1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhìn con gái bây giờ mà sợ?????????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi Responsibility, 28/03/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caterpilla

caterpilla Thành viên mới

Tất nhiên , pha?i thư?a nhận cô Fool có tư tươ?ng tiến bộ ... cá nhân tôi thi? theo quan điê?m cuf , tuy nhiên vâfn có thê? chấp nhận việc QHTD trước hôn nhân . Giơ? cufng ít ai cho một cô gái ko co?n origine khi vê? nha? chô?ng la? thất bại ca? . Miêfn la? cô na?ng không sống quá buông tha? . Nhưng giơ? ví dụ lại , gia? sư? một nga?y na?o đó cô Fool gặp một anh cha?ng va? yêu anh ta lắm , nhưng khô? nôfi anh ta lại la? ngư?oi ba?o thu? . Không chịu chấp nhận một cô gái đaf qhtd với ngư?oi khác vậy pha?i sao đây ? - bo? hắn ta - ngô?i khóc va? nuối tiếc - đi may vá lại ....
  2. hung_tv

hung_tv Thành viên mới

Sợ quá đi chứ. Biết là thế nhưng vẫn cứ thích cơ. Thế mới đau.
    Em chỉ có ý kiến đơn giản thế lày: Các bác gái còn nguyên thời nay chắc là khó. Ông chồng của các bác sau này chắc là cũng chấp nhận chuyện đó trong một chừng mực nào đó. Nhưng nếu mà ông ấy tận mắt chứng kiến người yêu mình đi từ nhà nghỉ ra cùng với một thằng cha nào đó thì ... ôi thôi!!!!!!!!!
    Sự thật vẫn là sự thật, nhưng mà có những sự thật không nên phô bày. Biết chắc qua lời kể, hoặc là thú nhận vẫn có thể chấp nhận được. Nhưng mà tận mắt chứng kiến thì 99% là tèo....hic.
  3. kumokei

kumokei Thành viên quen thuộc

Nói với những người như thế này quả là vô ích. Chì Ga_Con chỉ muốn nói lên ý kiến của mình bằng cái nhìn khách quan mà thôi. Ko phải ai lên tiếng bênh vực cũng đều là những người dễ dãi theo cái cách suy nghĩ thiển cận của các người.
    Lên tiếng nói lên quan điểm khách quan về chuyện QHTD trước hôn nhân ko phải để ủng hộ hay hưởng ứng lối sống phóng khoáng nào cả, mà chỉ là muốn nói đến chữ "Nhân" thôi.
    Cuộc sống con người đẹp ở chỗ biết sống vì nhau, biết yêu thương và bao dung cho nhau.
    vnv
  4. Baltika

Baltika Thành viên mới

PEMFC viết câu này nghe được đấy chứ, bravo.
    Ơ nhưng tôi tưởng từ đầu đến giờ, điều cậu muốn nói không phải là "cho người mình yêu thương nhất", mà là "người mình đã lấy"????Tôi không hiểu đúng ý cậu. Hay là cậu đã thay đổi quan điểm rồi?
  5. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

6. nothinglastforever

nothinglastforever Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi không tham gia tranh luận topic này nữa vì tranh luận về quan niệm sống của mỗi người sẽ chẵng đi đến đâu, ai cũng sẽ bảo vệ quan điểm của mình đặc biệt là những người chẵng còn gì để mất.
    Tôi chỉ muốn nhắn với các bạn gái chưa có gia đình: ******** mà không có hôn nhân nó như matúy, càng dính vào bạn càng trược dài. Nếu bạn nói KHÔNG với ma túy được thì hãy nói KHÔNG với QHTD trước hôn nhân. Hãy thể hiện bản lĩnh của mình, bạn sẽ được nhiều hơn là mất.
  7. MUboy

MUboy Thành viên mới

Gớm,các bác tranh cãi nảy lửa,nhưng công lý ánh sáng vẫn thắng thôi.Em hoàn toàn ủng hộ phe các bác RESPONSIBILITY và PEMFC,các bác có thể coi là điểm sáng cho cái xã hội nhem nhuốc ngày này.Tôi cũng ủng hộ các em học hành tử tế trong này mà ủng hộ ý kiến của 2 bác trên.Còn các bác DANCHOICANTHO,BALKITAL,GACON,FOOL suy nghĩ quá nông cạn thô sơ,lắm lúc cùn quá.Mấy bác này đi du học ty toe,học chả thu được cái deck gì còn bày đặt tư tưởng hiện đại cái con khỉ.Các bác đi mà lấy **** và GAY về mà cao thượng và chung thuỷ.
    Ca dao VN nói rồi:Thân em như chẽn lúa đòng đòng.Con gái đang tuổi thì phát triẻn rất đẹp và xuân sắc được ví như cây lúa đang thì đơm bông.Người con gái VN rất đẹp,đang tuổi ăn lớn tự dưng bị "ngắt" đi,còn chi nữa?????
    Khi con gái cưới chồng cũng như cây lúa,hạt lúa được nấu thành cơmVì đến độ chín rồi thì phải biến thành gạo chứ!!!!!
    Hỏi ở đây các bác nào thích ăn gạo tám thơm,dẻo,chín,nóng thì giơ tay lên,100% (chắc chắn).Còn bác nào thích ăn cơm "thiu,thối,bẩn,thừa" thì cứ ăn,người ta vứt đầy,thừa đầy ngoài đường đi nhặt mà ăn.Bác DANCHOICANTHO và một số bác khác thích thế ra đường mà vét nha.
    Em ủng hộ các bác RES,PEM ,các bác yên tâm.Chúng ta tử tế ắt sẽ gặp em tử tế.Còn gặp các em GACON hay FOOL:Thà rằng ko có,và thà rằng như thế.......lalala
  8. PEMFC

PEMFC Thành viên mới

Tôi chẳng thay đổi quan điểm gì cả, dù gì thì 1 cô gái còn nguyên vẫn xứng đáng hơn 1 cô gái trước khi cưới đã mất và mất với người không phải là chồng của mình. Cái này chắc chắn là như thế, và nhiều người thấy nó là chính xác, còn ai tự nhận có long bao dung và coi chuyện đó có hay không, không quan trọng thì tôi khâm phục quá, nhưng chỉ lo những người miệng nói vậy nhưng trong lòng vẫn rất lăn tăn thôi.
    Còn tôi chỉ muốn nói về câu "Hãy dành cho nhau và chỉ dành cho một người mình yêu thương nhất trái tim và tất cả của mình", nghĩa là cô gái nào muốn trao trước khi cưới thì hãy suy nghĩ thật kỹ về mình cũng như về người mà mình hiến dâng. Nếu người đó thật sự chân thành và có trách nhiệm, thật sự xứng đáng và xác định nghiêm túc thì điều đó là xứng đáng cho người đó của các bạn, và cái này tôi không phản đối. Chỉ có điều không hiểu một số bạn phát biểu rất hùng hồn là: đã cho thì không tiếc, không lăn tăn, bất kể người đó là loại gì, quan trọng là mình làm thì mình dám chịu, quan trọng là mình biết yêu người đó và người đó yêu mình (cái này tôi không dám chắc lúc đó yêu nhưng lúc khác người ta không yêu nữa thì sao ?). E rằng ý nghĩ như thế chỉ thiệt cho các bạn gái mà thôi. Còn chị em nào nhiều tư tưởng đổi mới, coi khinh những "thằng bảo thủ" như chúng tôi, thích các anh có tư tưởng hiện đại, thì cứ giữ quan điểm, đó là chuyện của các bạn, chỉ có điều người ta nói với người ta nghĩ khác nhau lắm, và không phải lúc nào cũng nghĩ như nhau đâu.
    WHEN I AM WALKING A DARK ROAD
    I AM A MAN WHO WALKS ALONE
  9. Responsibility

Responsibility Thành viên mới

[size=2>Thứ 5, bác đừng có mà lôi Gà con vào đây và kêu Gà con là non nớt. Bác đừng nghĩ bác già dặn chín chắn hơn ai với cách sống cũng như suy nghĩ của bác. Chẳng ai có thể đầu độc được Gà con này và Gà con cảm thấy thương bác lắm. Với những người như bác, bác cứ yên tâm mà giữ gìn và về sau lấy người còn nguyên đi ( chẳng biết nguyên hay lại đi vá) Xin lỗi bác nhé nhưng đó là sự thật đó, còn những người đã một lần đánh mất, có những người còn xứng đáng nhận nhiều hơn và tốt gấp vạn lần những người còn nguyên mà chẳng biết có nguyên thật ko [img]http://www.ttvnonline.net/forum/images/emotion/icon_smile_shy.gif" align=middle border=0> Mà thôi, Gà con tranh cãi ở đây đủ rồi, Gà con vẫn giữ nguyên ý kiến của mình, ai thích nói gì thì nói, nhưng chỉ có điều các bác bảo vệ ý kiến của mình thì lựa lời mà nói không người ta lại nghĩ các bác ko bảo vệ được ý kiến của mình mà đi chỉ trích từng cá nhân thì không hay đâu. Gà con là thấy hơi bị các bác xúc phạm rồi đó. Sống ở đời cần một tấm lòng, cần sự tha thứ và bao dung.
    [blue]Tình bạn tươi thắm như hoa. Tình bạn là một bài ca yêu đời. Friendship means 4everhttp://www.ttvnonline.net/forum/images/emotion/smlove2.gif" align=middle border=0></FONT></FONT></FONT></FONT>
    [/quote]
    Lâu lâu mới thấy GACON,GACON chắc bằng tuổi em gái anh nhưng có lẽ kinh nghiệm ''tình trường" thì quá xuất sắc,nhưng cô em đừng có ảo tưởng đến một tình yêu lý tưởng.Cô em phải nhờ "em gái" giải thích hộ là chưa hề QHTD,còn "trong trắng" nhưng cái suy nghĩ của cô em thì anh lo một ngày nào đó.....em lại muốn giết quách cái thằng mà em cho là tình yêu thời hiện đại.
    Em bây giờ chưa sáng mắt thì cũng tuỳ nhưng hạng người như cô em,suy nghĩ kiểu "hoang dại" thì các thằng đàn ông tử tế cũng ngán thôi.Ai hiểu cô em trong người muốn gì.
    Cô em ko phải thương cho anh,anh là lắm người thương lắm rồi.Nhưng anh khác cô em là chỉ dành cho người thương nhất nhưng cô em lại dành cho người"thương hiện đại " thôi.
    Cô em đang tuổi học ,lo ba cái thứ "sung sướng trước mắt" chỉ làm tội bố mẹ thôi.Du học tự túc lại còn sinh ra mấy chuyện ''hoang dại" liệu các bác ở VN có dám nhìn mặt người khác.Ở VN con gái đang tuổi học hành mà QHTD lăng nhăng,bồ bịch người ta chửi là con nhà vô giáo dục,chính là chửi bố mẹ là chính đó.Cô em hãy hoàn thiện kiến thức nhỏ bé trước đã trước khi lôi vào mấy chuyện lăng nhăng.
    Tại sao lại nói lấy "con gái nhà lành" lại ko bao dung nhỉ??????????????? Những thằng cao thượng lấy gái đã bị "đóng" nhưng về lại xoi mói,tính toán chi tiêu,....như thế cũng là cao thuợng "chó",Chuyện gia đình lắm cái lắm ,ko chỉ là đời sống ********.Nhưng có hiểu nhau,chân thành,trung thực ngay từ khi mới yêu nhau thì mới là nền tảng của một gia đình hạnh phúc,đầm ấm.Tôi ko bao giờ tin,một gia đình mà có vợ "đã mất" trong khi chồng "zin" mà lại là hạnh phúc.Ngay đêm tân hôn cũng đã nghe "mùi" thằng khác rồi còn hạnh phúc cái quái gì,những thằng thế gọi là "cao thượng NGU"
  10. Responsibility

Responsibility Thành viên mới

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa