1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký trở về

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ga_ru_21, 05/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Mình lại vừa về, một chuyến đi đầy ngẫu hứng. Những tháng ngày mà mình cho rằng "đen đủi" đã qua, ít nhất là thế. Công an nói đã tìm được xe của mình, bản thân cũng giải quyết xong 1 vụ linh tinh khiến mình đau đầu suốt ... mọi việc tươi sáng hơn nhiều. Mình thèm đi, và lại đi ... Để rồi nhiều cảm xúc vỡ òa. Bỗng nhận ra nhiều lúc mình giống như vẫn ở cái tuổi mười mấy, hì hì, ngố nhỉ.
    Mấy hôm trước khi đi, mình lọ mọ thế nào lại vào được blog của ex, thấy nguyên thiếp mời đám cưới. Hơn 1 năm rưỡi từ ngày chia tay, 1 chút lặng đi dù mình đã biết tháng này anh cưới qua bạn anh. Lại khó ngủ, lại lôi bài hát cũ ra tự ru. Chúc anh mãi mãi hạnh phúc bên chị ấy...
    Chuyến đi đặc biệt, hình như lòng mình có chút nắng...
    Mắt em ngấn nước lệ sa
    To tròn, đen láy thật là đáng yêu.
    Môi em chín mọng mỹ miều
    Má em chúm chím yêu kiều là đây
    Mong em cuộc sống sum vầy... Read More
    Ước mơ cao mãi đong đầy ước mơ.
    (Bạn mình đề tặng)
    -------------

Anh có nghe mùa thu mưa giăng lá đổ
    Anh có nghe nai vàng hát khúc yêu đương
    Và anh có nghe khi mùa thu tới
    Mang ái ân mang tình yêu tới
    Anh có nghe nghe hồn thu nói mình yêu nhau nhé
    Anh có hay mùa thu mưa bay gió nhẹ
    Anh có hay thu về hết dấu cô liêu
    Và anh có hay khi mùa thu tới
    Bao trái tim vương màu xanh mới
    Anh có hay hay mùa thu tới hồn em ngất ngây
    Nắng úa dệt mi em
    Và mây xanh thay tóc rối
    Nhạt đôi môi em thơm nồng
    Tình yêu vương vương má hồng
    Sẽ hát bài cho anh
    Và ru anh yên giấc tối
    Ngày mai khi mưa ngang lưng đồi
    Chờ anh em nghe mùa thu tới.
    Anh có mơ mùa thu cho ai nức nở
    ANh có mơ mơ mùa mắt ướt hoen mi
    Và anh có mơ khi mùa thu tới
    Hai chúng ta sẽ cùng chung lối
    Em với anh mơ mùa thu ấy tình ta ngát hương
    http://chacha.vn/song/1379​
  2. ga_ru_21

Ngày mai bão về ...
    Trong lòng mình có chút cồn cào, những cảm xúc lẫn lộn về chuyện cũ - chuyện mới. Tối nay ra đường gió thổi lành lạnh khiến mình nhớ cảm giác lạnh lẽo điên người của những ngày mùa đông. Bỗng thấy thèm lang thang trên Bờ Hồ ngày mưa, cầm chiếc ô đi vội vã. Nhưng rồi sẽ cảm thấy trống vắng, lòng mình có phải sỏi đá đâu. Mà sỏi đá cũng cần có nhau cơ mà.
    Viết đến đây, mình cầm máy lên nhắn tin cho bạn. Mình yếu mềm quá ... chơi vơi ...
    Sáng mai sẽ dậy sớm ra Bờ Hồ, chắc chắn thế.
    Được ga_ru_21 sửa chữa / chuyển vào 23:31 ngày 13/10/2009
  3. oliverhaha

oliverhaha Thành viên mới

uh, cứ đi đi, để thấy ngày bắt đầu... ngày mới ^^
  4. ga_ru_21

... Tối qua ra đường gió thổi lành lạnh khiến mình nhớ cảm giác lạnh lẽo điên người của những ngày mùa đông. Bỗng thấy thèm lang thang trên Bờ Hồ ngày mưa, cầm chiếc ô đi vội vã ...
    Sáng sớm tinh mơ, xỏ giày, đi bộ từ Tô Hiến Thành ra Bờ Hồ. Xuống đường đã thấy chút hơi của gió mùa. Gặp cô hàng xôi ở ngã tư với Triệu Việt Vương, vừa mua vừa nói với cô rằng "Phố này dậy muộn ghê", những quán xá vẫn im lìm trong giấc ngủ. Hai tay cầm gói xôi vẫn còn nóng, cứ cầm như thế cho đến khi đến Hồ rồi để vào túi nhường chỗ cho chiếc máy ảnh.
    Thời tiết như một sáng chớm đông, đêm qua bão về. Đến gần hồ, gió thổi ào ạt, những cành liễu bay bay trong gió. Cảnh vật xầm xì nhưng con người thì vẫn vậy, vẫn những tốp người tập thể dục thẩm mỹ trong tiếng nhạc xập xình, bình lặng hơn thì là những cụ già tập dưỡng sinh, dòng người đi bộ, chạy bộ; những người ngồi nghỉ ngơi hoặc ngồi cạnh bạn hoặc đang đọc báo sáng; khách du lịch nước ngoài cầm máy ảnh lác đác, vài cô gái Tây chắc mới đến Hà Nội, nằm co ro trên ghế đá với túi tăng lỉnh kỉnh; những cô gánh hàng quà sáng nặng trĩu vội vã đi; những chiếc xe hàng hoa nổi bật màu vàng hoa cúc; đâu đó bên kia đường có bác thợ sửa xe ngồi trầm ngâm ...
    Đi bộ qua Đinh, ngóng lên ban công tầng 2 thấy ánh đèn, nhưng hàng chưa mở cửa nên không thể vào nhâm nhi 1 cốc cafe sữa và ngắm nhìn Hồ Gươm. Đi dọc lên Đinh Lễ cũng chỉ thấy hàng ăn sáng và bưu điện mở cửa chuẩn bị đưa báo, thư từ. Vòng về Hàng Bài, Phố Huế đã thấy học sinh, bố mẹ đưa con đi học, dòng người bắt đầu đông lên.
    Mình cất máy ảnh đi, thấy gói xôi vẫn còn ấm nhưng chưa muốn ăn ngay vì trong lòng cảm thấy đã đủ no rồi.

Bước xuống phố sáng tinh mơ, dạo qua góc công viên..có bao điều,
    Người người chào bình minh đang đến, nhìn cụ già tập dưỡng sinh sao trongtâm ta thấy bình yên, một Hà Nội rất thân quen.yeeaah.
    Mặt trời hồng rạng rỡ phố xá bỗng nhiên càng đông hơn,nhìn dòng người vội vã nối những chiếc xe dài lê thê...hey..yeah..
    Đưa em đi qua phố phường bao sắc màu bao ánh đèn,ngồi ăn một quán ven đường,Hà Nội nhẹ nhàng ấm áp,dịu dàng đậm chất thơ,một ngày xa một cảm giác, lòng chợt nhớ...
    Đưa em đi qua thăng trầm bao tháng năm đã úa màu,gọi tên từng phố cổ, chiều nhạt nhòa hồ Gươm lung linh, ngọt ngào hoa sữa thơm.Gọi mùa thu về thật lâu để ta biết...nồng nàn...
    Bước xuống phố sáng tinh mơ, dạo qua góc công viên..thấy bao điều, người người chào bình minh đang đến , nhìn cụ già tập dưỡng sinh sao trong tâm ta thấy bình yên, một Hà Nội rất thân quen..huhh.
    Mặt trời hồng rạng rỡ phố xá bỗng nhiên càng đông hơn, nhìn dòng người vội vã nối những chiếc xe dài lê thê...hey..yeah woow...
    Đưa em đi qua phố phường bao sắc màu bao ánh đèn,ngồi ăn một quán ven đường,Hà Nội nhẹ nhàng ấm áp,dịu dàng đậm chất thơ,một ngày xa một cảm giác, lòng chợt nhớ...
    Đưa em đi qua thăng trầm bao tháng năm đã úa màu,gọi tên từng phố cổ, chiều nhạt nhòa hồ Gươm lung linh, ngọt ngào hoa sữa thơm.Gọi mùa thu về thật lâu để ta biết...nồng nàn...
    Đưa em đi qua phố phường bao sắc màu bao ánh đèn,ngồi ăn một quán ven đường,Hà Nội nhẹ nhàng ấm áp,dịu dàng đậm chất thơ,một ngày xa một cảm giác, lòng chợt nhớ... Đưa em đi qua thăng trầm bao tháng năm đã úa màu,gọi tên từng phố cổ, chiều nhạt nhòa hồ Gươm lung linh, ngọt ngào hoa sữa thơm.Gọi mùa thu về thật lâu để ta biết...nồng nàn...
    http://chacha.vn/song/3922​
  5. ga_ru_21

6. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

cách cảm nhận và viết của Gà hay lắm...
    ......
  7. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

nhầm nick
    Được langtu50022003 sửa chữa / chuyển vào 17:32 ngày 14/10/2009
  8. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

ặc ăc trc nhầm njck...có khi mấy hôm nữa e phải qua quán chị gà cafe 1 mình mới đc...nhớ cho e thầu cái gác xép nhớ...
  9. ga_ru_21

Cảm ơn Lu và Sĩ Tử. Khi nào lại qua chỗ Gà nhé.
    ------------
    Buổi trưa vì có việc chung nên mình đi với bạn, trời mưa, cái lạnh đầu mùa ... Bạn trốn việc để đưa mình đi chơi, lên Đinh ngồi cafe. Nâu nóng, lạ nhỉ, lâu lắm rồi mình không uống, vậy mà đã gọi nó. Trong tiếng nhạc rock, tiếng ồn ào của đám đông, mùi thuốc lá sặc sụa, mình đã nhâm nhi hết từng ngụm bên cạnh bạn...
    Mình không rõ cái cảm xúc gì đang hiện hữu, 1 chút cô đơn, 1 chút lạnh lẽo, 1 chút nhớ thương, 1 chút sợ sệt, 1 chút buồn bã ... Muốn trải lòng ra với bạn nhưng mình không thể, chỉ biết ngồi lặng yên nói vài điều bâng quơ. Ghét cảm giác này quá, muốn nó biến nhanh đi vì khi tâm trạng mình không muốn làm gì hết.
    ... Chị lại chỉnh đốn, mình biết không sai nhưng mình chưa thể làm được. Lúc này đây mình thật là kém cỏi, chẳng việc gì ra hồn cả. Chị chỉ muốn tốt cho mình, tốt cho quán nhưng mình chưa thể làm được. Buồn ...
    Bạn về rồi những cảm xúc điên điên ấy lại quay lại. Mình phải làm gì đây?
  10. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

c bán cafe mà lại ra quán khác ngồi ạ...thay đổi ko khí hả c...chiều e cũng cafe...đắng ngắt nhưng có cái còn đắng hơn cả cafe...e thấy quán của chị đẹp đấy chứ ạ lại có sách để đọc nữa...tạo thêm chút ấn tg j` nữa cho khách hàng e nghĩ c đuổi khách kòn ko đc ý chứ...cố gắng lên chị...Hy vọng xuất hiện những lúc mình tưởng như ko bao h xuất hiện chị ah ...