1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Từ nhỏ tới lớn, ko biết đã có bao nhiêu ước mơ.Có những ước mơ con con ước xong rồi quên mất...Còn những ước mơ lớn hơn thì dai dẳng ám ảnh từng đêm...Đến một ngày tất cả chợt vỡ oà, vỡ như bong bóng trong cơn mưa năm nào...Thảnh thốt nhận ra mình đã mơ ước viển vông, hạnh phúc có lẽ chỉ dừng lại người ở bên cạnh mình...
  2. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Nhầm
    Phan Huyền Thư
    Đằng sau nụ cười anh.Im lặng
    là khu rừng luôn thiếu
    một tiếng vọng của loài
    chim mơ mộng biết
    quyên sinh.

Sau những quyến rũ áo quần
    em mặc sự ngượng ngùng
    Xin lỗi vì đã nhầm.

Không dám cúi mình
    xuống đầm lầy làm sao có thể
    chết khi ngửa mặt tự mình làm
    đám cưới với mây bay.

Lời xin lỗi mỏng manh
    như da thịt em.
    Đằng sau lớp áo quần
    Nỗi buồn không mặc nổi.

Niềm kiêu hãnh phản bội.
    Mắt sáng chẳng khiến em lộng lẫy hơn
    sự chung thuỷ vờ vịt.
    Không mặc underwear.

Cỗ máy sinh học sản xuất
    những dục vọng đồ hộp.
    Anh hèn chị tham và chị ảo vọng
    những thợ xây xuất sắc
    hì hục thi công lô cốt
    nghĩa tình.

Thôi thì muộn màng
    còn hơn lanh chanh
    quá khứ đằng nào cũng lòng thành
    hơn hiện tại.

Nghĩa tình thì nghĩa tình!

Thôi thì quảng đại
    sẽ được
    từ
    bi.

Vụng dại
    nghĩa ở lại
    tình đi.

Thôi thì lại Nhầm nữa àh ...bài thơ ý tứ thật hay cởi bỏ câu chữ ý nghĩa của Nhầm ...tự dưng lại suy nghĩ lung tung những giá trị Nhầm
  3. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

Tôi nhận thấy khá nhiều bài viết gần đây trong chủ đề này đã đi lạc đề. Đây là chủ đề ''Nhật ký ...'' mà!
    Mods sẽ e*** nội dung một số bài, cụ thể là sẽ xóa bỏ vài dòng, hoặc gạch ngang. Đề nghị những thành viên có bài bi e*** lưu ý. Không ai muốn vào đọc những điều gây khó chịu cho người khác và dĩ nhiên là cho chính họ.
    Các anh chị em lưu ý dùm nhé!
    F.P
  4. hellohihi

hellohihi Thành viên rất tích cực

ừ đây là nhật ký mà! Mình thì thích xem phim... mình thích xem phim family man (tựa VN là người đàn ông lý tưởng) hay phải biết!
    Không biết bác family pearl đã xem phim này chưa?
    Dạo này trời cũng oi bức quá, chắc vài người cũng hơi bực bội... Thôi cùng hát bài nối vòng tay lớn... để bỏ hết mọi thứ... Cùng nhau trút bỏ ưu phiền!...
  5. CVPH

CVPH Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lần đầu tiên gửi bài vào cái topic này... Chào cả nhà nhé!
    Chắc ở đây toàn là những chiến binh kỹ sư lão luyện cả rồi nhỉ? Đọc những dòng nhật ký của các anh chị, chợt thấy hình như em khô khan quá chăng? Một thoáng xúc cảm nào đó chợt đến, em cũng không thể nào diễn tả thành lời được....
  6. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Em thường tự nói với mình :
    - Liệu anh có biết là em đang tìm anh hay ko? Liệu anh có tìm em như em đang tìm anh ko?
    Rồi lại tự dỗ mình :
    - Có lẽ anh cũng đang tìm em, chỉ có điều, ta chưa gặp được nhau.
    Nhưng nếu vậy, thì tại sao ko phải là bây giờ? Bởi vì rằng rút cuộc ta cũng sẽ thuộc về nhau, là của nhau thì tại sao anh lại ko xuất hiện bên cạnh em lúc này? Đến bao giờ thì ta sẽ gặp nhau? Và anh là người thế nào?
    Hôm nay em đã đọc một câu chuyện của tác giả nữ người Trung Quốc.Truyện kể về một chàng trai đã đợi cô gái suốt 7 năm trời dù ko có tin tức gì về nhau. Tất nhiên là một cái kết có hậu sau khi giải quyết được tất cả những rắc rối xung quanh 2 người. Nửa thích, nửa ko thích. Đó chính là lí do em thích truyện của Nguyễn Ngọc tư - gai góc, xù xì và hơn hết thảy là đau, đau chảy nước mắt - như thế mới là cuộc đời. Đôi khi đọc những câu chuyện tình lãng mạn chỉ để mong vẫn có điều kì diệu xảy ra...
  7. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Dù sao cũng không nên lãng mạn quá, hay bi kịch hoá tình yêu thật trên thế giới ảo (bờ lốt gờ có vẻ thích hợp hơn là kỹ sư chấm với ttvn).
    Tình yêu phải đẹp và cao thượng, dù đau đớn tiêc nuối vì đó đó là 1 phần của tình yêu, chắc là vậy.
    Được opentdoors sửa chữa / chuyển vào 17:28 ngày 24/10/2007
  8. lyenson

