1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhìn e mà thương rơi nuớc mắt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi koala83, 28/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. koala83

koala83 Thành viên mới

nhìn e mà thương rơi nuớc mắt

Chiều qua , nhớ quá ko chịu dc mò về quê e chơi . Căn nhà cũ , đang đc sửa lại , cát đá đầy sân , bụi mù mịt. E ra cửa đón tôi, khuôn mặt lấm lem rạng ngời . Ôi khuôn mặt khiến tôi nhung nhớ bao ngày qua. E có vẻ đen đi, khuôn mặt hồng hồng có vẻ khoẻ mạnh hơn nhưng trông có vẻ gầy đi. Nhìn nhau chỉ biết cười mà ko nói đc câu nào ra hồn. Bước vào nhà , mẹ e ra , nhìn mẹ e gầy quá , cái gầy sắt siu , mệt mỏi của người phụ nữ nhà nông trải qua bao năm tháng nhọc nhằn. Ngồi nói chuyện với mẹ, nghe mẹ kể về cuốc sống, mới thấy mẹ vất vả ra sao, bố đi làm xa, cả năm về đc mấy ngày , mình vẹ xoay vần với ruộng vườn , 1 mình chăm sóc 4 người con. Thương mẹ thì ít mà khâm phục mẹ thì nhiều, những chuyện mà mình tin chẳng mấy phụ nữ nào bây giờ chịu đựng nổi, cuộc sống nhà nông vất vả vậy sao? Rồi ăn cơm cùng mọi người , bữa cơm đơn giản lắm , mà sao mình cảm thấy ngon vậy. E ríu rít nói cười cùng mọi người , mẹ kể chuyện nhà cửa. Nhà sửa sang lại, mọi người trong họ đến phụ giúp , tất nhiên e cũng phải làm . Đến lúc này miếng cơm chợt như nghẹn đắng. E yêu của mình làm đc gì , e thì yếu ớt mong manh thế ? thế nhưng sự thật làm mình choáng váng , từ sáng tới tối e đi sách vữa, bê gạch , rồi lại nấu cơm thợ phụ giúp mọi người. Chẳng có gì đáng trách vì cả nhà ai cũng phải làm, nhưng mình thương e quá , thương bàn tay nhỏ bé , thương khuôn mặt lấm lem đẫm mồ hôi của e. Hai đứa chẳng có lúc nào ngồi riêng với nhau , cũng chẳng dám, vì đã nói với ai chuyện 2 đứa đâu , chỉ dám nói thầm với nhau qua ánh mắt. Ra về e cùng mòi người tiễn ra cửa , nhìn e vẫy vẫy tay cười cười mà nhoè cả nước mắt, mình biết e cũng nhớ mình lắm, vậy là còn 1 tháng nữa hết nghỉ hè , mình mới đc gặp lại nhau. Cố lên e yêu nhé , a yêu e nhiều , thương e lắm e yêu ơi . Trong lòng a, a biết a sẽ ko bao giờ để e phải buồn khổ phải vất vả nữa đâu
  2. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Cảm động quá ...
  3. hienuvn

hienuvn Thành viên mới

Cô ấy thật hạnh phúc ...
  4. vothanhtruc

vothanhtruc Thành viên mới

Giá mà người ấy của em ngày xưa cũng thế
  5. KeDuDang8x

KeDuDang8x Thành viên mới

Nói thì hay đấy nhưng làm được ko mới là vấn đề Câu cuối nghe đã thấy điêu rồi vì sao? Vì trong lúc ông về nhà ông ngồi viết mấy cái câu này thì con bồ của ông vẫn phải cật lực nai lưng phụ hồ để mà sửa lại căn nhà.. đó là chưa kể sửa nhà xong lại phải cày cuốc trả nợ, giúp mẹ nuôi em, lấy xiền ăn học Thiết nghĩ chú em muốn cô bồ ko phải buồn khổ nữa thì lấy quách người ta luôn đi rồi chi ra vài nghìn đô giúp cho gia đình vợ làm ăn buôn bán gì đấy Mà nghe chừng chú em đã học hành xong đâu nuôi thân còn chả được nữa đừng nói giúp người ta Tóm lại cuộc sống còn nhiều khốn khó lắm đừng dại dột gì mà chuốc nợ vào thân cứ hứa hẹn cho lắm vào đến lúc đòi chia tay mà làm đau khổ cho người ta gấp vạn lần ÔI.. kể ra cũng tội cho cô bé kia thật .. anh chàng nhà ta vẫn còn non nớt lắm
  6. koala83

koala83 Thành viên mới

ông này nói cũng đúng cơ cũng muốn giúp người ta lắm , nhưng địa vị mình là gì ? chưa là gì , mà có là gì thì cũng làm đc gì ? Chắc ông chưa bao giờ gặp người nào nghèo mà vẫn biết tự trọng nhỉ? đâu có phải người ta nghèo mà ai thí cho mấy đồng là ngửa tay ra vơ vào ngay đâu chắc là ông chưa gặp rồi he he he , Còn tôi cũng xin nói thêm để ông hiểu , nhà ny tôi tuy nghèo , nhưng người ta có ý chí, còn đang đi học chưa đâu vào đâu có phải muốn lấy là lấy đc đâu? người ta ko rẻ rúng thế , mà rẻ thế tôi lại ko thích . Ông bao tuổi , làm gì mà giọng nghe gớm thế ? cưới vợ chưa? vợ ông ông vứt ra vài nghìn đô cưới về hả? rẻ nhỉ hehehe.
  7. KeDuDang8x

KeDuDang8x Thành viên mới

ông này nói cũng đúng cơ cũng muốn giúp người ta lắm , nhưng địa vị mình là gì ? chưa là gì , mà có là gì thì cũng làm đc gì ? Chắc ông chưa bao giờ gặp người nào nghèo mà vẫn biết tự trọng nhỉ? đâu có phải người ta nghèo mà ai thí cho mấy đồng là ngửa tay ra vơ vào ngay đâu chắc là ông chưa gặp rồi he he he , Còn tôi cũng xin nói thêm để ông hiểu , nhà ny tôi tuy nghèo , nhưng người ta có ý chí, còn đang đi học chưa đâu vào đâu có phải muốn lấy là lấy đc đâu? người ta ko rẻ rúng thế , mà rẻ thế tôi lại ko thích . Ông bao tuổi , làm gì mà giọng nghe gớm thế ? cưới vợ chưa? vợ ông ông vứt ra vài nghìn đô cưới về hả? rẻ nhỉ hehehe.
    [/quote]
    Tuỳ chú muốn nghĩ sao thì nghĩ chả wa thấy chú văn hay chữ tốt muốn vào bình vài câu té ra đã chạm phải nọc tự ái của chú rồi hà hà..tui tuy ko được tốt nhưng cũng là kẻ biết phải quấy ghét nhất những thằng giả nhân giả nghĩa muốn gây sự chú ý cho thiên hạ như chú đấy
  8. Rousseau

Rousseau Thành viên mới

Con gái bây giờ nông cạn nhỉ! 1 bài viết rỗng tuếch thế mà cũng khen được!
    Nghĩ đi 1 chút xem có gì hay ho hơn không?
  9. vothanhtruc

vothanhtruc Thành viên mới

Thật ra em cũng chưa đọc kỹ, chỉ là thấy cái tít dễ thương, đọc vài dòng thương cảm mà chạnh lòng nghĩ phận mình ngày trước.
    Con gái bọn em vốn thế, chả cần nhiều nhặn cao siêu gì, đôi khi chỉ cần người xuất hiện đúng lúc, nói những lời mình muốn nghe (dù là giả dối, nhạt nhẽo, vớ vẩn...), thế cũng đủ cho mình thấy vui.
    Con trai thường cứ xa xôi, thờ ơ mà quên mất bọn em thực sự muốn gì.
  10. koala83

koala83 Thành viên mới

Tuỳ chú muốn nghĩ sao thì nghĩ chả wa thấy chú văn hay chữ tốt muốn vào bình vài câu té ra đã chạm phải nọc tự ái của chú rồi hà hà..tui tuy ko được tốt nhưng cũng là kẻ biết phải quấy ghét nhất những thằng giả nhân giả nghĩa muốn gây sự chú ý cho thiên hạ như chú đấy
    [/quote] tôi chả biết ông là ai , là cái quái gì. Ông biết gì về tôi , về chúng tôi mà nói Nguời mà chả biết gì nhưng cứ thich ti toe cái mồm mới là người thik gây chú ý. Việc gì đến ông he he , hay là ko có ai nên ghen tị với tôi . Đến tuổi này rồi còn cư xử như thế , sống lại đi