1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký Tháng Năm

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi ninja_in_mask, 25/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Basten

Basten Thành viên mới

Hi all!!!!!!
    Chào cả nhà bằng smiles nhé :)
    Ул<бка
    Ав,о? слов - Yля?ковский o
    компози,о? - Шаинский '.
    z, fл<бки .мf?<й денO све,лей
    z, fл<бки в небе ?адfга п?осне,ся
    YоделисO fл<бкоZ своей
    ~ она к ,ебе не ?аз е?е ве?не,ся
    Y?ипев:
    ~ ,огда наве?няка вд?fг запля^f, облака
    ~ кfзне?ик запиликае, на ск?ипке
    С голfбого ?f?ейка на?инае,ся ?ека
    Нf а д?fжба на?инае,ся с fл<бки
    С голfбого ?f?ейка на?инае,ся ?ека
    Нf а д?fжба на?инае,ся с fл<бки
    z, fл<бки солне?ной одной
    Yе?ес,ане, плака,O сам<й г?fс,н<й дождик
    Сонн<й лес п?ос,и,ся с ,и^иной
    ~ за.лопае, в зелен<е ладо^и
    Y?ипев
    z, fл<бки с,ане, всем ,еплей
    ~ слонf и даже маленOкой fли,ке
    Так пfскай повсZдf на земле
    'fд,о лампо?ки вклZ?аZ,ся fл<бки
    Y?ипев
    ----------------
    NỤ CƯỜI
    Nhạc: nước Nga - Lời Việt: Phạm Tuyên
    Cho trời sáng lên và áng mây tươi hồng
    Cầu vồng lên lung linh bao ánh sáng lên ở khắp trời
    Nụ cười tươi chúng ta cùng chung niềm vui
    Cho cuộc sống đầm ấm yên vui ta cùng cất tiếng cười
    Để làn mây không bay đi xa
    Những giọt mưa bay bay bên ta
    Để dòng nước từ con suối xinh thành dòng sông sóng xô
    Tiếng cười vui luôn luôn bên ta
    Tiếng cười sẽ luôn luôn ngân xa
    Tiếng cười là bạn đường tháng năm của tuổi niên thiếu ta
    Tiếng cười là bạn thân tháng năm không thể nào xóa nhòa
    Cho trời sáng lên và áng mây tươi hồng
    Cầu vồng lên lung linh bao ánh sáng lên ở khắp trời
    Nụ cười tươi chúng ta cùng chung niềm vui
    Cho cuộc sống đầm ấm yên vui ta cùng cất tiếng cười
    Để làn mây không bay đi xa
    Những giọt mưa bay bay bên ta
    Để dòng nước từ con suối xinh thành dòng sông sóng xô
    Tiếng cười là bạn đường tháng năm của tuổi niên thiếu ta
    Tiếng cười là bạn thân tháng năm vẫn tràn ngập lòng ta.
    Listen: http://www.vnmusic.com.vn/music/index.php?s=049b4211a1711384bea817abb2a211e9&aid=nghenhac&id=1099​
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Vừa mới đi về, chưa hiểu chuyện gì, cái topic về Trái Tim Tình Nguyện ra đi mất rồi à . Chú Tuấn add cái nick YM của anh (robinsonsvn) để anh hỏi chuyện cái (nhớ đề tên tuổi ko thì anh lại decline mất )
  3. sweetwitch

sweetwitch Thành viên mới

Ngày hôm nay đi xem KCB. Gặp lại bao nhiêu người cũ, sis, Tuấn Dược, Voi anh, anh Dũng, bé Vân, anh Tuấn, anh Hà... và nhiều người mình .. hay gặp như anh Basten, chị Nhung, chị Trang, chị Diệp... Thấy vui quá, nhớ lại cái không khí của ngày trước...
    Một ngày KCB cũ, thời tiết cũng hơi se se lạnh, nhưng nắng hơn nhiều, chít, mình cũng mặc cái áo này ( cả 2 năm rồi mà vẫn còn mặc áo cũ, nghèo ghê ). Hihi sis ơi, hum đó là cái hum em nói chuyện với sis ý,, đến bi giờ em vẫn chưa bao giờ hối hận vì đã nói chuyyện đó cả. Vì sau đó em quý sis hơn nhìu nhìu . Gặp lại sis hum nay là em vui lắm đấy.
    Gặp anh Dũng, thấy anh ý để râu ria ghê quá. Chẳng manly hơn tẹo nào, chỉ càng trông giống 1 ông bố trẻ hơn
    Gặp bé Vân, hihi, vẫn dễ thương và bướng bỉnh như xưa. Đó là điều mà Sa thích nhất ở bé đấy. Vì muốn thế lắm nhưng k hiểu sao k giữ được...
    Gặp anh Câu, toàn nói năng nhăng nhít
    Gặp anh Sơn, gầy đi nhiều nhưng vẫn thô thiển như xưa. Ai bảo tình iu làm người ta thay đổi nhỉ ?
    Vui...
    Buồn...
    Đến nhà chị Giang lọc giấy và quần áo, thấy chị Giang khổ quá. Đồ đạc chất cả đống trong nhà, nhà thì chật. Có lúc phải lọ mọ soạn với lọc một mình. Hic... mà có phải chỉ ngồi nhà làm mấy việc đó đâu.
    ... Về đến nhà, đầu đau, mệt, mặt phờ phạc, mất một buổi học tiếng Anh.
    .. Chat chit linh tinh, bùn, nhưng rồi bít rằng mình vẫn là một phần rất có ý nghĩa với một người ... rất có ý nghĩa, lại gặp chị iu, đứa em kết nghĩa tình nguyện tặng cho một con cún con ( tiếc là 1 tuần thì lâu quá nên đành từ chối ), bít tin papa của sư phụ mới mất, một người nghĩ rằng mình là loại người " chia tay người này xong là có ngay người khác được",nói chuyện với chị Diệp. Vui, buồn, áy náy, bối rối, đến cả không hiểu gì cả. Có quá nhiều cảm giác vào lúc đó.
    ... Chóng mặt, đau mắt, 9h20 mới offline và huỷ cái hẹn nói chuyện với một đứa bạn và gọi điện rủ một đứa bạn khác đi chơi để giải toả. 2 đứa lại đi trên những con đường và buôn những câu chuyện như ngày xưa, như những buổi tối đi tìm hương hoa sữa,như trước khi có xích mích ấy. Mình cũng đã nói, nếu cả 2 không tự quên đi, để mọi chuyện trôi đi, thì cũng sẽ đến một ngày mình bắt đầu lại tình bạn này. Và bây giờ mình đã làm điều đó rồi.Từ khi có xích mích, mình đã không còn dám đi qua con đường có mẹ người ấy hay ngồi, sợ phải chào, phải gặp. Mẹ người ấy luôn qúi mình, coi mình cũng như con gái, và trong quyển Nhật kí của nhóm, mình biết rằng Mẹ người ấy đã rất thắc mắc và quan tâm xem tại sao mình không còn đến chơi nhiều như ngày xưa... Mình cũng đã rất khổ tâm. Nhưng giờ... mọi chuyện lại...
    Chợt thấy vui, mẹ Dung khi còn sống cũng rất quý mình. Mẹ Linh cũng thế. Có lẽ... mình là người dễ thương . Sau này, hi vọng mẹ chồng mình cũng sẽ quý mình. Chỉ có mỗi Mẹ,, Mẹ hình như chỉ coi mỗi em mình là con thôi thì phải.
    Chị N đã nói : điều gì khiến em thấy thú vị và thích nhất lúc này. Điều gì nhỉ, mình sẽ nuôi chó, nuôi méo, theo dõi cây hoa đá và gấp giấy. Chỉ riêng việc có một con cún con thuộc về mình, để mình yêu thương và chăm sóc nó, và nó sẽ chỉ yêu quý và trung thành với mỗi mình mình, đó là điều thật tuyệt vời. Em yêu, lần này thì dù gì chị cũng sẽ nuôi em. Và sẽ làm cho em một ngôi nhà thật đẹp.
    Rocky ! Rocky !
    ^_^ 1 ngày sống trọn vẹn và ... đủ.
  4. thefirstmoonlight

thefirstmoonlight Thành viên mới

Sau một hồi lặn lội cũng đến được nơi các em khám bệnh ,gặp gỡ mọi ngưòi.Chào hỏi,Lâu lắm rồi mới thấy mặt chị Ngân Giang Nhà Ta.
    và Miss xuongrong_***.Buôn tý.
    CÒn Mr Robinson Trầm lặng và sâu lắng.
  5. ong_gia_va_bien_ca

ong_gia_va_bien_ca Thành viên mới Đang bị khóa

hé hé hé
    có bạn Sa thì cái topic này còn có tý hứng thú
  6. xuongrong_1248x

xuongrong_1248x Thành viên mới

Ơ, buôn khi nào. Xương rồng nhớ là đâu có nói câu gì với đồng chí nhỉ . Chẹp, chẳng lẽ mình nhớ nhầm
  7. phamhoangle

phamhoangle Thành viên mới

Phúc bất trùng lai,hoạ vô đơn chí.Quả không sai.
    1 tuần đen đủi đã qua.1 tuần mới lại bắt đầu.Chưa biết thế nào,nhưng tràn đầy lòng tin.Mặc dù sáng ra bị dội 1 gáo nước lạnh, nhưng dù sao cũng chuẩn bị tinh thần trước rồi.
    Mình ko cần phải nghĩ về nó nữa.Ok,để mọi chuyện qua.Đời cũng công bằng.Nó lấy của mình thì nó cũng cho mình 1 cái khác,để đôi lúc nhờ nó mà mình hiểu được nhiều điều.
    "When you feel like hope is gone, look inside you and be strong And you finally see the truth: That''s a hero like in you..."
    Right.This song encourage me so much.Thank you.I dont know what i have to face in the future,but i''ll never lose hope.Because i''m a son,of my father and my mother,and a brother of my sis.Thank you for all things u have done for me.I love u so much...
    @ sis : I dont know what things i can tell u, because i''m just a boy of 18 Make ur own decision ,not rely on anybody.It''s the best way to solve ur problems.U can do it, believe me.Because u r the person i respect most
    (i''m sorry if u dont understand what i have said.I''m not sure whether it is called English or Singlish.Oh my godness ,Singlish is the worst thing i have met since i came to this country in which "English" is the official language.Damn it.Sometimes i hear people saying English and i swear that it like Chinese,and they hear me saying Vietnamese and they think that it''s English So i use Vietnamese most of time)
    I have lost my room key,which cost 50SGD, handphone the next 2 days, homework the next day,which cost zero point as well as my paper exam the next day.I had to study over night to take the exam in the morning,and i was so tired that i slept till the afternoon when the exem is over.My damn week.Dont tell mother and father, just tell mother to relieve me of bad luck
  8. calm_ocean

calm_ocean Thành viên mới

Xong chương trình Trung thu, tối về nằm không ngủ được...
    Chiều, mưa.... lại tạnh! Lần lượt các nhóm đến làng bắt tay vào chuẩn bị chương trình...mọi hình ảnh lướt đi như những đoạn phim tua nhanh vậy.
    Thích chạy vào nhóm này, nhảy vào nhóm kia chat chit nhưng hơi mền mệt lại còn phải giữ sức cho buổi tối ?
    Nhìn mọi người làm thôi?
    Tạnh mưa?đang bàn với anh Sơn nên làm trong nhà hay ngoài trời, mấy em nhỏ Bình, Huế, Trà đứng hóng hớt ở cửa sổ: "chị ơi làm ngoài trời đi!" và giơ ngón cái lên ra chiều rất ủng hộ, "ok, nếu mưa lại thì chấp nhận ướt nhé!"
    Nhìn nét mặt rạng rỡ của mấy nhóc, thấy chắc chắn là nên làm ngoài sân rồi.
    Nhiều nhóm...nhiều khuôn mặt lạ và quen
    Có những người mà chỉ cần nhìn thấy họ thôi, mình cũng cảm thấy thanh thản đến kỳ lạ...
    Đầu tiên là bạn Sáng, đứng ở góc sân, cậu bạn xuất hiện trong rất nhiều chương trình tình nguyện.
    Anh Phạm Sơn đã đến từ bao giờ, ngồi ở hàng ghế đầu tiên đang nhìn chăm chú lên sân khấu, các nhóm đang tranh nhau chụp ảnh cạnh 2 ngôi nhà bằng bánh quy. Chắc là anh Sơn đang chụp ảnh CT đây..
    Chạy đi chạy lại một lúc lại thấy...
    Đôi chim bồ câu Emotion đo đỏ ngồi đung đưa trên xích đu?.thoáng nghĩ ... đu mạnh thế mà đứt một cái thì...
    Tối...
    Sắp bắt đầu chương trình, hết việc này đến việc kia, thỉnh thoảng lại thấy Ly Quạ chạy ra hỏi han, lúc nào cũng nói:"ok" và y như rằng việc gì Ly đã nhận thì cứ thế mà chạy êm ru thôi.
    Thấy cái áo đo đỏ của anh Long ở cuối sân, chắc đang cùng với Thuỷ Đinh và Sunday chuẩn bị đốt đèn trời? Lần đầu tiên nhìn thấy những chiếc đèn sang lung linh bay lên bầu trời thích quá cơ!
    Và kìa, anh Minh Hiền cũng xuất hiện, lúc nào cũng cười tủm tỉm ... nhớ lại buổi họp ở sảnh Cung Việt Xô làm Triển lãm SP thêu, anh Hiền cũng đến, ngồi chơi thôi...nhưng thế là đủ...
    Và nhiều người nữa đến ?Hồng Anh, chị Trang, Phúc, bé Vân? ở sau sân khấu anh hoathuongphagioi cũng đã đến đang chăm chú nghịch gì đó, rồi bạn Thái đi quanh sân chia bánh cho các em.
    Cuối các chương trình của Tháng Năm bao giờ cũng là ăn lẩu, mà sao lúc nào cũng thấy ngon thế chứ!

Thế là lại một chương trình nữa được làm cùng mọi người
    Được calm_ocean sửa chữa / chuyển vào 16:44 ngày 06/10/2006
  9. Anhsangnoinuirung

Anhsangnoinuirung Thành viên mới

Hic hic hôm qua mới biết có CLB này trên VTC 1 .Các anh chị các bạn ui cho mình tham gia với .
    Mình là Đức Minh Email minh198@yahoo.com ( Đã đang kí bên kia rùi nhưng làm phát nữa bên này cho chắc )
    Mong các bạn ủng hộ
  10. susungot

susungot Thành viên mới

Lâu lắm lắm rùi e mới có một Trung Thu vui và ý nghĩa như năm nay.Cảm ơn Tháng Năm,Cảm ơn mọi người.Vâng,xin cảm ơn tất cả
    VỚI BAO TÀ ÁO XANH,ĐÂY MÙA THU......