1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Em làm trong lãnh vực nào vậy baby ?
    Communication skill của em nếu có vấn đề thì cớ thể improve o 2 nơi
    1) Khả năng nghe
    2) khả năng bắt chuoc .
    Cái số 1, đa số mọi nguoi quên đi là truoc khi bắt chuoc, họ phảI lắng nghe và tap trung . Đa số không chịu lắng nghe .
    Cái số 2, chuyện bắt chuoc thật ra có 1 phần nhỏ trong đó khá ư là quan trong . Đó là trí nhớ, là khả năng nhớ những chuyen mình lắng nghe .
    Khi em lead meeting . Những chuẩN bị cho meeting là chuyen quan trong hàng đầu . Và khi lead meeting, chuyện tuong chừng như thứ yếu nhất nhưng nếu thiếu thì không thể perfect đuoc : khả năng joke duyen dáng .
    Joke duyen dáng : mình hông cuoi mà phòng hop cuoi và moi nguoi cảm thay relax .
    Nhung cái này, em đều bat chuoc đuoc . Hay tin anh đi nhé ...
  2. thuyenxaxu

Lỡ xóa rồi . Lỡ xóa trong box lam đep nua .
    Ờ, uổng ghê hén ... Mai mốt cho em LInh Khuê đọc lại bài viết chac em đó se thấy vui vui kỷ niem 1 thời .. ăn hiếp & nhõng nhẽo mod Thuyền hén mommy !
  3. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Được small_porcupine sửa chữa / chuyển vào 22:11 ngày 27/10/2007
  4. thuyenxaxu

Yes madamẹ
    Anh ủng hộ mod Ngọc 100% .
  5. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Cả tuần rồi mà chả làm được việc gì nên hồn. Từ nhỏ tới lớn, việc làm trơn tru nhất là : ăn. Ở HN thì toàn thích đi ăn đồ ngoại, vậy mà bây giờ bị bắt viết bài về Ẩm thực HN ( đúng là ghét của nào trời trao của đó) làm mình...ngọng luôn.
    Hôm nay là thứ bảy ( phải cuối tuần ko vậy ta?). Cuối tuần của mình nó trôi lờ đờ ở tận đâu đâu, lâu lâu lắm rồi ko có khái niệm cuối tuần .

6. baylanchet

baylanchet Thành viên mới

hix tìm lãi mà không có công ty nào nhận cả , chán thế!
  7. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Bạn có đòi hỏi cao quá hông? Chuyên ngành của bạn là gì thế? MÌnh làm bên IT, có thẻ giúp được gì cho bạn ko?
  8. 400usd

400usd Thành viên quen thuộc

Lâu lâu lắm rồi mới vào đây ngó nghiêng, cũng lâu lắm rồi mới thấy lại nick quen thuộc của các anh các chị các chú các bác.
    Nhanh thế, nhớ hồi nào còn PM cho chị Ngọc hỏi làm sao mà em làm tốt nghiệp được bây giờ, sợ lắm các kiểu, giờ đã ra trường được một năm rồi và sắp phải chuẩn bị cho cái tốt nghiệp khác nữa, thể nào rồi em lại PM cho chị Pearl để than vãn khóc lóc đấy.
    Tiện thể kể tội anh thuyền, hồi gì PM cho anh thuyền hỏi han mấy thứ rồi anh thuyền bảo khi nào ra HN sẽ liên lạc, thế mà ko bao giờ thấy hồi âm, tệ thế. Dù sao thì cũng tốt, đỡ mất công thần tượng anh thuyền, giờ cho anh thuyền trôi dạt một mạch đi đâu thì đi rồi.
    Giờ đi học xa nhà, mới biết tiếc 5 năm ở nhà phung phí thời gian học hành bê bối, lười học ham chơi, sang đến xứ người động cái gì cũng không biết, cái gì cũng kém xa các bạn cùng lớp. Bọn nó học giỏi mà chơi cũng giỏi, mình kém toàn diện.
    Sáng ngủ dậy đánh răng xong là ngồi vào bàn, cuối tuần cũng chả dám đi chơi tiếc thời gian ở nhà học thêm chút ít nhưng cũng chả đáng bao nhiêu, đầu óc nó giới hạn mà kiến thức thì mênh mông, lang thang tìm cho mình cách học hiệu quả nhưng khó ghê. Học suốt ngày ko tốt tí nào nhưng không học thì cứ mãi đi sau thế này à?
    Stress lắm rồi, lạc lối lắm rồi.
  9. 400usd

400usd Thành viên quen thuộc

Em vào xì trét xì chiếc một hồi quên cả hỏi thăm tình hình sức khoẻ các bác các anh các chị trong box, như bác levant57 bác Ian, anh thuyền chị Nhím, chị Ngọc,... còn nhiều nữa cơ nhưng em chỉ xin kể những cái nick em quen thuộc từ cách đây 2 hay 3 năm gì đấy, cái thuở em còn ngây thơ dại dột còn mộng mơ này nọ.
  10. levant57

levant57 Thành viên mới

Chào 400usd, mọi người vẫn khẻo cả. Chỉ có Nhím lông bị rụng phân nửa, Ngọc quàng khăn lạnh quanh cổ cả ngày, Mommy thì vưỡn còn...tè dầm, Thuyền bị một em nào đó bên box "LÀM XẤU" đục thủng gần chìm rồi. Lan dính vô vụ 112 bi giờ đang bị...vắng mặt dài ngày tong box. Lyenson vẫn vương vấn kiếp giang hồ, qua bên Căm phu chia tìm thêm rơ moóc mới. Còn anh bi giờ đang ĐA DÂM, Bà xã bắt đi ÉP DÂM nhưng không chịu, muốn để trắng mái đầu. he.
    Mà tại sao không để mọi người chào BỐN TRIỆU ĐÔ cho nó nhiều, có mỗi BỐN TRĂM ĐÔ, tí tẹo!
    Chúc mọi người khẻo.