1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký

Chủ đề trong '1980 Family Hà nội' bởi cunbong264, 06/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. popeye_sailor

popeye_sailor Thành viên mới

Máy tính với chả máy teo, chỉ muốn đập cho 1 phát vỡ tan miẹ nó đi cho bõ tức. hic....sao năm nay đen đủi thía ko biết, mới đầu năm đã gặp bao nhiêu chuyện đen đủi rồi. hic....hic....
  2. venus_mars

venus_mars Thành viên mới

Một bình hoa diên vĩ cắm trên bàn làm việc. Mấy cốc nước cam, một cốc cafe và hai hộp bánh từ paris deli mang sang. Mùng 8 tháng 3 chắc chỉ thế thôi nhỉ.
    Mạng chập chờn, mãi chẳng download được mấy bài học. Hôm nay sếp cũng đến muộn, hy vọng là chiều lại được về sớm lúc 3h.
    Cái cảm giác được mong chờ quả là hay ho.
    Thôi, ba hoa nhiều quá. Học bài tiếp nào

3. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Thời gian giúp con người ta nhận ra người tốt người xấu, để rồi hối hận vì những sự lựa chọn sai lầm. Luôn luôn có sai lầm, vậy mà vẫn ko cứng cáp lên được.
  4. smileofthesun

smileofthesun Thành viên mới

Thực ra, cho đến trước khi mình lên nhà và nhìn thấy một chậu quần áo to tướng đang chờ mình phơi (mà đồng hồ của mình cho biết bây giờ là một giờ sáng) thì mình chưa thấy điên tiết lắm đâu. Nhưng đến khi thấy chậu quần áo to chất ngất, cộng với việc cái khăn lụa mình thích nhất bị quẳng vào máy giặt một cách cẩu thả làm cho nó thành một đống giẻ (với mình, nó bây giờ chỉ là giẻ thôi), thì mình tổng hợp những cái rất đáng bực mình trong ngày hôm nay để cảm thấy phát điên thực sự.
    Mình thấy ghét khá nhiều người, thấy quá nhiều người ngu ngốc và vô trách nhiệm, quá nhiều người lười biếng và dở hơi. Tóm lại số người mình thấy ghét trong ngày hôm nay đã tăng lên quá nhanh, điên thực sự mất thôi.
    Mình cũng đã chịu thừa nhận trong những đứa ngu ngốc mình đang gặp phải, có cả ... mình. Thật ngu ngốc khi cố gắng làm một mình những việc đáng ra có thể chia sẻ bớt trách nhiệm cho người khác, thật ngu ngốc khi cứ nhận tất cả những việc mà đáng ra là cả của người khác nữa, và cũng thật ngu ngốc khi mà cứ cố gắng trong khi có quá nhiều người xung quanh ko biết thế nào là động từ "cố gắng". Ngu ngốc khi nghĩ rằng "Sống trên đời cần có một tấm lòng, để làm gì em biết ko? Để gió cuốn đi...". Có tấm lòng để có những người đáp lại, vì nếu ko sẽ trở thành gì nhỉ? Không thể gọi tên nhưng chắc ai cũng hiểu!
    Tỉnh ra chưa, tỉnh đi để đừng có biến mình thành dở hơi như thế nữa, tỉnh để biết giới hạn chịu đựng của mình, tỉnh để đừng tự mình làm khổ mình nữa. Yêu quý mọi người là tốt, nhưng yêu quý bản thân còn tốt hơn.
    Mình đang điên lắm, điên đến nỗi ko chịu được phải bật máy tính vào lúc 1h sáng để viết bài này cơ mà. Hy vọng sau khi đi ngủ, sáng mai tỉnh dậy mình sẽ ở trong trạng thái tốt hơn, và sẽ delete bài này đi.
    Chúc mình ngủ ngon!!!
    (Tuy nhiên, giá bây giờ được đập vỡ cái gì đó (hoặc mặt ai đó ) thì chắc mình sẽ giải tỏa stress nhanh hơn đấy, tiếc là đã quá khuya để gây tiếng động rồi).
  5. venus_mars

venus_mars Thành viên mới

Uầy nghĩ ngợi nhiều khéo già sớm mất thoai, tốt nhất là đã quyết định thế nào thì cứ thế mà tiến hành he he không việc jì phải suy nghĩ cả. Thời jan đấy để mà học bài có phải sướng không
    Đấy, thế là sếp đã đi ctác về. Nhưng chắc tình hình vẫn không khả dĩ hơn là bao nhiu, vẫn sẽ phải chiến đấu một mình nhiều. Hôm nay lại một ngày dài một mình ngồi đây, nghĩ lại vẫn bực thế cơ chứ.
    Ah, hôm trước tự dưng lại được tặng một cuốn East & west, lại còn đề gửi đích danh Ms. Kim chứ, hí hí... Mình cũng ''VIP'' phết
    Mấy ngày vừa rồi cổ fiếu Thiên Việt rớt giá, bad news với HS. Thế mà sếp lại đi ctác, chỉ được nghe báo chí thoai. Chả biết đường nào mà nần, phải gặp sếp mới hiểu được he he. May mình không có xiền Anyway, tò mò quá. Hôm nay báo chí đã im tịt hết cả rồi
    Mưa gió đến chán. Mong đến 19h30

6. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Hôm nay đám cưới đứa bạn thân, thực sự là cảm thấy lo cho nó hơn là thấy vui . Với một cs như thế, một bà mẹ chồng như thế, một tương lai như thế, làm thế nào để nó có thể vượt qua được??? Cuộc sống của nó kể ra thì quá nhiều trắc trở khó khăn, vậy thì những khó khăn của mình so với nó đâu có thấm vào đâu?
    Mong nó có hạnh phúc thực sự .
    Những ngày tới sẽ khó khăn đấy, cố gắng nhé Q nhé
  7. iwill

iwill Thành viên mới

Đi vào rồi lại đi ra ... phù
  8. popeye_sailor

popeye_sailor Thành viên mới

đi ra rùi lại đi vào
    phào.....
  9. chuotbeou

chuotbeou Thành viên mới

Học mãi 1 chữ "Nhẫn" mà vẫn ko xong
  10. winter_sunshine

winter_sunshine Thành viên mới

Sao lại cứ phải dồn mình vào tình huống khó xử thế nhỉ? Có những người ngốc hay là vị tha quá mức, hay mù quáng quá mức vậy?
    Đã nói không là không bao giờ mà, tại sao ko hiểu nhỉ?
    Mình ko muốn mất đi tình bạn này, nhưng cứ cố gắng gượng để pha trò, để tỏ ra thật vô tư thì thật khó, híc
    Mấy hôm nay gặp được nhiều câu hỏi tương tự nhau quá, phát mệt cả người. Đã già thế rồi cơ à?
    Xong thì xong luôn đi, cứ dùng dà dùng dằng. Ghét quá