1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhìn e mà thương rơi nuớc mắt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi koala83, 28/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanhthanhthu

lanhthanhthu Thành viên mới

Cô ấy thật hạnh phúc!
    2 Người đủ tình yêu và sự chân thành để có được hạnh phúc
    Nhỉ?
  2. greatghost

greatghost Thành viên mới

quá khứ là quá khứ..
  3. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

thương em, yêu thì vậy thôi, chứ hết yêu rồi thử coi lại chẳng eo, con nhà nông mà làm 1 chút thôi cũng phải kể lể
  4. koala83

koala83 Thành viên mới

4-5 ngày nay gọi điện về ko đc, khó chịu quá
  5. baby_bluehp

baby_bluehp Thành viên rất tích cực

Sao chú ko về quê phụ em nó. Trăm hay ko bằng tay quen, lại vừa giúp em nó đỡ vất vả, lại cũng được gia đình em nó quý hơn. Thế có phải ý nghĩa hơn là ngồi viết lách rồi thương tiếc với cả khổ thân hay ko? Hoặc giả chú kiếm việc làm, kiếm ít tiền phụ em nó, thi thoảng về với em nó, làm đc giề thì làm, ko thì cổ vũ tinh thần...
    Tớ bây giờ là tớ ứ tin ba cái lời đường mật của dzai đâu, ngồi đấy mà thương thì ai chả thương được
    haizzzzzzzzzzzzzzz,
  6. oni

oni Thành viên mới

[[/quote] tôi chả biết ông là ai , là cái quái gì. Ông biết gì về tôi , về chúng tôi mà nói Nguời mà chả biết gì nhưng cứ thich ti toe cái mồm mới là người thik gây chú ý. Việc gì đến ông he he , hay là ko có ai nên ghen tị với tôi . Đến tuổi này rồi còn cư xử như thế , sống lại đi
    [[/quote]
    Oh, có nhất thiết phải ăn thua thế này không?
  7. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Con gái vác vữa, bê gạch, nấu ăn lúc gia đình cần thì đâu có gì là nặng nhọc đâu bác. Đâu phải làm suốt đời đâu.
    Mà tui ước gì zai tui cũng được như bác thì hạnh phúc biết mấy
  8. koala83

koala83 Thành viên mới

Các bác ko hiểu rồi , e năm nay cũng trẻ gì đâu, 26 tuổi rồi , cũng ko còn ăn bám nữa. Tiền ko có nhiều, nhưng ko phải ko có nổi 1 ít mà giúp e, hay về quê e phụ giúp . Có điều , bọn e chưa công khai, về ở nhà người ta làm sao đc, dị nghị chết, tiền thì đưa kiểu gì, ny e chưa đi làm, đưa cô ấy , để cô ấy làm thì biết ăn nói sao với mẹ ? tiền đâu ra, mà e đưa thì người ta nghĩ thế nào về e? đem tiền mua chuộc con gái nhà người ta à? ko khéo người ta xuỳ chó ra cắn . Trong những chuyện tế nhị thế này đâu phải tiền giải quyết đc, với lị e ko muốn xảy ra việc gì khiến gia đình bên ấy nghĩ e cho người ta là nhà quê, ko tôn trọng khổ thế đấy, đang làm việc , nhớ nhớ thương thương thì vào buôn tí, nói chuyện chia sẻ cùng mọi người, cũng chóng qua ngày hơn
  9. baby_bluehp

baby_bluehp Thành viên rất tích cực

Xời, thiếu gì cách nói, sao chú ko bảo: "Cháu thấy em nó vất vả. Là bạn, nên muốn giúp em nó 1 tay. Hai bác đừng ngại." blah blah, cũng là 1 câu nói. Sợ người ta dị nghị yêu đương, thì lấy cương vị làm bạn đi, ai nói gì nào. Ko ở thì tuần về 1 lần, phải nghĩ cách chứ, ngồi đấy mà than nhớ em với thương em, phí chất xám lại chả ích giề.
    Xắn tay áo lên đi nào!
  10. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Thật vậy hả?!
    Nếu bác....à quên, nếu chũ nghĩ thật vậy thì áp dụng bài dương đông kích tây uen thuộc đê.
    Bài ấy chắ chú cũng đã biết: Rủ thêm 1, 2 người bạn trai, bạn gái về quê cô ấy cùng. Coi như đi picnic ấy mà. Về quê thì cử 1 chú khéo mồm nhất ngoại giao hỏa mù với 2 cụ thân sinh của nàng. Trong lúc đó, chú âm thầm lẻn vào hậu phương quân địch thì ai biết đấy là đâu....
    Thích làm giúp thì cả nhóm làm giúp...... Ai nhìn vào cũng chỉ có thể nghĩ là bạn bè về chơi thôi.
    Bác chúc cô chú hạnh phúc nhé......