1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhìn con gái bây giờ mà sợ?????????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi Responsibility, 28/03/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Gà con cảm thấy kinh tởm bác với những lời lẽ chẳng ra gì, Đúng rồi, những người như bác nghĩ thế này cũng chẳng dám trách gì tại trong cái đầu các bác đã hình thành thế rồi, Nhưng nói cho bác biết cái này nhé, bác đừng có động chạm gì gia đình cha mẹ của Gà con ở đây. Bác chưa biết gì thì đừng suy cả bộ ra đây không người ta lại nghĩ bác đả kích cá nhân. Bác có giỏi thì chửi thẳng vào mặt Gà con như danchoicantho làm ý, như thế khéo còn dễ chịu hơn những lời ăn nói bỗ bã hồ đồ như bác. Gà con này cũng chẳng việc gì fải đi thanh minh vớ vẩn. Sống ở đời, nnhững người cần biết Gà con là người thế nào cũng đủ rồi, người như bác chưa đủ tư cách đánh giá con người của Gà con đâu. Thật sự thất vọng trần trề. Còn bác cứ nói là con gái đang tuổi học hành quan hệ lăng nhăng đi, sự thật thế nào thì Gà con và những người thân Gà con biết là đủ, ko cần sự soi mói của những kẻ thừa hơi như bác. Còn Gà con hỏi bác: Những chị gái đã tuổi đi làm và quan hệ khi chưa cưới chồng thì sao??? Sao bác ko lôi ra mà nói, cứ nhằm đúng Gà con mà nói thế?? Chắc ỷ Gà con đang tuổi học hành nên dễ kiếm lý do hơn àh??? Hơi kém đấy nhỉ
    Tình bạn tươi thắm như hoa. Tình bạn là một bài ca yêu đời. Friendship means 4ever
  2. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Nếu thật sự ý kiến từ đầu bác thế này thì chẳng ai lên tiếng phản đối bác. Và cũng nói thẳng với bác là chị em lên tiếng là nói về những người thật sự xứng đáng và nghiêm túc, chứ chẳng ai nói là ai cũng cho được. Không tiếc là dù đã xứng đáng và nghiêm túc mà không thể đi đến hôn nhân thì làm sao mà có thể cưới được chứ. Lúc đó chị em chắc chắn là những người không còn và nhiều người đàn ông nghi ngờ về đức hạnh của họ. Trường hợp đó thì người fụ nữ nói là không tiếc và sẽ chịu trách nhiệm với những lời trách móc của những người không biết thông cảm như những bác gì mồm to vừa rồi ấy.
    Còn chuyện coi khinh, xin nhắc lại lần nữa: Những người như Gà con hoặc danchoicantho hoặc đa số những người biết đâu là đúng đâu là sai thì mới khinh những người chỉ nhằm cái ********** của người con gái để đi dánh giá con người của họ. Sẵn sàng bỏ người yêu khi biết người ta không còn mà ko thèm quan tâm đến tình yêu họ dành cho các bác hiện tại là gì. Cái đó là sự tàn nhẫn các bác hiểu ko?
    Chứ nếu biết ý bác thế này, chẳng ai mất thời gian tranhcãi làm gì. Mọi chuyện ai hiểu thế nào thì hiểu, thấy vài bác ăn nói trong này chẳng ra làm sao. Làm Gà con thấy fát ngán. Lôi cả fụ huynh , gia đình vào đây xem có hay ho gì koo. Toàn người vơ đũa cả nắm rồi bới móc cá nhân. Chả ra làm sao cả.
    Tình bạn tươi thắm như hoa. Tình bạn là một bài ca yêu đời. Friendship means 4ever
  3. tarzan_girl82

