1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levant57

levant57 Thành viên mới

Linh Khuê, em có pm cho anh những nội dung khác, ví dụ chuyện công việc vân vân thì anh đọc, còn em cứ hỏi anh có phải chị a là anh Bê anh Bê là chị Xê chị Xê là anh Đê không thì anh chỉ trả lời được một lần, những lần sau em hỏi nguyên xi như vậy thì thú thực anh không có thời gian đọc để đọc hết và càng thiếu thời gian để trả lời.
    Em cứ hỏi anh về chị Lá Thu, ừ anh có gặp chị ấy một lần nhưng theo yêu cầu của chị ấy anh không thể tả cho ai chị ấy là ngừoi thế nào chỉ trừ...vợ anh. Mà làm sao phải mất công tới như vậy hả LK trừ khi em thấy mình BỊ MẤT QUYỀN LỢI Ở TRONG ĐÓ.
    Tốt hơn cả em có viết được truyện ngắn nào em gửi cho anh để anh phê bình cho một trận chí tử, là hợp lý nhất (À mà sao bị phê như thế mà em vẫn còn cười nhăn nhở được nhỉ?)
    Nhân tiện past lên đây hình anh một lần nữa, cùng với các đồng nghiệp ở khu vực Châu Á trong khi đang du chơi trênb vịnh Hạ Long nhé.
    Khi post tấm ảnh này lên lại nhớ một chuyện vui xảy ra khi trèo lên động Thiên Cung ở hang Đầu Gỗ:
    Tour guide: could you see the rock in human female shape overthere,
    Tourist: Where? I can not see
    Tour Guide: Follow my point finger
    Tourist: Where is your finger?
  2. mommy

mommy Thành viên mới

Ngọc, chị thấy những bài nếu không cần xoá vì lý do riêng tư cá nhân, thì cứ để đây cũng được mà. Dù sao đó cũng là tâm sự vui buồn của mọi người, và đây là topic Nhật ký tâm sự ... nên đâu phải lạc đề. Cuộc sống có nhiều mặt, có lúc vui lúc buồn, có những bất đồng, hiểu nhầm, mâu thuẫn, v.v. nên đâu thể bắt buộc nhật ký tâm sự phải đẹp đẽ nhẹ nhàng, dù có lẽ ai cũng mong được như thế.
    Cứ để đó, có khi sau này đọc lại biết đâu mình sẽ hiểu hơn, rút kinh nghiệm được vài thứ ...
    Chỉ là góp ý vậy thôi, mọi người quyết định thế nào chị cũng ok nhé.
  3. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

@@@ Anh LevanT Hihi cái truyện ngắn của em , em gửi cho mọi người mỗi nơi sai vài chỗ cơ bản rất dễ nhận ra .
    Anh Thuyen sai một vài chỗ.
    Anh Song tuong sai một vài chỗ.
    Hellohihi sai một vài chỗ.
    Cái khoản này anh Songtuong biết mà.
    Còn những ngày online cùng ttvnol.com em có 7 nick YM xoá mất 4 rồi
    Còn 3 thôi giờ phải cẩn thận , từ từ em viết cái linh tinh lang tang khác em gửi cho anh.
    Đảm bảo bản gốc không sai chỗ nào
    Không bao giờ gửi cho anh Thuyen hay anh Songtuong nữa , chẳng tin được ai vì có biết mặt đâu
    Mà anh đồng loã với chị Lathu nhá, thế là bao che cho đối tượng đáng tình nghi đấy
    Xét theo điều khoản A ..B ..C ..
    Anh cũng phạm tội khá nặng đấy
  4. mommy

mommy Thành viên mới

Trời, bữa nay mới được nghe Opentdoors triết lý về tình yêu, chút nữa chắc phải chạy đi mua vé số
  5. mommy

mommy Thành viên mới

Những hình ảnh ký ức thời thơ ấu của Thuyền thật là dễ thương, cảm động và đầy tình nghĩa. Tuổi thơ Thuyền ngang dọc vất vả hơn mommy tưởng tượng nhiều đấy. Mà Thuyền ơi, làm sao một đứa bé 10 tuổi vào thời đó, mà mỗi ngày có thể kiếm ra vài chỉ vàng tài thế, hông biết "bé Thuyền" làm những việc gì vậy cà, có thể nào bật mí cho mommy học hỏi với nhé (nếu không phiền).
    Thuyền hồi bé dễ thương ghê Còn bi giờ thì ... có trời mới biết (giỡn nhé)
    Thuyền ơi, nhắn dùm với Má Thuyền, là mommy cảm ơn Bác nhiều nhiều nhe
    Hình như có bao nhiêu cái gan của Mẹ thì em gái mommy đã giành hết rồi, chẳng chừa cho mình một tí. Cũng đã tâm sự với nó nhiều lần mà hic hic, hu hu. Hôm trước có lần hai vợ chồng nó gây gổ lớn tiếng, thằng chồng nóng tính, tát cho một cái, nó tát lại một cái, thằng chồng tát thêm cái nữa, nó cũng tát thêm cái nữa, rồi cái nữa, rồi cái nữa, cái nữa ... hai đứa nó tát qua tát lại cả buổi (cho đến khi ba chồng tới quát cho một cái) hic, chỉ tội con bé 4t co ro trong xó nhà, khóc mếu máo ...
    Còn mommy chẳng hiểu sao từ bé đã rất sợ bạo lực rồi Thuyền à. Có thể là do mommy bẩm sinh đã yếu sinh lý, à nhầm ... yếu tâm lý chứ, rồi có lẽ bị em gái (vô tình) ép từ dưới lên, Ba Mẹ đè từ bên trên xuống hihi, cho nên lòi ra đầy đủ các vấn đề sức khoẻ tâm lý, cực kỳ nhút nhát, khép kín, mặc cảm, tự ti, hoang tưởng, lo sợ, mất ngủ, tè dầm, mộng du, và những cảm giác kỳ quặc không thể tả được nữa.
    Nhớ hồi đó hơn 10t rồi mà sáng dậy cứ phải bò xuống lau gầm giường. Dạo đó anh em nằm giường tầng, vì mommy hay tè dầm nên phải nằm dưới, anh trai nằm trên. Giữa khuya mommy hay trèo lên giường ông anh lay lay kêu ổng dậy, "Anh T ơi, dậy đi bắt **** ..."
    Lại có lần mò xuống giường mẹ và 2 em ở dưới bếp, "Mẹ ơi, lấy dây buộc bụng". Mẹ mằm trong mùng thở dài, "Thôi về ngủ đi con." Vẫn nhớ rất rõ cảm giác của mình lúc đó, buồn và thầm trách mẹ sao chẳng hiểu và quan tâm đến mình gì hết.Thấy mommy vẫn chần chừ đứng đó mẹ lại tiếp, "Còn ở đây làm chi, đi ngủ đi" ... và thế là lủi thủi đi về giường.
    Có dạo mommy còn phải vào nằm viện một thời gian vì bệnh ... ngoài da, hic. Mà số mình cũng đào bông, nằm viện mà cũng quen được một "anh" ...nằm phòng bên cạnh he he. Bẹnh viện khá xa nhà nên vài bữa ba hoặc mẹ mới ghé thăm một lần. Dù sao những ngày trong viện là khoảng thời gian nhẹ nhàng yên tĩnh, vô tư vui đùa, lang thang la cà các ngõ ngách bệnh viện cùng người bạn ấy...
    Sợ chưa
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ở đây có bao giờ mọi người cảm thấy depress trong công việc của mình chưa? Hôm nay chưa bao giờ Babi cảm thấy mình dở tệ đến vậy.
    Thật sự cảm thấy communication skill của mình có vấn đề trầm trọng khi phải lead một cái meeting. Lúc trước cũng nhận thấy có vấn đề nhưng chưa rõ nét như vậy. Có lẽ mình cảm thấy thoải mái hơn khi đỡ phải gánh trách nhiệm nhiều, đỡ phải communication nhiều.
  7. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Ờ đi mua đi, mua lẹ lên, chắc sắp có lương.
  8. lyenson

lyenson Thành viên mới

Sợ...!
    Nhưng nghe tội tội sao đó...
  9. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

hihihi
    Opentdoors là 1 bằng chứng hùng hồn về kỹ sư rất lang mạn nhưng là lãng mạn .. "ngầm" !
    Khi nào tính chất lãng mạn yêu đuong trồi lên, tức là sắp đuoc tăng lương hay đuoc bonus ... kekekee
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Dạo truoc Thuyền có cô bạn gái làm nail . Thấy cô ta kể về chuyện của cô ta, mình thấy tội nên an ủi :
    - Tội nghiep em quá .
    Moi lan nói vậy thì bị cô ta la quá xá . Kiểu la như là muốn chia tay ngay lap tuc vậy :
    - Em ghét ai tội nghiep em . blah blah blah ...
    Vậy là sao ... Khi mình thấy con gái tội nghiep , mình phai an ui ra sao hén ...