1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Dowcome

Dowcome Thành viên mới

Kỹ sư gì mà vậy, thấy nhiều người ẻo lả quá.
  2. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Cảm ơn. Đầu năm chúc Mommy trúng số.
    Vợ tôi : người quê bánh gai bánh đậu xanh, cũng hay tâm sự nhưng không biết làm thơ, không biết thưởng thức thi văn
    Được opentdoors sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 16/01/2008
  3. co_don_tren_mang

co_don_tren_mang Thành viên mới

Trời đất anh openthedoor nói Bánh gai - Đậu Xanh là ở đâu vậy à ???làm em thắc mắc ghê cơ .
    Bánh gai : Đặc sản Nam Định
    Đậu Xanh : Đặc sản Hải Dương .
    Nếu là con gái Nam định thì nấu ăn ngon lắm đó anh , người Nam định rất sành ăn Phở Nam Định cũng tuyệt vời .
    Nếu là con gái Hải dương - Hiền lành hơn con gái Nam định anh à .

Nói mới nhớ ra em vào Đà Nẵng chơi rồi ..xem nào mấy ngày ở Đà Nẵng mình thu được kết quả gì nhỉ ?
    Khách sạn Cổng Vàng và Bambo là Khánh sạn mà Đoàn bọn em dừng chân .Ban đầu đặt ở Bambo cuối cùng hết phòng phải sang Cổng Vàng ngày đó đang là ngày đón tiếp đoàn nào đó của Chính Phủ .
    Nhà Hàng là nhà hàng theo kiểu Trung Quốc rất đẹp thiết kế tốn mất khá nhiều gỗ , nhân viên phục vụ mặc đồ của Trung Quốc và món ăn cái gì ở đây họ thái miếng cũng rất to .
    Nhưng đồ ăn ở đó cứ như ăn cỗ cưới chán chết
    Món Ché đặc sản Đà Nẵng nhắm rượu tuyệt vời mua được cho papa .Loại này có hai loại :
    Loại đựng trong hộp nhựa .
    Loại gói lại theo kiểu giống như cái nem chua vuông .
    Uống món sâm bát bảo gì đó khá rẻ và đặc biệt .
    Thành phố Đà Nẵng những ngôi nhà mặt đường diện tích bề ngang khá rộng và đều phải tầm 4-5m- nên đẹp hơn Hà Nội ( Hà Nội nhà cửa không quy hoạch chuẩn mặt tiền to nhỏ lộn xộn ) và phần lớn các ngôi nhà đều có cửa sắt kéo bên ngoài. Em đã từng đi bách bộ lang thang ra Cầu quay sông Hàn , con đưòng lát gạch bên sông Hàn thật đẹp ..đẹp hơn Hồ Tây - Hà Nội.
    Chú lái xe người Đà Nẵng hát dân ca rất hay chỉ có điều chú nhậu cũng giỏi không biết con trai ĐN tửu lượng thế nào nhỉ ? Làm Đoàn của em đi sợ gần chết chú theo bọn em đi đến tận Huế và Hội An .
    Àh ..keke Em biết cả ngôi nhà 5 tầng của Mỹ Tâm nữa , chú ấy chỉ cho ..người Đà nẵng dễ mến à , nhưng giọng của chú ấy nặng quá hay sao ý nên lắm lúc em nghe như tiếng Tàu
    Vào Huế kết con gái Huế rất xinh theo kiểu mỏng mày hay hạt .
    Còn riêng mình con gái Hà Nội đi đâu người ta tưởng em là người Hàn Quốc hay Nhật Bản hay Trung Quốc sao đó ...đến ngày đi cùng anh ấy đặt khách sạn cưới ở tại Hà Nội cũng buồn cười đến cả khách sạn Thắng Lợi hay đi lên Sapa chơi thì đúng là lúc nào cũng Can I Help You
    Đi sang Quảng Ninh - Móng Cái đến chết với các chú Trung Quốc Ở Hà Nội ghét nhất mấy chú mũi lõ
  4. co_don_tren_mang

http://www8.ttvnol.com/forum/tvty/Co-ay-yeu-toi-vi-cai-gi/1007126/trang-6.ttvn

Bác Lan0303 ơi lại có thêm chuyện hài hước này Bác Lan ..hihi em mới bảo vote cho anh Cherry Brandy 1* mà đã cáu rồi đấy
    ..
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Co_don_tren_mang: HiHi! "Bé Yêu" (*) Em không được đem chuyện ở BOX khác vào BOX Kỹ sư - Trong trường hợp nầy việc làm của Em là không đúng đó nha!
    ---------------------------------------------
    Chú thích:
    (*) Tên một nhóm Hacker Việt - Đã vang bóng một thời - Tuy Họ là Hacker nhưng trước đây Bọn Anh rất tôn trọng Họ - Vì ... ít ra Họ cũng rất lịch lãm đó Em à!

6. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Opentdoors:
    Anh đành phải cho Em thất vọng thôi - Em nên nhớ là "HỌ - Trong đó có một số người là KHÁCH đã được BOX Kỹ sư mời đến đó Em à!" - Em nên xem lại lý do - BOX Kỹ sư mà các TOPIC chuyên đề Kỹ thuật gần như bị khoá cứng! không nói những trường hợp - khi bắt đầu đi sâu vào chuyên ngành thì gần như TOPIC đó chết ngay;
    Thời gian đã qua đúng là một liều thuốc khá tốt, đã làm sáng tỏ những vấn đề thuộc về kỹ thuật cơ bản rồi phải không Em!.

Tất nhiên - Nếu "VỊ KHÁCH MỜI NÀO" có hành vi quá đáng như cố tình tấn công cá nhân, gây rối trong BOX Kỹ sư, ..., thì "HỌ" sẽ được Các Mod xữ lý đó Em!;
    Nếu trong BOX có xãy ra những trường hợp ngược lại, sau ngày SINH NHẬT BOX - tùy theo mức độ vi phạm, Các Mod sẽ xữ lý khéo léo - Không còn tiếp tục nhân nhượng như những năm đã qua!
    Lời tâm sự của một người Anh!
  7. co_don_tren_mang

Mod Lan0303 thân mến
    1
    Em LK - CĐTM - NTA .. vào Box để giúp chị LT có thêm một người bạn em đã nghĩ là rất hợp ( mai mối với A Txx ) Bởi vì họ khá lớn tuổi Trai thanh gái lịch xứng đôi vừa lứa ai cũng biết .
    2
    Nhưng chị ấy và anh ấy không ưng nhau .Chị ấy thích anh TQ = ST
    3
    Anh TQ = ST thì hơi lạ em mới biết nick này được 9 tháng nhưng biết khá rõ về em từ 3 năm trước ? Trong Câu lạc bộ kỹ sư này chỉ có anh Txx biết về như em từ những nick đầu tiên từ ngày E chưa lấy chồng . Nên thực lòng ban đầu em có hơi nghi ngờ anh Txx = ST nhưng chắc là không phải . Vì trong lần chat cuối cùng Anh ST có nói lưu giữ ảnh của E đi điều tra , những bức ảnh đó thì anh Txx biết nhiều nhất và hơi lấy làm lạ là Anh ST yêu chị LT lưu giữ ảnh của E đi điều tra làm chi ?
    4
    Đây là nơi tất cả có thể biết là có đủ 4 người .
    Txx - CB - TQ - NT_8 = LK
    Sau đó NT_8 dùng nick LK
    CB dùng nick LT
    TQ dùng nick ST
    Topic Cái đẹp bên trong - Làm đẹp
    Ba người đổi nick còn anh TXX giữ nguyên nick của mình , chat , văn thơ rất vui bên Làm đẹp .
    Em đổi nick vì có lý do chồng em biết nick đó và đi theo đọc bài thậm chí có khi biết cả pass .
    Chị CB và TQ vì sao đổi nick em không rõ .
    Nếu không có lần chat đó anh
    St nói vậy em cũng chẳng đổi nick của mình .
    Giờ mai mối bất thành mọi chuyện rối tung cả lên chẳng hiểu ra sao cả .
    Mỗi người nói với em theo một kiểu
    Người bảo anh Txx ..gay
    Người bảo chị Lt ..les
    Rồi rất rất nhiều chuyện em không muốn nói nữa .
    Mệt mỏi lắm rồi ..mai mối bất thành ..em lượn đây các bác ạ ..cái câu lạc bộ này nó sao vậy ???
  8. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Em không hiểu bác Lan tâm sự cái gì, bác đổ lỗi cái gì.
    Em nghĩ bác xem lại mình trước. Nói thật, em hết hứng vào đây rồi. Lâu lâu gởi mail mượn bộ gõ unicode của TTVNOL để viết.
    Trao đổi dựa trên thực nghiệm, kinh nghiệm chứ không trên lý thuyết suông và khoe bằng cấp vị trí quan hệ. Thành ra bác cứ tưởng bác chiến thắng, nhưng em thì ngán đến tận cổ.
    Cái topic GPS ấy, hay hacker hắc củng quá khứ vị lai linh tinh tinh gì đấy... bác thích khoe thì em cũng nhất trí để cho bác khoe cho sướng, em đợi bác nói cho xong để mọi người vào hỏi thì em nói tiếp.
    Nhưng bác nói nhiều quá, em ngán mà chả thấy ai tham gia nữa. Trước đây không biết thì sửng cồ, còn bây giờ thì ớn roài. Không ai đi phân tích trao đổi phân tích kỹ thuật với một người nói nhiều nhưng không có chút ít thông tin nào.
    Tự xem lại mình đi.
  9. co_don_tren_mang