tarzan_girl82 Thành viên mới

Noi chung quan điểm mỗi ng mỗi khác ,và cả 2 bên đều khăng khăng là ý kiến mình đều đúng .Em nghĩ tốt nhất là không cần bàn thêm . Cái quan trọng là cái này chỉ là vấn đề đem ra mạn bàn 1 tí thôi sao lại cãi nhau nhỉ
    to PEMFC em khen nick DANCHOICANTHO bác tỏ ra tức giận thế há chẳng phải bác tự nhận bác là thằng đàn ông cao thượng rởm, đạo đức giả như em nói hay sao ạ?( em xin lỗi bác nhưng đấy là sự thực à) bác bảo em vơ đũa cả nắm thế sao bác o nhìn lại bác đi khi mà chính bác lại bảo em là đã bị thằng nào ló lừa ?!!! Bác dựa vào cái gì nói em thế , kinh nghiệm" vơ đũa cả nắm " à?còn chuyện em có bị lừa hay không thì miễn bình luận , chỉ có điều em thấy bác cố chấp quá quan điểm mỗi ng mỗi khác thì nên biết tôn trọng ng khác , em chưa nói gì xúc xiểm đến bác cả nhá.
    Mà quan điểm em là chỉ nhổ toẹt thằng giai nào ( chả biết có những ng đàn ông tự cho mình là chân chính hay không) ăn của con ng yêu ló rồi mà lại cứ đòi lấy vợ còn zin và quay lại chửi những đứa con gái hiên dâng cho thằng bồ nó thế có khác gì hành động " ăn **** đá bô" không!!!
    he he 2 dòng suy nghĩ khác nhau thì có gì để mà cãi khi bên nào cũng cho là mình đúng nhể
    bãi nước bọt nhổ đi em đếch thèm liếm lại
  4. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

yeah rite, im open minded ger ...but i hav my own particular rules strictly in those stuffs....
    Em không phát động hay cổ vũ gì cho lối sống thác loạn ( những nguời lấy qhtd làm yếu tố chính cho sự huởng thụ một cách vô đạo đức như những tay swingers...)...K!SS em đây không bao giờ chấp nhận việc lén lén lút lút qhtd một cách chui lủi , bừa bãi như việc giấu gia đình, lén lút xấu hổ dẫn nhau ra hotel...rồi những hậu quả tai hại kéo theo một đống đằng sau...
    cái gì cũng có giới hạn của nó....nếu bạn yêu đúng nguời, có suy nghĩ chính chắn và làm chủ đuợc những hành động của mình...a lê hấp u go guys....còn những ai nông nổi, vô học hay thiếu hiểu biết một cách tệ hại...thik chơi tiền trảm hậu tấu...xin lỗi K!SS đây coi thuờng bằng một nửa con mắt....
    còn bản thân K!SS đây chưa bao giờ hối hận với những gì đã làm...lúc nào cũng ngẩng cao đầu...học đuợc ,chơi đuợc, biết cách cư xử... chưa bao giờ làm mất lòng một nguời bạn nào...kể cả gia đình BF, một gia đình local với tính giáo dục hoàn thiện và cực kỳ strict...họ yêu K!SS còn hơn my bf...
    có thể nhiều nguời việt nam như có bác đây khinh bọn đi "tây" như em và gà con như bác MU....nhưng nói thật trình độ của bác đấy cũng chưa chắc đã dám ngồi nói chuyện tay đôi với bọn em ngoài đời...Đừng khinh đi xa chỉ biết tiêu tiền bố mẹ..nguời ta có cả một hệ thống giáo dục hoàn thiện từ khi mới sinh ra đến bây giờ...
    còn như bác giả sử em yêu một ngưòi bảo thủ..bác đứng trên khía cạnh của nguời việt nam typically để nói..nhưng em đứng trên khía cạnh của open minded ger who got good educated background để nói với bác rằng
    1. khó xẩy ra, vì em forbid với hạng nguời như thế để apply làm bf của em...mặc dù em ko hiếm bạn thân là nguời cổ hủ...
    2.chưa bao giờ nói dối ai dùng cái nick là FOOL a K!SS..nên đừng có nghĩ chuyện mang dao kéo ra mổ xẻ bản thân mình vì một nguời ko xứng đáng với tình yêu mình dành cho (but might go breast implant if my streetballa want...hahhah).
    3. còn nếu chẳng may fate rules myself... SẼ cố gắng bằng tình yêu của mình để thay đổi bản thân anh ta yêu mình....còn không walk away....HIS LOST IS MY GAIN....get it????
    No shorty, it's FlorenceWe gon' party like, it's my birthdayWe gettin' naughty like, it's my birthdaySo put ya drink up in the air if you feel ***y
    You can find me in the club, sippin' on some bud,Guy I got what you need you's a ***y little thug,Don't wanna be your girl I ain't lookin for no love,So come give me a hug, ***y little thug
    My nails, my hair, my diamond ringsShining, with all my fancy thingsMy crib my car my clothes my jewelsWhy you mad? Cause I came up and I ain't changed.

5. PEMFC

PEMFC Thành viên mới

PEMFC cũng chỉ muốn khẳng định lại lần nữa quan điểm của mình để mọi người hiểu là không phải PEMFC khinh rẻ những cô gái đã đánh mất cái đó, nếu với những người chỉ là bạn thôi thì ai cũng như ai, PEMFC không consider đến cái đó cả cũng chẳng đánh giá người đó là ngoan hay hư bởi vì cũng có những cô gái ngoan mà nhẹ dạ để mất, cũng có những co gái chẳng ra gì cả mà XH bây giờ thì đầy rẫy ra. Tôi chỉ giữ một quan điểm mà có lẽ là hơi tàn nhẫn như các bạn nói, đó là thà hy sinh tình yêu còn hơn phải suốt đời buồn khổ, giả sử mình phải rơi vào trường hợp đó thì có lẽ nên chấm dứt là hơn, không phải là không để ý đến tình yêu của cô gái dành cho mình mà nếu mình cố gắng duy trì thì khổ là cả hai người. Quan điểm khó đổi lắm, các bạn giữ ý kiến của các bạn thì PEMFC giữ ý kiến của mình. Còn các bạn có nói tôi tàn nhẫn, tôi sẽ gặp những điều không hay ...hì, tất cả những cái đó tôi chẳng nghĩ bởi vì tôi không là người đạo đức rởm, cao thượng rởm cũng như kiểu người như bạn Tazan_girl82 nói là "ăn **** đá bô", mình chẳng có ý lừa hay hại đời người ta, mà cũng chẳng phải loại có suy nghĩ vớ vẩn để "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã". Chẳng qua là quan niệm của tôi cũng như các bạn, mỗi người có 1 ý nghĩ riêng, và thực thấy rằng ở nước ta thì con trai còn có định kiến về chuyện đó nhiều. Còn với điều kiện của mình, PEMFC nghĩ là chẳng khó để gặp được một người con gái ngoan và vẹn toàn.
    Các bạn như Gà_con, Fool ... được đi học ở nước ngoài, các bạn được hưởng nền giáo dục tốt nhưng không có nghĩa quan niệm của các bạn được học tập từ đó nó phù hợp với tư tưởng của con người VN, nó không phải là xấu nhưng để thay đổi quan niệm thì thật là khó. Nếu như các bạn nói đó là trào lưu hay lối sống của phương Tây là tự do về chuyện đó thì một nghịch lý là hiện giờ với tình trạng nạo phá thai, quan hệ TD bừa bãi, trước tuổi vị thành niên ...tại một số nước phát triển thì chính phủ và các đoàn thể thanh niên đều kêu gọi một lối sống lành mạnh "No *** before marriage". Ngay cả bản thân PEMFC cũng có thời SV ở VN và hiện tại đang học ở một nước phát triển, nhưng không phải vì thế mà PEMFC cũng phải sống theo quan điểm của họ, PEMFC được thừa hưởng nền giáo dục tốt nhưng cũng không thể vầ VN là tuyên truyền rằng bên đó họ sống thoáng, ở VN lạc hậu, là không văn minh, là thủ cựu về quan niệm đó, không, không bao giwò PEMFC nghĩ như thế. Dù thế nào, PEMFC cũng luôn ủng hộ và giữ quan điểm là cả hai đều trong trắng trước khi cưới và cũng chỉ chọn ai có ý nghĩ như mình.
    Xem như hai bên tranh cãi không có hồi kết thúc, có nhiều bạn ủng hộ phía Gà_con và cũng có không ít bạn đứng về phía PEMFC. Đó chỉ là quan điểm chứ không có cái gì là tốt hay đáng kinh tởm cả. Nhưng chỉ hy vọng dù đứng bên quan điểm nào, các bạn đều sẽ gặp người đó, một nửa đích thực như các bạn và tôi đều mong muốn.
    <P><FONT color=cyan size=4>WHEN I AM WALKING A DARK ROAD</FONT></P>
    <P><FONT color=cyan size=4>I AM A MAN WHO WALKS ALONE</FONT></P>
    Được pemfc sửa chữa / chuyển vào 15:31 ngày 06/04/2004
  6. Miss83

Miss83 Thành viên mới

Nói thật , là con gái với nhau mình không thích cách biện bạch của em Gà con đâu . Tình yêu chân chính và nghiêm túc không nhất thiết phải làm cái chuyện đó như có lần em Gà nói là đến 1 khi nào đấy em muốn trao cho người yêu thì em sẽ làm và không bao giờ nuối tiếc . Nói thật, chị cũng có người yêu rồi , yêu nhau trong sáng , và trong đầu óc chị cũng chưa bao giờ hình thành ý nghĩ như của em Gà. Bọn chị có nhiều cách để thể hiện TY, để cho nhau thấy đây là 1 TY chân chính và nghiêm túc như tình yêu của Gà ý.
    Tóm lại, không trách được vì mỗi người 1 cách nghĩ khác nhau về chuyện này. Như chị thì chị thề rằng sẽ không quan hệ khi chưa cưới nhau .
    Chị cũng không phản đối Gà nhưng chỉ muốn nói là NHÌN CON GÁI BÂY GIỜ MÀ SỢ
    Mình ủng hộ tranh luận nhưng mong mọi người bình tĩnh không xúc phạm nhau .
    Thân .

7. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Càng ngày mọi ng` càng để tình cảm đi quá xa rồi đấy.Tôi ko đồng ý với cái cách mà Rep và danchoi bảo vệ quan điểm của mình.Nếu tin vào lý lẽ của mình,các bạn ko nên mạt sát các thành viên và mạt sát nhau như thế.Nếu vẫn tiếp tục tình trạng thiếu tôn trọng nhau như thế này,tôi buộc phỉa lock topic lại
    Mong các bạn kiềm chế hơn.Chúc mọi ng` giữ vững lập trường!!!
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  8. danaboy

danaboy Thành viên quen thuộc

Con gái bi giờ.....lúc sướng thì gọi bạn trai, lúc khổ thì gọi....me . Tình yêu kiểu gì đây không biêt...
    http://www.thanhnien.com.vn/TinTuc/DoiSong/2004/4/6/13089/
  9. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Mỗi chúng ta sinh ra trong mỗi gia đình khác nhau , chịu ảnh hưởng của sự giáo dục khác nhau , rồi mỗi người lại gặp những hoàn cảnh khác nhau và hình thành nên những suy nghĩ riêng vì thế cho nên ko thể trách người này sao "phong kiến "quá hay người kia dễ dãi quá . Hãy đặt mình vào hoàn cảnh của người khác để có thể hiểu , thông cảm và chia sẻ . còn chúng ta cứ tranh luận nhau mãi về ý kiến của người này là đúng hay sai thì mãi mãi ko bao giờ có kết quả hài lòng cả.
  10. missing_u_3000

missing_u_3000 Thành viên mới

nè,em thấy các bác trai thật buồn cười.tại sao các bác chỉ biết fê fán những người con gái nhẹ dạ mà ko nghĩ xem mình như thế có đc ko?khi yêu thì người con trai la người tham muốn chuyện đó nhất,vậy mà khi cho nhau xong thì quay ra nói ko tốt về nhau.cả hai cùng làm vậy tại sao chỉ có người con gái phải chịu đau khổ.thời buổi bây giờ đâu còn như xưa nữa vậy mà vẫn có nhiều bác nghĩ như thế.em thấy buồn wá.em cứ nghĩ con trai thì phải sống thoáng(đương nhiên ko dc buông thả).các bác nên xem lại mình đi thôi.
     tình bạn là tất cả .
     tình yêu là mãi mãi .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa