1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Thế mới có chuyện thế này:
    A: Thật là bất công, khi tôi còn trẻ họ bảo tôi phải im lặng và lắng nghe những người đi trước.
    Đến bây giờ tôi già thì họ lại bảo phải biết lắng nghe những người tre tuổi vì họ la rường cột là thế hệ mới.
    ==> Kết luận biết làm sao đưọc , vì A la thế hệ hy sinh mà.
    Hôm qua một tý nữa là em cũng hy sinh vì kô thở được . Khóc nhiều quá ,đờm tràn vào phổi , block mũi lại phải thở bằng miệng...vì thế lại kô nói được để ma goi 911vi` noi'' thi ai tho cho.Sợ đọc được cái số nhà thì cũng di theo Tao quân về trời.
    Nhưng mới hôm kia thôi, dinner dance của trường lại quậy phá từa lưa, trèo cả lên bàn mà nhảy . Giày đứt, chân thì toàn vết bầm kô biết do đá chỗ nào nữa lai them mấy vết xước kô biết đứa nào cào tối đấy.
    Thế mới biết , vui chốc đấy , buồn ngay đâys thôi nên vui đưọc lúc nào thi vui .
    Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ rồi lại lên đây kể chuyện cho vui
  2. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Đa đoan quá, suy nghĩ phức tạp quá thì chỉ tổ làm khổ mình và khổ những người quý mến, yêu thương mình thôi.
    Mọi cái hậu quả bây giờ, mọi kết quả đều có nguyên nhân của nó, không pảhi mà tự dưng box kỹ sư có bão, có gió để 2 Mod Thuyền và Lan vất vả dàn xếp. Nhím em cũng xin nói thẳng là mọi thứ phức tạp bây giờ cũng bắt nguồn từ việc làm, cách xử lý vấn đề, giải quyết vấn đề, suy nghĩ, nhận định, ... của 2 anh.
  3. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Khongco0:
    - Nhận được PM của PlayChuon nội dung thông báo cho biết "là những người thích đùa", Các Mod đã không đánh giá thấp Các Em đâu nha - Tuy nhiên Các Mod cũng thật sự lấy làm tiếc! nếu ngay từ đầu Các Em biết Các Mod làm việc tập thể, chú ý cách thức Các Mod thu xếp các va chạm trong BOX, ..., những việc Các Mod lưu ý trước đó thì có lẽ đã không xãy ra những kết quả đáng tiếc như ngày hôm nay rồi phải không? Mong rằng thời gian sẽ giúp Các Em hiểu về Các Mod Box Kỹ sư nhiều hơn.
    - HiHi! Mod Lan đã nói rõ đạo thơ ... ma coi như là một nén hương thơm tưởng nhớ người yêu - người bạn ... đã đi đâu ... đi mãi ... không về! Học sinh miền nam trước 1974 - nếu không đi bên nầy thì cũng đi lính bên kia - Một loại tình bạn - tình yêu và nỗi nhớ chính đáng phải không - sau đó Lan tui thấy ngữ cảnh không phù hợp và đã xóa ngay rồi mà.
    Thân Ái
  4. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Dạ, em cám ơn chị, em cũng chúc chị vậy luôn.
    Chúc mừng chị về bé Khánh, đáng mừng mà không dễ gì đứa trẻ khác vượt qua được. Chắc nhờ tình thương của mẹ nó
    Chúc mừng chị có công việc mới tốt hơn! hihi năm mới nhiều chuyện đáng mừng quá.
    Em vẫn cắm mũi vào tma, nhưng ngoài giờ làm vẫn tung tăng bay nhảy với... Pearl, vui vẻ, thoải mái chị ạ. Giờ cũng không ganh tỵ với chị nữa vì biết có thuê tên lửa đi cũng không bằng chị
    Năm mới, cũng cầu chúc cho cu Tí (con trai anh Alibaba - Đức) sớm khỏi bệnh như bé Khánh
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Xehaichungta:
    Ui cha! câu chuyện Xehaichungta thật sự đúng là bất công - uất ức - chết ngạt - cãm động - nghẹn ngào và tê tái lòng Các Mod Á! Các Mod thiệt tình là đáng ... bị đòn lắm lắm.
    Híc! tình trạng Xehaichungta bây giờ ra sao rồi? có thể nghe "Tôi ơi đừng tuyệt vọng" của Trịnh Công Sơn sẽ thuyên giãm dần đó nha!
    Chúc Xehaichungta sớm lành bệnh!
  6. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Xảo Ngôn Kinh Khủng đó là nhận định của Box Câu Lạc Bộ Kỹ Sư và riêng Mod Thuyenxaxxu .
    Trong bài đối thoại với Y2K anh Thuyenxaxu đã lên tiếng nói là không nên mang chuyện của người khác đi kể , vậy mà xem cách anh ấy rêu rao rằng anh ấy đã thực tâm muốn cưới một ai đó ( songbienvn ) và các cô bên box Kỹ sư biết rất rõ nhưng cô ấy là người không xứng đáng . Nào là Anh ấy chỉ tiếc Tình cảm chứ không tiếc Tiền Bạc .>< đối chiếu với bài viết của đường link Y2K viết về sự dối trá của thành viên box Câu Lạc Bộ Kỹ Sư .
    http://www9.ttvnol.com/Web/TopicPage/Topic.aspx?TOPIC_ID=474765&whichpage=90&SearchTerms=songbienvn
    Cách anh ấy hành xử có khác gì Y2K đâu nhỉ ??
    Bác ạ E thương thật cho cái cô songbienvn đó dù chẳng biết cô ấy ra sao Bác ơi . Em nói thật lòng đấy . Chẳng biết lừa Tiền lừa Bạc ra sao mà bị nói như vậy ....không một tiếng kêu oan cho mình .
    Ai cũng có những nỗi khổ riêng của người ta . Nếu một người con gái đến với mình vì tiền bạc hãy tìm hiểu xem cô ấy tại sao lại cần ( Gia đình có việc , muốn đổi đời )
    Hay chỉ bởi vì mình không làm cho người ta yêu mình mà thôi lỗi thuộc về ai ??
    Trách ai đây ???
    Có chăng nên trách mình trước đã .Tại sao người ta không yêu mình vì chính bản thân mình đây ? Hay tại vì mình hay khoe khoang nhà cửa , thu nhập , đất đai ?
    Hãy tự nhìn lại chính mình trước khi đỗ lỗi cho người khác .
    Tại sao không thể nói rằng .
    Cô ấy đến với Tôi đầu tiên vì tiền bạc nhưng cuối cùng Tôi tin Tôi sẽ làm cho cô ấy yêu Tôi thực lòng ?
    Phải khiến một người đàn bà yêu mình bằng bản chất của mình chứ để một người đàn bà yêu Tiền của mình thôi như thế thì Kém quá .
    Bác Lan0303 thân mến :
    Bác nói em có sợ không ?? Xin thưa với Bác
    Cả đời em sợ nhất 3 hạng người :
    1 Không tham quyền lực
    2 Không mua được bằng tiền
    3 Dám nói - dám làm vì lợi ích của người khác không phải vì mình .
    Bác có phải là một trong số 3 mẫu người em Sợ không ạ ???Hihi
    Em lại Hư rồi nhỉ ...mãi chẳng Ngoan lên được Bác nhỉ ???
  7. Alpha_team_Leader

