1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký Tháng Năm

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi ninja_in_mask, 25/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ninja_in_mask

ninja_in_mask Thành viên quen thuộc

Nhật ký Tháng Năm

Hey mọi người , topic này nhằm thu hút thêm bài vở của CLB chứ tớ nhìn các Box khác người ta post bài ầm ầm mà thèm . CLB của chúng ta phải sôi nổi trẻ trung chứ đâu phải bà lão 80 phải không .
    Hehe , mong mọi người ủng hộ Tớ sẽ mở hàng , được chứ ?

Tôi tư duy , vậy tôi tồn tại ! ! !

2. ninja_in_mask

Ngày rét .. tháng cũng rét ....mình mặc mỗi một áo ( huhu)
    Hic hic , hôm nay ngó qua box của CLB Tháng Năm xem mọi người có kế hoạch đi Làng Canh vào Thứ 7 tiếp không ? Chả thấy cái thông báo gì cả , hình như mọi người có thói quen là đi rất hăng trong một hai tuần và lại xả hơi một bữa <---- lười lắm đấy ạ !( giá mình là người phụ trách CLB nhỉ ) .
    meothuy và enchentuer hứa hẹn sẽ là một nhân vật tích cực của CLB , vì vậy mình sẽ vote cho hai em mỗi em 5 sao hy vọng em ấy cảm động để gắn bó với CLB hơn , không chỉ bo bo chăm chút cho cái Box BK của em ý nữa
    P/S : nhắn với em Trang còi chở "anh" ninja , em ui , hôm nọ có đi chơi tiếp không ? đi chơi mà không có anh thì có buồn không em iu ?

Được ninja_in_mask sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 25/03/2003
  3. ninja_in_mask

Ngày rét .. tháng cũng rét ....mình mặc mỗi một áo ( huhu)
    Hic hic , hôm nay ngó qua box của CLB Tháng Năm xem mọi người có kế hoạch đi Làng Canh vào Thứ 7 tiếp không ? Chả thấy cái thông báo gì cả , hình như mọi người có thói quen là đi rất hăng trong một hai tuần và lại xả hơi một bữa <---- lười lắm đấy ạ !( giá mình là người phụ trách CLB nhỉ ) .
    meothuy và enchentuer hứa hẹn sẽ là một nhân vật tích cực của CLB , vì vậy mình sẽ vote cho hai em mỗi em 5 sao hy vọng em ấy cảm động để gắn bó với CLB hơn , không chỉ bo bo chăm chút cho cái Box BK của em ý nữa
    P/S : nhắn với em Trang còi chở "anh" ninja , em ui , hôm nọ có đi chơi tiếp không ? đi chơi mà không có anh thì có buồn không em iu ?

Được ninja_in_mask sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 25/03/2003
  4. Robinsonsvn

Robinsonsvn Thành viên quen thuộc

Chiều thứ 7, tới sớm hơn 15', chả có ma nào, hà hà, kia rồi, một quán cóc trong công viên ... SV đại học mà chẳng mấy khi ngồi quán, kể cũng phí tuổi sv thật, tặc, nhẩy vào làm cốc chè (ko thuốc) cộng quả ổi .. bà lão kiếm đâu quả ổi xanh thế, tặc, ăn nửa quả, nửa quả biếu lại bà. Chà chà con mèo với con én đến rồi .. với lại lúc nha lúc nhúc những người, thực ra không nhiều lắm, nhưng mà toàn là người lạ . Mà mặt mũi thì trông bặm trợn , ặc ặc, thế mới hiểu người khác nhìn mình thấy ghê thế nào, chẳng có vẻ gì "lương thiện" cả ... một lát sau mấy người mình quen cũng đã tới , có thế chứ, ít ra cũng không đến nỗi cô đơn lắm, lần sau đề nghị có màn giới thiệu qua các thành viên mới đi ... vụ ở làng Canh xin để lần khác viết tiếp
  5. Robinsonsvn

