1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký

Chủ đề trong '1980 Family Hà nội' bởi cunbong264, 06/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. venus_mars

venus_mars Thành viên mới

Mùng 3 tết đi làm chưa chi đã bực mình. Thằng khách hàng bi ve điên suốt ngày doạ dẫm. Doạ thế chứ doạ nữa ta cũng chả có cách nào mà gửi ngoại tệ ra ngoài được cho một cái thằng dẩm dớ thế. Lại còn lôi cả US embassy ra để doạ các bác ah... đời có lắm đứa tưởng mình to chứ lại
    Tết ji mà nóng thế. Hôm nay đi làm được chú hàng xóm lì xì he he. Năm nay bị cắt hết cả lì xì rồi, vớt vát được có 2-3 người, rõ thật chán. Mà đã bị cắt lì xì rồi thì chớ lại còn phải lì xì bao nhiêu Vừa cầm lương hôm đầu tháng, lại vừa có thưởng hôm nọ, mà jai cũng mới đưa cho một ít, thế mà bây giờ đã hết rồi Đời em hình như chẳng bao giờ có tiền được hay sao í Giờ lại ngồi cầu jời khấn fật mai sếp lại lì xì cho nữa thì tốt quá hí hí
    Hôm qua em đọc Almanach, lại tìm ra cái tranh Venus and Mars của Botticelli, he he.

Được venus_mars sửa chữa / chuyển vào 14:27 ngày 19/02/2007
  2. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Cái gì ko cố được thì bỏ đi, tiếc làm gì chứ. Định cố đấm ăn xôi à?. Thôi đi nhé .
    Nói đến tiền lại sắp tốn tiền đám cưới đứa bạn thân nhất roài
  3. venus_mars

Ô lại bán được cái tranh mới hay chứ :))
    Được sếp khen "giỏi lắm" sướng thế
    Ngồi đây đói mốc mồm, mùng 4 chưa có hàng quán ji`.

4. popeye_sailor

popeye_sailor Thành viên mới

đ/c venus mars cho hỏi đ/c mua quyển almanach ở đâu thía? có thể chỉ chỗ dùm bạn ko?
    nếu đc thì thanks so much
  5. popeye_sailor

hix...mồng 2 đi trực, mồng 5 đi trực. mất mịa cả Tết.
    thía mới đau sờ cau. huhu....ko biết khi nào mới khá hơn đây. huhuhu....oa..oa...oa....
  6. venus_mars

Bác jì ơi, em mua Almanach ở Đinh Lễ í ạ, bác mua ở cái hàng jữa í (có em xinh tươi beo béo bán hàng ạ) nó rẻ, nhưng khuyên bác nên đợi tầm 1 tháng nữa, đợt này hết sách rồi đắt lắm , bác chịu khó đợi thì sẽ mua được sách rẻ (chỉ 420k thôi). Khổ hôm em mua bị đắt quá, những 460k nhưng mà jai nhà em cứ bảo phải mua luôn em đành chịu, hiz hiz...
    Trời mưa, đường vắng tanh. Mai thế nào cũng lại tắc đường, rõ chán. Em vừa đổi được cái nhạc chuông chờ, sướng quá hí hí.
    Dạo này đi làm, chỉ thích về sớm

7. popeye_sailor

cám ơn đ/c venus mars nhều nhều nhé. cụ khốt nhà tui đợt trước có 1 quyển nhưng bị mất, tui tìm mãi mà chả bít mua ở đâu. giờ được đ/c chỉ giáo chỗ mua cho, đầu óc tui như sáng thêm ra rất nhều
    thank đ/c venus mars so much
  8. venus_mars

Vầng, không dám ạ.
    Năm nay có vẻ sẽ là một năm tốt. Có vẻ sẽ bán được nhiều. Đầu năm đã bán tằng tằng mấy phát.
    Thường thì các em xấu sẽ lấy chồng lắm tiền. Hôm nay lại một em đợi mãi mới ra đi, thế mà những 10k không hỏi best price.
    Nhớ cái ngày đầu, bán hơn 1k mà bấm máy tay cứ run run, viết receipt chỉ sợ sai. 4 tháng sau viết receipt 10k mà mặt nhạt toẹt, tay bấm máy choèn choẹt. Nói cái ji` cũng phải 1k trở lên không thì cứ ngượng mồm thế nào. Chẳng hiểu các nhà khác chúng nó có thế không nhở
    Sếp bảo từ năm nay sẽ bán nhiều tranh của các bác ''bậc thầy'' hơn, nhưng thế nào em lại chẳng thích. Hay là tại trình độ của em còn non kém, chưa cảm nhận được hết nhở
    Sếp lại cho về sớm. Giá mà ngày nào cũng được về sớm, có phải đời nó phởn không...
    Bài dịch dở dang, mới được hơn 1 trang. Chán quá, tự dưng lại mất hứng.

Được venus_mars sửa chữa / chuyển vào 18:48 ngày 21/02/2007
  9. venus_mars

Sáng vừa gửi đi một cái email, thế mà nhận được kết quả ngay, he he. Coi như xong một việc nữa.
    Cách đây mấy tháng em hay nghe bài Giấc mơ trưa. Cảm xúc khác. Gần đây nghe lại. Một cảm xúc khác hoàn toàn. Lạ thế cơ chứ lại.
    Sếp galaxy hô hào đi xem Trai nhảy để ủng hộ. Thế là sếp em lì xì cho vé xem film Trai nhảy. Em chẳng có hứng tý nào. Jai nhà em cũng chẳng có hứng tý nào. Mà khổ nỗi, thấy sếp nói vậy, chứ nào đã được cầm cái vé trên tay. Lúc nào em có, ai thích đi xem em cho. Gọi là mừng tuổi.
    Đói mốc mồm mà không nghĩ ra cái ji` mà đi ăn. Tự dưng lại mắc chứng chán ăn. Tệ quá.

10. venus_mars

Jời ạ, sao mà chán thế cơ chứ, để xổng mất mấy con gà con vịt rồi.
    Bạn Trang thì sắp nghỉ việc.
    Jai thì trở lại đi làm sau kỳ nghỉ tết.
    Sếp thì đi suốt, sắp tới lại đi công tác.
    Sáng nay mua được mấy bông hoa đẹp cắm trong phòng. Nở rất xinh. Gọi là hoa Făng. Không hiểu còn cái tên nào khác cho nó không nhỉ?