Alpha_team_Leader Thành viên mới

When I was just a little boy
    I asked my father what will I be
    Will I be handsome, will I be rich?!
    Here''s what he said to me:
    Que sera sera?!
    Whatever will be will be?!
    The future''s not ours to see
    Que sera sera?!
    What will be will be?!
    Đây là một trong những nick ttvnol lâu nhất của gà anh. Gà em điền nốt đoạn còn lại nhé.
  8. Alpha_team_Leader

Alpha_team_Leader Thành viên mới

Chuyện nàng Văn

Em muốn lấy anh khí tượng thủy văn? nhưng người đâu... toàn tính chuyện mây mưa. Em muốn lấy anh đầu bếp? nhưng anh ấy? hay đòi nếm trước.Em muốn lấy anh thuế... nhưng anh ấy... hay đòi xuống đòi lên. Em không chê anh bán vé số nghèo hèn... nhưng sợ anh... hay cào hay bóc. Em muốn làm vợ anh uốn tóc... nhưng ngán bị... đè cổ đè đầu. Em tính chọn kho bạc làm dâu... nhưng sợ anh hay... săm soi thiệt giả... ==> Vậy em lấy anh IT, ảnh chỉ biết sờ, ngắm... và cắm USB.
    Chúc mừng anh nào làm IT nhé.
  9. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Khongco0:
    Em thân yêu! Em phải viết lại một cách có trách nhiệm, câu cú mạch lạc - rõ ràng và nhất là phải trích dẫn đúng ngữ cảnh đó nha, Lan tui có cãm nhận đây đúng là một phương pháp viết tuy không cố ý, nhưng cũng không tốt, vì bài viết dẫn dắt người đọc lạc vào một mê cung câu chữ - và tất nhiên là sau khi thả họ ra - người đọc chỉ còn nhớ lõm bõm "đúng rồi dường như có việc đó đã xãy ra", viết như vậy là không đúng đâu Em à!;
    Em sửa lại đi nha Em!
    Thân Ái!
  10. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Hai câu thơ mình tô vàng, theo trí nhớ của mình là của Bế Kiến Quốc, 2 câu thơ hay nhất sự nghiệp cầm bút của anh. Toàn bộ bài thơ như sau:
    Bông huệ trắng
    Bế Kiến Quốc
    Bông huệ trắng và bức tường cũng trắng
    Sao bóng hoa trên tường lại đen
    Em nhìn đi đâu thế em?
    Ừ, anh biết chúng mình không có lỗi
    Nhưng lòng anh băn khoăn tự hỏi
    Sao bóng hoa trên tường lại đen?
    Có thể nào anh lại không tin
    Ai biết được cuộc đời kỳ lạ lắm
    Mà bóng em buồn ngả xuống lòng anh.
    Ở đây bạn nói 2 câu ấy là thơ của Hainơ, mình search Google thì cũng ra được 1 link nói rằng 1 bài thơ tương tự có tác giả là Hainơ, nội dung bài ấy như sau
    Bóng đen
    Sao bóng hoa in trên tường lại đen
    Em nhìn đi đâu đấy em?
    Anh biết cả hai đứa mình đều không có lỗi
    Đã bao lần ta băn khoăn tự hỏi:
    Sao bóng hoa in trên tường lại đen?
    Có lẽ nào em lại không tin,
    Bông huệ trắng và bức tường cũng trắng.
    Ai hiểu hết cuộc đời kỳ lạ lắm,
    Mà bóng em buồn nghiêng xuống giữa lòng anh.
    link http://www.vnn.vn/tamsu/2004/09/240610/
    Mình nghĩ bạn và người viết bài trên (có thể là 1) đã nhầm lẫn, 2 câu thơ ấy là của BKQ, mình biết 2 câu thơ ấy đã gần 20 năm rồi. Lẽ nào BKQ lại đạo thơ. Bạn có bằng chứng gì bài thơ trên là của Hainơ không, hay BKQ chỉ là người dịch thơ của Hainơ ra tiếng Việt?