1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký! (Part 4) - Yêu cầu thành viên lên topic "trung tâm giải quyết kiện cáo.." trang 13 đọc thôn

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baby_snocker

baby_snocker Thành viên rất tích cực

Đã hơn 10 năm cầm máy ảnh và thực sự gần 2 năm chơi ảnh, đã chụp từ phim cho tới số từ RF đến PnS đến DSLR, đã từng chinh chiến Olympius, Sony, Nikon, Canon không quá nhiều đối với dân nghiệp dư. Trong hơn 2 năm qua nhiều kỷ niệm vui buồn với gần 10.000 bức ảnh, đã có lúc sống chết với ảnh, đã có lúc sung sướng tột độ khi thẩm du thiết bị, đã có lúc lười chuyện gối chăn với vợ yêu đã suýt có lúc chia tay, có những lúc hững hờ, những phút giây không chung thủy.
    Rất nhiều và rất nhiều kỷ niệm. Nay nhìn lại những gì đã đi mới thấy những gì mình đã đạt được là quá nhỏ bé, vẫn đang trên con đường săn tìm "con" nghệ thuật, có những người bạn, người đồng hành, người mẫu tuyệt vời, có những chuyến đi đáng nhớ, gặp được những người, những khoảnh khắc không thể nào quên. Cám ơn hiếp ảnh đã cho tôi một con người mới, một niềm đam mê mới. Trong cuộc đời chơi ảnh-có lẽ vậy 2 năm qua chỉ là giai đoạn lắp pin, chưa đủ tài chính để lao vào cuộc chơi tốn kém này, chẳng biết sau này vợ mình sẽ là em nào, tiếp tục chung thủy với Nikon hay mê hoặc bởi vẻ trẻ trung quyến rũ của Sony? Mình sẽ mãi không bao giơ quên mối tình đầu Olympius, người đến sau Sony, và người vợ đầy mặn nồng Nikon.
  2. ku_oi_33

ku_oi_33 Thành viên mới

Ôi dồi ôi, ức chế quá.
    Tức lộn ruột lên mất thôi.
    Cái bọn nó ấy, chả coi mình ra thể thống gì cả.
    Mình lù lù ở đây chứ có phải bé nhỏ gì đâu.
    Ít ra thì mình cũng đang đương nhiệm quản lý chúng nó đấy chứ NK ơi
    Thế mà chúng nó chả coi mình ra gì.
    Uh thì biết là mình chẳng hơn gì chúng nó.
    Nhưng không được chởi thẳng vào mặt mình như thế, làm mình buồn.
    Chúng nó lại còn cứ ra ra vào vào, tí ta tí toét.
    Cái mẹt thì cứ phởn hết cả lên.
    Híc, mình kú lắm.
    Mình là mình bực lắm.
    Mình là mình cáu lắm NK ạ.
    Thế là mình phải đàn áp, phải bịt miệng chúng nó lại.
    Cho chúng mài chít nài, dám không coi bà ra gì à
    Ơ, nhưng mà hình như mình không ra gì thật
  3. Hayhunnhaude

Hayhunnhaude Thành viên mới

Vào đây giật mình NK ạ!
    Đúng là Nk mở, nhiều người xem, nhiều người viết quá! Như lúc này đây gần 40 mem đang soi mày đấy
    Dù có là vui hay buồn dù có tức giận hay hiền lành, thế nào cũng có 1 lý do. Ai có việc người đó làm, ai có chuyện người đó viết, đừng chym kú hay a kay gì mà phát ngôn bừa bãi nhé!
    Sao ko thấy rằng cả 1 tập thể có mình mình hay vài cá nhân lẻ loi đáp lại, sao cứ khăng khăng là mình đúng vậy? bảo thủ & cái tôi quá lớn, nhưng 2 điều này ko nên có trong 1 người lãnh đạo dù chỉ là ảo! Nói ít hiểu nhiều hay ko hiểu thì tuỳ!
    Viết thì cứ viết NK nhờ
  4. dkhoai76

dkhoai76 Thành viên mới

Sáng nay vợ để báo thức ở điện thoại lúc 5 rưỡi sáng trong khi mình để 6 rưỡi, thích chơi trội đây, có giỏi dậy sớm hơn ông một tiếng xem nào
    Y như rằng, 5 rưỡi cái điện thoại ...nhảy chồm chồm , ờ... hờ hờ, dậy vào mắt, mà đứa nào đặt giờ thì đứa đấy dậy mà tắt nhá
    Kệ ..., mình ngẩu típ, đúng 6 rưỡi cái điện thoại của mình ...tình tính tang , đấy, ông cứ để nó kêu, ra đánh răng đã, đố đứa nào ngủ tiếp đc nhá
    Đánh răng xong mình liền đi vào ...nằm tiếp, 7 rưỡi dậy đi làm thì đã chết ai
  5. muatinhyeu2

muatinhyeu2 Thành viên mới

Hề hề Nk ui, Nk à tự nhiên tao nghĩ mà thấy thương mấy con chó điên quá cơ NK nhỉ. Đang yên đang lành tự nhiên bị tiêm cho mũi thuốc thế là ***g lộn lên cắn càn, bạ ai cũng cắn. Nó ko cẩn thận là lại bị mấy thằng mua chó nó đến cho liều thuốc đi lun hoặc là xiết cái vòng quanh cổ cho vào ***g ấy nhỉ.
    Mà ng buôn chó thịt ấy là hay đi tìm mua những con chó ngu ngu, chủ nói ko bít nge lời, thích cắn lung tung, thích sủa vớ vẩn làm điếc tai hàng xóm ấy. Tao cứ ngĩ ko biết khi họ xiết cổ mang về họ làm như thế nào tiếp nhỉ
    Ko bít mấy con chó nhà Mài Nhi Ngủ có giống mấy con chó tao nói đến ko nhỉ mà thấy mọi ng trong bản bảo là thấy ai nó cũng sủa --> phải chăng nó cũng thuộc trong số chó ngu ấy Chẳng lẽ nhà mụ Mài Nhi Ngủ toàn loại ấy thôi sao
    Thế thì thật đáng thương NK nhỉ
    Tinh thần mình lúc này sao mà thoải mái thế ko bít, đi lang thang tí nhá NK, có gì vui tẹo tao lại vìa kể mày nge nhá
  6. ku_oi_33

ku_oi_33 Thành viên mới

Uhm, cái bạn kia nói nghe có hay không kìa NK kìa.
    Thế chẳng lẽ mình lên làm lãnh đạo rồi mình ngồi không à.
    Mình không được làm gì để ma kẹt (Makerting) mình lên à.
    Thế bao nhiêu công mình nịnh bợ, mình luồn lách đổ xuống sông xuống biển à.
    Sai thì đã sao chứ.
    Sai nhưng tờ làm lãnh đạo, ờ.
    Sao nhưng tớ có quyền đè bẹp cái đúng, ờ.
    Mà bây giờ, cái gì được làm thì là đúng đấy.
    Thế thì đã làm sao nào.
    Tớ làm lãnh đạo cơ mà
  7. dadofbtchild

dadofbtchild Thành viên mới

Hôm nay không biết cậu nhân viên của miềng có đi làm không àm không thấy qua phòng chào mình.
    Mọi hôm, đến cái là nhảy chân sáo sang chào, pha trà nước để 2 bác cháu ngồi đàm đạo chuyện đời.
    Hay là cậu ta bị ốm? hay tệ hơn thì bị vợ đánh. Cậu này dễ mà thế lắm.
    Con vợ cũng bạo tay thật. Nhớ có lần nó đến cơ quan mà mặt mũi sưng húp, hỏi tại sao thì cứ nói dối là ngã xe. Vợ oánh thì cứ bảo vợ oánh.
    Có khi phải gọi điện hỏi thăm mới được.
    Chẹp, lấy vợ thế thà ở giá cho gái nó thèm
  8. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

bảo thủ thế kia thì pó tay, mặc kệ roài
    cơ àm khổ nhắm í, hum qua ai cũng ngủ ngon lành hết chỉ có lãnh đạo mệt mỏi soi thui.
    Còn cái coan chó kia thì sủa & sướng âm ỉ vì điều đó mà ngồi canh chừng nhà Mình mà có coan choá trung thành như thế thì dù thế nào mình cũng cô giữ & lấy làm tụ hào vì điều đó chứ nhệ
    Mình thấy cái kẻ tức mình lắm roài xuất hiện, khéo khi noá lại cho miềng đi du lịch, như lừn trước mất vì tội làm nó cáu quá mà nó ko làm gì đc, xế mà!
    Vào tâm sự cùng mài lừn nài nếu ko có gì tay đổi sẽ còn lừn nữa ná!
  9. CheLinhtinh

CheLinhtinh Thành viên mới

Hì hì, kể cho NK nghe nè.
    Sáng nay tớ đi làm, ra đường thế nào lại gặp ngay bố của thèng ku mà mình quen thôi, chứ không phải bạn.
    Cơ khổ, chả lẽ lại không chào thì không được, thế là mình chào.
    Nhưng chả hiểu ông kụ làm sao, chả đáp lời mình
    Nhưng mà mình không cáu
    Tại vì trông ông cụ buồn cười nhắm.
    Vừa đi vừa cười, mặt thì cứ hếch lên đến tận giời cơ
    Mà khổ, điệu cười móm mém, nợi thì có nợi dưng răng chẳng còn í mà, nhìn iêu chết đi được í
    Không hiểu ông cụ đang tơ tưởng chuyện gì, mồm thì cứ lẩm bẩm nhân viên nhân viên
    Chắc là lại bị anh nhân viên nào lừa rồi
    Nhưng mềnh đang vội đi làm nên mình không hóng nữa, chào thế rồi đi thôi
  10. dkhoai76

dkhoai76 Thành viên mới

Đầu tuần vui thật đấy, mới có 10h mà đã có người mời đi uống bia nhân dịp ...xyz ...gì đó, chả nhớ
    Tiện thể bình loạn cái chuyện lạm phát, thấy ai cũng kêu ầm cả lên mới nhớ ra là hôm nọ xem quảng cáo có cái máy giặt êm ru, chả kêu gì
    Ông anh ở CQ bảo thế thì mua ngay đi, bi giờ cứ mua đc cái gì là quý, rồi ông ý kể chuyện cái máy giặt của nhà để mình rút kinh nghiệm
    Này nhá
    Cái máy giặt của nhà ông ý chả biết của hãng nào nhưng mà lại có cả chức năng tự ...phơi nữa cơ đấy
    Ông ý bảo, hồi đầu "nó" giặt cũng êm ru, chả kêu tí nào, đc một thời gian thì "nó" vừa giặt vừa kêu. Ờ... nếu mà như thế thì chả sao, mình tống nó ra sau nhà là OK chứ gì . Nhưng nào đã hết chuyện, về sau này "nó" chỉ kêu chứ ko giặt mới đau chứ
    Ko biết có nên mua cái mà tivi quảng cáo ko nhỉ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa