1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 03/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Nhật ký Vespa

Alô hỏi vụ này vụ kia, quên đầu quên đuôi. Đau đầu quá...

Làm cái Nhật ký, vừa chia sẻ tâm tình của anh em, vừa cập nhật những sự kiện đáng nhớ của Những người bạn Vespa.

Ngày xửa ngày xưa, có một chiếc xe cà rịch cà tang...
  2. ThangVespa

Ặc, bác lại dí dao vào lưng chiến sĩ rồi. Cái alô lục cục lòn hòn ấy của em có nhiều kỷ niệm lắm. Em thì luôn trung thành với phong cách 2 tay 2 súng. Chứ như nạn nhân HP là bác hay 2 nạn nhân của O2 là Hongsonn và Chung, tội lắm, lâu lâu lại bứt một ít tóc vì hard reset.
    Lại tập trung vào chuyên môn...
    Ngày 2 tháng 7 năm 2006,
    Sáng CN mát mẻ, thư thái, la cà quán cà fê cùng chiến hữu. Vào bàn, một gã mê đá banh mặt dài như ống bơm, em Brazil yêu dấu của gã bị Pháp đập cho một nhát chí mạng. Gã thề thốt là World Cup của gã coi như bế mạc. Định an ủi, nhưng thấy mắt gã rơm rớm, nói vào câu nữa khéo khóc bù non bù nước thì đổ nợ. Bèn vỗ vai, chà hôm nay trời đẹp nhỉ. Giựt mình nhìn ra thấy trời đổ mưa ầm ĩ. Bỏ mợ!
    Vespa, Lambretta, Mò lết, Solex và hầm bà lằng các thứ khác, nhiều lắm, nhưng đôi khi cần một cái vỗ vai để thấy mình còn có chiến hữu. Và chiến hữu cũng còn thấy mình, dù Brazil ơi hỡi em yêu dấu từ đây ứ ư... thôi rồi... tưng tửng từng tưng...
  3. ThangVespa

Ngày 3 tháng 7 năm 2006,
    Úi, sao mà mình sung sướng! Nhìn mấy tay chiến hữu lo vụ hosting chạy lui chạy tới như gà mắc... tè mà mình thấy tự đáy lòng bò ra một niềm vui khó tả. Vui đâu phải chỉ vì cái Website chạy ngon như phở bò, vui còn vì tù và được bà con xúm vô vác coi thiệt đã.
    Các bác vác tiếp tù và đi, coi nó nhỏ vậy chứ nó nặng tàn canh gió lạnh đó nghen! Rảnh rang quá, em lại đắm chìm trong hoan lạc để tư duy cho mấy trò ăn chơi vụ Hội ngộ coi sao. Thấy anh em BTC vất vả lên bờ xuống ruộng, thương quá, phải nghĩ ra trò gì dữ dằn để anh em thiệt vui. Mà phải thật trẻ trung, chứ để ngay các bác già mà còn bảo em đề mốt rồi, cổ kính rêu phong rồi thì thiệt là tụt quan điểm.
    Thôi để mai rảnh chút lại tiếp tục xúi bà con in mớ logo bán lấy tiền chuẩn bị tết Trung thu cho các cháu nhỏ nữa. Bớ ai vác tù và khônggggggggg...
  4. ThangVespa

Ngày 4 tháng 7 năm 2006,
    Sáng alô cho thằng ku bạn chúc mừng nhân Quốc khánh Mỹ, nó bảo cám ơn nghen nhưng tao bây giờ là người Việt rồi, thằng nhóc con tao sáng nay lại giường dựng đầu dậy "bo oi bo oi" chứ nó không kêu "daddy daddy" như tao dạy nó. Hay quá, thế giới bây giờ đại đồng rồi, hết ai nâng cao quan điểm, khỏi cần hàng rào, cứ đâm đầu vào chơi cho nó máu.
    Chà, vụ này cũng vui: nhớ có lần chụp hình chiếc mini độ màu xanh lá cây tại Nguyễn Văn Cừ để post lên cho anh em tham khảo, có ông thợ già hăm dọa ê ê chụp gì đó. Mình mỉm cười ráng nhá thêm tấm nữa rồi dzọt. Tội ổng quá, không lẽ chọc quê ổng, xe này của thằng cha làm chung văn phòng với tui, hay là ngày mai tui chạy chiếc mini này ra rủ ông đi uống cafe nghen. Gã đồng nghiệp chung văn phòng này còn một chiếc Li trắng đỏ, thôi để mai lục lại hình bỏ lên khủng bố Trí abc và Chính bít-hết-pin chơi.
    Tối hôm qua tay quản lý bên Quê Hương 4 alô bảo có mấy thằng khách nước ngoài qua VN chơi, định tìm hội mô tô nào có mấy chiếc BMW qua giao lưu. Lại làm thêm việc mai mối...
    Từ anh khi có Vespa, bạn hiền tứ phía đâm ra hết giờ (sorry Chính anh xuyên tạc cái nhé).
  5. ThangVespa