Robinsonsvn Thành viên quen thuộc

Chiều thứ 7, tới sớm hơn 15', chả có ma nào, hà hà, kia rồi, một quán cóc trong công viên ... SV đại học mà chẳng mấy khi ngồi quán, kể cũng phí tuổi sv thật, tặc, nhẩy vào làm cốc chè (ko thuốc) cộng quả ổi .. bà lão kiếm đâu quả ổi xanh thế, tặc, ăn nửa quả, nửa quả biếu lại bà. Chà chà con mèo với con én đến rồi .. với lại lúc nha lúc nhúc những người, thực ra không nhiều lắm, nhưng mà toàn là người lạ . Mà mặt mũi thì trông bặm trợn , ặc ặc, thế mới hiểu người khác nhìn mình thấy ghê thế nào, chẳng có vẻ gì "lương thiện" cả ... một lát sau mấy người mình quen cũng đã tới , có thế chứ, ít ra cũng không đến nỗi cô đơn lắm, lần sau đề nghị có màn giới thiệu qua các thành viên mới đi ... vụ ở làng Canh xin để lần khác viết tiếp
  6. Candies

Candies Thành viên quen thuộc

Vua moi o lang Canh ve 2 dua minh ghe qua Lang de tim lai cam giac nhu nhung lan truoc nhung sao thay buon qua. Hai dua da noi rat nhieu va quyet dinh vao day post bai. Hom nay cacem duoi lang co hoi " sao dao nay toan thay cac anh chi moi cac anh chi cu dau ca roi?" cau hoi nay lam hai dua minh suy nghi rat nhieu phai chang ...? Con moi nguoi nghi sao?
    Thang Nam oi moi nguoi dau ca roi?
    Cac em nho duoi lang van rat vui khi thay cac anh chi den troi mua cac em dang choi o trong nha nhung thay cac anh chi den thi van chay ra cong don. Tinh cam cua cac em danh cho cac anh chi van nhu hoi dau con cac anh chi thi sao?
    Hom nay truoc khi ve cac em co dan lan sau chi ru ca chi Ngoc, chi Yen, chi Cuc ... di nhe. Co nhung nguoi ma ngay ca minh cung ko biet nhung cac em thi van nho.
  7. Candies

Candies Thành viên quen thuộc

Vua moi o lang Canh ve 2 dua minh ghe qua Lang de tim lai cam giac nhu nhung lan truoc nhung sao thay buon qua. Hai dua da noi rat nhieu va quyet dinh vao day post bai. Hom nay cacem duoi lang co hoi " sao dao nay toan thay cac anh chi moi cac anh chi cu dau ca roi?" cau hoi nay lam hai dua minh suy nghi rat nhieu phai chang ...? Con moi nguoi nghi sao?
    Thang Nam oi moi nguoi dau ca roi?
    Cac em nho duoi lang van rat vui khi thay cac anh chi den troi mua cac em dang choi o trong nha nhung thay cac anh chi den thi van chay ra cong don. Tinh cam cua cac em danh cho cac anh chi van nhu hoi dau con cac anh chi thi sao?
    Hom nay truoc khi ve cac em co dan lan sau chi ru ca chi Ngoc, chi Yen, chi Cuc ... di nhe. Co nhung nguoi ma ngay ca minh cung ko biet nhung cac em thi van nho.
  8. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Thực ra,câu hỏi đó ko "mới",vì thậm chí có mấy bé chỉ đứng ở trong phòng nhìn ra,hoặc tụm lại 1 chỗ ko ra chơi cùng các anh chị và lũ bạn...và khi tôi hỏi,thì câu trả lời chính là câu hỏi trên...Thế là 2 tuần,2 lần ko đi được...trước giờ chẳng bao giờ nghĩ mình lại ko đi được ntn...nhớ bọn trẻ và cười nhưng sao cứ thấy buồn buồn...
    Hic,mà sao ko phải là đi vào tối CN như hôm nay....
    Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng 5.
    ...mãi yêu...
  9. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Thực ra,câu hỏi đó ko "mới",vì thậm chí có mấy bé chỉ đứng ở trong phòng nhìn ra,hoặc tụm lại 1 chỗ ko ra chơi cùng các anh chị và lũ bạn...và khi tôi hỏi,thì câu trả lời chính là câu hỏi trên...Thế là 2 tuần,2 lần ko đi được...trước giờ chẳng bao giờ nghĩ mình lại ko đi được ntn...nhớ bọn trẻ và cười nhưng sao cứ thấy buồn buồn...
    Hic,mà sao ko phải là đi vào tối CN như hôm nay....
    Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng 5.
    ...mãi yêu...
  10. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Bài của Candies:
    -----------------------------------
    20/09/02 : Ngày đầu tiên mình tham gia CLBTN. 2h chiều mọi người có mặt tại Sao Mai để tổ chức trung thu cho các em.Tuy là lần đầu tiên gặp các em nhỏ ở Sao Mai và mọi người nhưng mình có cảm giác là mình sẽ gắn bó lâu dài với các em và mọi người ở đây.
    21/09/02 : Đây là trung thu đâu tiên mình không có mặt ở nhà. Minh ở BTXH III. Trước giờ luôn được bố, mẹ và chị làm trung thu cho thấy cũng khá vui nhưng đi tổ chức trung thu cho các em nhỏ thì vui hơn nhiều. Có lẽ đây sẽ là một trung thu khó quên của mình. 23h5' mới có mặt ở nhà nếu là trước đây chắc sẽ phải ngủ ngoài đường mất nhưng bố mẹ rất ủng hộ mình tham gia CLB nên ko có gì xẩy ra bố mẹ còn vui vẻ nưa là khác.
    29/09/02 : Lần đầu tiên mình được đi dự một buổi họp của CLB. Mọi người đang cố gắng để CLB ngày càng lớn mạnh, hoạt động có hiệu quả hơn và có được một tư cách pháp nhân.
    6/10/02 : Ngày đầu tiên mình xuống Làng Canh. Trên đường đi có người nói với mình rằng: "Sau một tuần làm việc vất vả đi xuống đó chơi với các em thấy có thêm lạc quan để tiếp tục một tuần mới". Câu nói này đã để lại một ấn tượng đẹp trong mình.
    Các em nhỏ ở Làng Canh thật dễ thương quá đi mất. Lần đầu tiên mình xuống đây mà đã có thể nói chuyện, chơi đùa và hát hò với các em thật thoải mái rồi. Có lẽ đây là một chuyện lạ với mình vì mình là một đứa ghét tiếp xúc với người lạ mà.
    3 tuần liên tục mọi người xuống Làng Canh để dạy các em hát bài "nụ cười". Kết quả ngoài dự kiến các em hát rất hay làm các anh chị vui kinh khủng.
    15/10/02 : Hôm nay mình quay lai BTXH III để tổ chức sinh nhật cho các em. Chưa bao giờ mình dám nói trước đám đông thế mà hôm đó còn dám tổ chức trò chơi cho các em nữa chứ. Bây giờ mới biết là mình cũng hiếu động và vui tính lắm đấy chứ đâu có phải là " bà cụ non" như mọi người vân nói.
    20/10/02 : Lần đầu tiên mình được chơi "quay bút nói thật" vui thật đấy.
    Mọi người vẫn tiếp tuc đi Làng Canh và tổ chức sinh nhật cho các em ở BTXH III vào 15 hàng tháng. Càng ngày mình càng thấy gắn bó với các em nhỏ và mọi người trong CLB.
    Minh thấy mình đã thay đổi rất nhiều từ một con bé nhút nhát trong vỏ bọc của một bà cụ non thành một đứa lắm mồm kinh khủng và nghịch ngơm thì cũng ko ai bằng luôn.
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!