lyenson Thành viên mới

Mục này là nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống mà...
    Thôi tui bỏ cái phần nhật ký, tâm sự đi; vì trong bờ lốc mà tui còn hổng muốn nói ra..., vậy thì nói chuyện vui buồn.
    Vui thì hổng có bao nhiêu, ngoài việc vui vì thấy mấy cô bây giờ...giỏi quá! Nữ kỹ sư mà tinh thông thơ phú, múa bút ào ào, khiến "anh hùng hào kiệt" box ks muốn khớp.
    Nhưng buồn một nỗi là sao bây giờ "thuyền quyên sẵn có, mà anh hùng nơi nao?", hay là các cô "gái khôn tìm chồng...bên kia biển đông?".
    Nói vậy vì thấy bạn lan của tui đang "phòng không chiếc bóng" mà mấy chị em ko ai nhòm ngó! Chỉ lăm le thả câu ra biển...móc thuyền!!!
    Tội cho bạn tui quá chời...!
  9. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

hihi, cuối cùng rồi mấy anh cũng lên tiếng hả? Ngọc ơi vào dọn dùm đi, Nhím đề xuất cho hết vào chỗ "bên lề" coi như là "bên lề" nhật ký luôn. Không xoá bài quý vị mà để lưu vào đấy kỷ niệm như một chỗ chuyên cất giấu những "ai oán giang hồ", những "bài ca vọng cổ sầu thảm" của box kỹ sư xưa nay như một thời đã qua của NoandYes (bác này vừa mới trở lại box kỹ sư, hy vọng đã điềm tĩnh hơn nhiều) , của LeVietHa (bác này cũng mới viết có mấy bài rồi chạy tiếp rồi ).
    Mình cũng chạy thôi, chạy về nhà quất 1 tô cơm nhóc đã.
    A còng Ngọc: hôm nay đã đỡ xì trét chưa? muốn được 1 bữa cười nữa thì đi tiếp vào cuối tuần này
  10. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

@Nhím: Tớ sắp move bài sang topic dành cho những bài ... lạc đề thì đọc bài cậu đây.
    @all:

Như đã nói, để tránh biến chủ đề "Nhật ký, ..." của box kysu thành nơi công kích, tranh cãi ... gây cảm giác khó chịu cho những ai vào box kysu và chủ đề này, Mods sẽ chuyển những bài viết - tạm gọi là lạc đề sang topic Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài
    (link: http://www.ttvnol.com/forum/kysu/774822.ttvn ), kể cả những bài góp ý của các thành viên quanh những bài lạc đề được "move". Mong các anh chị, các bạn hiểu.

Thiết nghĩ, chẳng ai thích thú gì khi vào bất kỳ box nào mà sự gây gổ, tranh cãi không có tính tích cực. Những gì thuộc mối quan hệ riêng tư (bao gồm cả những mối quan hệ riêng tư qua internet) tốt nhất hãy để chúng mang nghĩa riêng tư.
    Sẽ chẳng ai đến với TTVNOL với sự quan tâm lại muốn bất kỳ box nào trên diễn đàn này xảy ra những tranh cãi kiểu như trong chủ đề "Nhật ký ..." thời gian gần đây.
    Mong rằng mọi người cân nhắc với chính những bài viết của mình, và cả những bài trả lời.
    Tôi thì vẫn thích sự an lành, và mong chẳng phải đi đâu xa để tìm nó. Vào box cũng là một cách.

Được familypearl sửa chữa / chuyển vào 20:36 ngày 24/10/2007