1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhiệt kế chính xác nhất dành cho trẻ sơ sinh và trẻ em

Chủ đề trong '1984 Public' bởi tumangmaxirack, 10/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tumangmaxirack

tumangmaxirack Thành viên mới

Hầu hết trẻ em sẽ bị ốm trong năm đầu tiên, và điều đáng buồn là họ không có cách nào cho chúng tôi biết rằng họ không cảm thấy tốt.

Hãy tưởng tượng có cúm và hoàn toàn không thể làm bất cứ điều gì về nó ngoại trừ khóc. Thật đau lòng, và nó thực sự có thể nguy hiểm.

Một trong những cách tốt nhất (và thực sự, chỉ đáng tin cậy) để nói nếu con bạn bị bệnh là sử dụng một nhiệt kế tốt, chính xác.
    Một nhiệt kế phải nằm trong kho của phụ huynh, và nếu bạn chưa có, thì bạn nên lấy một cái.

Cần phải tiết kiệm tiền cho em bé?

Nhận bảng cheat miễn phí của chúng tôi và tìm hiểu trên 50 cách thông minh để tiết kiệm tiền làm cha mẹ mới. Bạn sẽ được vui bạn đã làm!

Nhưng chờ đợi, mẹ ơi! Bạn không thể chạy hết và bằng bất kỳ nhiệt kế cũ! Trẻ sơ sinh đặc biệt cần một nhiệt kế được tạo ra đặc biệt cho chúng, và một số loại nhiệt kế chính xác hơn các loại khác.

Hướng dẫn của chúng tôi sẽ cho bạn thấy những gì để tìm kiếm khi mua sắm, và cho bạn biết tất cả mọi thứ bạn cần biết để mua hàng thông minh.

Các loại Nhiệt kế Nhím: So sánh và Tương phản
    Có nhiều loại nhiệt kế cho trẻ sơ sinh, và loại tốt nhất cho trẻ sẽ phụ thuộc vào một vài điều khác nhau. Các loại nhiệt kế khác nhau của em bé là:

Nhiệt kế trực tràng là cách chính xác nhất để kiểm tra nhiệt độ của trẻ. Bạn có thể bối rối với suy nghĩ, và vâng, chúng không thoải mái, nhưng chúng rất quan trọng để kiểm tra nhiệt độ của trẻ sơ sinh. Nếu bạn mua một trong những thứ này, hãy tìm một cái có đầu linh hoạt và một cơ sở rộng; những tính năng này ngăn cản bạn đưa nhiệt kế quá xa, điều này rất nguy hiểm.
    Nhiệt kế tạm thời (trán) nhiệt độ là mới nhất trên khối. Chúng cũng đắt nhất, nhưng vì lý do tốt. Họ sử dụng công nghệ hồng ngoại để quét và đo nhiệt độ của động mạch thái dương trên trán. Vì bạn không cần thực sự chạm vào em bé, chúng không chỉ an toàn và tiện lợi nhất, nhưng chúng rất chính xác, và chúng thậm chí còn được sử dụng trong các bệnh viện. Nó được sử dụng để được rằng các nhiệt kế này chỉ được sử dụng cho trẻ em 3 tháng trở lên, nhưng nghiên cứu cho thấy rằng họ đã được chính xác cho mọi lứa tuổi. Tuy nhiên, đối với trẻ dưới 3 tháng, nên kiểm tra lại bằng nhiệt kế trực tràng.
    Nhiệt kế nách (nách) là ít nhất chính xác, nhưng cũng là loại xâm lấn ít nhất. Đây thường là phương án cuối cùng nếu bạn không thể sử dụng một loại nhiệt kế khác, và không thực sự khuyến khích. Nếu bạn muốn đi với một cái gì đó rẻ tiền và không xâm lấn, nhiệt kế kỹ thuật số dưới lưỡi là một lựa chọn tốt hơn.
    Nhiệt kế ống tai là một lựa chọn phổ biến vì chúng ít xâm lấn và dễ sử dụng. Chúng chỉ đơn giản là đặt vào tai và cho một độ đọc chính xác hợp lý về nhiệt độ cho trẻ em trên 12 tháng tuổi. Tuy nhiên, chúng rất khiếm nhã khi sử dụng, vì bạn phải đặt chúng vào tai ở đúng vị trí chính xác để có được một bài đọc chính xác. Chúng không phù hợp với trẻ nhỏ dưới 12 tháng tuổi, vì kênh tai của chúng có thể quá hẹp để có thể đọc đúng.
    Nhiệt kế miệng là an toàn và dễ sử dụng, và cung cấp cho các bài đọc chính xác. Họ chỉ đơn giản là được đặt dưới lưỡi cho một vài phút. Đây là một lựa chọn tốt cho trẻ em trên 4 tuổi.
    Nhiệt kế núm vú là nhiệt kế được gắn vào núm vú giả, có nghĩa là cho trẻ nhỏ. Mặc dù điều này có vẻ như là một lựa chọn lý tưởng, nhưng các bác sĩ không khuyên họ vì chúng không đọc rất chính xác. Những điều này nên tránh.

nhiệt kế điện tử hồng ngoại giá bao nhiêu
    máy đo huyết áp bắp tay nào tốt
    http://thietbiytevietmy.vn