1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhiều Admin TTVN không hiểu tiếng Việt.

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi Cellist, 05/06/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MNP

MNP Thành viên mới

Hehe...em vẫn đang ngày ngày dõi mắt theo bước tiền đồ sáng lạn của bác.
  2. sexymexicanmaid

sexymexicanmaid Thành viên mới Đang bị khóa

Admin giỏi tiếng Việt cái quái gì. Admin nào set cho một TFG cái title: "chàng cao bồi nghèo..."? Ở đâu lại có một thằng cao bồi bon chen với đời thế này? Ông bạn Nông dân nên sửa bố nó thành "gã nông dân phong trần" cho nó kịch độ chuối. Đứng về tình, admin phải có trách nhiệm nhắc nhở TFG. Về lí đáng ra cũng không được để cho TFG set title gồm toàn những từ vay mượn như vậy, không thì cần đ-ếch gì Admin set cho TFG. Qua đây có thể thấy được 2 điều:
    thứ nhất, admin giỏi tiếng việt cái quái gì
    thứ hai, bảo admin không giỏi tiếng việt thì hơi nông nổi, suy nghĩ chưa kĩ... thực ra phải nói là admin dốt tiếng việt mới đúng, admin nào set cho một TFG cái title: "chàng cao bồi nghèo..."???
    ..
    chết! thế này thì chết!
    chết thế này thì... chết!
  3. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Cháu Ad... à, tớ dám cá là cháu không hiểu 1 chữ nào trong bài phân tích trên của tớ, nếu mà cháu hiểu thì tớ tự tát vào mặt (hehehe... tớ còn không hiểu tớ viết gì nữa ).
    Bây giờ tớ mới đi chợ Đà Lạt về, buồn ngủ quá... thôi bye nhé, hôm nào vào nghe cháu giải thích câu của Bu sai chỗ nào?
    ĐCT
  4. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Báo cáo với bà chị thân iu bên A là phe Admin TTVN ấy mà và tất nhiên bên B là phe Quán trọ Zimbabwe rồi chứ còn gì nữa... Bên B tự tát đê...
    You are all I need, my love, my valentine
    Được On4U sửa chữa / chuyển vào 17:36 ngày 14/06/2003
  5. tiendpnam

tiendpnam Thành viên quen thuộc

Thôi ! Cho em xin các bác ! Xin hãy nguôi giận những cái đầu đang nóng nảy !
    Theo em thì khi set title thì các Admin và Mod nên chú ý hơn cũng như là khi xóa chữ ký của 1 ai !
    Nếu thấy còn thắc mắc thì hãy hỏi Admin hoặc người có hiểu biết hơn về Tiếng Việt nhé !
    Nào chúng ta cùng bắt tay làm hoà nhé !
    Y! : pascal_dophan@yahoo.fr
    [nick]PASCAL_DOPHAN[/nick]
  6. luckyluke42c1

luckyluke42c1 Thành viên rất tích cực

Mod mà cãi nhau, buôn dưa lê quá dân đen!
    Bó tay các đồng chí thật!

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương
  7. chouette

chouette Thành viên mới

sự thật thì truồng trần, hê hê, mod chẳng fải dân đen sao bác? mod ở box này là dân đen ở box khác. cả admin cũng thế, ad, mod ở nick này và là dân đen ở nick khác, khác quái gì nhau chứ!
    thỉnh thoảng chửi nhau thế này thấy vui vui, khỏi fải bò sang thăng long, nhẩy!
  8. Cellist

Cellist Thành viên tích cực

Đồng chí này cần được phê bình khẩn trương.
    Thứ nhất: Quan là đầy tớ của dân. ( Hồ chủ tịch trước tác ).
    Hệ quả: dân là bố của quan. ( Cellist nói ).
    Thứ nhì: Quan là từ dân mà leo lên. Nghĩa là, quan chính là dân.
    Như vậy, đồng chí cần phải tự tát vào mồm một cái vì dám khinh dân là "buôn dưa lê như dân". Thật chứ đồng chí mà ở vào thời cách đây 20 năm khéo là được bịt mắt kéo đi rồi đấy.
    -----------------------------------

Học là biển khổ, quay đầu là bờ.
  9. sexymexicanmaid

sexymexicanmaid Thành viên mới Đang bị khóa

Dân mà được làm bố thì... làm gì có, các con cháu của chú Sam là hiểu điều này hơn ai hết. Kiểu như bố tinh thần thì được. Mày ngắm bắn em AquafinA là hỏng rồi. Đâu phải là hình thức, quần áo bên ngoài... cái mà chúng ta quan tâm là cái gì ở bên trong những quần áo đó kìa.
  10. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    Dạ, cái thằng mà bác nhắc tới đây ạ, chả trách mấy hôm nay hắt xì hơi suốt, hoá ra bên này bác nhắc em.
    Em cũng đồng ý với bác là đọc cái chữ Cowboy ra là Cao bồi thì có vẻ ... bồi quá. Ấy thế chứ em mà dịch ra là "chàng chăn bò" thì bác lại chửi em là "ở TTVNOL này làm gì có bò mà chăn?". Đúng thế thật ấy chứ. Ấy cái sự đời nó tréo nghoe thế đấy.
    Cái câu này em lấy theo truyện Lucky Luke đấy bác ạ. Em nghĩ là các bác làm tại NXB Trẻ chắc giỏi tiếng Việt hơn em nên em chả dám sửa lại vì sợ mang tiếng "Ngu còn bày đặt xổ nho". Thôi thì em thấy các bác ấy cho Lucky Luke hát sao em xin viết na ná lại cho lịch sự hơn 1 tý, thiết tưởng chả ai để ý. Thế mà ...
    Bác xem lại tập 16 của Lucky Luke nhé. Anh ta hát thế này này: "Tôi là gã cao bồi nghèo đơn độc giong ruổi trên đường dài xa quê hương ..." So với cái danh hiệu của em thì chắc không sai sót là mấy, thậm chí em còn không dùng cái từ Gã nữa. Thế thì còn chỗ nào không được hả bác
    Thôi thì em xin Admin đổi lại cho giống trong truyện nhé. Chừng đó bác đừng lu loa là Admin không biết tiếng Việt. Có thể Admin không biết bằng NXB Trẻ thôi.
    Kính bác 1 ly

Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận
    Đình tiền tạc dạ nhất chi mai
    Được lonesome sửa chữa / chuyển vào 08:54 ngày 15/06/2003
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa