1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ anh chị em cấp cứu , em khó hiểu quá

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi idonis, 25/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. idonis

idonis Thành viên mới

Em là thành viên mới trong 4rum , xin chào các anh chị em !
    Bây giờ em đang rất khó hiểu , không biết địch thế nào để đánh tiếp trong trường hợp này , em xin trình bày chi tiết cho mọi người tiện tư vấn :
    Cáo :Cáo đang là học sinh 17t, xinh xắn , cute nhưng hơi lùn , khoảng 1m55 , được khá nhiều vệ tinh bu quanh , ngồi bán hàng một chút mà có bao nhiêu thằng đi qua tán . Đời sống tinh thần phong phú , biết làm bánh , làm stylis , biết làm tóc , làm nhiều thứ lặt vặt ... nhưng học hơi dốt , ham chơi . Kinh tế bt

Em : Dân an ninh , 23t , khá cao to , hơn cáo khoảng 30 phân , trước cũng làm người mẫu báo hoa nên bề ngoài cũng được , kinh tế không phải lo , hát khá , trình độ chém gió ngon lành nên gây được ấn tượng trong những lần gặp đầu tiên , điểm yếu là hay lộ bản chất gà khi gặp các bé xinh
    Em có quen một cáo từ đợt Tết , bé này ra trông cửa hàng hộ mẹ mấy hôm tết , em thấy cũng xinh xắn nên ngồi cạnh làm quen , nói chuyện rất vui vẻ vì khá hợp, rồi đâu đó được 3,4 ngày thì em nó cho em số phone . Nói chuyện vui vẻ qua lại nhiều rồi đến hôm 14-2 , hai đứa hẹn gặp đi chơi lần đầu tiên , cáo thì làm tặng một chiếc bánh gato tự làm, viết lời nhắn nhủ đặt ở dưới bánh , em tặng cáo một hộp sô cô la tự làm nốt . Đi chơi lần đầu tiên ,em đèo không biết tại xe yên ngắn hay sao , thấy em nó nô tì sát quá ( xe LX ạ ) , loanh quanh phố phường , ngồi uống coffe một chút , khoảng 10h đêm thì mẹ cáo gọi cáo về . Về cáo nhắn tin : về sau anh lấy vợ đẹp con xih thì đừng quên em nhé (???) rồi hai đứa chúc nhau ngủ ngon .
    Được cái rủ em này thì rủ cũng được nhưng rủ lần thứ nhất, lần thứ hai mới đi , mà khoảng cách khá xa nhau , thường là 1 tháng thì gặp nhau được 2 đến 3 lần đi chơi là nhiều . Tức là từ đó đến nay đi chơi với em nó trong 2 tháng , thì em mới đi chơi với em nó được 5 lần , những mốc quan trọng là :
    -Cáo rất hay lên face của em , nghe bài hát rồi khen hát hay , xem tất cả wall trong face (cái này do cáo vô tình nói lộ ra ) , thích giới thiệu em cho hết em này đến em khác , toàn bạn cáo cả
    -Nắm tay nhẹ nhàng trong lần đi xem phim buổi thứ hai đi chơi từ trong phòng chiếu ra bãi đỗ xe
    -Nắm tay suốt cả buổi trong lần đi chơi thứ ba , nắm lúc nào cũng được , chạm nhẹ vào eo nàng, rồi những cái vuốt ve nhẹ nhàng cũng đến
    -Lần thứ tư thì sau khi em đi công tác về, nghe một bác trên này tư vấn là nên chốt hạ , em đèo em nó đi chơi sáng chủ nhật , vẫn nắm tay , vẫn tựa cằm lên vai khi đi xe , nhưng lúc em ôm vòng em nó từ đăg sau thì em nó nhẹ nhàng kéo tay em ra, định hôn em nó hai lần đều né cả . Lúc về thì em nó nói , em chưa muốn có người yêu , rồi em tự thấy mình chưa đủ điều kiện để yêu anh . Em nắm khẽ lấy tay em nó , bóp nhẹ ra điều anh hiểu mà , vừa về đến nhà thì em nó nhắn tin : anh đã về chưa, đừng suy nghĩ gì nhé , có gì nói em vẫn lắng nghe nhé . Em hun trượt hai lần nên cũng hơi ngại , không pm lại . Thế mà em nghĩ chắc thành công rồi, vì em nó nhắn tin thực sự cứ như yêu mình lắm ý.
    -Bẵng đi hơn 10 ngày , mải mê với công việc , thứ hai đầu tuần em gọi điện rủ em nó đi chơi thì thấy em nó có vẻ giận dỗi , bảo sao anh không rủ mấy chị 90 , 92 gì đi chơi ý . Em hơi chột , sao em nó lại biết nhỉ , hóa ra về nhà lên face thấy em người yêu cũ nhớ mình nên nhắn tin hôn chùn chụt =((... , không sao cả , đến thứ tư em lại rủ đi chơi tiếp thì em nó đang bận thi nên hẹn chủ nhật, nhưng cuối cùng là tối thứ bảy đi chơi.Thứ bảy , trời Hà Nội thời tiết đẹp như Đà Lat , đèo em nó đi quanh Hà Nội , đi uống chà tranh , trà ngon nên chém gió tởm , em nó cười suốt , rồi quay ra cấu véo . Lôi điện thoai ra chụp ảnh em nữa . Sau đó đi ăn , rồi qua chợ đêm Hà Nội , tay trong tay dắt em đi dạo , chẳng rời (nhưng tình hình là em nó không hiểu vì hồi hộp hay sao mà ra mồ hôi ướt đẫm tay ) , rồi đèo em nó về nhà nữa , đến cổng , nghĩ thế nào mà khi em nó vừa xuống , em bảo : để anh đưa em về tận nhà nhé, ngõ tối quá mà . Em nó lại leo tót lên dù từ ngõ vào nhà em nó có 6,7 m ( đây có được cho là em nó muốn ở bên mình thêm một chút không nhỉ , không thì là em ăn dưa bở) . Đưa cáo về nhà rồi em quay xe , đi được mấy chục m thì em nó nhắn tin : trời lạnh , anh về đi từ từ , rồi về nhắn tin cho em nhé.
    Từ đó đến nay , 3 ngày em chưa liên lạc lại với cáo . Em rất muốn đánh tiếp , đánh đến cùng , vậy mong các bác trong đây , tư vấn cho em về tâm lý của cáo này, không biết là thích em không và đánh tiếp như thế nào được không ạ . Vì thực sự , ở xa nhau và gần nhau em đều thấy cáo quan tâm với em như người yêu , nhưng tiến hơn nữa lại không được , chỉ dừng lại ở mức cầm tay thôi , mà nếu cáo có tình cảm như thế , sao rủ cáo đi chơi khó vậy ạ , có khi hơn 10 ngày mới đi chơi một lần . Hay con gái xinh nó phải như vậy??/
    Bài viết hơi dài và lan man , các bác thông cảm cho em nhé .
  2. GaKho1080

GaKho1080 Thành viên mới

Gà chiến Cáo thôi còn chờ gì nữa :D good luck
  3. idonis

idonis Thành viên mới

Chài , trước em chiến một lần rồi , nhưng không thành, cáo có vẻ giận lém , đang chờ mong mà bác tư vấn ... thế lày thì.
  4. interyl

interyl Thành viên mới

Chẳng hiểu chú muốn tư véo j nữa, quá thuận lợi rồi mà ko chốt đc ah[-X
  5. GaKho1080

GaKho1080 Thành viên mới

1. Gà quyết chiến đến cùng
    2. Cáo gợi í đến thế rồi

--> Còn chờ gì nữa nhỉ??? Không chiến nhanh Cáo chán là xong
  6. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Chẳng có gì là khó hiểu cả, chốt lại 1 câu là : Gái nó đang kết bác.
    Chung quy các em teen bây giờ tiêu chí cứ anh nào nhà giàu, xe đẹp, ăn nói có duyên,... là kết tất, " yêu " tất . Chẳng cần qua lời nói,chỉ qua hành động của gái khi trên đường với bác là đủ hiểu. Còn việc nó giới thiệu bác với bọn bạn kia thì mục đích là rình xem con gà này có lăng nhăng k , để lỡ sau này bồ nhau rồi lại mang tiếng bà là sao đi bồ 1 thằng lăng nhăng, giang hồ nó chửi vào mặt ấy chứ [:D]
    Nhưng sao gái nó k nhận lời tỏ tình của bác, đơn giản là nó còn con nít nhưng giả bộ làm " người lớn " : Gà ơi, em kết anh rồi đấy nhé, nhưng em ứ nhận lời đâu, anh cứ chịu khó cầm cưa 1 thời gian nữa , em sẽ cho anh 1 cục xương coi như là phần thưởng :P " và có 1 số hành động như vừa rồi nhằm làm hàng, chứng tỏ ta đây có giá, k phải tỏ tình là đổ ngay, làm thế chẳng khác gì làm mất 1 phần gtri của gái nó, nên dù có kết cũng phải ít đi chơi với gà, nhưng liệu thời gian k đi chơi với gà, gái nó có buồn k, có nhớ gà k, .....Không. Vì gái nó xinh, thì đương nhiên có khối gà hay sói xí phần đưa đi chơi cả rồi,nên cái việc gặp gái khó cũng là việc bt với bác.
    Như bản cung của em nó : học dốt, ham chơi, kte bt đã nói lên 1phan rồi
    Đa số gái học giỏi thì ít đứa biết " yêu "
    Còn lại học dốt, ham chơi thì sành đời quá rồi.

Gọn lại cho dễ hiểu là hiện tại nó đang kết bác, cứ bt, k sớm thì muộn nó cũng nhận lời. Nhưng về phần bác thì xd cho vui thì tiếp tục, còn k đem lại gì thì nhận lời " yêu " anh xong thì Lâm Gia Thôn thẳng tiến là khoẻ nhất bác ạ . [:D]
  7. sevens

sevens Thành viên mới

học dốt, ham chơi,
    té luôn, à quên, tén được thì tén trước đã, té sau
  8. idonis

idonis Thành viên mới

Bác sói nói có lý quá , chuẩn nhất câu này :Nên dù có kết cũng phải ít đi chơi với gà, nhưng liệu thời gian k đi chơi với gà, gái nó có buồn k, có nhớ gà k, .....Không . Xa có 10 ngày nó cũng như không bác ạ ,không như thời gian đầu còn nhắn tin cho em trước , rồi hôm sau tự nhiên buổi trưa gọi điện cho em gần tiếng đồng hồ , sau đó , bốn năm ngày , đêm nào cũng nói chuyện đt gần 1 tiếng , về sau thì hiện rõ là một em cáo , không bao giờ nt gọi điện thoại trước , nhưng gọi điện thì nhiệt tình trả lời , cười nói khanh khách , đến nắm tay còn làm hàng, cho em nắm nhưng không nắm lại mấy , nhưng em hơi thò tay sang là đưa tay cho ngay @-) , (không biết khi hồi hộp hay có cảm tình , nắm tay em nó thì em nó có đổ mồ hôi tay ra nhiều không nhỉ , em thấy hai trường hợp , trước là người yêu cũ của em , hai là em này , nắm tay được một lúc thì tay ướt sũng).... Cám ơn bác nhiều nhiều nhé
  9. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Ca này theo như các em nhi đồng mầm non hay chơi với nhau gọi là : Nhem thèm ấy mà
    Bác mà không khéo là nước dãi nó chảy đầy ra đấy thì khốn đấy ợ !
    Với gái này thì phải lấy độc trị độc, cứ vui chơi với các em 90 91 trên kia cho em. Điều kiện như bác thì yên tâm quá rồi
    >:-p
  10. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

với loại xì tin ham chơi này thì chỉ nên xác định là quen cho vui, chứ nghiêm túc thì sẽ rất mệt và đau đầu. Em nó đang bị ngợp vì những điều kiện của bạn rồi, giờ thì theo bài tử tế thì sẽ lại cuốn theo mấy trò cáo của em nó, tốt nhất thì cứ chơi theo kiểu dân chơi, rủ đi chơi xa rồi mần luôn.