1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký, tâm sự, vui buồn quanh cuộc sống, tại sở làm, ở trường học ... (Ph.2)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 09/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Khongco0:
    - Tiếc ghê nha, Lan tui thuộc nhóm khác, Mod Pearl, Porcupine và một số thành viên gọi là nhóm "Người sao Hỏa" Em à!
    - HiHi! Có lẽ Em đã tự nhận xét gần đúng về Em rồi đó - "Em lại Hư rồi nhỉ ... mãi chẳng Ngoan lên được Bác nhỉ ?"
    Thân Ái!
  2. Alpha_team_Leader

Alpha_team_Leader Thành viên mới

Del
  3. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Bác Ntran10!
    Híc! Hai câu thơ nói trên đúng là của Hainơ đó Bác à!
    Mến!
  4. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Anh Lan cho em xin một chút bằng chứng ạ.
  5. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

> Cảnh báo Bác Lan0303 thân mến :
    Bác bỏ ngay cách gọi em là Thân yêu - Bé - Bé Yêu .Nghe kỳ kỳ . Em nói công khai như thế để cảnh báo Bác trước .Nếu không tung chưởng đấy Bác

@@@ ntran10 ..Hihi chắc có sự nhầm lẫn nào đó .Mình là người yêu thơ văn con người và thích chiêm nghiệm cuộc sống cả những căn bệnh của con người đó bạn
    Mình chưa có bé bi nào cả
    Hihi hôm nào rảnh rang bạn nịnh vợ bạn bằng bài thơ rất hay của Herich Hainơ này nhé .
    Cảnh thiên đường không hấp dẫn tôi
    Cảnh thiên đường không hấp dẫn tôi
    Giữa những người gọi là hạnh phúc
    Tôi không thấy những đàn bà đẹp,
    Như những người tôi thấy trên đời.
    Cả cô tiên đôi cánh đẹp nhất
    Không thể nào thay thế vợ tôi;
    Ngồi trên mây và đọc kinh thánh,
    Tôi chẳng hề mơ ước bao giờ.
    Chúa hỡi, tôi cho tốt nhất
    Hãy cho tôi trên cõi đời này;
    Chữa cho tôi lành bao bệnh tật,
    Và cho tôi một ít tiền tiêu.
    Tôi biết cõi đời còn quá xấu,
    Nhưng mà tôi đã sống quen rồi;
    Thân tôi đã nhiều lần chìm nổi
    Trên những con đường nước mắt rơi.
    Thiên hạ ồn ào, tôi chẳng ngại
    Vì tôi đau ốm ít đi ra;
    Áo quần cũ kỹ, tôi chỉ thích,
    Đóng cửa ngồi bên với vợ nhà.
    Cứ để tôi ngồi yên bên vợ,
    Tiếng nàng êm dịu tựa lời ca;
    Tôi nghe như thể lời hạnh phúc.
    Đôi mắt nàng sao quá thật thà!
    Chúa ơi! Ít tiền và sức khoẻ
    Đó là những cái cần cho tôi!
    Hãy để tôi sống yên bên vợ
    Tôi chỉ xin ngài có thế thôi!
    Henrich Hainơ
    Chúc Bác ntran10 gia đình bạn luôn hạnh phúc , và nhớ đừng có nói có đánh giá gì về ai qua cách nói của người khác
    Mod Thuyenxaxu em không dám động chạm đến nữa Bác Lan0303 ạ
    Mọi người thường nhận hết phần hay nhất , tốt đẹp về bản thân mình .Em thì luôn nhận phần thua thiệt vì em hiểu cuộc đời không có gì là hoàn hảo cả đúng không ạ ?
    Cái hoàn hảo nhất người vơ vào mình những điều tốt đẹp nhất phải hạ thấp người khác . Nhân cách Linhkhue không cho phép điều đó .
    Nước trong quá - cá không sống được .
    Đất sạch quá - cây không lớn hoa không nở .
    Thẳng thắn quá , hay cứng rắn quá - dễ gãy .
    Luật đúng pháp quá - mất tình thương thiếu đoàn kết .

Nên xét vậy con người đừng ai mong hoàn hảo , nhưng khi nhìn người vẫn phải gắng nhìn về mặt tốt của con người ta .Cũng như khi ta nhìn một tờ giấy trắng nhưng có vết đen ta thấy khó chịu .
    Vật tốt là xốp bên trong mềm dẻo, cứng rắn bên ngoài .
    Linh hoạt trong cách suy nghĩ cũng như tiếp cận đặt mình vào trường hợp của người khác để nhìn nhận và đánh giá nhận thức lại chính bản thân mình .
    Việc không muốn ai gây cho mình thì cũng không nên gây cho người khác đúng không ạ.( đạo câu nói của người khác )
    Nên xét người - xét việc phải xét trong hoàn cảnh của người ta.
    Em phận member Hư lắm không biết thông cảm cho các Mod - Admin .
    Thôi em không chấp nhất sống trên đời cứ phân biệt Đúng - Sai . Trắng - Đen có phân biệt được không nhỉ ?
    Khi điều đó do tâm định của mỗi người ta .
    Phải trái là lẽ tương đối , trong phải có trái trong trái có phải .
    Em đã viết được mấy câu này sao em không hiểu điều đó .
    Trong cái được thua ..người không kẻ biết .
    Trong cái hơn thua có kẻ cười người khóc
    Đâu phải chăng là Ý đạo Tình người ?
    Đường link bài này em cũng ngỏ ý đưa về nick playchuon đúng không nhỉ ???
    http://www9.ttvnol.com/forum/kysu/Tho-tho-than-than-Goc-lang-man-cua-dan-ky-su/515613/trang-16.ttvn.
    Em đã nói rồi em muốn cuộc đời là một cuốn tiểu thuyết trọn vẹn ,không muốn cuộc đời là một trang tiểu thuyết viết dở ,khi kết thúc những trang viết đời người cái đọng lại trong chúng ta là Tình người .
    Chúc các Bác chuẩn bị đón Tết vui vẻ cả nhà quây quần bên mâm ngũ quả .Trẻ nhỏ được phong bao lì xì học giỏi , người già thêm mạnh khoẻ , mới thấy hết cái giá trị của gia đình quan trọng biết bao .
    Cành đào Miền Bắc lại có dịp khoe hương .
    Mai vàng Miền Nam lại đua sắc thắm .
    Năm mới có nhiều thành công mới thắng lợi mới
  6. Dowcome