Bác Lan0303 thực lòng từ trước đến giờ em vẫn tưởng songbienvn là do anh LevanT57 hoặc Nhimcon đóng giả .Hơn nữa ngôn từ dùng chuyên ngành kỹ thuật của cô này khá tốt ở một Topic khác có liên quan đến Thuỷ Lợi , đê chắn sóng .
    Vậy mà E đã nghe tả cả ngoại hình và những chuyện rất không hay một chút nào .
    Em không muốn nghĩ sai về Ai coi Khinh Ai .
    Thực lòng đấy cả đời nghĩ không tốt về người khác cho dù họ là một cái nick mà họ không phải vậy thì đúng là oan cho họ Bác Lan0303 ??
    Vậy Bác có thể một lần nữa khẳng định songbienvn không phải thành viên của Box đóng giả đúng không Bác?
    Hay songbienvn là một thành viên trong box đóng giả cho vui ?
    Em nhớ trong bài thơ vui tếu táo này em cũng nghĩ như vậy đó , em vẫn nghĩ songbienvn với Topic
    Gái văn khoa kén chồng
    Chỉ là một trò đùa vui của thành viên trong box do một ai đó sáng lập ra nick đó và đùa chơi vậy thôi .Mọi người vào thơ văn rất vui và cho tận đến tháng 8 songbienvn vẫn viết bài .
    Còn nếu không phải ai đóng giả mà những gì LK em nghe được là sự thật thì xin lỗi không thể tôn trọng được nói một cách công khai cũng như PM cho Ai là Ai thì người đó biết .

http://www9.ttvnol.com/forum/kysu/Tho-tho-than-than-Goc-lang-man-cua-dan-ky-su/515613/trang-16.ttvn

Bình ngô đại cáo..
    Linh khuê
    Từng nghe :
    Việc yên box cốt ở thành viên .
    Mod công tâm lòng người chung sức
    Như box ta từ ngày thành lập .
    Đã sóng gió nghiêng ngả nhiều phen
    Các forum , các box đã chia
    Khắp nơi khắp chốn dùng chung tiếng Việt .
    Từ Hoá học , Vật lý , Toán học , bao thành viên cùng tụ họp về đây.
    Dưới lá cờ Thêm Bạn Bớt Thù _ Câu Lạc Bộ Kỹ sư .
    Cùng Các Mod diệt gian trừ ác
    Tuy đôi lúc có ý khác nhau,
    Song người tài box nào cũng có .
    Thành viên:
    Bác Lan0303 hiểu biết đủ ngành .
    Thuyennau lãng mạn lại còn văn thơ .
    Thuyenxaxu chỉ thích lênh đênh
    Bao năm lựa chọn vẫn chưa tìm được bến đỗ .
    Chị Momy giỏi việc nước đảm việc nhà .
    Kể chuyện bé yêu ai ai đều khoái
    Familypear thi thoảng tản văn
    Ví như gió thoảng mây trôi
    Vẫn thấy hoa thơm từng câu từng chữ
    Bé Nhím con mà bàn chuyện hơn thua
    Trong cái được thua ..người không kẻ biết .
    Trong cái hơn thua có kẻ cười người khóc
    Đâu phải chăng là Ý đạo Tình người ?
    Anh Hailai một lời nhiều ý không thành có
    Tramanh nhí nhảnh lại cứ ngỡ có thành không .
    Lathu rụng đâu tiếc ngày ngắn .
    Chung tay góp nhặt bàn cờ đổi thay .
    Songtuong nước chảy về đâu .
    Mang bao buồn nhớ tiếc thương cho người
    Một chút tai quái đã lâu
    Dẫu biết -Trai anh hùng khó qua ải mỹ nhân .
    Nên trai anh hùng vẫn mềm lòng vì tình nhi nữ
    Nightladyhp người đàn bà của đêm
    Toả hương thơm ngát .chỉ có người thương mới hiểu
    Songbienvn thông báo tuyển chồng .
    Dẫu biết đùa vui ,mà ai ai vẫn hy vọng.
    Bao năm vẫn thế chỉ từng đó người
    Dù cho xa vắng lòng người còn đây .
    Việc xưa xem xét nay chứng cứ còn ghi.
    Nhân họ Hoàng tâm sự phiền hà
    Để trong box có người không tin được
    Giặc bên ngoài không bằng nội bộ lục đục
    Lại viết lời gian dối đã lâu .
    Để thành viên cùng khóc cùng cười .
    Với những chuyện tình đậm mầu tư bản .
    Dối trời lừa người đủ muôn ngàn kế
    Thế mà lại vẫn thích ba hoa
    Ta đây:
    Người Hà nội trọng nhân nghĩa
    Không thù lớn nên vẫn đội trời chung
    Nghe lời gian dối lòng đã lâu.
    Đau lòng nhức óc, chốc đà mười mấy ngày trời ..tý nữa ốm.
    Ngày ngày ra vào box , há phải một hai sớm tối.
    Quên ăn vì giận,lấy phở thay cơm.
    Ngẫm từ trước đến nay, lẽ đời vẫn thế .
    Những trằn trọc trong cơn say tỉnh .
    Chỉ băn khoăn một nỗi hồ đồ.
    Ván cờ đã liệu đường đi
    Lại lo đến lúc hổ chàng sa cơ .
    Tuấn kiệt dẫu như sao buổi sớm,
    Nhân tài có như lá rụng mùa thu.
    Gái thuyền quyên đâu đã gặp trai anh hùng.
    Nên chuyện đời mới hợp tan- tan hợp.
    Trọn hay :
    Đem chân thành để thắng giả dối
    Đem thương yêu để thắng bạc đời
    Lấy lòng người bằng tấm chân tình .
    Dẫu cho ý kiến mỗi người một người một khác
    Một chữ Khuê toả sáng một chữ Tình.
    Box ta từ đây vững bền
    Thành viên từ đây đổi mới
    Càn khôn bĩ rồi lại thái
    Nhật nguyệt hối rồi lại Minh
    Muôn thuở nền thái bình vững chắc
    Âu cũng nhờ các thành viên chung tay xây đắp
    Xa gần báo cáo,
    Ai nấy đều hay.
    Linhkhue
  10. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Opentdoors:
    - OK! Các Anh - Chị xin chịu thua Em đó Opentdoors!
    - Thành thật mà nói Các Anh - Chị không bao giờ có ý bắt bí Em làm gì Opentdoors, Em đã gặp và đã va chạm với nhiều người rồi đó, có thể là do Em chưa biết và cũng như Anh không ai quan tâm làm gì!.
    - HiHi! Tất nhiên là nhập gia phải tùy tục - Lan tui xin lỗi Các Admin của TTVNOL và Bác NXB nha - Một lần thôi - Để thị phạm giúp cho Em nó một ít kinh nghiệm sống:
    Tại tọa độ: http://www9.ttvnol.com/forum/f_374.ttvn
    Và tọa độ: http://66.165.124.246/~vicki/hack/huongdan/vn/Sendmail%20Security.htm
    Em đã gặp chỉ có một người: http://www9.ttvnol.com/forum/profile.aspx?id=342
    Và cũng Chính là Administrator - Moderator Of HKCVN đó Em!
    Địa chỉ Email: binhnx2000@yahoo.com
    Thân Ái!