chứ k fải dùng loại "đệm" Kim Lờ hàng xịn nhà nó nên nó chơi tao thoai .Thằng đầu đất kinh doanh cái loại đệm Kim lờ ghẻ đấy thì may ra có mấy con Đại Tỳ bổ huyết nó dùng thoai. Dân thường như bọn tao thì dùng thế đeck nào được. Tao thì lại là người ngay thẳng, có sao dùng vậy, có gì nói đấy chứ đâu lươn lẹo đuợc như nó. Chẳng qua tao là dân đen, nó lại là phó bản, nó muốn thế lào chẳng được. Đã thế nhà thằng đầu đất và kon Mài ngu lại còn nuôi mấy con chó, cứ đến kỳ động...ực là nó lại cẫng lên sủa cắn vô tổ chức. Đấy được cái bọn ó ấy tiếp tay thì ai dám động đến nhà thằng đầu đất. Mất công tìm làm gì, cứ hóng ở nhà kon Mài ngu là việc gì chẳng biết.
    Khì khì.
    Mà tao nhiều việc lắm NK ạ. Việc tổ chức cho dân bản ăn chơi vào ngày mùa. Tao còn đi đánh đu, ném còn chứ thời gian đâu để tâm ba cái chuyện lăng nhăng. Nó sức mấy mà treo hết đựơc anh chị em nhà tao
    Thôi có gì tối tao tâm hự típ nhá. Bi rờ đi thổi khèn cho mấy em gái bản múa đơi.
    [nick]
    Được tantroremax sửa chữa / chuyển vào 22:04 ngày 27/04/2008
  10. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

thế cũng sắp hết 1 ngày roài
    chiều đang ở nhà tự nhiên cso zai qua rủ đi chơi chứ
    đang lúc mún đi
    lại lượn lờ đúng 1 vòng hà nội rồi đi vìa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa