1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhìn về phía sau lưng

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Tuanvilla, 08/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tuanvilla

Tuanvilla Thành viên mới

Nhìn về phía sau lưng

Lối đi nào ... ?
    30 cái tuổi đầu, giờ vẫn còn trượt dài mà chả biết đến đâu. chục năm trôi qua chỉ như một giấc ngủ trưa - bạn bè đứa thành đứa bại - mình vẫn dậm chân một chỗ. Những lối xưa nhưng mảnh hồn cũ , ai đã tìm được vị trí cho mình ??? mộng lớn mà chi trong xác thân mục nát
    Nếu................
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Bạn Tuấn lại vật vã tuổi 30 à? :D Mình để ý thấy, thằng đàn ông nào chạm ngưỡng 30, dù thành công hay thất bại, đều có ít nhiều vật vã. Thằng thành công thì vật vã vì tại sao xe ô tô mình không đẹp bằng xe ô tô của thằng khác, thằng thất bại thì vật vã vì tại sao mình chưa có ô tô, đại loại thế :D. Có cảm giác rằng, thằng nào chưa vật vã, tức là thằng đó chưa trưởng thành, chưa bao giờ 30 tuổi.
    Mà thôi, vật vã mãi thì hiện thực nó cũng trần trụi rằng thì là mà thế thôi, anh có câu này, tặng anh, tặng các bạn đang, sẽ và đã 30 tuổi: Bất cứ khi nào bạn cảm thấy không hài lòng với Hiện Tại, hoặc khi vấp ngã trên đường đời, thì lúc đó bạn cần biết mình cần phải học hỏi từ Quá Khứ, và hướng tới Tương Lai.
    Thường thì, chả có bài học nào làm mình nhớ lâu bằng trải nghiệm của chính mình, sách học cách để thành công chỉ vài chục ngàn, nhưng tại sao vẫn nhiều người thất bại? Câu trả lời là: Kinh nghiệm rút ra từ lý thuyết, từ xã hội rất đáng quý, nhưng để có một bài học xương máu cho bản thân, thì chỉ có khi ta phải nếm trải nó thật sự, phải đau đớn vì nó, ta mới thực sự có nó là một bài học đúng nghĩa.
    Vì vậy các bạn cứ thất bại đi, cứ vấp ngã đi, anh khuyên các bạn đấy :D. Thời điểm này, các bạn càng thất bại, càng tốt. Thế nhỉ :D
  3. b0objn

b0objn Thành viên mới

6-7 năm nữa em mới 30 ...
    Các bác đi trước thở ngắn than dài thía này thì ....sợ thật
  4. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Còn em thì chờ đợi đến tuổi 30 sao mà lâu thế. Lúc đó thì nhà em 37 tuổi rồi, vì thầy bói phán rằng nhà em 35t mới phát được. E mong đến lúc 30t xem em có được nhàn hạ hơn ko.
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bà cụ non
  6. 99n99h

99n99h Thành viên mới

em thấy hầu như ai đi xem bói , thầy bói cũng phán ngoài 30 mới phát được - Chắc các thầy học chung một sách hay sao í ợ
  7. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Tao thấy mày cũng trẻ mà
    Lại có tin sang năm cưới vợ chứ,hic mày còn sướng hơn tao mà, đi đá bóng lúc nào cũng có ẻm theo sau hichic
    Hic 30 à,năm sau mình cũng 28 tuổi mụ với 29,cuối năm cưới là đẹp đấy.Hjc.Dự định của mày ntn hả TuânVilla
  8. Tuanvilla

Tuanvilla Thành viên mới

Cưới xin chỉ là cái phù du với tao chả quan trọng lắm - mà suy cho cùng với tao chả cái gì là quan trọng - bọt với bèo cả thôi màmày cưới đi tao bê tráp cho
  9. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

HP cả đời là 1 lần đc lên xe hoa mà
    Sao mài nghĩ thế,ngày trước tao cũng ko thích cưới xin lắm,bg nghĩ lại rùi
  10. 1100ibn

1100ibn Thành viên rất tích cực

Không biết có vợ rồi có đựơc đi bê cháp không các bác
    làm mấy đồng tiền duyên mà khó thế không biết