Em nó đây:
  6. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Tưởng ai, ra là bác Thắng à. hơ, dạo này bị thằng em trêu nhiều quá nên cú, hơ, bác chơi được đấy, cứ khủng bố đi, bác ABC có thập thò trên đó không đấy, vào luôn đây quây cho lão Thắng 1 trận, có vẻ như lão ta chấp cả 2 anh em mình đó. Mà có gì đó chưa ổn thì phải, mình phải nghĩ chiêu khác chơi lại mới được, rồi bác cứ đợi đấy. Nhưng kể ra thì con Li kia cũng ngon thật, có rồi mà nhìn vẫn thèm. chẹp.
    Không sao, cứ đợi đấy. !
    ------------------À, tái bút cái, khi nào bác mua điện thoại mới thì báo anh em 1 tiếng còn đi ăn khao nhể,--hế hế.------------------------------------------------
  7. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

bố nào đi xe mà phô quá.. dựng xe tắt máy.. còn để số 1.... chắc lại bác Thắng rồi...
  8. fido8x

fido8x Thành viên mới

Hà Nội ngày 05/07/2006
    Hôm nay sáng ngủ dậy đã thấy đen dồi,điện thoại thì mất sóng,xe thì đứt dây số <~ đây là lần thứ 2 phải dắt bộ xe <~ lần trước thì kinh nhiệm ít vì mới "tập tành chơi vespa " nên cam phận.
    Sau 2 tuần trau dồi kiến thức vespa nên h kinh nhiệm có thêm chút " bugi,côn..." tự tin vô con xe đang chạy đến nỗi "tháo cả cốp "...
    Giữa trưa nắng dắt bộ cả cây số iđi thay bộ dây số cả vỏ cả lỗi,thay xong công nhận chạy thích thật,trong toàn cát.
    Thôi coi như lại có thêm kinh nhiệm nữa...
    ~> BAO H ĐỨT LẠI VIẾT NHẬT KÍ TIẾP <~
  9. ThangVespa

Ngày 5 tháng 7 năm 2006,
    Chung vietnamvespa và An khôngxỉncũngdzìa dạo này thấy ít trơi xe đại trà nữa mà tập trung nghiêng cứu chiên môn. Chỉ khổ Bình boong lâu lâu muốn kiếm món đồ gin lại phải chờ héo hon xem BĐN có lậc kèo Pháp không, biết đâu mai mắng có thêm vài món chăng. Bùm Bum sáng nay khoe đã cắt k... Ballack, lại còn hăm dọa thiến luôn Henry. Ối sợ quá!
    Như vậy vụ hosting kể như êm, chẳng bù cho mấy hôm trước mình sợ quắn hết cả phao câu, host nó off một cú là coi như anh em phiêu diêu nơi miền cực... khổ. Đúng là trong gian nan mới biết chiến hữu. Bình thường thì cứ cà lơ phất phơ, chả thấy trự nào xuất hiện, thế mà khi có việc là quân ta xuất hiện đông như trảy hội, mần tái nạm gàu.
    Sáng nay đi ngang chợ Bến Thành thấy bác Quang Đạt và con Lam 20.000US đã giết chết đời Bạch mã nhà mình. Định tỏ tâm sự cùng ai, nghĩ sao lại thôi. Sợ nói thẳng bác í buồn mà chết mất, chứ đối với em thì mấy chữ ký của những người nổi tiếng không có ý nghĩa bằng chữ ký của Những người bạn Vespa đâu bác ạ!
  10. ThangVespa

Ngày 6 tháng 7 năm 2006,
    Chà, để nhớ xem có chiến hữu nào bên CSG fan club không nhỉ? À, vụ Kều nhà mình download nhầm phim Vespa lả lơi là cố ý đấy. Nói nào ngay, cũng cắn rứt lương tâm vì xem một mình nên muốn chia cho anh em, nhưng phải nêu lý do làm sao có cái phim í, mà lý do phải thật thánh thiện kìa.
    Bác Văn hôm nay lảo đảo lên đây, rình rình chộp được bài của khôngxỉn về vụ Malaguti, chắc nhớ về thuở hàn vi, cảm động rớt nước mắt bác nhỉ. Bác lại làm em nhớ đến chiến hữu Quy Nhơn, Đà Nẵng rồi. Nhớ Công Tâm hú lên man rợ cạnh đống lửa trong khi Bảo mòVespa ôm cây cột chân đá cao vút, múa lấy múa để đến nhẵn bóng cột ra, nhớ Quang ĐN hát karaoke bằng giọng hát hay trời cho, luyến láy thật điêu luyện khiến chiến hữu bên cạnh ngủ ngáy như sấm động, và nhiều nhiều nữa những chiến hữu thật chân tình.
    Thời gian này lu bu quá, công việc nó đè bẹp dí, làm tụt hết cả hứng. Chẹp, để cuối tuần ngồi làm tiếp loạt Quán cóc phục vụ bà con. Nhưng để xem chú Zidane lạnh lùng như đít bom ấy có hành hạ được ku Tốttí không đây...