1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhịn ăn giảm béo? Tiết thực hay tuyệt thực! Cảm xạ học

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngapsd, 06/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Đồng ý cả hai tay với wind.., đúng là mình phải kết hợp ttập luyện nữa thì mới hiệu quả à khoẻ mạnh được!
  2. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

hic, chị ở chung công ty cũng đi giảm cân 15 ngày ở tu viện gì trên thủ đức . Chị í bảo chỉ toàn uống nước, k đươc ăn uống gì hết .
    Hic, 15 ngày giảm 10 cân nhìn ng gầy thấy rõ, vòng bụng hầu như biến mất . K biết có phải kiểu tiết thực này không ???
  3. neeyou

neeyou Thành viên mới

Hic một khi giảm cân 1 cách đột ngột ko có khoa học trong thời gian quá ngắn cơ thể chúng ta bị ảnh hưởng đầu tiên .Thứ 1 là về da , thứ 2 là hệ tiêu hoá .............
  4. nanhvuot

nanhvuot Thành viên mới

tớ đã áp dụng phương pháp này nh` lần và thực sự tâhý đ.c kết quả tốt
    tớ trc'' béo nhưg rất yếu,k thể đi bộ nh` và thg` xuyên bị nóng,tớ cố gắng giảm cân = rất nh` thực phẩm chức nắng ,thuốc đông y,kem tan mỡ,thực đơn ăn kiêng,thậm chí cả aerobic nhưg đều k có đ.c kết quả như mong muốn
    cuối cùng tớ quyết định thử nhịn ăn xem sao
    ngày đầu tiên rất đói ,đói k ngủ đ.c í nhưg nếu cố nhịn ,sang đến ngày thứ 2 thấy ng` xuống 1kg,k còn cmả giác thèm ăn và đói nữa,tó có thể nhịn liên tục 5-6 ngày ,rồi lại ăn kiêng,ăn tậht ít,k ăn cơm mà chỉ rau và cá thôi sau đó 1 tầun lại áp dụng lại chế độ nhịn ăn nhớ là k đ.c ăn abát cứ 1 thứ j` trog ngày vì ăn vào sẽ lại thèm ăn hơn đấy nhé nếu quá thèm 1 cái j` đó có tểh tự nhủ là sau khi giảm đến 1 số cân nhất định lúc ấy ăn cũng chưa muộn ,mỡ thừa khó mất đi chứ món ăn có mất đ.c đâu mà sợ
    tớ k ềh có cmả giác mệt ,ng` nhẹ nhõm hơn hẳn,da dẻ k nhăn nheo nhưg có sạm đi vì thiếu chất dinh dg~ nên sau đó mỗi lần nhịn ăn tớ thg` uống thêm viên sắt và vitamin tổng hợp thế là có thể khắc phụcd dc. ^^
    bây h tớ đã giảm từ 65kg xuống còn 46kg mà cơ thể k ềh bị mệt mỏi,tớ có thể đi bộ 3-4 tg'' liên tục k mệt,nhờ nhịn ăn nên dạ dày đã quen hơn vs việc ăn ít giúp tớ giữ đ.c cân
    nói chung theo kinh nghiệm bản thân,tớ tâhý rằng nhịn ăn vừa phải sẽ rất tốt,k ảnh hg? sức khoẻ mà còn làm thanh lọc cơ thể,giúp khoẻ đệp hơn đặc bệit alf rất kinh tế í ạ
    chúc các nàng giảm cân hiệu quả
  5. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Hi hi... đọc xong thấy tỉnh cả người! Tớ đã bắt đầu hai ngày rồi, đang ăn ít dần đi so với bt, rồi dần dần mới dám nhịn hẳn (có lẽ là từ ngày mai). Nhưng nanhvuot ơi, uống nước thì như thế nào là ổn? Tớ sợ uống nhiều nước quá cũng không tốt đúng không?
  6. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

À mà tớ đọc thấy bảo trong thời gian nhịn ăn không nên uống thuốc,vậy mình uống Fe và Vitamin tổng hợp có ok không nhỉ? Nhịn ăn đi làm có ảnh hưởng gì không?
  7. kohieutaisao

kohieutaisao Thành viên mới

Nhịn ăn mà hok bị ảnh hưởng mới lạ.Cơ thể có năng lượng đâu mà duy trì, sẽ vật vã mệt mỏi lắm đấy
    Hic, khâm phục ý chí của mấy nàng này thật, nhịn ăn sao mà giỏi thế.Nhịn vàingày còn dc chứ chục ngày có mà chết sớm, sức khoẻ vẫn là thứ quan trọng nhất mà
    Nói chung cái j duy trì lâu dài thì mới tốt, chứ giảm cân trong nhất thời mình nghĩ ko nên , bác sĩ cũng đã khuyên như thế còn j
  8. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Cái này cũng không phải là không có cơ sở khoa học và bác sỹ nàng ạ!
  9. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

con bạn mình trước lúc cưới 65 kg ,béo lùn mọi người thường kêu ko có cái váy nào ở cửa hàng vừa cho trang đâu ,liệu đi .công cuộc giảm kg bắt đầu ,sáng ăn sáng no nê ,trưa nhịn ,tối nhịn chỉ ăn sữa chua ,kết quả sau đúng 1 tháng giảm xuống còn 48kg >>>> bất ngờ ,thấy vẫn khoẻ lắm ,ko vấn đề gì .
  10. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Trùi ui, thật k vậy? tớ làm theo luôn! hí hí, 55kg mà giảm được 1/2 con số trên thui là tớ mừng lém lém