Dowcome Thành viên mới

Mạng là ảo. Văn là người. Chốn ngoài đời chui vào mạng tưởng là thoát khỏi những bon chen ngoài đời ai ngờ lại thấy đau đầu thêm.Thôi out cho lành vậy.
  7. workinthesun

workinthesun Thành viên mới Đang bị khóa

.
  8. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Khongco0!
    - Lan tui xin lỗi Em về cách xưng hô nha!
    - OK! Sự sống chính là sự cân bằng di động Em à! (1) (2)
    - Mod Thuyenxaxu em không dám động chạm đến nữa Bác Lan0303 ạ là sao vậy Em? Anh cũng vừa phát hiện một vấn đề ... chắc phải đi thay kiến khác thôi! trùng hợp ngẫu nhiên giống một ai rồi!
    - Nói thật tình Các Mod không có ý làm Em giận đó nha! trừ ngày vừa qua!
    - Anh còn nợ Em một số việc phải không?
    Mến!
    --------------------
    Tham khảo:
    (1) René Thom, ổn định cấu trúc và nguồn gốc các hình thái, Structural Stability and Morphogenesis - Benjamin-Cummings Publishing, Reading, Massachusetts, 1975.
    (2)Tim Poston, Ian Stewart, Lý thuyết tai biến và ứng dụng.

9. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Em suy nghĩ thật lâu mới dám reply lại
    Em ko thích ai qua mặt em hết , nếu em biết thì chỉ muốn người đó biến khỏi cuộc đời em ,tầm mắt em .Em ghét nhất hạng người xảo trá như thế.Trường hợp anh nói em thấy rồi .Em khinh hạng đàn ông có lớp vỏ giả tạo đó , tính em vô tư nhưng ko vô tâm ..Anh muốn nói em điều gì ko phải em ko biết nhưng em ko để tâm .
    Em biết em cần tu dưỡng nhiều hơn nhưng em vẫn giữ nguyên tính cách của mình , chứ ko thay đổi.Dù tính em có như nick của em , ai nói em chịu chứ ko muốn thay đổi .Chỉ làm sao nhận thức , giác ngộ , biết đc phải trái sự việc đc nhiều điều thôi.
    Trong tình yêu em chưa có 1 cái gọi là tình yêu , em chỉ thương và thích làm quen ai đó .Có ai nghe em kể chuyện nói em chỉ có mối tình học sinh .Em rất giận câu này nhưng em thấy cũng ko sai .Nhiều khi đọc xong tất cả bằng chức năng tìm kiếm em hết dám yêu Ế ( bây giờ ) ===> Ế sưng ra Em ko cần đong trai trên đây vì em cũng có đủ vệ tinh rồi nhưng rất sợ trao tim lầm người .Thà Ế chứ ko muốn giao trứng cho ác .Em bị loài cỏ độc đâm mấy phát rồi nên ko muốn nhiễm độc thêm
    Mạng là ảo nhưng tính cách em ngoài đời thế nào thì thể hiện ra như thế .Ai ko hài lòng hay hài lòng em cóc quan tâm .Em sống vì em thôi Muốn nói gì thì tuỳ , miệng là của người ta mà .
    P.S : IQ cao quá , đỡ ko nổi
    An quên nếu anh chị xuống Hóc Môn chơi nhớ Pm cho em trước ( tại em hay đi lắm , gần Tết bận chết luôn ) nha Cách địa đạo Củ Chi 20 km .Sẵn xuống thăm địa đạo Củ Chi luôn hén
    Được baby_thaohang sửa chữa / chuyển vào 22:49 ngày 22/01/2008
  10. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Haha vào đây đọc mà chữ ơi là chữ, dai ngoằng cứ như là đang type ai viết dài nhất.
    To Bac Lan: Hôm đấy chị em về đúng lúc nên kô sao vì chị em cũng la bac sy . Nhưng em buồn cười cái cách chị ấy làm việc khi emergency , quy tắc quá . Như người ta thì cứ làm em bình tĩnh rồi hãy tính, đằng này her lại đem máy ra blood pressure ,đo nhịp tim , bảo em uống nước ( bác nào thử bịt mũi mà uống nước coi có uống được kô) ...hahhah thế là em lai lăn ra cười vì cái cách làm việc của her ( mới ra trường hà) . Hohơ thế là ngưng, chóc lại thông lai binh thuong... tót ra phòng ngồi coi phim .
    Kệ cứ để topic thế, ai muốn nghe tranh luận đời sống thì vào đọc, còn muốn nghiên cứu thi vào thread khác mà đọc. Cứ đến 100 trang thi Mod lại đường đường chính chính khoà lại mở phan 3.
    Cố lên các anh chi oi, trang 74 rồi . Tưởng môi em đa đoan mà mọi người cũng khổ quá, làm cả công viẹc của thẩm phán , của công an (tóm kẻ lừa đảo ), của đại diện kô chính thức cho nạn nhân kêu oan , nan nhân lại kô có ý kiến gì, đội cổ động , đội ném đá, ..còn em tự nhân kẻ chọc gậy
    Ignore